GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เซตพาลา หายด้วย สุดๆๆ  (อ่าน 1124 ครั้ง)
ปลาทาโร่ ชอบกิน
Newbie
*

เซตพาลา หายด้วย สุดๆๆ
« เมื่อ: 06-05-2010, 15:08:49 »

เกราะดูลาก็ว่าหายากอยู่แล้ว ยังมีหายด้วย  เกราะดูลาหายที ใครจะมีกำลังใจเล่น  เอาไปคิดนิดนะครับ
แของช่วยทำเควสหายก็หน้าจะพอ โหเล่นเกราะดูลาหายเลย เซงเป็ด
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: เซตพาลา หายด้วย สุดๆๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-05-2010, 15:13:46 »

ผมว่าเพื่อให้ได้มาเพื่อสิ่งที่ดีกว่ามันก็ต้องเสี่ยงกันบ้าง
ปล.ก็เหมือนตีบวกแบบไม่ใช้ประกันอ่ะครับ Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #2 เมื่อ: 06-05-2010, 16:54:52 »

คือ ที่จริงไม่ตั้งใจจะโพส แต่มาเจอ เลยขอซักนิดละกันนะ

แลกกับเกราะดูลา แต่มีโอกาสเสี่ยงที่เกราะจะไม่ยอมรับเจ้าของ เราก็ไม่เห็นด้วยนะ

อย่างเกราะเราซื้อมาตอนที่มันราคา กลาง ๆ กลาง ๆ ของเกราะดูลาก็ 27 เอม

ดีนะ ไม่ได้ซื้อตอน 60 เอ็ม แต่แล้ว เกราะหนักเทพอสูรสงคราม ก็ไม่เลือกเราเช่นกัน

(ยินดีต้อนรับเข้าสู่ ชนกลุ่มน้อย 30% ที่มันไม่ยอมรับ)

แต่เราว่านะ เควสนี้ ถ้ามันเสี่ยงเยี่ยงนี้ ก็ควรเป็นเกราะระดับสูง จากร้านที่หาได้ง่ายกว่านี้

และการแลกแบบนี้ เราต้องเสี่ยง เอา ของ จากเซท หนึ่ง ไปแลก ของอีกเซทหนึ่ง

ซึ่ง เซทใหม่ที่ต้องการ ก็ยังไม่มีของ เลย อย่างหมวก ก็ต้องมีเกราะก่อน แล้วเกราะมาเล่นแบบนี้

ไม่ไหวเหมือนกัน แต่ไหน ๆ มันก็ ไม่ยอมรับไปละ คือ หายไป 27 เอม และ เท่ากับเซทดูลาหายไปด้วย

เพราะตอนนี้มันไม่ครบเซทแล้วนั่นเอง ถ้า หากจะใช้โอกาสเสี่ยงเยอะ ๆ อย่างที่บอก

เราคิดว่า ไม่น่าแลกด้วย ของจากเซทอื่น ควรเป็นของที่หาได้ง่าย หรือราคาถูกกว่านี้นะ

เพราะคอนเซปทีมงานเคยแจ้งว่า่ เซทใหม่ ไม่แบ่งชนชั้น ผู้เล่นทุกคน มีโอกาสได้เซทใหม่เท่าเทียมกัน

เควสแลกด้วยเกราะดูลานี่ ถามจริงเหอะว่า ผู้เล่นใหม่ ที่ไหน จะมีเกราะดูลามากขนาดมาเสี่ยงหายไปเฉย ๆ

เราเล่นมา เจียน 4 ปี ยังไม่มีมาเสี่ยงมากมาย นี่หายไปอ่ะ ไม่รู้เมื่อไรจะได้โอกาสาเสี่ยงอีก

ในเมื่อต้องเสียของเซทเก่า ซึ่งคุณสมบัติของเซทดูลาก็นับว่าดีมาก มันไม่คุ้มเลย ที่จะมาหายไปเฉย ๆ

เข้าใจว่ามันต้องเสี่ยง แต่เสี่ยงแบบนี้ ต้องรวยแค่ไหนกัน ??

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-05-2010, 17:03:04 »

ก็สงสัย อยู่ ว่ามันเกราะที่แลก มันเทพขาดที่ต้องเอาเกราะไปแลก กับเปอร์เซ็นที่จะได้ 70%

ไปดู ก็ไม่ได้เทพมากมายจากเดิมอะไรเล้ย  ถ้าเทพๆ จะไม่ว่าสักคำ 50% ยังยอม

luEE.
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-05-2010, 17:13:30 »

เสียดาย

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-05-2010, 18:03:05 »

เซต ไม่หายไปนะครับ

แต่ในการทำเควสนี้ จะมีโอกาสที่เกราะดูลาฮานจะสูญหายเพราะเกราะไม่เลือกผู้สวมใส่ครับ

ในการรับเควสนี้ เกราะดูลาฮานจะต้องไม่ได้ทำการตีออฟชั่นเสริมมาก่อนนะครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-05-2010, 18:06:19 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 06-05-2010, 18:03:05

