GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ  (อ่าน 649 ครั้ง)
ภควัตร หวังมุทิตากุล
Newbie
*

อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ
« เมื่อ: 02-05-2010, 17:51:58 »

เซิฟวุ้นใต้พิภพ ผมเจอคนดีๆหลายคนนะครับ ในเซิฟนี้ แต่ผมเจอคนเลวเยอะกว่า

ผมนั่งหาสมุนไพร ยุดีๆ  คนที่ยิงคนหาสมุนไพรนิ ครับ ผมว่าเขาคงไม่สงสา่รคนอื่นมั้งน่ะ

คนที่หาสมุนไพรบางคนมีเงินไม่ถึง 2000     2พันในเกมนี้ ถึงจาซื้อของได้หลายอย่าง

แต่ว่า นะครับ ถ้าพวกของเวล20+คงซื้อไม่ไ่ด้ เขาหาสมุนไพร เพิื่อจาได้หาตังไป ใช้เก็บเวล

แต่คนที่ มัน แบบว่าจาด่ายังไงดี   ไอพวกเลว เกรียน  มันมาฆ่าคนที่หาสมุนไพรเนี่ย มันยังไงครับ

แล้วผมเดินดีๆมีคนฆ่าเฉย ผมยังไมไ่ด้ทำไรเขาเลยนะ ผมกำลังไปตีวุ้่นเมเปิล จาไปเปลี่ยน วอร์ลอค

แต่โดนฆ่าเนี่ย บอกจิงๆว่าเสียอารมณ์มากครับ ผมเล่นตั้งแต่เปิดเซิฟใหม่ๆ  แล้วเลิก เพราะตอนนั้นรู้สึกต้องเติมวัน

พอมาเล่นอีกที ผมรู้เลยคับ ว่าคนดีๆมีน้อยจิงๆ   ผมบอกเลยนะ เกมนี้สนุกมาก แต่ว่า การโดนฆ่าทำให้เวล ล่าช้ามาก

กว่าจาเลเวล41คงนานมากครับเพราะผมก้ไมไ่ด้มีเพื่อน มีพี่น้องที่เล่นเกมส์นี้  บางคนคงจาคิดเหมือนผมนะ ถ้าหากมีแต่คนดีๆที่เล่นเกมส์ คงจาดี

พอฆ่าเสดผมซิบไปหา แล้วถามว่าฆ่าทำไมแล้วเขาตอบว่าเซิฟนี้มีแต่คนเลวคนดีไปเล่นเซิฟอื่น คุณว่าเขายอมรับตัวเองไหมว่าเลวขนาดไหน

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

Re: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-05-2010, 18:26:12 »

ผมก็เข้าใจนะคนเลวๆคงแค้นที่ตัวเองเคยโดนฆ่าแล้วมาระบายกับคนอื่นๆ ถ้าทีมงานปรับให้เวลาชุบเสียเปอมากกว่าเกิดพวกเกรียนที่ตายคงไปเกิดเพื่อเสียเปอน้อยกว่าแต่ยังไงก็ตามหาเราไม่ได้อยู่ดี
ผมแค่แนะนำต้องรอให้คนอื่นๆมาเม้นด้วย (ถ้าจะให้ผมช่วยซิบมาที่ Got_asura laugh)

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-05-2010, 18:59:21 »

อย่าใช้คำว่า "เลว" เลยครับ เขาแค่เกรียนไล่ฆ่าคน ปากดี อวดเก่ง ในเกม แค่นั้น ไม่ได้ไปโกงกินบ้านเมืองสักหน่อย

เกรียนบางคนชีวิตจริงอาจเป็นคนดีมากๆก็ได้นะ ^^

ปล.แต่ก็ไม่ชอบแหล่ะเวลาเจอพวกเกรียนๆทั้งในเกมและในบอร์ด หมั่นไส้

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ภควัตร หวังมุทิตากุล
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-05-2010, 21:47:49 »

