GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~  (อ่าน 3069 ครั้ง)
Nu_Katai,,*☆
Full Member

ทุกลมหายใจ.."--♥--"

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #45 เมื่อ: 08-05-2010, 23:28:44 »

เวร ย่อม ระงับ ด้วย การ ไม่ จอง เวร
 laugh laugh

(.. "--♥--"     -    เพื่O    -     วุ้u    -     เnw   -   "--♥--"..)
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #46 เมื่อ: 08-05-2010, 23:30:54 »

เรื่องเกราะเรื่อง%ได้ก็น่าจะโอเคแล้วหละมั้ง

แต่อยากให้มันเป็นแบบยังไงดีอะ

คือแลกไม่ผ่านก็ให้ไปหาเศษผลึกความมืดมาเพิ่มอะไรประมาณนี้มากกว่า

แต่อีกความคิดหนึ่งถ้าอ้างอิงจากคอนเซปพาลาดินคือผู้พิทักษ์แห่งองค์ลูซิส

ทั้งๆที่เป็นผู้ที่อยู่ในศาสนจักร มันจึงไม่ควรเอาเกราะแบบนี้มาทำควรเป็นเกราะอื่นซะมากกว่าเพื่อตัดปัญหา

เพราะทั้งๆที่เป็นผู้ที่ใช้เวทย์แสงแต่กลับโดนตีเวทย์แสงแรงกว่าเดิม

เลยจะเสนอว่าให้เปลี่ยนเกราะไปเลยจะดีกว่าไหมเอานี่เลย เกราะนักรบศักดิ์สิทธิ์ ได้จากการงาน

เอาไปอัพเกรดโดยใช้เศษผลึกศักดิ์สิทธิ์เท่าไหร่ก็ว่าไป แตกแล้วยังไงก็ทำการงานมาตีใหม่ได้

โดย% ที่ได้อาจจะลดลงก็ได้เพราะของมาจากการงาน

จะได้แก้ปัญหาเรื่องเกราะแตกแล้วต้องไปดรอปใหม่ (แบบว่าเดี๋ยวนี้หวังหรอว่าจะดรอป)

ถ้าเปลี่ยนเกราะแล้วก็เปลี่ยนชื่อเซตเป็น "นักรบแห่งแสง"   น่าจะดูดีกว่า

แบบนี้น่าจะเวริ์คกว่านะครับลองเอาไปพิจารณาดูนะครับ

ส่วนเรื่องความสามารถคง

ผลของเซ็ต(ในปัจจุบัน) : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตี 10%
                            ความสามารถที่ 2 : เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 10%
                            ความสามารถที่ 3 : เพิ่มทักษะติดตัว เมื่อผู้เล่นตายจะสามารถฟื้นคืนชีพอัตโนมัติ โดยเสีย mpครึ่งนึงของmp max ระยะหลังใช้ 30 นาที

ผลของเซ็ต(ความคิดส่วนตัว)     : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 10%
                            ความสามารถที่ 2 : เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ธาตุแสง 20%
                            ความสามารถที่ 3 : เพิ่มทักษะติดตัว เมื่อผู้เล่นตายจะสามารถฟื้นคืนชีพอัตโนมัติ โดยเสีย mpครึ่งนึงของmp max ระยะหลังใช้ 30 นาที

ส่วนเรื่องส่วนประกอบภายในเซตอื่นๆขอให้เพิ่มค่าพลังป้องกันซะมากกว่า

เพราะป้องกันมันน้อยมากอะทั้งๆที่พาลาต้องถึกส่วนความสามารถของแต่ละชินส่วนยังคิดไม่ออกครับ

คิดออกแล้วจะมาโพสต่อ

Smiley Smiley Smiley

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 08-05-2010, 23:45:02 »

ยังไงผมก็ยัง

อยากให้เป็น + เวทแรงอ่ะครับ เกราะอ่ะ

ลดเวท แสง คงไม่ค่อยดี

พาลาดินเป็น ผู้รับใช้ลูซิส นะ

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 09-05-2010, 01:43:04 »

เฮ้อ ~ ~ ~

เอากระทู้พาลาแล้ว อย่าลืมของ พระ ของ วอลอค ฯลฯ ด้วยนะ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #49 เมื่อ: 09-05-2010, 01:56:03 »

เกราะนี้ โดยส่วนตัวผมว่า คุณสมบัติ มันดี และคุ้มที่จะเสี่ยงต่อการได้มาครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุง หรือเปลี่ยนแปลง ความสามารถของเซตนั้น

