GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีค่ะ ทำเควสกับจอนนั่น แล้วไม่ได้หมวก  (อ่าน 957 ครั้ง)
Naming_uางมาsร้าE
Jr. Member
**

ช่วยทีค่ะ ทำเควสกับจอนนั่น แล้วไม่ได้หมวก
« เมื่อ: 05-05-2010, 22:16:58 »

Wink Wink Wink Wink

พอทำเสด ช่องเก็บของเต็ม เลยไม่ได้หมวก กดอีกก็ม่ายได้ - -*

แก้ไขได้มี๊ยคะ ทำเควสใหม่อีกได้มั๊ยอ่ะ   Cry Cry Cry

เสียใจ...ขอโทษ  และขอบคุณสำหรับมิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และหยดน้ำตา

แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ ฮ่าๆๆ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ช่วยทีค่ะ ทำเควสกับจอนนั่น แล้วไม่ได้หมวก
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-05-2010, 23:16:02 »

ซวยขั้นเทพ - -")

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

Re: ช่วยทีค่ะ ทำเควสกับจอนนั่น แล้วไม่ได้หมวก
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-05-2010, 23:25:50 »

ลองไปแจ้งทางทีมงานดูก่อนละกันเผื่อโรลตัวละครให้ใหม่ได้ กรณีช่องเก็บของเต็มแล้วเควสผ่านแล้วไอเท่มไม่ได้รับ จริงๆกรณีนี้ทีมงานไม่รับผิดชอบหรอกนะ  Shocked

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-05-2010, 23:41:55 »

เรืองนี้เป็นความผิดของผู้เล่นเองนะครับ ถ้ารู้ว่าช่องเก็บของเต็มแล้วไม่ได้ของก็ช่วยไม่ได้นะครับ ผมว่าเรืองนี้ทีมงานจะไม่รับผิดชอบครับ
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-05-2010, 08:33:39 »

ที่จริงมันน่าจะมีหน้าต่างเตือนว่า "ช่องเก็บของเต็มไม่สามารถ ส่งเควสได้"
เพราะเควสมันย้อนไม่ได้ เควสบางอย่างกว่าจะทำได้ นานน่ะ

ก็เหมือนเวลา format ไดร์ c ยังมีเตือนเลย (Y/N) = ="

ปล.ต่อไปทีมงานช่วยแก้ได้มั้ย
ปล2.เกมมนี้บัคเยอะจริงๆ เรื่องรายละเอียดปลีกย่อยก็ยังไม่สมบูรณ์ ต้องพัฒนาอีกเยอะ ^^"

English Mathematics and Computer(Programming)
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-05-2010, 10:42:10 »

อ้างจาก: NaminG_inG ที่ 05-05-2010, 22:16:58
Wink Wink Wink Wink

พอทำเสด ช่องเก็บของเต็ม เลยไม่ได้หมวก กดอีกก็ม่ายได้ - -*

แก้ไขได้มี๊ยคะ ทำเควสใหม่อีกได้มั๊ยอ่ะ   Cry Cry Cry

ส่งรายละเอียดมาให้ทาง PM หน่อยจ้า (ขอแบบละเอียด)

- ชื่อไอดี ชื่อเซิฟเวอร์
- ชื่อเควสที่ทำ
- ชื่อไอเทมที่ไม่ได้รับ
- ขั้นตอนการทำเควส โดยเล่าแบบละเอียดยิบๆ เลย

เพื่อความสะดวกแก่การตรวจสอบค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-05-2010, 22:13:16 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 05-05-2010, 23:41:55
เรืองนี้เป็นความผิดของผู้เล่นเองนะครับ ถ้ารู้ว่าช่องเก็บของเต็มแล้วไม่ได้ของก็ช่วยไม่ได้นะครับ ผมว่าเรืองนี้ทีมงานจะไม่รับผิดชอบครับ

