GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มงับ เรื่อง หนูขี้เกียจกดเม้าส์ มีอะไรผิดพลาดรึเปล่า  (อ่าน 1403 ครั้ง)
GodPaladin
Newbie
*

จีเอ็มงับ เรื่อง หนูขี้เกียจกดเม้าส์ มีอะไรผิดพลาดรึเปล่า
« เมื่อ: 02-05-2010, 22:57:19 »

บอกความสามรถที่ทีมงานเขียนก่อนนะงับ  (ไม่เอารูปนะเน็ตเราช้า)
กดใช้ยาหนูขี้เกียจกดเม้าส์ ท่านก็ไม่ต้องกดเม้า เพื่อให้การงานต่างๆไม่ต้องเมื่อยมืออีกต่อไป
1.ได้รับexp20เปอ จากปกติ  (เขียนให้เข้าใจกน่อยสิงับ ควรเขียนว่า ลดexpที่ได้จากการงาน เหลือเพียง20เปอ)
2. จำนวนไอเทมที่ได้เหลือ 1 ชิ้น (อันนี้ดีละ)
3.ไม่ได้ไม้ที่เกี่ยวกับสงครามชิงปราสาททุกชนิด  (ทำไมไม่ทำไม้แยกเลยละ เถาวัลย์ใช้เปนหมื่นนะงับ งี้ก็ต้องเมื่อยมืออ่ะดิ ไหนบอกว่าไม่เมื่อยมือไง ทำไม้สำหรับสงครามแยกกับการงานไปเลย)
4.มีผลสำหรับสกิลการงาน ขุดแร่ ขุดหาอัญมณี ตัดไม้ ชาวสวน (อันนี้ไม่มีอะไรจะแย้ง)

สิ่งที่อยากให้ปรับอ่ะจะปรับได้เปล่า บางข้อไม่เวอร์ แต่บางข้อก็เห้นแก่ตัวมั้ง ถือว่าช่วยละกันนะงับ

1.เวลาติดโรคที่ทำให้เลือดลดทำไมมันหยุดทำงานละงับ ไม่ขุดหาให้ต่อ  ทีการงานสมุนไพรยังไม่หยุดเลย แบบว่ามีคนเอาโรคมาปล่อย กาลโรคน่ะ ควรหยุดจะเฉพาะมอนตีเท่านั้น

2.อยากให้มันป้องกันคนมาแกล้งด้วยอ่ะ เมื่อคืนผมขุดแร่มีวอลอคมาสาปคลั่งแล้วมันหยุดอ่ะ  อยากให้โดนสาปแล้วไม่หยุดอ่ะ เฉพาะคนที่ใช้หนูขี้เกียจกดเม้าส์อ่ะ อย่างนี้ค่อยใช้แล้วคุ้มค่าหน่อย

3.อยากให้แยกแมพเลยอ่ะ สำหรับ การงานโดยเฉพาะ อยากเปิดไว้นานๆ ไม่งั้นเดียวมอนมาตีโป๊ะก็หยุดอีก ผมรู้นะงับทีมงานทำมาสามชั่วโมงเพื่ออะไรคือให้เปิดทิ้งไว้ได้แต่ทำไมเปิดทิ้งไว้จิงไม่ค่อยได้ สรุปก้เมื่อยมืออีก บางแมพ มอนก็เก่งเวอร์ หาที่ขุดไม่ได้เลย ใช้แมพโซลเลยก็ได้ผมไม่ว่า รึเปนแมพวีไอพีก็ดี

4.เรื่องนี้ไม่เกี่ยวอะไรแต่ว่า เดียวนี้คนหาสมุนไพรเยอะไปเปล่างับ เสียบรรยากาศหมดเลย เงินจะเฟ้อเปล่า คนเล่นเกมใหม่จะคิดว่าไง

5.ถ้าไม่แก้อะไร ช่วยเพิ่มข้อควรระวังด้วยละกัน เวลาเลือดลดหรือติดใบ้ จะหยุดการทำงาน อะไรประมาณนี้

