GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้จี หรือ ทีมงาน ตอบด่วน อยากรู้  (อ่าน 339 ครั้ง)
lightkung13
Jr. Member
**

ให้จี หรือ ทีมงาน ตอบด่วน อยากรู้
« เมื่อ: 01-05-2010, 17:40:58 »

ของที่สามารถทำให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอน มาตีผู้เล่นเนี้ย ทำมาทำไมเหรอ
เรื่องมันเกิดเพราะ ผมออนตัวละคร ไว้หาสมุนไพร ซักพัก ก็มีตัวละครแปลงกายมาตี ตัวละครผม ตายหมด
อยากถามว่า ของโซล ชิ้นเนี้ย ทำมาทำไม มันทำไห้ เกมส์มีพวกที่มาเกรียน คนอื่น ทั้งที่คนอื่นไม่เกี่ยวด้วย
มันก็อาจเป็นความผิดของผู้เล่น ที่นำมาใช้ผิดวัตถุประสงค์
แต่ในเมื่อ มันทำให้ผู้เล่นอื่นเดือดร้อน สมควรที่ต้องมีการปรับไหม
แล้วก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถนำภาพ ผู้ที่กระการอย่างว่ามาให้ดูได้ เพราะ มานทำแปปเดียว ขนาดนั่งดู ยังไม่ทันเลย
แปลงมา ลงเวท แปปเดียว ขนาดคนอื่นอยู่หลายคน ยังดูไม่ทัน
จากที่คิดว่าเกมส์นี้ มีอะไรน่าสน ถึงมันจะไม่สมดุล แต่ก็มีอย่างอื่นให้ทำนอกจากแบท รู้สึกเบื่อเกมส์นี้ขึ้นเยอะ
แก้ไม่แก้แจ้งด้วยนะ จีหรือ ทีมงานอะ
อ้อ เซิร์ฟสวรรค์ครับ ลืมบอก
เบื่อเกมส์ ทันที
lightkung13
Jr. Member
**

Re: ให้จี หรือ ทีมงาน ตอบด่วน อยากรู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-05-2010, 21:12:04 »

ยังไม่มีใครมาตอบ รอบที่1
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ให้จี หรือ ทีมงาน ตอบด่วน อยากรู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-05-2010, 22:24:20 »

เค้าไม่ตอบหรอก

เพราะ โดนกันมาหมดแล้ว

ขุดไป 20 หน้า

ทีมงานเค้าไม่แก้ 5555555

เอาเวลาไปดราม่าเรื่องอื่นสนุก กว่าเยอะ

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-05-2010, 22:48:33 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-05-2010, 22:24:20

เอาเวลาไปดราม่าเรื่องอื่นสนุก กว่าเยอะ

ตอบให้ก็ได้ครับท่าน ไม่ดราม่าๆ

คาถาแปลงเป็นมอน นั้น มีจุดประสงค์คือสำหรับให้ผู้เล่นจะทำเควสในแมพโหดๆ แล้วกลัวโดนมอนรุมตีตาย

ได้เดินไปทำเควส เพื่อไปส่งหรือไปรับเควสเหล่านั้น แต่การแปลงเป็นมอนสเตอร์นั้น

ก็ทำให้เปลี่ยนสถานะตัวเราให้มีสภาพเดียวกับ มอนสเตอร์ด้วยเช่นกัน

ดังนั้นหากผู้เล่นเอามาใช้ตีคน ก็จะทำให้เกิดปัญหาขึ้น อย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้แจ้งไว้ครับ

ของที่ทำมาไม่มีจุดประสงค์ให้ทะเลาะกัน หากแต่มีการใช้ที่ผิดจุดประสงค์ จึงทำให้เกิดปัญหาครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-05-2010, 22:59:02 »

