GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ  (อ่าน 649 ครั้ง)
pai1410
Jr. Member
**

เด็กสร้างบ้าน

Re: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-05-2010, 15:27:31 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 03-05-2010, 14:06:23
= = ถึงเป็นเซิร์ฟ PK  ก็ไม่น่าจะฆ่าพวกที่กำลังทำการงานอยู่ เช่น ตัดไม้ หาสมุนไพร

ควรจะให้พวกที่หาสมุนไพร  โดน ปิดPK ก่อน แล้วพอเลิกหาก็ให้ เปิดPKตามเดิม หลังจากเลิกขุด5นาที ประมาณนี้

เพราะลองคิดดู  สวรรค์กับพิภพ เวล มันยากกับง่ายเลย 

ถ้าจะสู่กันแบบPK ก็นาจะมีจิตใจกันบ้าง สู่กันคนที่น่าจะเท่าเทียมกัน ไม่ใช่ แกล้งคนอ่อนแอ อย่าง คลาส2 สู่กัน คลาส1 = =

เห็นด้วยมากๆคับ เพราะเกรียนแถวไซนี่ทำเอาผู้เล่นใหม่แทบจะเลิกเล่นไปเลย ไปตีแคสที่กำลังตัดไม้ หรือเรนที่กำลังหาสมุนไพรอะไรอย่างนี้
ผมพาคาเดทเวลทีไรเห็นทุกที

พรุ่งนี้ ก็สายเสียแล้ว
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

Re: อยากรู้ ว่าเซิฟวุ้นใต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีใช่ไหมครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 03-05-2010, 19:13:12 »

เอ่อวุ้นสต้พิภพคนเลวมากกว่าคนดีมันก้อไม่ใช่นะคับคนดีดีมีเยอะตอนแรกให้ชื่อกระทู้ตกใจรีบมาดู

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-05-2010, 21:51:38 »

แบบว่า พวกคนดีๆ จะแอบเงียบไว้ไม่เพยตัวง่ายๆ  [การเป็นคนดีไม่จำเป็นต้องแสดงให้คนอื่นเห็น]  Smiley

แต่พวก เลวๆ = = [ต้องทำตัวเด่นๆคนถึงจะรู้ว่าเรานี้แหละ เกรียนเทพ! ]  Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #18 เมื่อ: 03-05-2010, 21:57:50 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: 03-05-2010, 22:56:46 »

ถ้าอย่างนั้นก็อย่ามาเซิฟใต้เลยครับ เพราะมันจะหมดสนุกเอา Cool

กำลังปรับปรุง
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-05-2010, 05:30:19 »

อะแฮ่ม!!!

เราคนนึงกะเล่นเซิฟPK

ย้ายเซิฟง่ายสุดคร่างานนี้ Smiley
พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-05-2010, 05:32:10 »

เซิร์ฟ PK
ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

nannii
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 05-05-2010, 10:55:36 »

อ้างจาก: こねこ❤ ที่ 04-05-2010, 05:32:10
เซิร์ฟ PK
ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด

ใช่ ใช่ ใช่   แต่ก๊เห็นใจ อยู่บ้างนะคะ ทำใจเหอะค่ะ ถ้าไม่ไหวจริงๆย้ายเซิฟไปเลย

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-05-2010, 11:23:54 »

อันที่จริงอยากบอกว่า PK ที่เปิดให้ผู้เล่นสามารถฆ่ากันได้นั้น มันไม่ได้หมายความว่า คุณอยากจะฆ่าใครก็ได้แล้วไปไล่เค้าไปเล่นเซิร์ฟอื่น คนที่ไม่มีจุดประสงค์จะต่อสู้ก็มี และเค้ามีสิทธิ๋ที่จะเล่นเซิร์ฟนี้ มีสิทธิ์ที่จะเปิด PK เก็บเวล การเปิด PK ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมาสู้ักันหรือฆ่ากัน  ส่วนใหญ่ที่เจอๆพวกสดๆทั้งหลายก็มีแต่พวกเวลสูง ของดี ไล่ฆ่าคนที่เวลต่ำกว่า ลองมาใช้สติคิดดูดีๆ ความสะใจตรงนั้น คุณฆ่าเค้าได้ฝ่ายเดียว คุณภูมิใจหรือครับ เก่งกว่าแต่ไปรังแกคนอ่อนกว่า มือมันเทียบกันไม่ได้ คิดว่าน้องๆทุกคนคงโตพอรู้จักศักดิ์ศรีของตัวเองแล้ว ที่ทำลงไปสนูกชั่ววูบใช่ไหมล่ะ หรือบางทีอาจจะเก็บกดเพราะไปสู้กับคนสูสีกันไม่ได้ คุณสนุกแต่คนที่โดนมันไม่สนุก ลูกผู้ชายด้วยกัน อยากฆ่าเวลอ่อนกว่า นัดท้ากันไปเลยครับ รอให้เค้าเวลเท่าคุณมาอัดกันให้รู้ไป หรือลองใจเขาใจเรามีมารยาทในการเล่นหน่อยก็ดี จะเกรียนไม่มีใครเค้าว่าแต่ให้มันสมศักดิ์ศรีหน่อยก็ดี บางครั้งบางคนก็เข้าใจน๊ะว่าบางทีสกิวที่ใช้บังเอิญไปโดน เหตุบังเอิญไม่มีใครว่า