เซตนี้เป็นเซตของ ดาร์คลันเชอร์ ( หอกทมิฬ ) จึงถูกโจมตีเวทย์แสงแรงขึ้น

ซึ่งทางทีมงานจะอัพเดทเซตใหม่ๆ ในโอกาสต่อไปครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 09-05-2010, 01:59:21 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-05-2010, 01:56:03
เกราะนี้ โดยส่วนตัวผมว่า คุณสมบัติ มันดี และคุ้มที่จะเสี่ยงต่อการได้มาครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุง หรือเปลี่ยนแปลง ความสามารถของเซตนั้น

เซตนี้เป็นเซตของ ดาร์คลันเชอร์ ( หอกทมิฬ ) จึงถูกโจมตีเวทย์แสงแรงขึ้น

ซึ่งทางทีมงานจะอัพเดทเซตใหม่ๆ ในโอกาสต่อไปครับ
แปลว่า จะมีเซตใหม่มาอีก   Shocked  Shocked  Shocked

เทพได้อีกนะทีนี้   laugh  laugh  laugh

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 09-05-2010, 02:03:21 »

หมุดหาย  Shocked  Shocked  Shocked

แต่ก็ไม่ล๊อคกระทู้   Huh?  Huh?  Huh?

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 09-05-2010, 02:15:33 »

จะมีเซตอีกหลอเนี่ย

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: 09-05-2010, 03:54:46 »

ก็คลาส3 จะแบ่งเป็น 3 สาย - -*
พาลาดิน ก็จะมี

1. ชิลด์ การ์เดี้ยน ทักษะที่เหมาะสม : เรียกเกราะคุ้มกาย

2. เทมพลา ไนท์ ทักษะที่เหมาะสม : เวทย์ผนึก

3. ดาร์ค แลนเซอร์ ทักษะที่เหมาะสม : ศาตราเทพฝ่าเวหา

จากกระทู้นี้อ่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31623.30
สกิลคลาส3 จะแบ่งเป็นสาย
สายที่1 สกิลที่ 1  สกิลที่ 2 สกิลที่ 3
สายที่2 สกิลที่ 1  สกิลที่ 2 สกิลที่ 3
สายที่3 สกิลที่ 1  สกิลที่ 2 สกิลที่ 3

ตามที่ผมเข้าใจอ่ะ ไม่รู้ใช่ป่าว (สกิลที่เหลือ คงต้องรอเป็นปีๆ = =")

English Mathematics and Computer(Programming)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #54 เมื่อ: 09-05-2010, 07:34:11 »

ถ้ามองอีกมุม เสี่ยงแล้วมันคุ้มค่า  แต่สงสารคนเล่นใหม่ๆ หรือ คนไม่มีทุนทรัพย์ (พวกนี้น่าจะเปอร์เซ็นจำนวนคน มากกว่าคนรวยๆ ในเกม)

ก็อยากจะให้มันเสี่ยง ได้ 1-2 ครั้งพอ  (คือ ถ้าครั้งแรกหรือครั้งที่2 เกราะหาย ครั้งที่ 2-3 มา คุยมีเปอร์เซ็นได้ 100)

แต่แค่ความคิดเล่นๆ นะ พูดคุยมาคงไม่มีการปรับแล้วหละ   (แล้วตรูจะมาพิมพ์ทำไมนิ  Huh? Evil )

Mr_Valentine
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 09-05-2010, 08:47:05 »

ส่วนตัวคิดว่า อยากให้สลับความสามารถใหม่ ของทั้ง 2 เซท

คือเอา ทักษะขอเวลา จากเซทอินทรีย์ ไปใส่ในเซท เทพอสูรสงครามแทน ทักษะ คืนชีพ นะคับ

แล้ว เอา ทักษะ คืนชีพ มาใส่ ในเซทพญาอินทรีย์ แทน

ส่วนเหตุผล คือ เกราะเทพอสูรเป็นเกราะดูดเลือด คิดว่า เมื่อใส่เซท จะเพิ่มประสิทธิภาพ ของชุดเกราะ

ทักษะขอเวลา น่าจะเป็นความสามารถของ เกราะเทพอสูรสงคราม มากว่า นะคับ

เพราะ เวลา ใส่เซทนี้ พลังป้องกันจะต่ำ ผมคิดว่า ควรมี จุดเด่น ที่ค่า พลังชีวิต นะคับ

ส่วนทักษะ ฟื้นคืนชีพ เหมาะแก่ เซทพญาอินทรีย์ เพราะ เหมือนคล้ายๆ นกฟีนิกซ์ หรือ หนุมาน

