GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบเหตุผลการล๊อคกระทู้ เี่กี่ยวกับเควส เซทไอเทมของพาลาดิน  (อ่าน 394 ครั้ง)
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

ไม่ทราบเหตุผลการล๊อคกระทู้ เี่กี่ยวกับเควส เซทไอเทมของพาลาดิน
« เมื่อ: 08-05-2010, 12:05:16 »

แม้ว่าจะมีการขัดแย้งทางความคิด และ มีการถกปัญหากัน

แต่ไม่มีคำหยาบคาย จึงสงสัยต่อทีมงาน ที่ล๊อคกระทู้ดังกล่าว

อย่างไรก็ตาม มันยังอยู่ในเรื่อง ของ เซท ใหม่ของพาลาดิน เซทเทพอสูรสงคราม

คุณจีเอ็มหนูนี่ คุณล๊อคกระทู้เพื่อ ??

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40450.0

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ไม่ทราบเหตุผลการล๊อคกระทู้ เี่กี่ยวกับเควส เซทไอเทมของพาลาดิน
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-05-2010, 12:17:06 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 11:51:13
อ้างจาก: KKraz ที่ 08-05-2010, 11:42:02
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 10:22:39

อ่อ ไม่ต้องความเห็นส่วนตัวก็ได้นะ เพราะการโพสอย่างนี้ มันสู่สาธารณะแล้ว เมื่อแย้งกับเรา

อย่าวงเล็บเลยว่าส่วนตัว ไม่เกี่ยวใคร เพราะแย้งเรา เราก็แย้งกลับ ตามสมควร

ตรงนี้ผมได้หมายความถึงแค่ใน ปล. เท่านั้น ถ้าความคิดไม่ตรงกับผมก็อย่าว่าโดยรวม ผมหมายความแค่ปล.เท่านั้น

แล้วถ้าอยากลองของใหม่แต่ราคาไม่สูงมาก ผมแนให้ไปลองเซตพญาอินทรีดูนะ ของพาลาดินเหมือนกัน ไม่ต้องเสี่ยงเสียไอเทมแสนแพงนั่นด้วย

อยากลองมันทุกเซท และทำเควสค้างไว้ เพราะไม่สามารถแย่งม่อนคนอื่นได้ต้องรอโชคและเวลา

ถ้าอยากลองเซทเทพอสูรสงคราม แล้วไปใส่เซทพญาอินทรีย์ มันได้ความสามารถเท่าและหมือนกันหรือ

จึงเสนอมาให้ไปลองเซทอื่นแทน ?

จากคำพูดเรปนี้ ทางทีมงานถือว่าเป็นคำพูดที่แนะนำให้พูดเกี่ยวกับเซตอื่น ที่ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้ผู้ตั้งนะครับ

เนื่องจากผู้ตั้งกระทู้ต้องการสอบถามเพียงว่า ทำเควส แล้วเกราะอสูร หายไป

ซึ่งทางทีมงานก็ได้ทำการตอบกลับไปแล้ว ว่าในการทำเควสนี้ มีโอกาสที่เกราะดูลาฮาน จะสูญหายไปครับ

ซึ่งเจ้าของกระทู้ไม่ได้แจ้งไว้ว่า ความสามารถของเกราะ จะต้องมีความสามารถเท่าไหร่ ความคุ้มค่าเท่าไหร่ ที่จะเปรียบเทียบกัน

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Sr. Member

Re: ไม่ทราบเหตุผลการล๊อคกระทู้ เี่กี่ยวกับเควส เซทไอเทมของพาลาดิน
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-05-2010, 12:35:16 »

นั่นคือเหตุผลที่ต้องล๊อคกระทู้หรือ ?

อีกอย่าง มันก็ยังอยู่กับเรื่องของเซท ผู้เล่น บอกให้ไปใส่เซท พญาอินทรีย์

แต่เราก็เลยถามว่า คุณสมบัติมันเหมือนกันหรือ ไม่ ถึงให้ไปใส่เซทนั้นแทน

ส่วนความเห็น ของคุณ หนู เราว่ามันไม่ถูก ที่ต้องล๊อคกระทู้

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-05-2010, 13:00:39 »

งั้นผม ตั้งกระทู้ให้เป็นกระทู้ใหม่ พูดคุยเกี่ยวกับเซต พาราดิน กับความคุ้มค่า

ดีไม๊ครับ จะได้ตรงกับหัวข้อกระทู้

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-05-2010, 13:11:07 »

