GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~  (อ่าน 3069 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #15 เมื่อ: 08-05-2010, 14:37:18 »

จะมาตั้งอีก กระทู้ เพื่อเหตุได มันต่างจากกระทู้ ที่ผู้เล่นตั้งยังไงเหรอ  Huh?

เอากับเขาสิ  ตั้งมาแล้ว มีให้โหวต หรือ มีอะไรที่มันต่างจากผู้เล่นตั้งตรงไหน

จีเอ็มใหม่มาเพิ่มเหรอ  ถึงได้ว่างงานจัดคุณจีเอ็ม  ... เอาเวลาไปจัดการกระทู้ที่เขาปั้ม หรือ หยาบดีกว่าไหม

ปล. รีบมาตอบอย่างไว กระทู้เก่ามาไม่ทันล๊อคซะก่อน เอิกๆๆ

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #16 เมื่อ: 08-05-2010, 14:40:46 »

กระทู้ที่แล้วไม่อยากเถียงด้วย กลัวจะทำกระทู้เค้าออกทะเลยาว  เกรงใจเจ้าของกระทู้เลยหยุด
ไหนๆก็มากระทู้นี้และ   ดราม่าสมใจเลยไหมน้องเอ๋ย

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08-05-2010, 15:07:09 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 14:31:02
Oops!! ไม่กล้าโพส เดี๋ยว โดนล๊อคอีก

ปล. คุณอดีตจีเอ็มอาสา Pimlodo ที่ชอบใช้ไอดีอื่นมาด่า

แน่ก็ใช้ไอดีหลัก อย่าใช้นิสัยเดิม สร้างตัวละครมาซิบด่าแล้วก็ลบทิ้งเลย

มันอนาถ แน่ก็เอามาต่อหน้า นี่แหละหนา ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง

ชาวบ้านทำการใช้โปรแกรมเช็คไอพีได้ รู้ไว้ซะจะด่า ก็ออกหน้ามา ไม่ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ

ปล.อีกที พาไปทะเล เตรียมโดนล๊อคกันอีกรอบ                    Evil

ค่ะ เอาอีกไอดีมา แต่ไม่ได้สร้างค่ะ ดิฉันเล่นหลายไอดี
แล้วก็ไม่ต้องอ้างอดีตจีเอ็มอาสาหรอกค่ะ ดิฉันไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นอาสาเลย
เพราะถึงเป็น ก็ไม่ได้เหมือนเป็น แค่ทำตัวเป็นผู้เล่นไปวันๆ
แล้วก็ "ทำงาน" จัดกิจกรรมบางช่วง ดีกว่า "ไม่ทำงาน" ^^
เอาล่ะ ก่อนที่จะออกนอกเรื่องไปมากกว่านี้

ค่ะ ดิฉันยอมรับ ที่ดิฉันเอาอีกไอดีมา
เป็นเพราะว่าดิฉันแค่อยากให้พูดความจริงถนัด ใช้ไอดีนี้แล้วมันก็เกรงใจแหละค่ะ
อย่างน้อยดิฉันก็พอรู้จักคนมาบ้าง โดย "ไอดีนี้"
ถึงได้บอกไงคะว่าเอาอีกไอดีมา มันฉะกันมันกว่าเยอะ ในเรปของอีกตัว
เพราะมันความเห็นได้เต็มที่ ไม่ต้องเกรงใจ
เพราะยังไงก็ถือว่าคุณ "มีอายุมากกว่า" ค่ะ แต่อีกไอดีนั้นมันเหมือนปลดปล่อย
พูดซะว่าเอา "นิสัยเก่า" เลยนะคะ
ดีกว่าพวก "เอาดีเข้าตัว เอาร้ายเข้าคนอื่ืน" ไม่ได้เอ่ยชื่อนะคะ
ปล.ถ้าไม่มีเพื่อนที่ไอดีนี้ ดิฉันก็ไม่คิดที่จะเอาไอดีอื่นมาฉะกับคุณหรอกค่ะ ขอย้ำเจตนารมณ์ตรงนี้ - -"
ปล.2 ดิฉันได้แสดงความคิดเห็นของตัวเอง "เต็มที่" แล้ว อยากจะพูดอะไรเกี่ยวกับดิฉันก็ตามสบายนะคะ เพราะถือว่าผิดที่เอานิวบี้มาตอบ
แต่อย่างน้อยกล้าทำก็กล้ารับค่ะ!

