GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการพรางตัว  (อ่าน 948 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: เกี่ยวกับการพรางตัว
« ตอบ #15 เมื่อ: 02-05-2010, 15:05:52 »

อาชีพ เทเร อ่อน ที่ สุดในแบท แล้วครับ  แพ้ทุกๆ อาชีพอย่าไปปรับมันอีกเลย

I'm Cormag™
Full Member

Well then let's begin !

« ตอบ #16 เมื่อ: 02-05-2010, 15:17:37 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 02-05-2010, 15:05:52
อาชีพ เทเร อ่อน ที่ สุดในแบท แล้วครับ  แพ้ทุกๆ อาชีพอย่าไปปรับมันอีกเลย
ใช่ๆ ปรับเยอะเดี๋ยวยุ่งหมด  ใช่

Fire Emblem Force !!
แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 02-05-2010, 15:21:56 »

เทรก็สามารถทำให้เก่งได้น่ะครับ แต่อยู่ที่วิธีการลงสกิล อยู่ที่สายการเล่น อยู่ที่ของ

และที่สำคัญอยุ่ที่สเตป สกิลของเทรไม่ได้ เป็นสกิลที่เอามาไว้ฆ่าโดยตรง แต่มันอยู่ที่ผู้เล่นจะประยุกนำมาใช้ในทางไหนมากกว่า
 ง่ายๆ เล่นเทร จะกาก รึ จะเก่ง อยู่ที่ฝีมือของผู้เล่นซะส่วนใหญ่ครับ

ทุกอาชีพ มีทั้งเก่งและไม่เก่ง แต่ถ้าเก่งๆ คุณรู้มั้ย เค้าทุ่มเทเวลาไปเท่าไหล่ ใช้เงินไปเท่าไหล่ กว่าเค้าจะเก่งจนคุณสู้ไม่ได้อ่ะ คุณทำแบบเค้าสิแล้วคุณจะเก่ง

laugh laugh laugh
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 02-05-2010, 17:20:55 »

ไม่มีใครตอบเลย ว่าทำไมใช้เทียนมองไม่เห็น  Huh?

หรือว่าเป็นความลับมากเลยบอกไม่ได้ ต่อไปจะได้ไม่ถามอีกคับ  Smiley
KizzMii_-
Hero Member

Rainbow song

« ตอบ #19 เมื่อ: 02-05-2010, 17:29:04 »

จบหรือยัง  Smiley Smiley Smiley

• Be tired of life
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #20 เมื่อ: 02-05-2010, 18:08:31 »

อ้างจาก: ?????- - ที่ 02-05-2010, 17:20:55
ไม่มีใครตอบเลย ว่าทำไมใช้เทียนมองไม่เห็น  Huh?

หรือว่าเป็นความลับมากเลยบอกไม่ได้ ต่อไปจะได้ไม่ถามอีกคับ  Smiley

ลองคิดดูดีๆนะ เทียนมันไอเทมของเทรนะครับ  เทรคงรู้เทคนิคการหลบการจับได้ของเทียนมั้ง  Evil Evil Evil

ปล. ใช้จนชินจนจับเทคนิคได้ไง หุหุ Evil Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 02-05-2010, 18:08:36 »

ส่วนเรื่องสกิลเลงขาเลงเเขนทีโดนเพราะเทรเเม่นเยอะกว่าหลบของนายป่าว    Huh? Huh?
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 02-05-2010, 18:28:03 »

อ้างจาก: KKraz ที่ 02-05-2010, 18:08:31
อ้างจาก: ?????- - ที่ 02-05-2010, 17:20:55

ลองคิดดูดีๆนะ เทียนมันไอเทมของเทรนะครับ  เทรคงรู้เทคนิคการหลบการจับได้ของเทียนมั้ง  Evil Evil Evil

ปล. ใช้จนชินจนจับเทคนิคได้ไง หุหุ Evil Evil Evil

อ้อคับ ขอบคุณคับ  Smiley
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 02-05-2010, 18:33:44 »

อ้างจาก: £_úóM_↔™♥♥ ♥♥ の☆★★→ ที่ 02-05-2010, 18:08:36
ส่วนเรื่องสกิลเลงขาเลงเเขนทีโดนเพราะเทรเเม่นเยอะกว่าหลบของนายป่าว    Huh? Huh?