มันไม่ได้ลอยทะเลไปเรื่อยอื่นที่ไม่ใช่เซทซะหน่อย ถ้าจะรับผิดชอบแค่ปลดล็อคกระทู้ก็จบแล้วขอรับ-..-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Drama!!
Newbie
*

เสพย์ติดดราม่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-05-2010, 13:13:41 »

เท่าที่อ่านมา...
ไม่ต้องไปใช้คำพูดดูดีหรอกครับ
บอกตามตรงมาเถอะว่าคุณเสียดาย - -
ทำมาเป็นพูดนู่นนี่ สุดท้ายแล้วมันก็สรุปได้แค่ว่าคุณเสียดาย
แล้วถามจริงเถอะครับ คุณทำเควสมา คุณไม่เคยค้างสักเควสเลยเหรอครับ?

แล้วคุณจะมาพูดพล่ามมากมายเป็นคนสวยหรูไปเพื่อ?
ในเมื่อใจความสำคัญของคุณมันบอกเองนี่ครับ
"ว่าคุณเสียดาย เรียกร้องให้ทีมงานมาแก้"
อ๊ะ ถ้าคุณเถียงว่าผมเข้าใจผิดก็ขออภัย
ผมเอาเพื่อนสี่ห้าคนมาอ่านประโยคคุณ ใครๆ เขาก็บอกว่า "ซึนนี่หว่า ทำเป็นพูดดี สุดท้ายก็เสียดาย - -"

ประเด็นที่ว่า "ของมันแพงเกินไป" ถามจริงเถอะ
คุณพูดพล่ามอยู่ได้ว่าเอาของแพงเกินไป
คุณไม่รู้ว่ามันต้องเสีย เอ๊ะ หรือรู้แล้วแต่ผมตีคำพูดคุณผิด?
แต่ถ้าคุณรู้ คุณรู้อยู่แล้วนี่ว่ามันต้องเสีย จะแลกทำแป๊ะอะไร
หรือถ้าคุณไม่รู้ คุณผิดเองที่ไม่อ่านรายละเอียดให้ทราบก่อน
พอแลกแล้วเสีย คุณก็ออกมาโวยวาย ตีแยกกระทู้ออกมาอีก
ถามจริงเถอะ อย่าโตแต่ตัว มีสมองคิดหน่อยคุณ
คุณมาทำง้องแง้งแบบนี้ มันเหมือนเด็กอายุสิบเจ็ดสิบแปดที่ใจคึกคักทำเป็นพูดสวยหรู

แล้วคุณมาำพูดว่าอย่าเอาของแพงมาสิ
"ของแพง" ในความหมายนี่มันสำหรับผู้เล่นนะครับ
ใครตั้งราคา? ผู้เล่นเอง
ใครหาของมาขาย? ผู้เล่นเอง
มันจะแพงเพราะผู้เล่นนั่นแหละครับ - -
ทีมงานเขารู้มั้ย ไอ้ที่พูดมานี่ ทีมงานเขารู้มั้ย?
ทีมงานเขาเคยเล่นเกมเองที่ไหน ผมเห็นแต่ทีมงานมีส่วนแค่ทำให้เกมสมดุลเท่านั้น
คุณเอาข้อที่ว่า "ของมันแพงเกินไป" มาโจมตีกับทีมงาน...
เอ่อ...มีสมองมั้ยคุณ ทีมงานนะไม่ใช่ผู้เล่น
เขาทำให้เกมสมดุลก็ดีแล้ว ลองไม่สมดุลก็จะมาโวยวายแบบคุณอีกแหละ - -

ปล.ถ้าทำติดคงไม่มาโวยวายหรอก
ปล.อีก ผมอุตส่าห์เอานิวบี้มาฉะกับคุณให้ถนัดเลยนะครับ โปรดฉะกับผมอย่างมีมารยาท ไม่ปรี๊ดแตกเหมือนคนบ้าด้วย  Evil

Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-05-2010, 13:15:27 »

การถกปัญหากัน โดยไม่ได้ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดังนั้น มันดูไม่สมเหตุผล ของการล๊อคกระทู้เท่านั้น

ไม่ได้สำคัญ ว่า ต้องตรงประเด็นเป๊ะ ๆ 100% อย่างไรก็ตาม เค้าเสนอให้ทำเควสเซทที่มันไม่ต้องใช้ของแพง