ที่เมื่อตายสามารถฟื้นคืนชีพกลับมาได้ ผม คิดว่า มันน่าจะ ดูดีกว่า นะคับ

ปล. 1. เซท พญาอินทรีย์ เป็น เซทปกติ หรือ เซท นักรบศักดิ์สิทธิ์ ที่เดินทาง สายกลาง (ที่ยังคงศรัทธาในองค์ลูซิส)

2. เซท เทพอสูรสงคราม เป็น เซทปีศาจ หรือ เซท นักรบศักดิ์สิทธ์  ที่เดินทาง สายความมืด (เรียกอีกอย่างว่า ถูกปีศาจกลืนกิน)
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #56 เมื่อ: 09-05-2010, 09:43:29 »

Embarrassed

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 09-05-2010, 11:26:59 »

อ้างจาก: Mr_Valentine ที่ 09-05-2010, 08:47:05
ส่วนตัวคิดว่า อยากให้สลับความสามารถใหม่ ของทั้ง 2 เซท

คือเอา ทักษะขอเวลา จากเซทอินทรีย์ ไปใส่ในเซท เทพอสูรสงครามแทน ทักษะ คืนชีพ นะคับ

แล้ว เอา ทักษะ คืนชีพ มาใส่ ในเซทพญาอินทรีย์ แทน

ส่วนเหตุผล คือ เกราะเทพอสูรเป็นเกราะดูดเลือด คิดว่า เมื่อใส่เซท จะเพิ่มประสิทธิภาพ ของชุดเกราะ

ทักษะขอเวลา น่าจะเป็นความสามารถของ เกราะเทพอสูรสงคราม มากว่า นะคับ

เพราะ เวลา ใส่เซทนี้ พลังป้องกันจะต่ำ ผมคิดว่า ควรมี จุดเด่น ที่ค่า พลังชีวิต นะคับ

ส่วนทักษะ ฟื้นคืนชีพ เหมาะแก่ เซทพญาอินทรีย์ เพราะ เหมือนคล้ายๆ นกฟีนิกซ์ หรือ หนุมาน

ที่เมื่อตายสามารถฟื้นคืนชีพกลับมาได้ ผม คิดว่า มันน่าจะ ดูดีกว่า นะคับ

ปล. 1. เซท พญาอินทรีย์ เป็น เซทปกติ หรือ เซท นักรบศักดิ์สิทธิ์ ที่เดินทาง สายกลาง (ที่ยังคงศรัทธาในองค์ลูซิส)

2. เซท เทพอสูรสงคราม เป็น เซทปีศาจ หรือ เซท นักรบศักดิ์สิทธ์  ที่เดินทาง สายความมืด (เรียกอีกอย่างว่า ถูกปีศาจกลืนกิน)

ผมว่าทักษะของเซตมันดีอยู่แล้วเพราะดูนะโล่พญาอินทรีย์นะครับยกเยอะก็จริงเถอะ

แต่พลังป้องกันของโล่มันเท่าไหร่กันเชียวผมถามหน่อย กันกาย 28+11 กันเวท 28 + 11

ผมว่าทักษะขอเวลามันก็สมควรที่จะอยู่ในเซตนี้อยู่แล้วเพราะว่ามันโจมตีเข้าตัวพาลาดินที่ใส่เซตนี้ง่ายมาก

โล่ยกมาก็ไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่ มีสกิลขอเวลาเข้ามาก็ช่วยยื้อชีวิตออกไปได้หน่อยนึงก็ถือว่าโอเคแล้วครับ

แล้วอย่าลืมนะครับว่าเซตเทพอสูรสงครามเมื่อฟื้นมามันจะเป็นอมตะชั่วคราวนะครับราวๆ 10 วิได้

มันลุกขึ้นมามันจะเหมือนเราจุมพิษไว้แล้วตายแล้วฟื้นขึ้นมาอะครับ

Smiley Smiley Smiley

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 09-05-2010, 14:21:09 »

ทักษะคืนชีฟ มันดีจริงนะครับ

แต่ดีเลนี่ สิ

ไม่รู้ว่าเตรียม ความพร้อมใช้ได้ป่าว นะ

KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #59 เมื่อ: 09-05-2010, 16:18:35 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 09-05-2010, 14:21:09
ทักษะคืนชีฟ มันดีจริงนะครับ

แต่ดีเลนี่ สิ

ไม่รู้ว่าเตรียม ความพร้อมใช้ได้ป่าว นะ

ต้องเตรียมความพร้อมเวล1ด้วยนะ  Evil Evil Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5