ตามนั้นแหละ

และ ของที่ทีมงานทำนั้นไม่มีจุดประสงฆ์ร้ายต่อผู้เล่นแน่นอน แต่เนื่องจากผู้เล่นด้วยกันเอง
ไม่สามคคีกันเล่นเลยเกิดปัญหาดังกล่าว หรืออีกหลายๆอย่างเล่น
- การลากมอนไว้หน้าวาป
- การแย้งบอสกัน
- ฟื้นฟูพลังมอนสเตอร์ที่คนอื่นตี
- แย้งมอนโดยการฆ่ากันเอง (PK)

และอีกหลายๆอย่าง ซึ่งส่วนมากนั้น ผู้เล่นเป็นคนทำ ไม่เกี่ยวกับทีมงาน [GM] แต่อย่างใด (มั้ง)

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-05-2010, 23:03:28 »

ทำออกมาอีกอันได้มั้ย แบบโจมตีผู้เล่นไม่ได้ = ="
ที่โจมตีได้ ให้ราคาแพงกว่า 5 เท่า  Evil

ปัญหาก็จะไม่ตามมา
แต่คิดดูๆแล้ว มันก็สมดุลดี
เพราะมันมีค่ากรรมเพราะถ้าฆ่าคนเยอะๆเวลาตาย ค่ากรรมเยอะ เปอลดเยอะ (แต่พวกนี้คงตายยาก ตายก็คงมีพระมาชุบให้ -.-)

แต่บางทีน่ะ มันก็รำคาญพวกนี้จริงๆ
มีคนดี ก็มีคนเลวเป็นของคู่กัน หนีไม่ได้หรอก ..
บ่นๆๆๆ ^^"

English Mathematics and Computer(Programming)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-05-2010, 02:20:05 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-05-2010, 22:48:33
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-05-2010, 22:24:20

ตอบให้ก็ได้ครับท่าน ไม่ดราม่าๆ

คาถาแปลงเป็นมอน นั้น มีจุดประสงค์คือสำหรับให้ผู้เล่นจะทำเควสในแมพโหดๆ แล้วกลัวโดนมอนรุมตีตาย

ได้เดินไปทำเควส เพื่อไปส่งหรือไปรับเควสเหล่านั้น แต่การแปลงเป็นมอนสเตอร์นั้น

ก็ทำให้เปลี่ยนสถานะตัวเราให้มีสภาพเดียวกับ มอนสเตอร์ด้วยเช่นกัน

ดังนั้นหากผู้เล่นเอามาใช้ตีคน ก็จะทำให้เกิดปัญหาขึ้น อย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้แจ้งไว้ครับ

ของที่ทำมาไม่มีจุดประสงค์ให้ทะเลาะกัน หากแต่มีการใช้ที่ผิดจุดประสงค์ จึงทำให้เกิดปัญหาครับ

เออ พอเราเป็นมอน

มอน ก็ไม่โจมตีเรา

ไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลย

เอาไปทำเควส ฉายา อาหมวย ได้สบายๆ

เล่นคนเดียว จะไปจุติ ก็แปลงเป็นมอนไปรับเควสได้ด้วยจิ  Shocked

แต่ไปไม่ถึง มีคนฆ่าตายก่อน

เพราะคิดว่าเราเกรียนจะไปฆ่าเค้า 555   

จริงๆ อะ ทีมงานเคยแก้ เรื่องนี้ไปแล้ว

โดยการเพิ่มราคา

ถ้าเอาความคิดส่วนตัวนะ

ผมว่า ราคาเดิม แต่ฆ่าผู้เล่นกันเองไม่ได้ยังดีกว่า

ตรงจุดที่ผู้เล่นต้องการ

มากกว่าการเพิ่มราคา

เพื่อลดกำลังซื้อจากเกรียน

แต่มัน คงซับซ้อนในเรื่องการเขียนโปรแกรมอะจิ ท่านโคอาล่า

ถึงไปเพิ่มราคาแทน อิ อิ Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-05-2010, 10:38:44 »

แก้ให้ตีผู้เล่นด้วยกันเองไม่ได้จิ ถ้ามีจุดประสงค์แค่ทำเวคสจริง= =^

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-05-2010, 23:01:40 »

สดๆ ร้อนๆ

เมื่อกี้นี่เอง

สันดานจริงๆ - -*
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-05-2010, 23:14:38 »