เราก็แย้งว่า มันแทนกันได้หรือ เช่นเดียวกัน ถ้าเราเป็นแอส มีมีดพยัค กับ มีดนักฆ่าฝึกหัด เราก็ไม่เห็นว่ามันทดแทนได้สมน้ำสมเนื้อ

เราจึงถามไป แล้วอีกอย่าง เรายังเผื่อผู้อื่นมาแสดงความเห็นอีกต่าง ๆ นา ๆ ดังนั้น การถกกันโดยไม่ได้มีเรื่องส่วนตัว หรือ หยาบคาย

เราจึงเห็นว่าการล๊อคกระทู้นั้นไม่สมเหตุสมผล จึงถามคุณมาเช่นนั้น

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-05-2010, 13:17:15 »

และคุณ Drama!! เป็น Newbie มีเรปแค่ 1 ทำไมไม่เอาตัวจริงมาเถียงเลยล่ะ จะได้เห็นว่าท่านกล้าจริง

ที่จะถกกลับว่า จขกท. เขาผิด หรือว่ากลัวโดนสวนกลับจนหน้าตัวจริงหุบ Huh?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Drama!!
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-05-2010, 13:22:12 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 08-05-2010, 13:17:15
และคุณ Drama!! เป็น Newbie มีเรปแค่ 1 ทำไมไม่เอาตัวจริงมาเถียงเลยล่ะ จะได้เห็นว่าท่านกล้าจริง

ที่จะถกกลับว่า จขกท. เขาผิด หรือว่ากลัวโดนสวนกลับจนหน้าตัวจริงหุบ Huh?

ครับ ผมกลัวมันฉะไม่ถนัด
แค่ผมโพสแบบนี้ ก็เสี่ยงต่อให้คนในบอร์ดรุมแล้ว
มันไม่กล้าเหรอครับ?

ผมก็พูดแสดงความเห็นของผมเองนะครับ ถ้าจะโดนสวน ผมก็ยอมรับได้
อีกอย่าง คุณอ่านเรปผมดีๆ นะครับ ปล.ที่สองน่ะครับ

เอ...ถ้าจะโดนสวนกลับ ผมก็พร้อมรับครับ ในเื่มื่อตัวนี้เป็นนิวบี้ แล้วผมก็ฉะถนัดด้วย  Evil
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-05-2010, 13:22:32 »

อ้างจาก: Drama!! ที่ 08-05-2010, 13:13:41
บอกตามตรงมาเถอะว่าคุณเสียดาย - -
ทำมาเป็นพูดนู่นนี่ สุดท้ายแล้วมันก็สรุปได้แค่ว่าคุณเสียดาย
แล้วถามจริงเถอะครับ คุณทำเควสมา คุณไม่เคยค้างสักเควสเลยเหรอครับ?

แล้วคุณจะมาพูดพล่ามมากมายเป็นคนสวยหรูไปเพื่อ?
ในเมื่อใจความสำคัญของคุณมันบอกเองนี่ครับ
"ว่าคุณเสียดาย เรียกร้องให้ทีมงานมาแก้"
อ๊ะ ถ้าคุณเถียงว่าผมเข้าใจผิดก็ขออภัย
ผมเอาเพื่อนสี่ห้าคนมาอ่านประโยคคุณ ใครๆ เขาก็บอกว่า "ซึนนี่หว่า ทำเป็นพูดดี สุดท้ายก็เสียดาย - -"

ประเด็นที่ว่า "ของมันแพงเกินไป" ถามจริงเถอะ
คุณพูดพล่ามอยู่ได้ว่าเอาของแพงเกินไป
คุณไม่รู้ว่ามันต้องเสีย เอ๊ะ หรือรู้แล้วแต่ผมตีคำพูดคุณผิด?
แต่ถ้าคุณรู้ คุณรู้อยู่แล้วนี่ว่ามันต้องเสีย จะแลกทำแป๊ะอะไร
หรือถ้าคุณไม่รู้ คุณผิดเองที่ไม่อ่านรายละเอียดให้ทราบก่อน
พอแลกแล้วเสีย คุณก็ออกมาโวยวาย ตีแยกกระทู้ออกมาอีก
ถามจริงเถอะ อย่าโตแต่ตัว มีสมองคิดหน่อยคุณ
คุณมาทำง้องแง้งแบบนี้ มันเหมือนเด็กอายุสิบเจ็ดสิบแปดที่ใจคึกคักทำเป็นพูดสวยหรู

