GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการพรางตัว  (อ่าน 948 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

เกี่ยวกับการพรางตัว
« เมื่อ: 01-05-2010, 18:45:51 »

การพรางตัวของแอสซาซิน กับของเทร

แอสซาซินเป็นนักฆ่า ที่โจมตีรวดเร็ว ต้องเวลาน้อยในการฆ่าศัตรู สกิลพรางตัว เป็นหมวดหลักๆของการต่อสู้

เทรเชอร์ฮันเตอร์เป็นสายที่ไว้หาเงินหาของ สู้ใครไม่ค่อยได้มีสกิล ไว้สู้ป้องกันตัวเท่านั้น แต่การพรางตัวนี่ มันระดับสูงกว่าพรางตัวของแอสซาซินหรอ

การพรางตัวของ2อาชีพนี้

แอส ใช้เทียนเห็น

เทรใช้เทียนไม่เห็น

ทำไมนักฆ่า โดยจับพรางได้ แต่การสายหาของโดนจับพรางไม่ได้หรอ Huh?

อีกอย่าง เท่าที่ดูมา คนที่เล่นเทรสมัยนี้จะไม่ได้ไว้หาของเเล้ว ส่วนมากจะเล่นไว้ ต่อสู้

ด้วยสกิลเลงขา สรอัสนีบาท

จากหลักความเทพของเทรเเล้ว

ความเทพเป็นอันดับ3

รองจากพระอันดับ1 พาราอันดับ2 เทรอันดับ3 

เอ่อเเล้วใครสามารถบอกผมได้มั้งว่าทำไม ใช้เทียนถึงมองไม่เห็นเทรพราง  Huh?

แต่นักฆ่าขั้นสูงอย่างแอสโดนเทียนจับได้
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: เกี่ยวกับการพรางตัว
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-05-2010, 19:08:07 »

เราไม่เข้าข้างใครนะ
แต่ในทางกับกัน อีกความสามารถของเทียน
ใช้ลบล้าง หายตัวของเทรได้
แต่ใช้ลบล้างหายตัวของแอสซาซินไม่ได้
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01-05-2010, 19:51:04 »

แต่กว่าจะลบ เทรสรอัสนี เลงขาก่อนเเล้วอะคับ แต่แอส เเค่เดินมาก้อเหนใช้สกิลโจมตีได้เลย  Cry
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-05-2010, 22:25:54 »

อ้างจาก: ?????- - ที่ 01-05-2010, 19:51:04
แต่กว่าจะลบ เทรสรอัสนี เลงขาก่อนเเล้วอะคับ แต่แอส เเค่เดินมาก้อเหนใช้สกิลโจมตีได้เลย  Cry

เห็นได้ชัดเจน ว่าแพ้แบท

พอเลย  จบข่าว

ปิดกระทู้ - -)

• Λгc ßιṩнσρ •
Sr. Member

., เธอ Get ก็ Ok ,. ' >*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-05-2010, 22:29:12 »

Evil

CockTaiL.z !
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-05-2010, 10:13:11 »

มันไม่เกี่ยวกับแบทหรอกคับ

มันเป็นข้อผิดพลาดหรือจีเอ็มต้องการให้เป็นอย่างงี้

ผมแค่ขอคำตอบว่า ทำไมถึงใช้เทียนไม่เหห็นเทรพรางแต่เทียนเห็นแอสพราง

ขอคำตอบหน่อย จะได้เอาไป พัฒนาในการต่อสู้

ตอนนี้แค่เทรพรางมาก็ไม่เห็นกว่าจะลบพราง เทรเลงขา เเล้วเดินไปยิงซะไกล

Smiley
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-05-2010, 10:27:43 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-05-2010, 22:25:54
อ้างจาก: ?????- - ที่ 01-05-2010, 19:51:04

เห็นได้ชัดเจน ว่าแพ้แบท

พอเลย  จบข่าว

ปิดกระทู้ - -)

ใช่ ใช่ ใช่ สัปดาห์ละคนสองคน

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-05-2010, 10:33:11 »

อย่ามาเหวง Angry

เทรปกติก็กากจะตายอยู่แล้ว ยังจะให้กากอีกเหรอ

สกิลแต่ละสกิลของเทร มีไว้หลบหนีแหกตาดูบ้าง!!!!