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #18 เมื่อ: 08-05-2010, 15:08:55 »

ฮุๆ คิดอย่างไงก็พิมพ์ไปตามที่คิดพอใจก็รับไม่พอใจก็แย้ง  ก็ไม่ใช่พวกสร้างภาพ   laugh laugh

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #19 เมื่อ: 08-05-2010, 15:27:31 »

แสดงความเห็นหรือแค่อยากด่า มันเห็นได้ชัดเจน

จากการถามของตัวละครลับที่คุณสร้างมา แล้วลบทิ้งไปนั้น ได้ถามเกี่ยวกับ ยาแชร์

ว่าทีมงานเอาออกทำไม ไม่เห็นมีส่วนไหน ที่คุณแสดงออกว่า

ทีมงานทำสมดุลซักคำ มีแต่เราที่รับคำด่าของคุณแทนทีมงาน

มาถึงเรื่องนี้ คุณมาใช้คำว่า ทีมงานทำออกมาสมดุล

คำว่างานในแง่ความคิดแต่ละคนไม่เท่ากัน งานชั้นก็ทำส่วนของชั้นแบบของชั้น ถ้ามีปัญหาก็ว่ามา

ไม่เห็นจำเป็นต้องเนียน ทำเป็นคนอื่นมา่ด่า ทำเป็นพูดให้ดูดี ที่แท้ก็แค่อยากด่า

laugh laugh laugh laugh laugh

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 08-05-2010, 15:39:58 »

โถ น่าฉงฉาน  Cry

NoOmE
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 08-05-2010, 15:42:28 »

อ้างจาก: こねこ❤ ที่ 08-05-2010, 15:07:09
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 14:31:02
Oops!! ไม่กล้าโพส เดี๋ยว โดนล๊อคอีก

ปล. คุณอดีตจีเอ็มอาสา Pimlodo ที่ชอบใช้ไอดีอื่นมาด่า

แน่ก็ใช้ไอดีหลัก อย่าใช้นิสัยเดิม สร้างตัวละครมาซิบด่าแล้วก็ลบทิ้งเลย

มันอนาถ แน่ก็เอามาต่อหน้า นี่แหละหนา ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง

ชาวบ้านทำการใช้โปรแกรมเช็คไอพีได้ รู้ไว้ซะจะด่า ก็ออกหน้ามา ไม่ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ

ปล.อีกที พาไปทะเล เตรียมโดนล๊อคกันอีกรอบ                    Evil

ค่ะ เอาอีกไอดีมา แต่ไม่ได้สร้างค่ะ ดิฉันเล่นหลายไอดี
แล้วก็ไม่ต้องอ้างอดีตจีเอ็มอาสาหรอกค่ะ ดิฉันไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นอาสาเลย
เพราะถึงเป็น ก็ไม่ได้เหมือนเป็น แค่ทำตัวเป็นผู้เล่นไปวันๆ
แล้วก็ "ทำงาน" จัดกิจกรรมบางช่วง ดีกว่า "ไม่ทำงาน" ^^
เอาล่ะ ก่อนที่จะออกนอกเรื่องไปมากกว่านี้