แล้วคุณมาำพูดว่าอย่าเอาของแพงมาสิ
"ของแพง" ในความหมายนี่มันสำหรับผู้เล่นนะครับ
มันจะแพงเพราะผู้เล่นนั่นแหละครับ - -
ทีมงานเขารู้มั้ย ไอ้ที่พูดมานี่ ทีมงานเขารู้มั้ย?
ทีมงานเขาเคยเล่นเกมเองที่ไหน ผมเห็นแต่ทีมงานมีส่วนแค่ทำให้เกมสมดุลเท่านั้น
คุณเอาข้อที่ว่า "ของมันแพงเกินไป" มาโจมตีกับทีมงาน...
เอ่อ...มีสมองมั้ยคุณ ทีมงานนะไม่ใช่ผู้เล่น
เขาทำให้เกมสมดุลก็ดีแล้ว ลองไม่สมดุลก็จะมาโวยวายแบบคุณอีกแหละ - -

ปล.อีก ผมอุตส่าห์เอานิวบี้มาฉะกับคุณให้ถนัดเลยนะครับ โปรดฉะกับผมอย่างมีมารยาท ไม่ปรี๊ดแตกเหมือนคนบ้าด้วย  Evil

ไม่เกี่ยวหรอกคุณเสียดายหรือไม่

เราบอกว่ามันไม่เหมาะกันเลย ในฐานะที่ทางทีมงานเคยกล่าวอะไรเอาไว้

ด้วยการเล่นของเรา มีเพื่อนที่ดีพอที่เค้าให้ของมาใช้แทน และกล้าให้แม้ว่ามันจะแลกพลาดอีก

แต่เราคิดเผื่อเพื่อนผู้เล่นด้วยกันในแง่ความเหมาะสมของเควส เพื่อแลกไอเทม

ที่ทางทีมงานเคยกล่าวว่า "เซทใหม่นี้เพียงทำเควส ผู้เล่นทุกคนก็มีโอกาสใส่เซทเหมือนกันเท่าเทียมกัน"

การคุยกันในเรื่องเกี่ยวกับเซท เป็นสิทธิ์ ขั้นพื้นฐาน ในการวิจารณ์ การให้บริการของทีมงาน

ในฐานะลูกค้า การแลกเปลี่ยนความเห็นนั้นไม่ผิด หากทีมงานที่ไม่มีคนวิจารณ์ เลยนั้นคือคุณไร้ลูกค้า

ดังนั้น จะให้เล่นแบบไม่คิดอะไรเลย คงไม่เรียกเล่นเกมคอมพิวเตอร์ (เล่นหมากเก็บ ยังใช้สมองคำนวณความแรงในการโยนหินแล้วกะความไวในการรับหินนั้น)

ถ้ายืนยันว่ามันเหมาะ เอาเหตุผลที่ดีกว่า ภาษาแบบปรี๊ดแตก ด่าชั้นแบบที่คุณใช้ด้วย

แล้วก็อ่านของคนอื่นให้ดีไม่ใช่ พิมรัว ๆ แล้วมาอ้างคนอื่นใช้อารมณ์ ทั้งที่คุณพิมมันอารมชัด ๆ

อย่าให้ได้กล่าววาจาจาบจ้วงกว่านี้ คุณทบทวนตนเองด้วยนะ เราว่าใช้ภาษากลางกว่าคุณอีก

ข้อสำคัญกระทู้นี้ ถามเรื่อง การล๊อคกระทู้ของทีมงาน ไม่ใช่เรื่องเควส อันนั้นทีมงานปิดไป

คุณทะเล เพียงเพื่ออยากด่าเรา เท่านั้น ใช่หรือไม่ ?

ไอปล.ของคุณ เราเห็นได้ชัดจากที่คุณพิมมานะ ว่ามันไม่เป็นความจริง แม้ซักเสี้ยวเดียว

เอาฐานะทีมงานมาโพสก็ได้นะคุณ ไม่ต้องนิวบี้หรอก

KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-05-2010, 13:23:39 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 13:15:27
การถกปัญหากัน โดยไม่ได้ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดังนั้น มันดูไม่สมเหตุผล ของการล๊อคกระทู้เท่านั้น

ไม่ได้สำคัญ ว่า ต้องตรงประเด็นเป๊ะ ๆ 100% อย่างไรก็ตาม เค้าเสนอให้ทำเควสเซทที่มันไม่ต้องใช้ของแพง