เทรสรอัสนีบาตไม่โดนคับแต่เลงขาโดนคับ เป็นทุกรอบ เดี๋ยวผมไปศึกษาเอาเองดีกว่านะคับ

ผมเพิ่งรุ้นะเนี่ย ว่าแพ้แบท เเล้วมาขอคำตอบเพื่อเอาไปประยุกต์ใช้ในการต่อสู้ แต่กลับโดนด่าว่ากากแพ้เอง

ของดีไม่เท่า มาโวยวายขอให้ปรับ

ผมขอทีเหอะคับ ผมไมได้จะโวยวายให้ปรับอะไรนะคับอย่าเข้าใจผิด  แค่ไม่เข้าใจมาขอคำตอบเนี่ย ผิดหรอ

ใจดำกันจังคับไปศึกษาในวิกิเอาก็ได้คับ ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับบางเรปที่ให้คำเเนะนำ

เเละ ขอเรปบางเรปที่ด่า ผมแค่เข้ามาถามคับไม่ได้ขอให้ปรับ ไม่รุ้จะโวยทำไม

บางเรปเข้ามาไมได้อ่านไปอ่านไอเรปที่ด่า ก็นึกว่าผมโวยวายให้ปรับ ก็พลอยด่ากันเป็นทอดๆ

ถ้าไม่ให้คำตอบ อย่าก่อกวนคับ ไม่ชอบ เสียความรู้สึก

ต่อจากนี้ใครจะให้คำเเนะนำยังไงก็โพสๆมานะคับ

คำด่าไม่รับคับ ไม่ได้ขอให้ปรับ

Smiley
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 02-05-2010, 19:21:33 »

เทรมีซีสามสกิลคำพูดอะคับ เวลาเทรใช้ ตะโกนมันจะลดเเม่นเราด้วย  ไม่รุ้ใช่รึป่าวเเต่สกิลเลงขาไปใช้กับบอสดูไม่โดนซักถึงจะโดนบอสก็เดินได้เพราะบอสมันมีต้านทานทุกอย่าง
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 02-05-2010, 19:35:15 »

รูปแบบ : สาป 1 เป้าหมาย
ต้องการ : ต้องใส่อาวุธประเภทหน้าไม้และลูกธนู 1 นัด

ระยะหลังใช้ : 20 วินาที(ใช้ร่วมกันกับเล็งแขน)

ความสามารถ : ทำให้เป้าหมายเคลื่อนที่ไม่ได้(ใช้ความต้านทานห้ามเดิน)

ระดับ 1 : ใช้ MP 20ทำให้เป้าหมายโจมตีไม่ได้ 4 วินาที

ระดับ 2 : ใช้ MP 18ทำให้เป้าหมายโจมตีไม่ได้ 6 วินาที

ระดับ 3 : ใช้ MP 16ทำให้เป้าหมายโจมตีไม่ได้ 8 วินาที

ระดับ 4 : ใช้ MP 14ทำให้เป้าหมายโจมตีไม่ได้ 10 วินาที

ระดับ 5 : ใช้ MP 12ทำให้เป้าหมายโจมตีไม่ได้ 12 วินาที

ธาตุที่แสดงผล : ธาตุปกติ

ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว : ไม่ได้

ใช้ความต้านทานการเดิน  บอสต้านทุกอย่าง100%เลยเล็งไม่ติด

เท่าที่ดูจากวิกิมีไอเทมกันห้ามเดินมีรองเท้าเกล็ดหิมะกัน50%

จาก12วิก้อน่าจะเหลือ6วินาที เด๋วลองหามาใส่มั้งละ

ใครมีไอเทมที่การกระทำห้ามเดินช่วยบอกมั้งนะคับ เด๋วหามาใส่มั้ง 

ส่วนสรอัสนี ที่มึนๆเยอะหลบเยอะก้อไม่เข้าเเล้ว
Smiley

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 02-05-2010, 21:23:45 »

เห็นด้วยนะคะ ตอนนี้ดูเหมือนว่าระดับการพรางของเทรมันดีกว่าแอส พรางของแอสไม่ควรจะมองเห็นได้ง่ายแบบนี้

รู้สึกว่าจะเห็นหลายรอบมากกับคำว่า "แพ้แบทมาล่ะสิเลยมาโพส" หรืออะไรทำนองนี้
ลองมองสกิลแบบกลางๆกับคอนเซ็ปของอาชีพด้วยนะคะ
แล้วก็อย่ามองในมุมมองแต่ว่าไม่ได้เล่นแบทปรับทำไม ปกติเล่นเกมนี้มาก็เข้ามาเวลอย่างเดียว มานั่งคุย ฯลฯ พอใครมาโพสแสดงความเห็นก็บอกว่าแพ้แบทเลยมาเรียกร้อง

