GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~  (อ่าน 3069 ครั้ง)
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #30 เมื่อ: 08-05-2010, 18:15:00 »

หุหุ  เราพาลาดินกาก  แต่ก็คิดเหมือนแชม อะ หรือ สงสัย เราคิดเองไม่เป้น Evil

ก้จริง ๆ ไม่คุ้มเสี่ยง  ของหาย จีเอ็มก็เสกมา

ถึงจะไม่ใช่ที่จีเอ็มทุกคนจะเสกของได้  แต่ทำอย่างอื่นที่คล้าย ๆ เสกได้อยู่ดี

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
เมือง
Sr. Member

Re: พูดคุย เกี่ยวกับเซต พาราดินได้ที่นี่ครับ ^^~
« ตอบ #31 เมื่อ: 08-05-2010, 18:17:57 »

ลองเปลียนเปง จงนำเกราธรรมดาๆมาให้ข้าแล้วข้าจะใส่พลังลงไปให้แล้วดูว่าเกราะจะเลือกเจ้าไหม เกราะก็เอาเกราะร้านระดับสูงสุดละกัน

ขอบอกเปงเควสที่ทีมงานคิดได้แย่และทำได้แย่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เอาอขงแรร์ไปแลกเกราะอันเดียวมีโอกาศแตก ไม่เคยยเจอในเกมไหนเลย Shocked

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #32 เมื่อ: 08-05-2010, 18:39:37 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 08-05-2010, 18:17:57
ลองเปลียนเปง จงนำเกราธรรมดาๆมาให้ข้าแล้วข้าจะใส่พลังลงไปให้แล้วดูว่าเกราะจะเลือกเจ้าไหม เกราะก็เอาเกราะร้านระดับสูงสุดละกัน

ขอบอกเปงเควสที่ทีมงานคิดได้แย่และทำได้แย่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เอาอขงแรร์ไปแลกเกราะอันเดียวมีโอกาศแตก ไม่เคยยเจอในเกมไหนเลย Shocked

แลกของ 1 ชิ้น แต่สามารถทำเควส ให้ครบทั้งเซต เลยนะครับ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
BIGNOT-
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 08-05-2010, 18:46:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 08-05-2010, 18:39:37
อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 08-05-2010, 18:17:57

แลกของ 1 ชิ้น แต่สามารถทำเควส ให้ครบทั้งเซต เลยนะครับ

Smiley

laugh สั้นๆง่ายๆได้ใจความ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #34 เมื่อ: 08-05-2010, 18:46:32 »

อ้างจาก: CHAMP-DSR21-13935. ที่ 08-05-2010, 18:05:50
ถ้าเซตพาราชุดใหม่ มีทักษะบัพ อ้อมกอดแห่งลูซิส น่าจะดีนะครับ
แล้วก็เปลี่ยนชื่อเซตจาก เทพอสูรสงคราม เป็น เทพผู้พิทักษ์
ผมว่าน่าจะเข้ากับอาชีพนักรบแห่งศาสนะจักรอย่างพาราดินมากกว่า

และเป็นไปได้ เควชหมวก กับรองเท้า ทำได้โดยไม่ต้องผ่านเควชเกราะ จะดีมากๆ

หวังว่าความคิดผม คงเหมือนหรือถูกใจกับพี่น้องชาวพาราดิน ผู้อุทิศชีวิตให้องค์เทพลูซีส
 Cool

เหตุผล ของการที่ต้องใส่เกราะรับเควสหมวกนี่ล่ะ  เป็นเหตุผลหลักที่เราไปทำเควสแลกอ่ะ

เพราะว่าอยากได้หมวกมัน สรุป ดันไม่ผ่านเกราะ รับเควสหมวกต่อไม่ได้แถมเกราะดูลาก็สูญหายอีก

เอิ๊ก ๆ เอาเถอะ แม้ว่าจะอยากลองใช้ของใหม่ ก็เสียไปแล้ว ยังมีเืพื่อน ๆ รอปลอบใจให้ยืมของ

แต่ความจริงเราก็แค่ผู้เล่นสะสมหมวกที่อยากได้หมวกใหม่ ๆ สวย ๆ เท่านั้นเอง

อยู่นานไม่ดีเค้าว่าเราโวยเพราะเสียดายของ แต่ก็นะ ความหยักในสมองมีไม่เท่ากัน เรา ก็บอกว่าเราคิดว่าไม่เหมาะ

ถ้าจะโวยเพราะเสียดายของ ไม่มาต่อกระทู้ใครหรอก เรามาตั้งเองนานก่อนหน้านี้ได้อีก

แลก 1 ชิ้นเพื่อทำทั้งเซท ถ้าไม่สำเร็จ = เซทเก่า หนึ่งเซทหายไป เพราะเหลือไม่ครบเซทแล้ว

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
kinma
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 08-05-2010, 18:56:45 »