ค่ะ ดิฉันยอมรับ ที่ดิฉันเอาอีกไอดีมา
เป็นเพราะว่าดิฉันแค่อยากให้พูดความจริงถนัด ใช้ไอดีนี้แล้วมันก็เกรงใจแหละค่ะ
อย่างน้อยดิฉันก็พอรู้จักคนมาบ้าง โดย "ไอดีนี้"
ถึงได้บอกไงคะว่าเอาอีกไอดีมา มันฉะกันมันกว่าเยอะ ในเรปของอีกตัว
เพราะมันความเห็นได้เต็มที่ ไม่ต้องเกรงใจ
เพราะยังไงก็ถือว่าคุณ "มีอายุมากกว่า" ค่ะ แต่อีกไอดีนั้นมันเหมือนปลดปล่อย
พูดซะว่าเอา "นิสัยเก่า" เลยนะคะ
ดีกว่าพวก "เอาดีเข้าตัว เอาร้ายเข้าคนอื่ืน" ไม่ได้เอ่ยชื่อนะคะ
ปล.ถ้าไม่มีเพื่อนที่ไอดีนี้ ดิฉันก็ไม่คิดที่จะเอาไอดีอื่นมาฉะกับคุณหรอกค่ะ ขอย้ำเจตนารมณ์ตรงนี้ - -"
ปล.2 ดิฉันได้แสดงความคิดเห็นของตัวเอง "เต็มที่" แล้ว อยากจะพูดอะไรเกี่ยวกับดิฉันก็ตามสบายนะคะ เพราะถือว่าผิดที่เอานิวบี้มาตอบ
แต่อย่างน้อยกล้าทำก็กล้ารับค่ะ!

พูดเหมือนจะดูดีเลย

Smiley Smiley
O_o " Window
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 08-05-2010, 16:00:57 »

คิดจะปรับพาลาให้เทพไปถึงไหน

ปรับให้เทพเหลือเกินอาชีพนี้

ที่วอร์ลอคปรับซ่ะเน่า

ยังไม่เห็นจะมาตั้งเสนอความคิดเห็นแบบนี้เลย

คุณทีมงานคำว่า ยุติธรรม รู้จักไหม

หรือไม่รู้จักละมั้ง ถ้ารู้จักจริงคงไม่ปรับห่วยๆแบบนี้หรอก
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 08-05-2010, 16:27:02 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 08-05-2010, 14:04:54
อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 08-05-2010, 13:58:39
เสนอให้ใช้เกราะร้านถ้าอัตราแหกกับติดอยู่ที่ 70-30 เพราะของมันหายาก ดรอปก็ไม่ดรอป
หรือถ้าจะให้ใช้อันเดิม ขอเพิ่มเปอเซนติดกับแหกที่ 80-20

ได้ป่าว  Cry

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 07-05-2010, 16:47:13
ถ้าไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องเสี่ยงนะครับ

ถ้าคุ้มที่จะเสี่ยง ก็ลองดูครับ

ความสามารถที่เพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว กับโอกาสที่จะสูญหายไป

สำหรับทีมงานแล้ว ถือว่าเป็นการเสี่ยงที่คุ้มค่าครับ

Smiley

ทางทีมงานได้ทำการทดสอบและ ปรับปรุงและเปลี่ยนการโอกาสได้รับเกราะให้เหมาะสมแล้วครับ

ได้ตอบไปแล้วนะครับ แต่นำมาให้อ่านอีกครั้งนึง แต่จะรับไว้พิจารณาเรื่องการปรับต่อไปครับ
ที่ตอบแบบนี้เพราะทีมงานเสกของเองได้พอเกราะหายก็เสกใหม่แต่ผู้เล่นเสกเองไม่ได้นะคับตอบแบบนี้ ชุ๋ย

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #24 เมื่อ: 08-05-2010, 16:31:12 »

ขอแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเซทนี้ และ อยากจะเสนอแนวทางการปรับความสามารถของเซทครับ

ส่วนตัวเซทนี้ ยังถือว่าไม่คุ้มค่าเท่าที่ควรนะครับ จริงอยู่จุดแข็งและความสามารถของเซทนี้คือ ความสามารถในการคืนชีพ

(จุดประสงค์ของเซทนี้อาจเหมาะแก่การเก็บ exp หรือ ล่ามอนสเตอร์ มากกว่าปะทะกับผู้เล่นด้วยกันเองนะครับ)

แต่เซทนี้มีจุดบอดอย่างรุณแรง คือ เมื่อใส่เซทจะสูญเสียค่าพลังป้องกันทางกายภาพมากครับ 

แต่เดิม พาลาดินส่วนใหญ่นิยม ใส่เครื่องรางเหล็กไหล เพราะเพิ่มพลังป้องกันทางกายภาพ 20%

ถือว่าตรงกับคอนเซ็ปพาลาดิน ในเรื่องของค่าพลังป้องกันอาจจริงครับ เมื่อสามารถคืนชีพได้ ก็ไม่ควรมีพลังป้องกันที่สูงมากนัก

