GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซตพาลา หายด้วย สุดๆๆ  (อ่าน 1124 ครั้ง)
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: เซตพาลา หายด้วย สุดๆๆ
« ตอบ #30 เมื่อ: 07-05-2010, 23:24:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 07-05-2010, 16:47:13
ถ้าไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องเสี่ยงนะครับ

ถ้าคุ้มที่จะเสี่ยง ก็ลองดูครับ

ความสามารถที่เพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว กับโอกาสที่จะสูญหายไป

สำหรับทีมงานแล้ว ถือว่าเป็นการเสี่ยงที่คุ้มค่าครับ

Smiley

ทางทีมงานได้ทำการทดสอบและ ปรับปรุงและเปลี่ยนการโอกาสได้รับเกราะให้เหมาะสมแล้วครับ

ในฐานะที่ไม่ได้ลองที่นรก ไม่รู้ว่าคุ้มหรือไม่

แต่ทีเ่สี่ยง เพราะ  1.อยากลองใช้มันเหมือนกันว่าจะดีแค่ไหน

2.อยากได้เกราะแล้วใส่ไปรับเควสหมวกมัน สวยดี

ในเมื่อทีมงานตอบยืนยันเช่นนี้ จากที่เคยได้ข้อมูลจากทีมงานว่า เซทใหม่ ผู้เล่นทุกคนมีสิทธิ์ทำเควสได้ใส่เซทเหมือนกันหมด

เราขอยืนยันว่า มันไม่จริง ถ้าคุณไม่มีบิลล่ามากพอ คุณก็ไม่มีสิทธิ์แม้จะฝันถึงเซทที่ว่า

และนั่น คือคำยืนยันจากทีมงาน ว่า  มันเหมาะแล้ว

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 07-05-2010, 23:47:37 »

อ้างจาก: naygue ที่ 07-05-2010, 17:16:52
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 06-05-2010, 18:03:05
เซต ไม่หายไปนะครับ

แต่ในการทำเควสนี้ จะมีโอกาสที่เกราะดูลาฮานจะสูญหายเพราะเกราะไม่เลือกผู้สวมใส่ครับ

ในการรับเควสนี้ เกราะดูลาฮานจะต้องไม่ได้ทำการตีออฟชั่นเสริมมาก่อนนะครับ

งั้นแสดงว่า ถ้าตีออฟชั่น

จะหายเหรอ  Huh?

ถ้าเอาเกราะมีออฟไปมันจะบอกเราเตรียมของไม่ครบ ต้องไปลบออฟก่อนค่อยมาส่งเควส

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #32 เมื่อ: 08-05-2010, 01:20:25 »

ถ้าอยากเสี่ยงเตรียมเงินซ้อเกราะไว้ซัก100M+ค่าซื้อเกราะดูลามาตุนเผื่อแตก

เท่าที่ดูความเห็นขอบอกได้คำเดียวว่า

ของชิ้นนี้เป็นของที่ชนชั้นสูงในอสุราใส่ได้เท่านั้น

ชนชั้นต่ำหาเงินต้อยๆคงไม่ไปเสี่ยงกับของชนชั้นสูงหรอก

อย่าเครียดกันมากหล่ะ

Smiley
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #33 เมื่อ: 08-05-2010, 01:21:34 »

อ้างจาก: !!:(( ที่ 08-05-2010, 01:20:25
ถ้าอยากเสี่ยงเตรียมเงินซ้อเกราะไว้ซัก100M+ค่าซื้อเกราะดูลามาตุนเผื่อแตก

เท่าที่ดูความเห็นขอบอกได้คำเดียวว่า

ของชิ้นนี้เป็นของที่ชนชั้นสูงในอสุราใส่ได้เท่านั้น

ชนชั้นต่ำหาเงินต้อยๆคงไม่ไปเสี่ยงกับของชนชั้นสูงหรอก

Smiley
ถ้าอยากเสี่ยงเตรียมเงินซื้อเกราะไว้ซัก100M+ค่าซื้อเกราะดูลามาตุนเผื่อแตก

*หมายเหตุ อันบนพิมพ์ผิด
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #34 เมื่อ: 08-05-2010, 01:47:54 »

