GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดีแค่นี้หรา ทีมงานของพวกคุณพยามแยกแยะหน่อยว่าเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องงาน  (อ่าน 1494 ครั้ง)
boyjung
Newbie
*

มีดีแค่นี้หรา ทีมงานของพวกคุณพยามแยกแยะหน่อยว่าเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องงาน
« เมื่อ: 08-05-2010, 02:25:06 »

ทางทีมงานที่เคารพรัก ซึ่งผมก็เคยไปคุยกะพวกคุณมาในระดับ1 ตอนที่ไปก็ได้คำตอบมาในระดับ1ผมเชื่อว่าทีมงานพวกคุณหลายๆๆคนเปงคนดี แต่มีเน่าอยู่ในเข่งไม่กี่ตัวผมเลยต้องด่าหรือพูดจาไม่ดีกะพวกคุณนิดหน่อย เอาเรื่องแรก ที่คุณเอาข้อมูลส่วนตัวไปบอกกะผู้เล่นในเกมส์ อยากถามว่าคุณทามได้ยังไงไม่มีสมองหรือสมองน้อยเกินไป คนที่ทามก็ไม่น่าจาเก็บไวอีกแล้วสมควรที่จา(ไล่ออก)นะ...แล้วที่ถ้าให้ผมไปบริษัทนะผมก็ไปมาแล้วไม่ใช่ไม่ไปถาม อุ้ย ดูได้นะว่าผมไปถามหาใครอยากรู้มัยก็คนที่ชื่อซูกัส(แพะ)ถ้าท้าแบบนี้ผมคงยอมไม่ได้สำหรับผมแล้วคือดูถูกพวกผม แต่ที่สำคัญนะเวลาไปจงอยู่ให้เหงหน้าด้วยแล้วกัน ทีมงานพวกคุณไม่มีประสิทธิภาพในการทามงานพอไม่รู้จักแยกแยะเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องงานมันสมควรทำแล้วหราที่ท้าให้พวกผมไปบริษัทใหญ่มาจากไหนพวกคุณก็เอาเงินพวกผมไปกินไปใช่กันทั้งนั้น บริษัทของบิดาผมอ่ะคำขวัญคือ(ลูกค้าคือพระเจ้าลูกค้าทามอารายก็ต้องถูกเสมอ)อ่านกันด้วยนะอันที่ผมวงเล็บ อย่ามาพยามเอาดีเข้าตัวแล้วเอาขี้ให้คนอื่น ถ้าพวกผมพิดอารายก็เอาออกมาลงบอดกันเลยเอาแต่เนื้อๆๆนะอย่าเอานำมาลงว่าใครเปงคนผิดใครเปงคนถูก อยากจารู้ว่าใครมันเปงคนเริ่ม(หลอกลวงกันทามไม) ผมอยากจาบอกอย่าง1กะบวนการมีกันทั้งหมด3คนที่ไม่รู้จักแยกแยะเรื่องงานหรือเรื่องส่วนตัวที่ได้ร่วมมือหรือวางแผนกันไวก่อนแล้ว ซึ่งได้ใช่บุคคลที่3มาเปงตัวหลอกล่อซึ่งมีจีเอม(ซูกัส)-(ซารากิ) ซึ่ง2คนนีได้แย่งอารายกันซักอย่าง(ผมขอไม่พูด)เพราะผิดทุกคนก็น่าจาเด่ากันออกมาทามทีเดลของให้บุคคลที่3แล้วให่เอามาให้พวกผมแต่ทั้งๆๆทีพวกผมก็เชื่อใจบุคคลที่3อยู่แล้วเพราะเปงเพือนกันมาตั้งแต่ป.4เปงเพือนที่สนิทมากเลยไวใจกัน แล้วมีอยู่วัน1เพือนของพวกผมนีและเอาของมาให้พวกผมก็รับแล้วก็โดนแบนโดยยัง งง พอโทรไปถามทีมงานบอกว่าได้ไอเทมมาผิดกดของเกม แล้วอยากจาย้อนถามทีมงานว่าถ้าคุณเปงพวกผมยังไงก็ต้องเอากันทั้งนั้น ถ้าพวกผมรู้ว่าเปงทีมงานคงไม่โง่ไปเดลของมาหลอก ที่เดลของมาก็เพราะมันเปงเพือนที่สนิทมาก โดยเพือนคนนี้ก็ไม่รู้ว่าทีมงาน 2 คนนี้หลอกใช้ ผมยกตัวอย่างมาก็ไม่อยากจาพิมอารายมากมีปลาทูเน่าตัว1มันก็ต้องเน่ายกเข๋งใช่มัย  Smiley Smiley Smileyไม่โกรธนะแต่อร่อยเรื่องที่2 ที่โทรไปอ่ะแล้วทางทีมงานท้าให้พวกผมไปบริษัทมันยังไง เจ๋งมาจากไหนทั้งๆๆที่ทุกเดือนก็รอกินเงินเดือนจากผู้เล่นทุกคน