เกมส์มันไม่ได้มีแต่การเก็บเลเวลอย่างเดียวนะคะ ลองฟังมุมมองคนที่ทำอย่างอื่น เช่น เล่นแบท หรือ กิจกรรมสงครามชิงปราสาทดูบ้าง

ความคิดเห็นนะคะ เทรตอนนี้ไม่ใช่ว่าต่อสู้ไม่เก่งเลย อัตราโป๊ะที่ทำได้สูงมาก สูงกว่าแอสด้วยซ้ำไป ใครที่บอกว่าเทรไม่เก่งลองหาวิธีเล่นดูดีๆนะคะ
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #27 เมื่อ: 02-05-2010, 21:30:22 »

อ้างจาก: ?????- - ที่ 02-05-2010, 18:33:44
อ้างจาก: £_úóM_↔™♥♥ ♥♥ の☆★★→ ที่ 02-05-2010, 18:08:36

เทรสรอัสนีบาตไม่โดนคับแต่เลงขาโดนคับ เป็นทุกรอบ เดี๋ยวผมไปศึกษาเอาเองดีกว่านะคับ

ผมเพิ่งรุ้นะเนี่ย ว่าแพ้แบท เเล้วมาขอคำตอบเพื่อเอาไปประยุกต์ใช้ในการต่อสู้ แต่กลับโดนด่าว่ากากแพ้เอง

ของดีไม่เท่า มาโวยวายขอให้ปรับ

ผมขอทีเหอะคับ ผมไมได้จะโวยวายให้ปรับอะไรนะคับอย่าเข้าใจผิด  แค่ไม่เข้าใจมาขอคำตอบเนี่ย ผิดหรอ

ใจดำกันจังคับไปศึกษาในวิกิเอาก็ได้คับ ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับบางเรปที่ให้คำเเนะนำ

เเละ ขอเรปบางเรปที่ด่า ผมแค่เข้ามาถามคับไม่ได้ขอให้ปรับ ไม่รุ้จะโวยทำไม

บางเรปเข้ามาไมได้อ่านไปอ่านไอเรปที่ด่า ก็นึกว่าผมโวยวายให้ปรับ ก็พลอยด่ากันเป็นทอดๆ

ถ้าไม่ให้คำตอบ อย่าก่อกวนคับ ไม่ชอบ เสียความรู้สึก

ต่อจากนี้ใครจะให้คำเเนะนำยังไงก็โพสๆมานะคับ

คำด่าไม่รับคับ ไม่ได้ขอให้ปรับ

Smiley

ทำใจครับเพ่ คนเค้าจะคิดว่ามาโวยให้ปรับก็ไม่แปลก เพราะก่อนๆนี้มีบ่อยจนชินตา

ปล. คนเค้าเคยเห็นจนชิน เจอคล้ายๆก็เดาว่าน่าจะเป็นแบบนั้นไว้ก่อนแหละ (มั้ง)  Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #28 เมื่อ: 02-05-2010, 21:38:37 »

ขอนอกเรื่องนิดนึง

ผมว่าสกิวเรที่น่าปรับ สกิวเล็งแขนน่ะครับ

พอยิงไปแล้ว ผลของสกิวก็ค้างอยู่แบบนั้นจนกว่าจะตาย

เวลาแบทหมด ออกมานอกแบทแล้ว ผลของสกิวก็ยังคงอยู่แบบนั้น

จะให้หายไปต้องลงไปตายอีกรอบ ผมว่าน่ามีระยะเวลาหน่อยก็ดีนะ ใช่

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #29 เมื่อ: 02-05-2010, 21:49:05 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 02-05-2010, 21:38:37
ขอนอกเรื่องนิดนึง

ผมว่าสกิวเรที่น่าปรับ สกิวเล็งแขนน่ะครับ

พอยิงไปแล้ว ผลของสกิวก็ค้างอยู่แบบนั้นจนกว่าจะตาย

เวลาแบทหมด ออกมานอกแบทแล้ว ผลของสกิวก็ยังคงอยู่แบบนั้น

จะให้หายไปต้องลงไปตายอีกรอบ ผมว่าน่ามีระยะเวลาหน่อยก็ดีนะ ใช่
  ใช่

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4