รบกวนช่วยมาดูช่วยปรับด้วยนะงับ แก้ข้อ1กับ2ก็ดีนะงับ ขนาดไปขุดแมพที่ไม่มีมอนออโต้ ผมใช้หนูเกียจเม้าส์ก็ต้องมาดุเรื่อย ทั้งๆที่MPยังไม่หมด เสียเวลามาดูบ่อยอ่ะ อยากจะพักมั้ง ต้องมาคอยฟังเสียงว่ามีคนมาทำอะไรมั๊ย ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยละกันนะงับ บางทีอาจจะไม่ละเอียดเอง
jib001
Jr. Member
**

Re: จีเอ็มงับ เรื่อง หนูขี้เกียจกดเม้าส์ มีอะไรผิดพลาดรึเปล่า
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-05-2010, 23:02:13 »

อ้างถึง
4.เรื่องนี้ไม่เกี่ยวอะไรแต่ว่า เดียวนี้คนหาสมุนไพรเยอะไปเปล่างับ เสียบรรยากาศหมดเลย เงินจะเฟ้อเปล่า คนเล่นเกมใหม่จะคิดว่าไง

เดี๋ยวก็ได้ซวยกันหมดหรอก - -*
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: จีเอ็มงับ เรื่อง หนูขี้เกียจกดเม้าส์ มีอะไรผิดพลาดรึเปล่า
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-05-2010, 01:17:53 »

เรื่องคนขุดสมุนไพรมันไม่ทำให้เงินเฟ้อหรอกครับ ผมว่าดีซะอีก เงินในตลาดจะได้เดินได้คล่องๆ ตอนนี้คนไม่มีกำลังจะซื้ออะไรกันล่ะ laugh

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
GodPaladin
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-05-2010, 01:29:09 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 03-05-2010, 01:17:53
เรื่องคนขุดสมุนไพรมันไม่ทำให้เงินเฟ้อหรอกครับ ผมว่าดีซะอีก เงินในตลาดจะได้เดินได้คล่องๆ ตอนนี้คนไม่มีกำลังจะซื้ออะไรกันล่ะ laugh

ถ้ามันเป็นอย่างที่คุณพูดก็ดีไป กระจายรายได้ให้เด็กๆไป  Smiley Smiley Smiley Smiley

แต่คุณไม่เคยเห้นพวกที่เปิดหลายจอเหรอ 5จอขึ้นอ่ะ แล้วก็เห็นมากสุดเราเห้น 10 จอ  Shocked Shocked Shocked

มีแต่คนรวยเท่านั้นแหละที่มีคอมดีๆๆเปิดได้หลายจอ ละดูสิขนาดจุติยังมาเปิด มันยังไงกันเงินจคล่องได้เหรอนั่น   Angry Angry
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-05-2010, 01:41:21 »

อ้างจาก: GodPaladin ที่ 03-05-2010, 01:29:09
อ้างจาก: The kIP ที่ 03-05-2010, 01:17:53

ถ้ามันเป็นอย่างที่คุณพูดก็ดีไป กระจายรายได้ให้เด็กๆไป  Smiley Smiley Smiley Smiley

แต่คุณไม่เคยเห้นพวกที่เปิดหลายจอเหรอ 5จอขึ้นอ่ะ แล้วก็เห็นมากสุดเราเห้น 10 จอ  Shocked Shocked Shocked

มีแต่คนรวยเท่านั้นแหละที่มีคอมดีๆๆเปิดได้หลายจอ ละดูสิขนาดจุติยังมาเปิด มันยังไงกันเงินจคล่องได้เหรอนั่น   Angry Angry
เออ ผมว่าไม่ต้องรวยก็ได้มั้งครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แค่คอมเรื่องล่ะหมื่นกว่าๆ มันยังเปิดเป็นสิบกว่าจอได้เลย laugh
ปล.แต่เน็ตบุคผมสี่หมื่นกว่าๆ เปิดไม่ได้ 555+

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
GodPaladin
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-05-2010, 03:27:11 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 03-05-2010, 01:41:21
อ้างจาก: GodPaladin ที่ 03-05-2010, 01:29:09

เออ ผมว่าไม่ต้องรวยก็ได้มั้งครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แค่คอมเรื่องล่ะหมื่นกว่าๆ มันยังเปิดเป็นสิบกว่าจอได้เลย laugh
ปล.แต่เน็ตบุคผมสี่หมื่นกว่าๆ เปิดไม่ได้ 555+