แต่ทามบบนี้เสียความรู้สึก คนไหนที่พูดอ่ะรอเจอผมด้วยเอาผู้จัดการของคุณมาคุยกะผมด้วยแล้วกันถ้าเก่งอย่าหลบหน้านะเวลาผมไปหา   ( ตอบมาด้วยนะ )อยากฟังมาก เรื่องที่3ผมขอความชัดเจนในการทามงานของพวกคุณหน่อย คุณคงจำได้นะ อุ้ย ว่าพูดอารายไวกะผม ก็คือคุณพูดว่าอย่าโกรธกันนะ ผมคิดว่ามันจาต้องเสดในเวลาที่กำหนดไวก็คือ30ที่ผ่านมา ซึ่งคำตอบของคุณผมก็พอใจในระดับ1แต่ทามไมถึงได้ช้ามาจนถึงวันนี้เข้าไปแล้ว มีกดเกณในการทามงานมัยหรือไม่มี ต้องให้ผู้ล่นช่วยสอนมัย คำพูดของพวกคุณมันยังเชื่อถือไม่ได้ แล้วเกมนี้จามีทีมงานไปเพืออารายไม่อยากจาพิมคำนี้แต่มันไม่มีประสิทธิภาพในการทามงานจริงๆๆ จารอคอยแต่เงินที่เติมไปให้ แต่เรื่องและปัญหาที่ทางทีมงานทำไวกะพวกผมคุณไม่มาแก้ไม่มาทามให้คนอย่างพวกผม ที่เติมเงินให้กินให้ใช่ทุกเดือนซึ่งผมไม่เข้าใจ จริงๆๆแล้วเกมนี้จาเอาแต่เงินหรา มีปัญหาทามไมไม่แก้ให้จบๆๆไปก่อน Angry Angry Angry Angry Angry >ผมก็จาสรุปย่อๆให้อ่านกันนะ ทางทีมงานของคุณผิดซีงพวกผมก็ไม่ได้เกี่ยวอารายอันมากมายเลยแต่ที่พวกคุณทามไม่ถูกแล้วหรือไง ที่ปลอมตัวมาเปงผู้เล่น แล้วตีสนิทจนตายใจแล้วก็แจ้งแบนเพราะของที่พวกคุณเอามาให้พวกผมซึ่งไม่รู้เลยว่าของที่พวกผมได้มามันผิดหรือถูก แต่อยากจารู้จริงๆๆว่าคนที่ทามผิดกดระเบียบของคุณคืออารายเพราะนี้ไม่ได้มีแค่รอบแรกอันนี้รอบ2รอบแรกก็คือพวกคุณเอาตัวดรอปของเสกของมาไวในตัวลครกันแล้วดรอปของขายเปง(เงินจริง)ผมสารมารถบอกได้ว่าใครเปงคนทามและเปงคนขายและใครซื้อ เรื่องที่2ก็เหมือนกันถ้าทีมงานไม่ออกมาทามแล้วของที่มันมาหาพวกผมไม่จาเกิดขึ้นมัย บริษัทคุณเปงบริษัทที่ดีมาก แต่มีปลาแค่ตัวเด่วเลยเน่ายกเข๋ง แล้วอย่าลืมที่ผมได้วงเล็บไวนะว่า(ลูกค้าคือพระเจ้าทามอารายก๋ย่อมถูกเสมอ)ไม่ใช่จาเอาแค่ยอดหรือผลประโยชร์ที่เอามาล่อตาล่อใจเด็กๆๆ ถ้าคุณจาเอาแค่เงินกะยอดโดยที่ไม่แก้ปัญหาให้พวกเค้าก่อนเค้าก็คงไม่อยากจาเอาเงินมาละลายแม่นำหลอกนะ คนที่ถ้าผมไปอ่ะอย่านี้ผมนะผมขอคุยแค่2คน(แพะ)และผู้จัดการคนไหนก็ได้ที่จาแก้ปัญหาให้ผมได้ มีอารายดทรมาได้ผมพร้อมเสมอไม่กลัวเพราะไม่ผิดแต่ที่ผิดคือพวกคุณ  ผมไปขอเจอแค่2คน  นี้เบอโทรผมมีอารายโทรมาได้รับได้ตลอด0841238328 จบข่าว ไม่อยากถูกกะทำฝ่ายเด่วแต่อยากจาให้พวกพี่ๆๆที่เคารพจงเหงใจว่าพวกผมไม่ผิด  แต่พวกพี่นั้นและที่ผิดถึงปล่อยให้ทีมงานของพวกพี่หลุดออกมาหาผลประโยชร์กัน (ทุกวันนี้พวกพี่ก็ยังทามกันอยู่ถ้าอยากรู้ผมบอกให้ได้หมดว่าเวลานี้ตอนนี้ใครทามเอามาใส่ตัวไหน) ที่พิมนี้ก็ไม่มีอารายมากหลอกนะแต่ไม่อยากให้มันเกิดแบบนี้ขึ้นอีกครั้ง1ไม่พอมีครั้ง2ก็น่าจาตั้งกดเหล็กในบริษัทได้แล้วอย่าปล่อยให้คนที่หาผลประโยชรอยู่อีกต่อไป  คนที่เสียผลประโยชรคือคุณนะ(ผู้จัดการ)อยากรู้ว่าใครทามอารายตอนนี้ก็โทรมาได้หรือรอคุยกะผมเด่วผมจาจัดให้เอง