แล้วใครจะไปนุ่งดู ตลอดเวละล่ะคะ ว่าช่องเต้ม ความจิงก้อความผิดของเราเองครึ่งนึงที่ไม่ได้ดู

ทำเควสเสดก้อรีบเอาเควสมาส่ง เห็นหมวกสวยก้อยากได้อ่ะค่ะ

แต่ถ้ามีเตือนก่อนว่าของเต็มแล้ว ให้ส่งเควสใหม่ มันจะดีกว่ามั๊ย งั้นถ้าเปนแบบนี้หมดเกิดส่งเควสหมวกเทพธิดาแล้วเปนงี้ม่างจะปล่อยเลยมั๊ยคะ

ถ้ามีเตือนอย่างที่บอกจะสบายใจทั้ง ทีมงานทั้งผู้เล่นกว่ามั๊ยคะ จะได้ม่ายต้องมาลงบอดไง

เสียใจ...ขอโทษ  และขอบคุณสำหรับมิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และหยดน้ำตา

แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ ฮ่าๆๆ
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-05-2010, 22:20:36 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 05-05-2010, 23:41:55

ไม่ให้กำลังใจก็อย่าทับถม  laugh

ลาออก
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-05-2010, 22:35:41 »

ถึง PM

ชื่อไอดี junezzz เซิฟวุ้นสวรรค์ ตัวละคร -uno-

เควส เติมพลังเวทย์ (ไม่แน่ใจอ่ะเควสหมวกของวิสาทอ่ะค่ะ -..-) รับที่จอนนั่น ที่โบสถ์เมโทลินา

ไอเทมที่ไม่ได้รับ : หมวกมหาเวทย์

รายละเอียดเควส :คุยกะลังจอนนั่น แล้วจอนนั่นให้ช่วยเติมพลังเวทย์ให้ โดยการให้วุ้นแมกม่า ตี 50000 ยู พอครบแล้ว (เควสเด้ง)
กลับเอาเควสมาส่งที่จอนนั่น จะได้หมวกมหาเวทย์ (อย่างที่บอกค่ะ ช่องเก็บของเต้มเลยม่ายได้หมวก พอส่ง ช่องเต็ม จบเควส อดได้หมวก)

ก็ยอมรับนะคะว่าผิดที่ไม่ได้ดูว่าช่องเก็บของเต็ม แต่มันจะดีกว่ามั๊ยถ้ามีการเตือนว่าช่องเก็บของเต้มแล้วส่งเควสใหม่ได้  นี่ก็ถือว่าเป็นการช่วยพัฒนาเกมด้วยไม่ใช่หรอคะ ถ้าม่ายสนใจเกมนี้คงม่ายนั่งลงบอดแบบนี้หรอกนะคะ เล่นมา 2 ปีแล้ว ก้ออยากให้เกมสมบูรแบบอ่ะค่ะ คนไทยด้วยกันก็ต้องเล่นเกมคนไทยสร้างใช่มั๊ยคะ

ขอบคุณทีมงานที่รับฟัง

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-05-2010, 22:41:26 »

อ้างจาก: point++ ที่ 06-05-2010, 08:33:39
ที่จริงมันน่าจะมีหน้าต่างเตือนว่า "ช่องเก็บของเต็มไม่สามารถ ส่งเควสได้"
เพราะเควสมันย้อนไม่ได้ เควสบางอย่างกว่าจะทำได้ นานน่ะ

ก็เหมือนเวลา format ไดร์ c ยังมีเตือนเลย (Y/N) = ="

ปล.ต่อไปทีมงานช่วยแก้ได้มั้ย
ปล2.เกมมนี้บัคเยอะจริงๆ เรื่องรายละเอียดปลีกย่อยก็ยังไม่สมบูรณ์ ต้องพัฒนาอีกเยอะ ^^"