ขอบคุนครับ ทุกคนที่แสดงความคิดเห็น
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-05-2010, 22:10:50 »

ทำใจจ้า พวกเกรียนเนี่ย ในเกมแหละกล้า ตัวจริงล่ะมันทำอะไรไม่ได้ร้อก Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-05-2010, 00:03:36 »

ผมว่า อย่าเหมาว่าเกรียน เลย เซิฟใต้พิภพ มันเป็นเอกลักษณ์ ของมัน ประมาณว่ามันมีอะไรให้เล่นสนุกๆ เยอะ

ซึ่ง ที่สวรรค์ หาได้จากแบทเทิล และกิลวอ หรือ แปลง วุ้นเท่านั้น

แต่ที่เซิฟ ใต้จะอิสระเสรีกว่า มันเป้นสไตส์ของมันคับ สนุกไปอีกแบบ ผมยังอยากให้สวรรค์เป้นแบบนั้นเลย  จะไปเล่นพิภพก็ขี้เกียจไปปั้นตัวไหม่ *--*

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-05-2010, 01:11:39 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 03-05-2010, 00:03:36
ผมว่า อย่าเหมาว่าเกรียน เลย เซิฟใต้พิภพ มันเป็นเอกลักษณ์ ของมัน ประมาณว่ามันมีอะไรให้เล่นสนุกๆ เยอะ

ซึ่ง ที่สวรรค์ หาได้จากแบทเทิล และกิลวอ หรือ แปลง วุ้นเท่านั้น

แต่ที่เซิฟ ใต้จะอิสระเสรีกว่า มันเป้นสไตส์ของมันคับ สนุกไปอีกแบบ ผมยังอยากให้สวรรค์เป้นแบบนั้นเลย  จะไปเล่นพิภพก็ขี้เกียจไปปั้นตัวไหม่ *--*
อยากเกรียนมั้งหรอ  Evil
ปล.แซวเล่นน่า

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
AcaDaME_I2eBoRn
Jr. Member
**

คน คน นี้ นี้

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-05-2010, 09:12:28 »

มันเก่งแต่ในเกมเท่านั้นหละ

Evil Evil
GaragatigoS
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-05-2010, 10:05:30 »

มันเป็นเซิฟ pk นะครับ ถ้าอยากจะไม่มีเรื่องกับใครเล่นสวรรค์เล้ยยย

นี้คือสิ่งที่เด็กอนุบาลเขียน   < หนูจะไปโรงเรียนแล้วค่ะ >

นี้คือสิ่งที่วัยรุ่นเค้าเขียน      < นู๊~จา~ปาย~โรง~เรี๊ยน~แร้ว~คร้๊า >

ละอายตัวเองบ้างเถอะครับ น้องอนุบาลยังเก่งไทยกว่าเลย หึหึ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-05-2010, 11:12:52 »

ไม่หรอกผมว่าไม่จริง คนดีมีเยอะ แต่ถูกคนเลวฆ่าตายหมด  เลยไม่ค่อยเจอ 

เมื่่อวานเจอ กิล อโลน นิสัยโครตแย่  เรากำลังทำเควสจุ  ตีจตุกรอยู่ดีๆ  มันยกพวกกันมา เอาทหารมาแทงสะลายบัพเรา แล้วฆ่าเราเพื่อแย่งจตุกร  ไม่พอ มันเอาพระชุบ 1 มาชุบฆ่าๆๆๆเรา  มากันเป็น 10 คน  เราคนเดียวออน 3 จอ  ดูมันทำ กว่าเราจะเวล 99 ได้  (ฆ่าเราแย่งบอสไม่พอ มันยังมาเวลพระ แบบนี้นิสัยแย่จริงๆ สมองทำด้วยอะไรพวกนี้)