DarkEagle
Sr. Member

Re: มีดีแค่นี้หรา ทีมงานของพวกคุณพยามแยกแยะหน่อยว่าเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-05-2010, 05:19:58 »

Shocked Shocked หุหุ  Shocked Angry ไม่ ไม่ ไม่

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

Re: มีดีแค่นี้หรา ทีมงานของพวกคุณพยามแยกแยะหน่อยว่าเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องงาน
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-05-2010, 05:23:39 »

ร้อน แรง  Shocked

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-05-2010, 05:42:47 »

อ่านไม่รู้เรื่องเลยวุ้ย - -"

Tales of Series Community

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-05-2010, 06:04:38 »

ถ้าไม่ชอบก็ไปเล่นบริษัทของบิดาคุณเถอะค่ะ ที่ว่าลูกค้าเป็นพระเจ้าน๊ะ ^^
Oh Oh
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-05-2010, 07:20:33 »

อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 08-05-2010, 06:04:38
ถ้าไม่ชอบก็ไปเล่นบริษัทของบิดาคุณเถอะค่ะ ที่ว่าลูกค้าเป็นพระเจ้าน๊ะ ^^

Evil Evil Evil  โทดทีนะสงสัยคุณจาไม่เคยมีกิจการ  ถ้าใครทามกิจการเขาจารู้  Evil Evil Evil

Evil Evil Evil  ว่าการทามธุรกิจลูกค้าสำคัญแค่ไหน นี่เหรอสมองเอาผู้มีพระคุณมาพูด  Evil Evil Evil