Sad Sad Sad

ขอบคุณค่ะที่เข้าใจ เห็นด้วยกะความคิด  ใช่ ใช่ ใช่

•,,✿DeaRiiZ♥..*
Jr. Member
**

กว่าจะมาถึงวันนี้...ขอบคุณที่เทอคอยอยู่ข้างกันเสมอ

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-05-2010, 22:43:15 »

อ้างจาก: NaminG_inG ที่ 06-05-2010, 22:35:41
ถึง PM

ชื่อไอดี junezzz เซิฟวุ้นสวรรค์ ตัวละคร -uno-

เควส เติมพลังเวทย์ (ไม่แน่ใจอ่ะเควสหมวกของวิสาทอ่ะค่ะ -..-) รับที่จอนนั่น ที่โบสถ์เมโทลินา

ไอเทมที่ไม่ได้รับ : หมวกมหาเวทย์

รายละเอียดเควส :คุยกะลังจอนนั่น แล้วจอนนั่นให้ช่วยเติมพลังเวทย์ให้ โดยการให้วุ้นแมกม่า ตี 50000 ยู พอครบแล้ว (เควสเด้ง)
กลับเอาเควสมาส่งที่จอนนั่น จะได้หมวกมหาเวทย์ (อย่างที่บอกค่ะ ช่องเก็บของเต้มเลยม่ายได้หมวก พอส่ง ช่องเต็ม จบเควส อดได้หมวก)

ก็ยอมรับนะคะว่าผิดที่ไม่ได้ดูว่าช่องเก็บของเต็ม แต่มันจะดีกว่ามั๊ยถ้ามีการเตือนว่าช่องเก็บของเต้มแล้วส่งเควสใหม่ได้  นี่ก็ถือว่าเป็นการช่วยพัฒนาเกมด้วยไม่ใช่หรอคะ ถ้าม่ายสนใจเกมนี้คงม่ายนั่งลงบอดแบบนี้หรอกนะคะ เล่นมา 2 ปีแล้ว ก้ออยากให้เกมสมบูรแบบอ่ะค่ะ คนไทยด้วยกันก็ต้องเล่นเกมคนไทยสร้างใช่มั๊ยคะ

หญิงป้า PM ไปหาทีมงานเลยงิ และก้อ สู้ๆจ่ะ ^^ ถ้ามะได้เดะหญิงหลานทำให้หญิงป้าใส่เอง

.。.:*DeaRiiZ B.Bank ••
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-05-2010, 05:05:59 »

อ้างจาก: NaminG_inG ที่ 06-05-2010, 22:35:41
ถึง PM

ถึง PM  Shocked Shocked Shocked

ไปทำใจ 10 วิ

10
9
8
7
6
5
4
3
2
1

PM คือส่งข้อความส่วนตัวน่ะ
กดที่ใต้รายชื่อมันจะมีน่ะ ตัวคำพูดมั้ง ไม่แน่ใจเรียกอาราย - -*

แล้วก็พิมพ์ตามที่เขียนไว้นั้นแหล่ะ รายละเอียดถ้าบอกวันเวลาส่งเควสด้วยจะดีมาก ^^

ไปล่ะ  Cool Cool
ขอให้ได้หมวกล่ะ

แวะมาเห็นถึง PM = ="
ไม่รู้ส่งจริงๆละยัง ถ้าส่งแล้ว ขออภัย -.- เหอะๆ

ปล.ที่จริงกระทู้การ PM มันก็มีน่ะ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=32303.0

English Mathematics and Computer(Programming)
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-05-2010, 20:01:45 »

ขอบคุณค่ะที่บอก

ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอบคุณหญิงหลาน

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-05-2010, 20:24:48 »

ถึง PM

ขาดชื่อเซิร์ฟนะจ๊ะ

Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-05-2010, 16:40:45 »

Cry Cry

ทำไงเงียบไปเลยอ่ะ ชื่อเซิฟก็ใส่แล้วนะ เรื่องเงียบซะแระ

หมดหวัง  Cry Cry

ป้าย:
หน้า: [1] 2