ถ้าทีมงานไม่ได้แก้ไขอะไร ผมมีเท็คนิคเล็ก ๆ น้อย ๆ มาฝากนะ

เกราะถ้าทำตัวเดียว ออกมาเป็นเกราะเทพอสูรสงครามแล้ว

สามารถยืมต่อจากเพื่อนที่สนิท หรือคนรู้จักเพื่อใช้ในการรับและส่งเควสได้นะ

เผื่อจะลดปัญหาลงไปได้บ้าง เสี่ยงตัวเดียว ได้หลายคน - -

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #35 เมื่อ: 08-05-2010, 09:20:39 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 07-05-2010, 13:34:15

แต่เราคิดว่าการเล่นเกมส์ ที่เหมาะ ไม่ต้องใช้เงินหรือเวลามากเกินไป เล่นเพื่อให้เพลิดเพลิน เราจึงมาร่วมถามในกระทู้ เมื่อความเห็นไม่ตรงกัน

ความเพลิดเพลินที่ว่านั่น ต้องมีของเทพๆมากขนาดไหนถึงเพลิดเพลินเหรอ  ของขายร้านราคาไม่ถึงเอ็มก็มีขาย ใส่แล้วก็ยังเล่นได้ตามปกตินี่นา

หรือว่าใส่ของขายร้านแล้วเดินไม่ได้ ตีมอนไม่ได้ ใช้สกิลไม่ได้เหรอครับ ถึงต้องใส่เกราะหนักเทพอสูรสงครามจึงจะทำอย่างข้างต้นได้

ถ้าทำได้ทุกอย่างผมว่าก็น่าจะสามารถเพลิดเพลินได้นะครับ

อีกอย่าง ก่อนหน้าที่เกราะนี้จะเข้ามานี่ไม่ทราบว่าได้เล่นอย่างเพลิดเพลินมั้ยครับ ถ้าสามารถเล่นได้ผมว่าไม่จำเป็นต้องสนเกราะนี่ด้วยซ้ำถ้าต้องการเล่นเพื่อเพลิดเพลินจริงๆ

ปล.เพลิดเพลินหรือไม่อยู่ที่ใจใช่ที่ของ ถ้าเราเล่นไปอย่างเพลิดเพลินของไม่เทพก็ไม่เกี่ยวหรอก เล่นได้อยู่ดี (คห.ส่วนตัว)

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 08-05-2010, 10:22:39 »

อ้างจาก: KKraz ที่ 08-05-2010, 09:20:39
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 07-05-2010, 13:34:15

แต่เราคิดว่าการเล่นเกมส์ ที่เหมาะ ไม่ต้องใช้เงินหรือเวลามากเกินไป เล่นเพื่อให้เพลิดเพลิน เราจึงมาร่วมถามในกระทู้ เมื่อความเห็นไม่ตรงกัน

ความเพลิดเพลินที่ว่านั่น ต้องมีของเทพๆมากขนาดไหนถึงเพลิดเพลินเหรอ  ของขายร้านราคาไม่ถึงเอ็มก็มีขาย ใส่แล้วก็ยังเล่นได้ตามปกตินี่นา

หรือว่าใส่ของขายร้านแล้วเดินไม่ได้ ตีมอนไม่ได้ ใช้สกิลไม่ได้เหรอครับ ถึงต้องใส่เกราะหนักเทพอสูรสงครามจึงจะทำอย่างข้างต้นได้

ถ้าทำได้ทุกอย่างผมว่าก็น่าจะสามารถเพลิดเพลินได้นะครับ

อีกอย่าง ก่อนหน้าที่เกราะนี้จะเข้ามานี่ไม่ทราบว่าได้เล่นอย่างเพลิดเพลินมั้ยครับ ถ้าสามารถเล่นได้ผมว่าไม่จำเป็นต้องสนเกราะนี่ด้วยซ้ำถ้าต้องการเล่นเพื่อเพลิดเพลินจริงๆ

ปล.เพลิดเพลินหรือไม่อยู่ที่ใจใช่ที่ของ ถ้าเราเล่นไปอย่างเพลิดเพลินของไม่เทพก็ไม่เกี่ยวหรอก เล่นได้อยู่ดี (คห.ส่วนตัว)

ถ้า ความหมาย เพลิดเพลิน ของเรา มันไม่เข้ากับของคุณมันจึงแสดงให้เห็นว่า

การเล่นอย่างเพลิดเพลินในระัดับของที่เราชี้แจงนั้น ผู้เล่นไม่มีสิทธิ์คิดมีเซทใส่หรือ ?