Evil Evil Evil การศึกษาไม่ช่วยยกระดับเลยเหรองัย  Evil Evil Evil
MooTampp
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-05-2010, 09:00:39 »

กระทู้ร้อนแรง

Smiley Smiley
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-05-2010, 09:51:22 »

อ้างจาก: Oh Oh ที่ 08-05-2010, 07:20:33
อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 08-05-2010, 06:04:38

Evil Evil Evil  โทดทีนะสงสัยคุณจาไม่เคยมีกิจการ  ถ้าใครทามกิจการเขาจารู้  Evil Evil Evil

Evil Evil Evil  ว่าการทามธุรกิจลูกค้าสำคัญแค่ไหน นี่เหรอสมองเอาผู้มีพระคุณมาพูด  Evil Evil Evil

Evil Evil Evil การศึกษาไม่ช่วยยกระดับเลยเหรองัย  Evil Evil Evil

เขาบอกว่าไปเล่นบริษัท พ่อมุง ไม่ใช่บริษัท นี้ไงคับ บริษัท พ่อมุง ไง รู้ไหมว้ะ

สำหรับคุณนะ คำนี้มันยังไม่แรงไปหรอกคับ  laugh

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-05-2010, 10:02:30 »

อ้างจาก: •“•”♫ไม่พอเหรอ♫“•”• ที่ 08-05-2010, 09:51:22
อ้างจาก: Oh Oh ที่ 08-05-2010, 07:20:33

เขาบอกว่าไปเล่นบริษัท พ่อมุง ไม่ใช่บริษัท นี้ไงคับ บริษัท พ่อมุง ไง รู้ไหมว้ะ

สำหรับคุณนะ คำนี้มันยังไม่แรงไปหรอกคับ  laugh

อ๋อ จ๊ะ เนยไม่เคยมีกิจการ

ยังเด็กอายุ11อยู่เลย

การศึกษาช่วยยกระดับคนได้ค่ะ

แต่กรณีนี้คงใช้กับคุณไม่ได้แล้วมั้งค่ะ ^^

เพราะเท่าที่ดู ศึกษาไปก็ไม่ทำให้

ความคิดของคุณดูดีขึ้นเลย

อ่ะนะค่ะ ^^
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-05-2010, 10:08:07 »

คือ อ่านผ่าน ๆ มาหลายกระทู้ พอจะนึกแนวทางที่ต้องการสื่อ

แต่ด้วยหลักฐาน และรายละเอียด ซึ่งคล้ายกับว่าไม่มีเลย

มีข้อแนะนำ ใช้ภาษาให้ถูกต้อง ข้อความให้กระชับ และได้ใจความ

จะเป็นการดี ต่อผู้อ่าน ให้เข้าใจง่ายขึ้น แบบนี้ เหมือนมั่ว ๆ อ่ะ

และคนอ่าน ก็ไม่เข้าใจที่คุณสื่อ ลองใช้ภาษาให้ถูกต้อง อาจจะมีคนเข้าใจคุณก็ได้นะ  ^^

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-05-2010, 10:53:33 »

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-05-2010, 11:22:26 »

พูดมาเลยสองสามบันทัดจบ ว่าต้องการอะไร นี้บอกตรงๆนะเยอะไปก็เบื้อ ไม่ใช้นิยายนะที่ต้องการเนื้อหาเยอะๆอ่ะ
ปลายฟ้า
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-05-2010, 11:34:50 »

มันมีอาไรอีกมากที่เราผู้เล่นธรรมดายังไม่รู้ Evil Evil  Evil
Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-05-2010, 11:36:47 »

ทำใจคะ

เราก้อคิดเหมือนๆกับทุกคนแหละคะ

ว่าจะเล่นเกมนี้ต่อหรือจะเลิกเล่นดี  Evil  Evil

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-05-2010, 12:02:26 »

ไม่รู้เรื่อง

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4