ถ้าอืดอาด เวลาน้อยเหมือนแอสมันจะหนีตามคอนเซปได้ยังไง

กลับไปเลี้ยงกวางก่อนที่จะมาตั้งกระทู้โวยวายยังงี้เลยไป๊ Angry

ป.ล.เทรบ้านauntท่านสิเก่งอันดับ3

วิ วอ พระ เซน เบอ หายไปไหน เทรเขากากที่สุดในเกมแล้ว

Angry  Angry  Angry  Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-05-2010, 11:04:40 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 02-05-2010, 10:33:11

เทรปกติก็กากจะตายอยู่แล้ว ยังจะให้กากอีกเหรอ

สกิลแต่ละสกิลของเทร มีไว้หลบหนีแหกตาดูบ้าง!!!!

ถ้าอืดอาด เวลาน้อยเหมือนแอสมันจะหนีตามคอนเซปได้ยังไง

กลับไปเลี้ยงกวางก่อนที่จะมาตั้งกระทู้โวยวายยังงี้เลยไป๊ Angry

ป.ล.เทรบ้านauntท่านสิเก่งอันดับ3

วิ วอ พระ เซน เบอ หายไปไหน เทรเขากากที่สุดในเกมแล้ว

เน้อ เขาก็พูดกันอยู่ว่าไม่มีอาชีพไหนเก่งไปกว่ากัน มันต้องมีการแพ้ทางกันบ้างแหล่ะ บางคนบอกว่าวิเก่ง แต่ถ้าวิไม่มีกายโดนพุ่งก็ดับแล้ว

บางคนว่าพระเก่งเพราะมีกาย โดนสลายบัพก็ดับได้เหมือนกัน ประมาณนี้

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-05-2010, 13:01:29 »

เออ งั้นช่วยบอกทีคับ ว่า อาชีพไหนมันชนะเทรอะคับ เเล้วไปเล่นสวรรค์สวรรค์คับ สวรรค์คนเล่นเทรไมได้ไว้หาของนะคับ

ส่วนมากจะไว้บู๊ เเต่เท่าที่ดูมา

พระนี่โดนสรอัสนีไม่มึน ยิงมาก็ฮิวได้ +ซี3โหดๆ ถ้าไม่รุมก้อคงล้มไม่ได้

ส่วนพาราที่เป็นอัน2เพราะแพ้พระโดนแสงคับ ทำไมเบอไม่เก่งกว่าพารา พาราบินที10เค+คิดหนักเลย- -.

ส่วนเทรไม่เปนอับดับ3 โดนพาราบินก้อตายละคับ เเถมยิงไม่เข้าอีก จะไปฆ่าพระ โดนเเสงตายเหมือนเดิม

ส่วนไอสกิลหลบหนี ผมไม่เห็นมันจะหลบตรงไหนเลยนะคับ ผมเห็นก็ใช้ ต่อสู้เหมือนแอสซาซิน

พรางไปยิงเเล้วก้อสกิล

ไม่ทราบมันหลบหนีตรงไหนคับ

พอดีผมไม่ใช่พวกแพ้เเล้วโวยวายนะคับ ผมแพ้มาหลายอาชีพเเล้ว ด้วยสกิลแพ้ทาง สกิลแรงกว่า

แต่ผมก็ไม่โวยอะไรเลย เพราะอาชีพเบลด จุดอ่อนมันก็เยอะอยุ่เเล้ว

แต่ทำไม เทรเนี่ย รู้สึกว่าจะโกงกว่าอาชีพที่ผมเคยแพ้มาด้วยนะ คุณข้างบน ไม่ไปเห็นเทรเซิฟสวรรค์ คุณไม่รุ้หรอกคับ มันโกงยังไง

เเล้วตอนนี้ผมก็มีข้อสงสัยอยู่2ข้อ

1.ทำไม เทรพรางใช้เทียนไม่เห็นหว่า แอสพรางถึงเห็น?
ตอบ. . .