ขอเพิ่มอะไรนิดหน่อย  คุณรู้มั๊ยครับว่า ว่าคอมบางเครื่องถูก สเป๊กสูงก้จิงแต่มันต้องเล่นในห้องแอร์อ่ะ รึไม่จิงครับ ยิ่งเป้นหน้าร้อนอีก
บางยี่ห้อเรื่องความร้อนเขาต่ำไง  มันเลยแพง อายุใช้งานสุง  เอามาใช้บ้านเราสิ ไม่ถึงครึ่งเดือนก็เจีงละมั้ง  แอร์ยังไม่มีซื้อเลย
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-05-2010, 03:44:02 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

การงานขุดสมุนไพรนี่แหล่งหากินผมเลยน่ะ ถ้าไม่เวลก็มาออนขุด ออนคุยกัน ถ้าเกิดปรับล่ะก็เหอะๆ  Evil Evil

ถึงจะน่าเสียดายตัวทั้ง 12 ตัว +เงินที่เติม ผมก็คงไม่รู้จะทำมาหากินอะไรล่ะ ไม่ชอบค้าขาย ขนาดขยะเก็บทุกอันที่ขวางหน้า เวลพระผม 76 ยังมีเงินแค่ประมาณ 3 เอ็มเลย

ปล.ไร้สาระ อยากได้ธนูใหม่+มีดใหม่ แต่ไม่มีปัญหา ก้มหน้าก้มตาขุดต่อไป

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-05-2010, 09:47:49 »

จะนำไปเสนอให้จ้า

Sad

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-05-2010, 10:00:13 »

อ้างจาก: GodPaladin ที่ 02-05-2010, 22:57:19
บอกความสามรถที่ทีมงานเขียนก่อนนะงับ  (ไม่เอารูปนะเน็ตเราช้า)
กดใช้ยาหนูขี้เกียจกดเม้าส์ ท่านก็ไม่ต้องกดเม้า เพื่อให้การงานต่างๆไม่ต้องเมื่อยมืออีกต่อไป
1.ได้รับexp20เปอ จากปกติ  (เขียนให้เข้าใจกน่อยสิงับ ควรเขียนว่า ลดexpที่ได้จากการงาน เหลือเพียง20เปอ)
2. จำนวนไอเทมที่ได้เหลือ 1 ชิ้น (อันนี้ดีละ)
3.ไม่ได้ไม้ที่เกี่ยวกับสงครามชิงปราสาททุกชนิด  (ทำไมไม่ทำไม้แยกเลยละ เถาวัลย์ใช้เปนหมื่นนะงับ งี้ก็ต้องเมื่อยมืออ่ะดิ ไหนบอกว่าไม่เมื่อยมือไง ทำไม้สำหรับสงครามแยกกับการงานไปเลย)
4.มีผลสำหรับสกิลการงาน ขุดแร่ ขุดหาอัญมณี ตัดไม้ ชาวสวน (อันนี้ไม่มีอะไรจะแย้ง)

สิ่งที่อยากให้ปรับอ่ะจะปรับได้เปล่า บางข้อไม่เวอร์ แต่บางข้อก็เห้นแก่ตัวมั้ง ถือว่าช่วยละกันนะงับ

1.เวลาติดโรคที่ทำให้เลือดลดทำไมมันหยุดทำงานละงับ ไม่ขุดหาให้ต่อ  ทีการงานสมุนไพรยังไม่หยุดเลย แบบว่ามีคนเอาโรคมาปล่อย กาลโรคน่ะ ควรหยุดจะเฉพาะมอนตีเท่านั้น

2.อยากให้มันป้องกันคนมาแกล้งด้วยอ่ะ เมื่อคืนผมขุดแร่มีวอลอคมาสาปคลั่งแล้วมันหยุดอ่ะ  อยากให้โดนสาปแล้วไม่หยุดอ่ะ เฉพาะคนที่ใช้หนูขี้เกียจกดเม้าส์อ่ะ อย่างนี้ค่อยใช้แล้วคุ้มค่าหน่อย