แต่ในการทำเควสนี้ จะมีโอกาสที่เกราะดูลาฮานจะสูญหายเพราะเกราะไม่เลือกผู้สวมใส่ครับ

ในการรับเควสนี้ เกราะดูลาฮานจะต้องไม่ได้ทำการตีออฟชั่นเสริมมาก่อนนะครับ

ไม่ใช่คำตอบที่ต้องการ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-05-2010, 18:41:01 »

ดูของเบลดบ้างละกัน  Evil

# ไอเทมที่ได้ = รองเท้านักรบวิญญาณ : โอกาศได้ของ =  ? ? ? %
# รายละเอียด = รองเท้านักรบวิญญาณ

* วัตถุดิบ 1 ใบประกอบชุดป้องกันระดับ 3 : จำนวนที่ใช้ = 1
    * วัตถุดิบ 2 รองเท้าเศษผ้าลึกลับ : จำนวนที่ใช้ = 1
    * วัตถุดิบ 3 เหล็ก : จำนวนที่ใช้ = 20
    * วัตถุดิบ 4 ทั่งตีเหล็กธรรมดา : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย
    * วัตถุดิบ 5 ค้อนนายช่าง : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย

อย่างว่าเซตมันเทพคงต้องได้ยากหน่อยมั้ง ของเบลดตีจากการงานอาจะโอกาศน้อยกว่าเควสเกราะอีก  Embarrassed

ปล.ขอแสดงความเสียใจด้วย เกราะแพงน๊ะนั่น - -*

We Are The "WORST" ~
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-05-2010, 18:48:52 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 06-05-2010, 18:06:19
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 06-05-2010, 18:03:05

ไม่ใช่คำตอบที่ต้องการ

คั่กๆๆ กร๊ากกกก

ชัยอนันต์ วัชรีเมธี
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-05-2010, 19:13:29 »

- อ่านคำถามไม่เคลียนะ ครับ
เขาถามว่าทำไมเกราะต้องหาย ไปด้วย เพราะเกราะมันแพง
เราว่าน่าจะปรับเควสนี้นะให้เป็นรับได้ครั้งเดียวโอกาสอาจจะลดลงแต่เกราะไม่หาย โชคตีติดก็ได้ไปไม่ได้ก็อดไปก็แค่นั้น^^ อันนี้เราลองเสนอทางเลือกดูนะ เพราะดาวดึงค์เรายังไม่เคยเห็นคนเอาเกราะนี้มาขายเท่าไหร่เลยไม่รู้ราคา
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-05-2010, 19:30:48 »

ถ้าเป็นเมื่อก่อนที่ของดรอปดี ๆ จะมีไอเท็มหายไปบ้างมันก็ไม่แปลกหรอกครับ

แต่เดวนี้ไม่ดรอปทำให้ราคามันแพง มีเควสไอเท็มหายเลยค่อนข้างจะส่งผลกระทบ

ถ้าไอเท็มที่แลกไปมันคุ้มกว่านี้ มันก็น่าจะโอเคกับการแลกนะ

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-05-2010, 19:55:06 »

พูดถึงของเซตเบรดแล้วจะร้องไห้ Cry
ปล.เซตเบรดเป็นเซตที่หายากและแพงที่สุดในเกมแล้ว

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-05-2010, 09:44:24 »

ตรงๆ ก็ได้งับ

อยากได้ของดี ก็ต้องเสี่ยงครับ

Smiley

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-05-2010, 10:19:50 »

ผมว่าก็เหมาะสมนะ เพราะเกราะนั่นอันเดียวก็ดูดเลือด100เท่ากับดูลาทั้งเซต (มันใช้แค่เกราะก็ใจดีเกินไปแล้ว) Evil Evil Evil

ส่วนเรื่องของหาย เสียดาย โวยวาย ผมคิดว่าไม่มีใครบังคับให้เอา "เกราะดูลาฮานแสนแพงที่หวงแหนมากมาย" ไปเสี่ยงนี่นาหรือมีคนเอาปืนจ่อหลังอยู่ ถ้าไม่ทำตายเหรอ Huh? Huh? Huh?

ส่วนเรื่อที่ว่าเซตใหม่ทุกคนมีสิทธิ์นั้น ผมว่าก็จริงนะ หรือมีใครเล่นพาลาแล้วรับเควสนี้ไม่ได้บ้างครับถ้าคุณสมบัติถึง Evil Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-05-2010, 10:30:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 07-05-2010, 09:44:24
ตรงๆ ก็ได้งับ

อยากได้ของดี ก็ต้องเสี่ยงครับ

Smiley

เสี่ยง มากไปหรือป่าว
จะให้เสี่ยงน่าจะเสี่ยงในขอบเขตที่ทุกคนทุกระดับชั้น เสี่ยงกันได้
ไม่ใช่เลือกชนชั้นเสี่ยง ไม่งั้นผู้เล่นที่ด้อยๆตาดำๆคงไม่ต้องนั่งมองคนรวยๆเอาของเสี่ยงมาใส่ทำตาปริ่บๆหลอกนะ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3