พอเราวาปหนีลงมา หายไป สิบกว่าเปอร์  พอขึ้นไป เจอคนดีๆตายอยู่เพียบตามทาง  นี้แหละ คนดีมีเยอะ แต่ถูกพวกคนเลวๆฆ่าตายหมด 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-05-2010, 11:23:51 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 03-05-2010, 11:12:52
ไม่หรอกผมว่าไม่จริง คนดีมีเยอะ แต่ถูกคนเลวฆ่าตายหมด  เลยไม่ค่อยเจอ 

เมื่่อวานเจอ กิล อโลน นิสัยโครตแย่  เรากำลังทำเควสจุ  ตีจตุกรอยู่ดีๆ  มันยกพวกกันมา เอาทหารมาแทงสะลายบัพเรา แล้วฆ่าเราเพื่อแย่งจตุกร  ไม่พอ มันเอาพระชุบ 1 มาชุบฆ่าๆๆๆเรา  มากันเป็น 10 คน  เราคนเดียวออน 3 จอ  ดูมันทำ กว่าเราจะเวล 99 ได้  (ฆ่าเราแย่งบอสไม่พอ มันยังมาเวลพระ แบบนี้นิสัยแย่จริงๆ สมองทำด้วยอะไรพวกนี้)

พอเราวาปหนีลงมา หายไป สิบกว่าเปอร์  พอขึ้นไป เจอคนดีๆตายอยู่เพียบตามทาง  นี้แหละ คนดีมีเยอะ แต่ถูกพวกคนเลวๆฆ่าตายหมด 
กากกาย ด้วย laugh

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-05-2010, 11:32:19 »

อ้างจาก: -.JeN.- ที่ 03-05-2010, 11:23:51
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 03-05-2010, 11:12:52

กากกาย ด้วย laugh

กายไม่เห็นแปลกนิคะ ไปตีจตุก็ถือว่า มันเป็นมินิที่โหดขึ้นมาในระดับนึง

การกายใช่มันจะแสดงว่าเรากากนิคะ

กายไปก็ยังช่วยเราได้นิดหน่อยนะ

เอ๊ะ มาผิดบอร์ดป่าวหว่าเรา = ="

ไงก็ เป็นธรรมดาของ pk นะคะ

คนดีอ่ะ เราเชื่อว่ามีเยอะพอควร แต่คนส่วนใหญ่มักสนใจแต่พวกเกรียน

เลยคิดว่าคนดีๆ อ่ะ มีน้อยกว่า

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-05-2010, 13:58:22 »

บ้าหรือเปล่าถ้าไม่กาย ลองไปเล่นคนเดียวดูไป  ทำยังกะว่าทั้งแมทมีจตุกรตัวเดียว  โขนเป็นฝูง ค้างคาว อีกต่างหาก  แล้วพวกที่มาแย่งเรามากันเป็นฝูง แบบนั้นจะเรียกว่าอะไร
แล้วถ้าว่ากายกาก หละก็ ดูพวกที่มากันเป็นฝูงไล่ตีคนอื่น เอาพระกายไปตลอดทาง จะเรียกว่าอะไร ??

ปล. เบื่อชนชั้นสู้ที่มองแต่คนอื่นต่ำ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Teiliz
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-05-2010, 14:02:21 »

ย้ายเซิฟครับ *-*

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-05-2010, 14:06:23 »

= = ถึงเป็นเซิร์ฟ PK  ก็ไม่น่าจะฆ่าพวกที่กำลังทำการงานอยู่ เช่น ตัดไม้ หาสมุนไพร

ควรจะให้พวกที่หาสมุนไพร  โดน ปิดPK ก่อน แล้วพอเลิกหาก็ให้ เปิดPKตามเดิม หลังจากเลิกขุด5นาที ประมาณนี้

เพราะลองคิดดู  สวรรค์กับพิภพ เวล มันยากกับง่ายเลย 

ถ้าจะสู่กันแบบPK ก็นาจะมีจิตใจกันบ้าง สู่กันคนที่น่าจะเท่าเทียมกัน ไม่ใช่ แกล้งคนอ่อนแอ อย่าง คลาส2 สู่กัน คลาส1 = =

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย:
หน้า: [1] 2