2.ทำไมสกิลเล็งขา เล็งแขนเทร ทำไมมันไม่คิดค่าหลบหลีกหรอ ไม่ว่าหลบเท่าไหร่รู้สึกมันก็โดนนะทำไมเป็นอย่างงั้นหรอ

สายอื่น ปืนลงปรานีดเค้าก้อคิดค่าหลบของคุ่ต่อสู้เเม่นไม่พอวืดok หน้าไม้โดนเลงขาไม่คิดค่าหลบหลีกเเล้วงี้จะออฟหลบไมหว่า

ตอบ....

ผมไม่ได้โวยขอให้ปรับนะคับไม่ต้องเข้าใจผิด

แค่สงสัยมากมาย ใครรู้หรือเคยเทสสกิลพวกนี้ ช่วยให้คำตอบทีคับ

ผมจะได้ไปหาวิธีประยุกการต่อสุ้ใหม่ ^_^
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-05-2010, 13:02:55 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 02-05-2010, 11:04:40
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 02-05-2010, 10:33:11

เน้อ เขาก็พูดกันอยู่ว่าไม่มีอาชีพไหนเก่งไปกว่ากัน มันต้องมีการแพ้ทางกันบ้างแหล่ะ บางคนบอกว่าวิเก่ง แต่ถ้าวิไม่มีกายโดนพุ่งก็ดับแล้ว

บางคนว่าพระเก่งเพราะมีกาย โดนสลายบัพก็ดับได้เหมือนกัน ประมาณนี้

ขอแย้งนิดนึงคับ  พระไม่ได้เก่งที่กายนะคับ เก่งเพราะมีซี3คับ ถึงต่อให้สลาย เค้าก้อเเสงเทพก้อตีไม่โดนละคับ  Smiley

เเล้วไอสลายนี่อยุ่ที่ประมาณ4000กว่าๆ

เพราะมีซี3 คงไม่ตายเพราะโดนสลายเเค่4000หรอกคับ
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-05-2010, 13:11:05 »

เหอะ แพ้แบทสินะ

เทรสวรรค์ใครว่าเทพ

กากเหมือนกันแหละ

เคยเล่นเทรหรอ

ถึงมีหน้ามาพูดว่าเทพเนี้ย

พวกเทรของดี

สเต็ปเทพยังแพ้ได้เลยด้วยซ้ำ

ปั๊ด แม่ตบดิ้น=_=^
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-05-2010, 13:19:07 »

กากแพ้เองมากกว่าป๋มศาสตราทีก็หลับและเทรกากจะตาย

{{nootokio}}
Jr. Member
**

-0- นักส่องกะทุ้

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-05-2010, 13:29:10 »

เทรเทพหรองับเอ๋แล้วเบลดมันกากสินะ  มะเห้นเบลดอยุ่ในสายตาละซี้ [น้อย จัยเล่นเบลดตัวหลัก]

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7798a2efe5.gif][/url]
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-05-2010, 13:40:24 »

อ้างจาก: ~ฮายาเตะพ่อบ้านประจัญบาน~ ที่ 02-05-2010, 13:19:07
กากแพ้เองมากกว่าป๋มศาสตราทีก็หลับและเทรกากจะตาย

ไม่

อ่านก่อนเเละค่อยพูดคับ ผมพูดว่าเทรเก่งอันดับ3 รองจากพารา +พระ  Huh?

อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 02-05-2010, 13:11:05
เหอะ แพ้แบทสินะ

เทรสวรรค์ใครว่าเทพ

กากเหมือนกันแหละ

เคยเล่นเทรหรอ

ถึงมีหน้ามาพูดว่าเทพเนี้ย

พวกเทรของดี

สเต็ปเทพยังแพ้ได้เลยด้วยซ้ำ

ปั๊ด แม่ตบดิ้น=_=^

คับแพ้ แต่ผมไมได้โวยวายให้ปรับนิคับ ผมถามเพื่อเอาไปประยุกต์ปรับเปลี่ยนการต่อสู้

ผมมาถามผิดหรอคับ?

ถ้าผิดมาก

สนทนาเกี่ยวกับข้อมูลในเกม เทคนิค เคล็ดลับ เสนอแนะ วิจารณ์ระบบ

อ้อมันงี้สินะคับ

เเล้วบอร์ดไหนให้ถามเรื่องนี้ละคับผมจะไป ถ้าเป็นบอร์ดตลาด ขอเหอะตั้งไปเปนชาติก้อไม่มีใครโผล่ไปตอบ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4