งึม จะว่าไงดีอะ แต่ดูเหมือนเซต ทั้ง 2 อย่างจะเป็นแบบ เซตแรก หาไม่ยาก อีกอันเป็นแซตแรร์
จะเห็นว่าเซตแรร์ ความสามารถจะค่อนข่างดีกว่าอย่างชัดเจน
ประเด็นเรื่องการแลกของแล้วมีโอกาสไม่สำเร็จ
ผมมองว่าถ้าของที่ได้มามันดีขึ้น  มันก็คุ้มอะครับ
เปรียบเหมือนการลงทุนอะครับ ถ้าอยากได้อะไรมาอาจต้องยอมแลกให้ได้มา ซึ่งสิ่งนั้นก็คือความเสี่ยง
แนวทางแก้ไข ผมว่าผู้เล่น 100 ทั้ง 100 ไม่อยากเสียของไปหรอก ส่วนทีมงานก็ย่อมไม่อยากหใ้ผู้เล่น 100 คนแลก เกราะ 100 คนได้เกราะ 100 อัน
จุดตรงกลางอาจ มีเควสอีกแบบเช่น ลดโอกาสสำเร็จลง 50-50 โดยระหว่างนั้นอาจต้องให้นำสิ่งอื่นมาเช่นขนนก วันละ 1 อัน หรือขยะจากบอส มินิบอสก็ได้มาส่งวันละ 10 อัน
อาจจะ 7 วัน หรือ 10 วัน ถ้าพลาดก็ได้เกราะเสียหาย แล้วเอาเกราะนั้นไปทำเควสซ่อมที่ต้องส่งของหรืออะไหล่ซ่อม

ปลาทาโร่ ชอบกิน
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 08-05-2010, 19:14:58 »

เปลี่ยนเป็นของทำเควสหายอย่างเด๋วไม่ได้หรอ เกราะดูลามันแพงครับ หายากด้วย
แตกทีแทบร้องเลย-''-
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 08-05-2010, 19:43:10 »

มาถึงขั้นนี้แล้ว มีคนลองทำจนของสูญไปแล้ว ก็ไม่ต้องไปเรียกร้องอะไรแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรแล้ว ให้มันเป็นไปตามที่ทีมงานเห็นว่าสมควรแล้ว Sad

แล้วก็ขอถามว่า เอาเกราะดูลาไปแลกถ้าพลาดไปแล้ว จะหาเกราะดูลาไปแลกได้อีกหรือปล่าว  Huh?
ถ้าได้ จะได้ถ่างตาเล่นเก็บตังค์ ซื้อเกราะดูลาที่แพงขึ้นมากตั้งแต่เซตใหม่มา เอามาตุลไว้หลายๆตัว laugh

และขอประกาศรับซื้อเกราะหนักนักรบเทพอสูร กี่ร้อย M ก็เสนอมาเลยครับ  Evil
ทิ้งราคา พร้อมชื่อตัวละคร ที่วุ้นสวรรค์นะ
(ผิดกฏข้อไหนป่าว แบบนี้) Cool
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: 08-05-2010, 21:57:14 »

อัตราดรอปเหมือนเดิม

แลกเปลี่ยนทำเควสแล้วของหาย  Shocked

หายแล้วหายลับจะไปดรอปใหม่ไม่มีโอกาสตกหรอก  Evil

ถึงจะบอกว่า..

ถ้าไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องเสี่ยงนะครับ

ถ้าคุ้มที่จะเสี่ยง ก็ลองดูครับ

ความ สามารถที่เพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว กับโอกาสที่จะสูญหายไป

สำหรับทีมงาน แล้ว ถือว่าเป็นการเสี่ยงที่คุ้มค่าครับ

Smiley

ทางทีมงานได้ทำการทดสอบและ ปรับปรุงและเปลี่ยนการโอกาสได้รับเกราะให้เหมาะสมแล้วครับ

ฟังดูดีจัง อิอิ

ปล.ถ้าอัตราดรอปเมื่อเหมือนก่อน เควสนี้จะน่าทำกว่านี้มาก เพราะยังไงก็ไปหาเกราะใหม่มาแลกได้
ปล2.ที่บอกว่าปรับดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนผู้เล่นใหม่ที่มากขึ้น อยากทราบว่าตอนนี้เพิ่มขึ้นหรือลดลง

English Mathematics and Computer(Programming)
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #39 เมื่อ: 08-05-2010, 22:00:17 »

ไหนคนอยากให้ดราม่าไปไหนและ หายเลยนะเห็นอยากให้ดราม่าแล้วหนิ อุส่าเอาไอดีอื่นๆมาให้ดราม่าไม่ยักกะทำต่อ รออ่านทั้งวัน
ทำอะไรไปฆ่าตัวเองชัดๆ กี่กีทู้แล้ว....

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #40 เมื่อ: 08-05-2010, 22:01:49 »

ไหนคนอยากให้ดราม่าไปไหนและ หายเลยนะเห็นอยากให้ดราม่านักหนิ อุส่าเอาไอดีอื่นๆมาให้ดราม่าไม่ยักกะทำต่อ รออ่านทั้งวัน
ทำอะไรไปฆ่าตัวเองชัดๆ กี่กระทู้แล้ว....

ปล.แก้ไขจากเรปบน

., Noεyy'♥
Jr. Member
**

รตอ.

« ตอบ #41 เมื่อ: 08-05-2010, 22:53:52 »

ที่ผ่านมามันเป็นแค่ตัวตนที่แท้จริงเพียง ครึ่งเดียว  Huh?

lovesky4ever
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #42 เมื่อ: 08-05-2010, 23:05:29 »

เอาเพลงคนแก่มาฝาก  laugh laugh

<a href="http://www.youtube.com/v/exQaMH0_CDU&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/exQaMH0_CDU&rel=1</a>

เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #43 เมื่อ: 08-05-2010, 23:16:34 »

Shocked

• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #44 เมื่อ: 08-05-2010, 23:25:27 »

นึกว่าจะมีดราม่าต่อซะแล้ว  ที่ไหนได้เงียบเลย
แรงได้นะคะ  แต่ระวังจะเจริญรอยตามเพื่อนรักของเธอ
กิ๊ว ๆ

ปล. ขออนุญาตออกทะเลแปป *.*

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5