ขอแสดงความคิดเห้นส่วนตัวนิดหนึ่งนะคะ

ปัญหาที่เกิดขึ้น จากกระทู้นี้ด้วย http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40175.0

ส่วนตัวแล้วคิดว่า หากจะมีการแก้ไข อยากจะลองเสนอให้แก้ไขในเรื่องไอเทมของหนูขี้เกียดกดเม้าส์มากกว่า

เพราะไอเทมนี้สร้างขึ้นมาเพื่อให้ความสะดวกสบายแก่เพื่อนๆ  ที่ไม่ได้อยู่หน้าจอ หรือไม่มีเวลามาดูแต่อยากใช้งานทักษะการงาน

สิ่งที่คิดไว้ในส่วนตัวที่อยากลองเสนอ ก็คือหากใช้ยานี้แล้ว อยากให้มีบัฟคุ้มครอง เหมือนบาเรียเพิ่มขึ้น (ดูเว่อร์ๆ)

ส่วนเรื่องคาถาก้อปปี้เงา ก็อย่างที่พี่โคอาล่าชี้แจ้งเอาไว้ค่ะ

หากเพื่อน ๆ มีข้อเสนอแนะก็สามารถแนะนำมาได้นะคะ จะลองไปนำเสนอกับทีมงานฝ่ายที่เกี่ยวข้องอีกทีค่ะ

Sad

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-05-2010, 01:15:08 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-05-2010, 02:20:05
อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-05-2010, 22:48:33

เออ พอเราเป็นมอน

มอน ก็ไม่โจมตีเรา

ไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลย

เอาไปทำเควส ฉายา อาหมวย ได้สบายๆ

เล่นคนเดียว จะไปจุติ ก็แปลงเป็นมอนไปรับเควสได้ด้วยจิ  Shocked

แต่ไปไม่ถึง มีคนฆ่าตายก่อน

เพราะคิดว่าเราเกรียนจะไปฆ่าเค้า 555   

จริงๆ อะ ทีมงานเคยแก้ เรื่องนี้ไปแล้ว

โดยการเพิ่มราคา

ถ้าเอาความคิดส่วนตัวนะ

ผมว่า ราคาเดิม แต่ฆ่าผู้เล่นกันเองไม่ได้ยังดีกว่า

ตรงจุดที่ผู้เล่นต้องการ

มากกว่าการเพิ่มราคา

เพื่อลดกำลังซื้อจากเกรียน

แต่มัน คงซับซ้อนในเรื่องการเขียนโปรแกรมอะจิ ท่านโคอาล่า

ถึงไปเพิ่มราคาแทน อิ อิ Evil

โดยส่วนตัวผมแปลงม่อนไปส่งเควสจุติบ่อยนะครับ ไม่ยักจะเคยโดนใครฆ่านะ จุติกี่รอบผผมก็เป็นวุ้นไปส่งอย่างน้อยสองครั้ง เพราะปกติทำตอนเกือบเช้าจึงไม่ค่อยมีเพื่อนๆคอยบัพคอยกายให้จึงเป็นวุ้นไปส่งเควสบ่อยๆ นานๆทีจะแปลงไปฆ่าคนบ้าง ยอมรับครับเคยใช้ในทางที่ผิดบ้าง ที่ทำไงได้ ตาหนูสั่งมา 555
ปล.มันอยู่ที่คนใช้จริงๆอ่ะล่ะครับ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-05-2010, 10:05:48 »

ขอบคุณกับหลายๆความคิดเห็นและก็ขอจีเอมด้วยครับ
ทำให้รับรู้ถึงวัตถุประสงค์จริงๆของ ของชิ้นนี้
ขอบคุณมากครับ งั้นก็คงไม่จำเป็นต้องปรับอะไรหรอกมั้งครับ
เป็นความผิดของผู้เล่นเองล้วนๆ ที่ใช้ผิดวัตถุประสงค์
ขอบคุณอีกครั้งครับ
 Cool Cool Cool
ป้าย:
หน้า: [1]