3.อยากให้แยกแมพเลยอ่ะ สำหรับ การงานโดยเฉพาะ อยากเปิดไว้นานๆ ไม่งั้นเดียวมอนมาตีโป๊ะก็หยุดอีก ผมรู้นะงับทีมงานทำมาสามชั่วโมงเพื่ออะไรคือให้เปิดทิ้งไว้ได้แต่ทำไมเปิดทิ้งไว้จิงไม่ค่อยได้ สรุปก้เมื่อยมืออีก บางแมพ มอนก็เก่งเวอร์ หาที่ขุดไม่ได้เลย ใช้แมพโซลเลยก็ได้ผมไม่ว่า รึเปนแมพวีไอพีก็ดี

5.ถ้าไม่แก้อะไร ช่วยเพิ่มข้อควรระวังด้วยละกัน เวลาเลือดลดหรือติดใบ้ จะหยุดการทำงาน อะไรประมาณนี้

รบกวนช่วยมาดูช่วยปรับด้วยนะงับ แก้ข้อ1กับ2ก็ดีนะงับ ขนาดไปขุดแมพที่ไม่มีมอนออโต้ ผมใช้หนูเกียจเม้าส์ก็ต้องมาดุเรื่อย ทั้งๆที่MPยังไม่หมด เสียเวลามาดูบ่อยอ่ะ อยากจะพักมั้ง ต้องมาคอยฟังเสียงว่ามีคนมาทำอะไรมั๊ย ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยละกันนะงับ บางทีอาจจะไม่ละเอียดเอง

เรื่องมากขนาดนี้

ไม่เสนอให้ขายที่ NPC ซะเลยละ

ได้ไม่ต้องขุด นั่งกด อยู่

ส่อถึงหลายๆ อย่างเลยนะเนี้ย ที่เสนอ มา

จขกท เป็นคนเดียวกับที่ต้องการยาแชร์หรือเปล่าเนี้ย - -*)

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-05-2010, 21:42:00 »

ข้อ1ผมขอไม่แย้ง แต่ผมขอแย้งข้อสองหน่อยครับ เพราะถ้าอย่างนั้น เวลาวอหรือเวลาตีกันหรือลงแบท พวกนี้มันก็จะซื้อยานู๋ขี้เกียจกดเม้าส์ไป เพื่อที่จะได้ไม่โดนใบ้และสาปต่างๆ คนที่โดนตีก็จะหาว่าโกงอีก

อันนี้ผมว่าไม่ดี

ส่วนข้อ3 แยกแมพการงานนั้นก็พอมีแล้วนะครับอย่างเช่นแมพที่จากวินโดเนียออกมาที่มีวุ้นเมเปิ้ลแล้วเข้าวาปขวาของแมพอ่ะครับ แมพนั้นเป็นแมพว่าง มีงาให้ขุดนะครับ คนก็ไม่ค่อยเข้าไปเพราะมอนไม่มี

(คิดว่าน่าจะลบมนออกจากแมพนั้นเพราะเหตุนี้ละมั้ง Huh?) รู้สึกว่าก็จะมีแมพอื่นนอกจากแมพนี้ด้วยนะครับที่เป็นแมพว่าง

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ชัยอนันต์ วัชรีเมธี
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-05-2010, 21:51:02 »

เราไม่เคยใช้ยานี้นะ แต่ขอลองเสนอดู Smiley

อันนี้ถ้าสมมุติแก้โดย ให้ระหว่างเปิดยาติดบัฟ ประเภททำให้ใครตีไม่ได้และเราก็ตีใครไม่ได้อะ  Evil
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-05-2010, 21:53:02 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 03-05-2010, 09:47:49

จะนำไปเสนอให้จ้า

Sad
ถ้าเสนอข้อ4ไปแล้วอนุมัติ ได้มีประท้วงยุบทีมงานแน่จี เตือนแล้วนะ-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-05-2010, 21:55:36 »

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-05-2010, 21:59:45 »

- -" เราไม่คิดไรมากหรอก แค่เห็นว่ามันตลก แล้วก็เสียบรรยากาศจิง - -" เป็นของแปลก ที่ต้องเรียกเพื่อนมาดู

The kIP
Full Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-05-2010, 22:26:02 »

อ้างจาก: *~NewlY~* ที่ 03-05-2010, 21:55:36

รูปสวยดีครับ Evil

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3