แต่ เมื่อใส่เกราะเทพอสรูสงคราม ก็ทำให้ถูกโจมตีด้วยเวทย์แสงแรงขึ้นอยู่แล้ว ผมคิดว่าไม่สมควรลดอัตราป้องกันลงเยอะนะครับ

เพราะจะทำให้สายอาชีพที่ใส่เซทนี้ตายง่ายเกินไป เมื่อใช้ปะทะ กับผู้เล่น (ส่วนตัวคิดว่า เมื่อตายง่าย ฟื้นคืนชีพกลับมาก็ตายง่ายเหมือนเดิมครับ)

ยอมรับครับว่าความสามารถเซทดีมาก แต่ไอเทมที่เป็นส่วนประกอบของเซท เพิ่มพลังป้องกันน้อยไปหน่อยครับ ไม่ว่าจะเป็น หมวก หรือ เครื่องประดับ

อยากให้ลองพิจารณาดูใหม่อีกทีครับเรื่อง อัตราป้องกันของพาลาดินเมื่อใส่เซทนี้

และผมอยากจะเสนอแนวทาง(ส่วนตัว) ในการปรับความสามารถของเซท เทพอสูรสงครามครับ

ผลของเซ็ต(ในปัจจุบัน) : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตี 10%
                            ความสามารถที่ 2 : เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 10%
                            ความสามารถที่ 3 : เพิ่มทักษะติดตัว เมื่อผู้เล่นตายจะสามารถฟื้นคืนชีพอัตโนมัติ โดยเสีย mpครึ่งนึงของmp max ระยะหลังใช้ 30 นาที

ผลของเซ็ต(ส่วนตัว)     : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 15% (ทำให้โจมตีแรง แต่มีความแกว่ง)
                            ความสามารถที่ 2 : มีโอกาศ 10% ที่จะทำให้ผู้ที่มาโจมตี ได้รับสถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน (ทักษะของนักบุญปีศาจ)
                            ความสามารถที่ 3 : เพิ่มทักษะติดตัว เมื่อผู้เล่นตายจะสามารถฟื้นคืนชีพอัตโนมัติ โดยเสีย mpครึ่งนึงของmp max ระยะหลังใช้ 30 นาที

*หมายเหตุ โอกาศที่ได้รับ สถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน อาจจะปรับลด/เพิ่ม ตามที่ทางทีมงานเห็นว่ามีความสมดุล (หากว่าความสามารถเซทนี้สามารถใช้ได้จริง)

และอยากจะเสนอปรับความสามารถของ หมวกเทพอสูรสงคราม และ สร้อยเทพอสูรสงครามดังนี้ครับ

หมวกเทพอสูรสงคราม (ปัจจุบัน) : มีพลังป้องกันกายภาพ 35+1
                                     มีพลังป้องกันเวทย์ 20+1
                                     เพิ่มพลังโจมตี 10-20
                                     เพิ่มพลังโจมตีเวท 5-10

หมวกเทพอสูรสงคราม (ส่วนตัว) : มีพลังป้องกันกายภาพ 35+2
                                     มีพลังป้องกันเวทย์ 20+4
                                     เพิ่มพลังชีวิต 500
                                     มีโอกาศ 5% ที่จะทำให้ผู้ที่มาโจมตี ได้รับสถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน (ทักษะของนักบุญปีศาจ)

สร้อยเทพอสูรสงคราม (ปัจจุบัน) : เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุดและสูงสุด 10%
                                     เพิ่มอัตรา HP MAX 10%
                                     ลดความต่อเนื่อง 40
                                     ลดหลบหลีก 30

สร้อยเทพอสูรสงคราม (ส่วนตัว) : เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 10%
                                     สามารถทอนความเสียทุกอย่างลงได้ 10%
                                     ลดความต่อเนื่อง 50
                                     ลดหลบหลีก 40

* ที่อยากแสดงความคิดเห็นก็มีเท่านี้แหละครับ แต่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนจะใช้ได้หรือไม่ ก็อยากให้ลองพิจารณากันดูครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 08-05-2010, 17:25:57 »