เราก็แย้งว่า มันแทนกันได้หรือ เช่นเดียวกัน ถ้าเราเป็นแอส มีมีดพยัค กับ มีดนักฆ่าฝึกหัด เราก็ไม่เห็นว่ามันทดแทนได้สมน้ำสมเนื้อ

เราจึงถามไป แล้วอีกอย่าง เรายังเผื่อผู้อื่นมาแสดงความเห็นอีกต่าง ๆ นา ๆ ดังนั้น การถกกันโดยไม่ได้มีเรื่องส่วนตัว หรือ หยาบคาย

เราจึงเห็นว่าการล๊อคกระทู้นั้นไม่สมเหตุสมผล จึงถามคุณมาเช่นนั้น

ถูกครับ ผมไม่ได้ถกโดยมีเรื่องส่วนตัวหรือหยาบคายนะครับ

ปล. เห็นด้วยครั้งแรก !!!!!

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-05-2010, 13:23:49 »

อ้างจาก: Drama!! ที่ 08-05-2010, 13:22:12
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 08-05-2010, 13:17:15

แค่ผมโพสแบบนี้ ก็เสี่ยงต่อให้คนในบอร์ดรุมแล้ว

ผมก็พูดแสดงความเห็นของผมเองนะครับ ถ้าจะโดนสวน ผมก็ยอมรับได้
อีกอย่าง คุณอ่านเรปผมดีๆ นะครับ ปล.ที่สองน่ะครับ

เอ...ถ้าจะโดนสวนกลับ ผมก็พร้อมรับครับ ในเื่มื่อตัวนี้เป็นนิวบี้ แล้วผมก็ฉะถนัดด้วย  Evil

ด้วยความยินดี เพราะกระทู้นี้เราว่าทีมงาน คุณมาทะเลเพื่อ เอ๊ะ หรือทีมงานมา เอาฐานะทีมงานมาก็ได้นะคุณ     Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-05-2010, 13:25:23 »

อ้างจาก: Drama!! ที่ 08-05-2010, 13:22:12

ข้าพเจ้าก็ไม่อยากเถียงกับนิวบี้อวดฉลาดหรอกนะ ข้าพเจ้าว่าปล่อยเป็นหน้าที่ทีมงานเลยดีกว่าว่าเขาจะรับผิดชอบยังไง

ป.ล.เสียเวลาจริงๆ เดี๋ยวเกิดราม่าด้วย= =

ป.ล.ล. เลิกใช้อีโมชั่น Smiley laugh Evil กลบเกลื่อนแสดงความรู้สึกเถอะ ข้าพเจ้ารู้ว่าท่านอยากสวนเต็มแรง แต่กลัวเสียภาพพจน์

Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-05-2010, 13:26:44 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 08-05-2010, 13:25:23

ข้าพเจ้าก็ไม่อยากเถียงกับนิวบี้อวดฉลาดหรอกนะ ข้าพเจ้าว่าปล่อยเป็นหน้าที่ทีมงานเลยดีกว่าว่าเขาจะรับผิดชอบยังไง

ป.ล.เสียเวลาจริงๆ เดี๋ยวเกิดราม่าด้วย= =

ป.ล.ล. เลิกใช้อีโมชั่น Smiley laugh Evil กลบเกลื่อนแสดงความรู้สึกเถอะ ข้าพเจ้ารู้ว่าท่านอยากสวนเต็มแรง แต่กลัวเสียภาพพจน์

เค้าเรียกว่าแมนไม่พออ่ะน้องเกิ้ล            Evil

Drama!!
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-05-2010, 13:36:26 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 13:22:32
อ้างจาก: Drama!! ที่ 08-05-2010, 13:13:41

ปล.อีก ผมอุตส่าห์เอานิวบี้มาฉะกับคุณให้ถนัดเลยนะครับ โปรดฉะกับผมอย่างมีมารยาท ไม่ปรี๊ดแตกเหมือนคนบ้าด้วย  Evil

ไม่เกี่ยวหรอกคุณเสียดายหรือไม่

เราบอกว่ามันไม่เหมาะกันเลย ในฐานะที่ทางทีมงานเคยกล่าวอะไรเอาไว้

ด้วยการเล่นของเรา มีเพื่อนที่ดีพอที่เค้าให้ของมาใช้แทน และกล้าให้แม้ว่ามันจะแลกพลาดอีก