เรา ไม่ได้บอกนะ ว่าเราเล่น ใช้เวลากับเกมมาแค่ไหน ในฐานะผู้เล่นใช้เวลากับเกมมากกว่าทีมงานบางคนอีก

ที่เรามองคำว่า เพลิดเพลิน หมายถึงไม่ได้ใช้เวลาในการหาเงินในเกมมากเกินไป

แต่หาก เควสมันต้องใช้ของราคาขนาดนี้ มันเหมาะสมแล้วหรือ ? นั่นคือสิ่งที่เราถาม

ข้อเพลิดเพลิน นั้นคือ ยกตัวอย่าง ถามหา ข้อชี้แจงที่ทีมงาน เคยแจ้งไว้ต่อผู้เล่น ว่า

เซทใหม่ จะเป็นเซทที่ทำให้ผู้เล่นทุกคนมีสิทธิ์มีเซทใส่ ด้วยการทำเควส โดยไม่มีการแบ่งแยก ผู้เล่นเก่า-ใหม่

หรือ ผู้เล่น รวย-จน ถ้าความหมายของคุณ เพลิดเพลินไม่จำเป็นต้องใส่เซท เช่นนั้นละก็

สรุปได้ว่า เล่นเพียงเพลิดเพลิน ไม่ต้องมองเซท (เท่ากับเราว่า มันแบ่งชนชั้น)

เพราะเงื่อนไขการทำเควส มันส่งเควสด้วยไอเทมที่ราคาสูงลิ่ว

อย่างไรก็ตาม คุณไม่ได้เข้าใจที่เราสื่อ และดูเหมือนพอใจเพียง จะโต้แย้งเท่านั้น

อย่างนั้นก็ตาม ยินดีและถูุกใจเป็นอย่างยิ่ง มาโต้ได้อีก มันดี

ในความคิดเรา การเล่นอย่างเพลิดเพลิน หรือ เล่นมากก็แล้วแต่ ทุกคนมีสิทธิ์ได้ตามที่ทีมงานแจ้งไว้

เราไม่เคยบอกคุณด้วยว่า เราเล่นเกม อย่างไร แต่สิ่งหนึ่งในเกมนี้ที่วัดความแตกต่างแต่ละตัวละครก็คือของที่ใช้

ถ้าไม่เชื่อ คุณลองตัวละครสเตตัสและเลเวลเท่ากัน แต่ของต่างกันได้ แล้วคุณจะเข้าใจ มันไม่ใช่ประเด็นเล่นได้มั๊ย

แต่มันคือ สิ่งที่ทีมงานบอกเองว่า เซทใหม่ผู้เล่นมีสิทธิ์ทำเควสและได้ใส่เซทเท่าเทียมกันทุกคน

อ่อ ไม่ต้องความเห็นส่วนตัวก็ได้นะ เพราะการโพสอย่างนี้ มันสู่สาธารณะแล้ว เมื่อแย้งกับเรา

อย่าวงเล็บเลยว่าส่วนตัว ไม่เกี่ยวใคร เพราะแย้งเรา เราก็แย้งกลับ ตามสมควร

ในมุมมองของเกมส์เมอร์ ทั่ว ๆ ไป มักอยากลองใช้ไอเทมใหม่ ที่มันลงมาตามอาชีพ

เราจะไม่มีข้อมูลที่ดีพอให้ใคร ถ้าเรายังไม่ได้ใช้ไอเทมแต่ละชิ้นและไม่สามารถวิจารณ์มันได้

ว่าคุ้มหรือไม่ ในฐานะผู้เล่น เรามองว่า มันราคาสูงเกินไป และไม่เหมาะสม

แม้ทีมงานจะยืนยันว่าเหมาะสมแล้ว เรา ก็ยังมองว่าไม่เหมาะสม

และไม่สมกับที่ทีมงานเคยบอกไว้ เกี่ยวกับเซทใหม่ที่เพิ่มเข้ามา จึงมาโต้แย้งเท่านั้น

Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 08-05-2010, 10:26:31 »

มีอีกอย่างหนึ่งฝากถึงคุณที่ถามว่า ใส่เกราะร้านแล้วมันเิดินไม่ได้หรือไร

ในฐานะผู้เล่นเกมส์ เล่นเพราะอะไร ?? เล่นเพื่อสนองความอยากเล่น หรือคุณเล่นเพราะจำเป็น ?