อ้างจาก: SynysterGates ที่ 08-05-2010, 16:31:12
และผมอยากจะเสนอแนวทาง(ส่วนตัว) ในการปรับความสามารถของเซท เทพอสูรสงครามครับ

ผลของเซ็ต(ในปัจจุบัน) : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตี 10%
                            ความสามารถที่ 2 : เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 10%

ผลของเซ็ต(ส่วนตัว)     : ความสามารถที่ 1 : เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 15% (ทำให้โจมตีแรง แต่มีความแกว่ง)
                            ความสามารถที่ 2 : มีโอกาศ 10% ที่จะทำให้ผู้ที่มาโจมตี ได้รับสถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน (ทักษะของนักบุญปีศาจ)

*หมายเหตุ โอกาศที่ได้รับ สถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน อาจจะปรับลด/เพิ่ม ตามที่ทางทีมงานเห็นว่ามีความสมดุล (หากว่าความสามารถเซทนี้สามารถใช้ได้จริง)

และอยากจะเสนอปรับความสามารถของ หมวกเทพอสูรสงคราม และ สร้อยเทพอสูรสงครามดังนี้ครับ

หมวกเทพอสูรสงคราม (ปัจจุบัน) : มีพลังป้องกันกายภาพ 35+1

หมวกเทพอสูรสงคราม (ส่วนตัว) : มีพลังป้องกันกายภาพ 35+2
                                     มีโอกาศ 5% ที่จะทำให้ผู้ที่มาโจมตี ได้รับสถาณะ เสียงเรียกจากสุสาน (ทักษะของนักบุญปีศาจ)

สร้อยเทพอสูรสงคราม (ปัจจุบัน) : เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุดและสูงสุด 10%

สร้อยเทพอสูรสงคราม (ส่วนตัว) : เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 10%
                                     สามารถทอนความเสียทุกอย่างลงได้ 10%

* ที่อยากแสดงความคิดเห็นก็มีเท่านี้แหละครับ แต่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนจะใช้ได้หรือไม่ ก็อยากให้ลองพิจารณากันดูครับ

ที่จริงถ้า ไม่นับในแบท

เสียงเรียกจากสุสานไม่ดีเท่าไร หลอกนะ

เพราะในวอ พระก็สาน ได้

แล้ว ความคิดผมนะ  พาลาดิน เป็นตัวแทน จากลูซิส

คิดว่า เกราะ ไม่น่าจะ ลดเวทแสง

แค่นี้

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #26 เมื่อ: 08-05-2010, 17:28:20 »

ดราม่า อู้ว.... Shocked

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 08-05-2010, 17:30:26 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 08-05-2010, 17:25:57
อ้างจาก: SynysterGates ที่ 08-05-2010, 16:31:12

ขอโทษ เขียนผิดที่

ที่จริงถ้า ไม่นับในแบท

เสียงเรียกจากสุสานไม่ดีเท่าไร หลอกนะ

เพราะในวอ พระก็สาน ได้

แล้ว ความคิดผมนะ  พาลาดิน เป็นตัวแทน จากลูซิส

คิดว่า เกราะ ไม่น่าจะ ลดเวทแสง

แค่นี้

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #28 เมื่อ: 08-05-2010, 18:02:27 »

แหมทีวอลอคทำไมไม่เอามาตั้งกระทู้ปักหมุดแบบนี้มั่งน้า Cry

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 08-05-2010, 18:05:50 »

ถ้าเซตพาราชุดใหม่ มีทักษะบัพ อ้อมกอดแห่งลูซิส น่าจะดีนะครับ
แล้วก็เปลี่ยนชื่อเซตจาก เทพอสูรสงคราม เป็น เทพผู้พิทักษ์
ผมว่าน่าจะเข้ากับอาชีพนักรบแห่งศาสนะจักรอย่างพาราดินมากกว่า

และเป็นไปได้ เควชหมวก กับรองเท้า ทำได้โดยไม่ต้องผ่านเควชเกราะ จะดีมากๆ

หวังว่าความคิดผม คงเหมือนหรือถูกใจกับพี่น้องชาวพาราดิน ผู้อุทิศชีวิตให้องค์เทพลูซีส
 Cool
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5