สำรับทางทีมงานถ้าได้มาอ่านขอแนะนำอะไรหน่อย ตอนนี้พิภพรู้สึกจะเป็นแหล่งฟักตัวความหยาบคายมากไปแล้วน๊ะครับ หยาบทั้งวาจา กริยา มันจะกลายเป็นที่ก่อตัว ติดนิสัยไปในชีวิตจริงได้ถ้าไม่จัดการอะไรเลย ผมว่าปล่อยเกินไปแล้ว อสุราเคยได้รับรางวัลโด่งดังมาแล้ว อย่าให้โด่งดังเรื่องพรรนี้เลย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 05-05-2010, 17:57:05 »

อ้างถึง
อันที่จริงอยากบอกว่า PK ที่เปิดให้ผู้เล่นสามารถฆ่ากันได้นั้น มันไม่ได้หมายความว่า คุณอยากจะฆ่าใครก็ได้แล้วไปไล่เค้าไปเล่นเซิร์ฟอื่น คนที่ไม่มีจุดประสงค์จะต่อสู้ก็มี และเค้ามีสิทธิ๋ที่จะเล่นเซิร์ฟนี้ มีสิทธิ์ที่จะเปิด PK เก็บเวล การเปิด PK ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมาสู้ักันหรือฆ่ากัน  ส่วนใหญ่ที่เจอๆพวกสดๆทั้งหลายก็มีแต่พวกเวลสูง ของดี ไล่ฆ่าคนที่เวลต่ำกว่า ลองมาใช้สติคิดดูดีๆ ความสะใจตรงนั้น คุณฆ่าเค้าได้ฝ่ายเดียว คุณภูมิใจหรือครับ เก่งกว่าแต่ไปรังแกคนอ่อนกว่า มือมันเทียบกันไม่ได้ คิดว่าน้องๆทุกคนคงโตพอรู้จักศักดิ์ศรีของตัวเองแล้ว ที่ทำลงไปสนูกชั่ววูบใช่ไหมล่ะ หรือบางทีอาจจะเก็บกดเพราะไปสู้กับคนสูสีกันไม่ได้ คุณสนุกแต่คนที่โดนมันไม่สนุก ลูกผู้ชายด้วยกัน อยากฆ่าเวลอ่อนกว่า นัดท้ากันไปเลยครับ รอให้เค้าเวลเท่าคุณมาอัดกันให้รู้ไป หรือลองใจเขาใจเรามีมารยาทในการเล่นหน่อยก็ดี จะเกรียนไม่มีใครเค้าว่าแต่ให้มันสมศักดิ์ศรีหน่อยก็ดี บางครั้งบางคนก็เข้าใจน๊ะว่าบางทีสกิวที่ใช้บังเอิญไปโดน เหตุบังเอิญไม่มีใครว่า

สำรับทางทีมงานถ้าได้มาอ่านขอแนะนำอะไรหน่อย ตอนนี้พิภพรู้สึกจะเป็นแหล่งฟักตัวความหยาบคายมากไปแล้วน๊ะครับ หยาบทั้งวาจา กริยา มันจะกลายเป็นที่ก่อตัว ติดนิสัยไปในชีวิตจริงได้ถ้าไม่จัดการอะไรเลย ผมว่าปล่อยเกินไปแล้ว อสุราเคยได้รับรางวัลโด่งดังมาแล้ว อย่าให้โด่งดังเรื่องพรรนี้เลย
ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]