ไม่เล่นแล้วเดินไม่ได้หรือ ก็ไม่ใช่ ต่างก็สนองความอยาก

แล้วผู้เล่นที่อยากใส่เซท อยากมีเซทลองใช้ มันผิดส่วนไหนหรือ

เมื่อเล่นเพราะอยากจะเล่น และอยากจะใส่เซท เหมือนกันกับคนอื่น

และ ต้องการทำเควส เพราะเชื่อถือในเควส และคำมั่นที่ทีมงานเคยบอก

เซทใหม่นี้ ผู้เล่นได้เฮกันทุกอาชีพ เพียงแต่ทำเควสกัน ก็ได้มีเซทกันได้ทุกคน

Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 08-05-2010, 10:46:00 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 08-05-2010, 01:47:54
ถ้าทีมงานไม่ได้แก้ไขอะไร ผมมีเท็คนิคเล็ก ๆ น้อย ๆ มาฝากนะ

เกราะถ้าทำตัวเดียว ออกมาเป็นเกราะเทพอสูรสงครามแล้ว

สามารถยืมต่อจากเพื่อนที่สนิท หรือคนรู้จักเพื่อใช้ในการรับและส่งเควสได้นะ

เผื่อจะลดปัญหาลงไปได้บ้าง เสี่ยงตัวเดียว ได้หลายคน - -

อืมเท่าที่ดูมานี่คงเป็นทางออกที่ดีที่สุด ผมเห็นด้วย ว่าแต่มันแลกเปลี่ยนไม่ได้หรือไอ้เกราะเนี่ยเพิ่งรู้ Shocked

We Are The "WORST" ~
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #39 เมื่อ: 08-05-2010, 11:42:02 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 10:22:39

อ่อ ไม่ต้องความเห็นส่วนตัวก็ได้นะ เพราะการโพสอย่างนี้ มันสู่สาธารณะแล้ว เมื่อแย้งกับเรา

อย่าวงเล็บเลยว่าส่วนตัว ไม่เกี่ยวใคร เพราะแย้งเรา เราก็แย้งกลับ ตามสมควร

ตรงนี้ผมได้หมายความถึงแค่ใน ปล. เท่านั้น ถ้าความคิดไม่ตรงกับผมก็อย่าว่าโดยรวม ผมหมายความแค่ปล.เท่านั้น

แล้วถ้าอยากลองของใหม่แต่ราคาไม่สูงมาก ผมแนให้ไปลองเซตพญาอินทรีดูนะ ของพาลาดินเหมือนกัน ไม่ต้องเสี่ยงเสียไอเทมแสนแพงนั่นด้วย

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 08-05-2010, 11:51:13 »

อ้างจาก: KKraz ที่ 08-05-2010, 11:42:02
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 08-05-2010, 10:22:39

ตรงนี้ผมได้หมายความถึงแค่ใน ปล. เท่านั้น ถ้าความคิดไม่ตรงกับผมก็อย่าว่าโดยรวม ผมหมายความแค่ปล.เท่านั้น

แล้วถ้าอยากลองของใหม่แต่ราคาไม่สูงมาก ผมแนให้ไปลองเซตพญาอินทรีดูนะ ของพาลาดินเหมือนกัน ไม่ต้องเสี่ยงเสียไอเทมแสนแพงนั่นด้วย

อยากลองมันทุกเซท และทำเควสค้างไว้ เพราะไม่สามารถแย่งม่อนคนอื่นได้ต้องรอโชคและเวลา

ถ้าอยากลองเซทเทพอสูรสงคราม แล้วไปใส่เซทพญาอินทรีย์ มันได้ความสามารถเท่าและหมือนกันหรือ

จึงเสนอมาให้ไปลองเซทอื่นแทน ?

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #41 เมื่อ: 08-05-2010, 11:56:33 »

เกรงว่าจะออกนอกเรื่อง ของผู้ที่จะตั้งกระทู้ไปแล้วนะครับ

ผมขอล็อกกระทู้เลยนะครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]