แต่เราคิดเผื่อเพื่อนผู้เล่นด้วยกันในแง่ความเหมาะสมของเควส เพื่อแลกไอเทม

ที่ทางทีมงานเคยกล่าวว่า "เซทใหม่นี้เพียงทำเควส ผู้เล่นทุกคนก็มีโอกาสใส่เซทเหมือนกันเท่าเทียมกัน"

การคุยกันในเรื่องเกี่ยวกับเซท เป็นสิทธิ์ ขั้นพื้นฐาน ในการวิจารณ์ การให้บริการของทีมงาน

ในฐานะลูกค้า การแลกเปลี่ยนความเห็นนั้นไม่ผิด หากทีมงานที่ไม่มีคนวิจารณ์ เลยนั้นคือคุณไร้ลูกค้า

ดังนั้น จะให้เล่นแบบไม่คิดอะไรเลย คงไม่เรียกเล่นเกมคอมพิวเตอร์ (เล่นหมากเก็บ ยังใช้สมองคำนวณความแรงในการโยนหินแล้วกะความไวในการรับหินนั้น)

ถ้ายืนยันว่ามันเหมาะ เอาเหตุผลที่ดีกว่า ภาษาแบบปรี๊ดแตก ด่าชั้นแบบที่คุณใช้ด้วย

แล้วก็อ่านของคนอื่นให้ดีไม่ใช่ พิมรัว ๆ แล้วมาอ้างคนอื่นใช้อารมณ์ ทั้งที่คุณพิมมันอารมชัด ๆ

อย่าให้ได้กล่าววาจาจาบจ้วงกว่านี้ คุณทบทวนตนเองด้วยนะ เราว่าใช้ภาษากลางกว่าคุณอีก
ข้อสำคัญกระทู้นี้ ถามเรื่อง การล๊อคกระทู้ของทีมงาน ไม่ใช่เรื่องเควส อันนั้นทีมงานปิดไป

คุณทะเล เพียงเพื่ออยากด่าเรา เท่านั้น ใช่หรือไม่ ?

ไอปล.ของคุณ เราเห็นได้ชัดจากที่คุณพิมมานะ ว่ามันไม่เป็นความจริง แม้ซักเสี้ยวเดียว

เอาฐานะทีมงานมาโพสก็ได้นะคุณ ไม่ต้องนิวบี้หรอก

พูดอย่างกับผมเป็นทีมงานเชียวนะคุณ เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่มีคนมองว่าผมเป็นทีมงานด้วย!  Evil
คุณบอกว่ากระทู้นี้เพื่อวิจารณ์ทีมงาน อ๊ะ งั้นผมวิจารณ์ทีมงานก็ได้
ผมเล่นเกมมา เห็นว่าบางครั้งทีมงานก็ทำสมดุล ไม่สมดุล
แต่ครั้งนี้ผมเห็นว่าสมดุลนะ
แต่พอสมดุลกับมีพวกเหมือนจะเต้นแร้งเต้นกาออกมาโวยวายด้วย
ประเด็นที่ว่า "ทีมงานบอกว่านี่คือเซตไอเทมที่ได้ทุกชนชั้น"

งั้นผมขอ "หน้าด้าน" ใช้สิทธิ์ที่ไหนๆ ก็พูดเหมือน "วิจารณ์" คุณมาพูดบ้าง
คุณน่ะใช้คำพูดสวยหรู อื้ม ผมกำลังมีอารมณ์เลยครับ
อารมณ์ขำน่ะครับ ขำตรงไหนไม่ขำ ขำตรงที่หาว่าผมเป็นทีมงาน?
โอ้โห...เพิ่งรู้ว่าผมเหมือนทีมงานขนาดนี้ ผมขำตรงนี้แทบตกเก้าอี้!
ขอโทษนะครับ ผมคงโง๊โง่ ที่เอาเพื่อนห้าหกคนมาอ่าน เขาก็คิดเหมือนผม
ว่า "ทำเป็นใช้ภาษาดี ที่แท้ก็ออกมาโวยที่ว่าเสียเกราะไป"
โอ้โห...ถ้ามันไม่ดีจริง มันคงผ่านเซิร์ฟนรกมาไม่ได้หรอกครับ!!

ปล.ท่านเกิ้ลไม่สวนว่าผมไม่กล้าอีกเหรอครับ!  Shocked
ป้าย:
หน้า: [1] 2