GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ  (อ่าน 718 ครั้ง)
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ
« เมื่อ: 12-04-2010, 15:05:59 »

อืม  ตามหัวข้อ ถ้าไม่เปนการรบกวน กรุณาย้ายNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2มากระจายอยู่ที่ต่างๆเหมือนเดิม เพราะเควสเปลี่ยนอาชีพ มันมีจับเวลาฆ่ามอน30นาที

แล้วคุณเคยคิดมะ ว่าคุณพวกที่มีNPCเปลี่ยนอาชีพไกลๆ มันต้องลำบาก.... เช่น พระ ถ้ามีอคาเดมี่อยู่โบส เมทัลลิกาน่า ทำไมไม่ให้มีเซฟล่ะ จะได้สะดวกกับการเปลี่ยนอาชีพ
และอัพสกิลพระ

ขอให้ปรับด้วย

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-04-2010, 15:56:30 »

อืม แค่คิดเล่นๆ นะ

สมมุติ ทำเควสเปลี่ยนพระ จับเวลา 30 นาที

ตอน 21.50 น.

แล้ว ท่าเรือปิด ตอน 22.00 น.

ทำเควส ตีมอนเสร็จหมดแล้ว

แต่ไปส่งเควสไม่ได้

วันรุ่งขึ้นรับเควส ตีมอน ใหม่ 555 ^^)

Hero Member

Re: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-04-2010, 16:21:49 »

Smiley เควสพระ ชาป วิท  พวกนี้เปลี่ยนยากคับ ปรับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-04-2010, 16:23:38 »

จะบอกว่า ที่โบดเมือง ฟอท ก็มี NPC เปลี่ยนพระเน้อ  Cool

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-04-2010, 17:16:48 »

อ้างจาก: <おたく>Warl3ird<Otaku> ที่ 12-04-2010, 16:23:38
จะบอกว่า ที่โบดเมือง ฟอท ก็มี NPC เปลี่ยนพระเน้อ  Cool

มีที่ไหนเบิร์ด เค้ามีแค่ที่เมทัลลิกาน่าอย่างเดียวแล้วพระอะ

อ้างจาก: ♀✥GiEw✥♀ ที่ 12-04-2010, 16:21:49
Smiley เควสพระ ชาป วิท  พวกนี้เปลี่ยนยากคับ ปรับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยากยังไงคะ  คนอื่นเค้าทำเควสเปลี่ยนอาชีพกันได้ จนล้นเกมส์แล้ว
ถ้าเปลี่ยนยากเกินความสามารถเนี่ย ก็คงมีน้อยคนจะทำได้แล้วล่ะ

.. อีกอย่าง เวลาจำกัด 30 นาที ในการตีมอนสเตอร์ 9 ตัว (9 ชนิด)
ก็จริงอยู่คนที่เล่นมาซักระยะก็จะรู้เส้นทางที่จะเดินทางไปตีมอนได้ดี
จะทำให้ง่ายขึ้นและเสียเวลาไม่มากนัก  แต่จะเล่นเกมก็ต้องศึกษาด้วยสิคะ
ลองๆ คิดดูแล้ว มีเวลาประมาณ 3 นาทีในการเดินทางไปกำจัดมอน ซักตัวนึง
จริงๆมันก็ไม่ได้ยากซักเท่าไหร่
ตอนนี้ใบวาปก็มีอำนวย แต่ต้องเสียทรัพย์ (ๆๆๆๆๆๆๆ) >w<

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-04-2010, 17:26:47 »

อ้างจาก: • Porsche_ • ที่ 12-04-2010, 17:16:48
อ้างจาก: <おたく>Warl3ird<Otaku> ที่ 12-04-2010, 16:23:38

มีที่ไหนเบิร์ด เค้ามีแค่ที่เมทัลลิกาน่าอย่างเดียวแล้วพระอะ

อ้างจาก: ♀✥GiEw✥♀ ที่ 12-04-2010, 16:21:49

ยากยังไงคะ  คนอื่นเค้าทำเควสเปลี่ยนอาชีพกันได้ จนล้นเกมส์แล้ว
ถ้าเปลี่ยนยากเกินความสามารถเนี่ย ก็คงมีน้อยคนจะทำได้แล้วล่ะ

.. อีกอย่าง เวลาจำกัด 30 นาที ในการตีมอนสเตอร์ 9 ตัว (9 ชนิด)
ก็จริงอยู่คนที่เล่นมาซักระยะก็จะรู้เส้นทางที่จะเดินทางไปตีมอนได้ดี
จะทำให้ง่ายขึ้นและเสียเวลาไม่มากนัก  แต่จะเล่นเกมก็ต้องศึกษาด้วยสิคะ
ลองๆ คิดดูแล้ว มีเวลาประมาณ 3 นาทีในการเดินทางไปกำจัดมอน ซักตัวนึง
จริงๆมันก็ไม่ได้ยากซักเท่าไหร่
ตอนนี้ใบวาปก็มีอำนวย แต่ต้องเสียทรัพย์ (ๆๆๆๆๆๆๆ) >w<

ผมซื้อวาปมาแล้ว เด๋วเวลได้ก่อน จะวาปให้มันส์>.<~

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-04-2010, 18:05:00 »

อ๋อ ต้องซื้อโซล ถึงจะเปลี่ยนได้ง่ายๆ วาปไป วาปมา

ถ้าไม่ซื้อโซล ต้องรอ เวลาให้เรือออก

เราก็นึกว่า เล่นฟรี เห็นเขียนติดไว้เต็มไปหมด

สุดท้ายคือเติมเงิน

เอ ถ้าไม่เติมก็เล่นได้นี้หว่า

แค่รอเวลาซัก 2 ชม. ให้เรือออก

อารมณ์ว่าเติมก็สบาย ไม่เติมก็ลำบาก

แต่เล่นฟรีเหมือนเดิม

นโยบายเหมือน ขุดมือ กับ ขุดโซล

งืมๆ  จูนสมอง...  - -)

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-04-2010, 19:31:53 »

ไร้สาระนุกรม กฏจีทีมงานอสุรา ข้อที่6

"อะไรที่เป็นความลำบากต่อผู้เล่น จีทีมงานจะจัดให้ทั้งหมด"

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-04-2010, 04:27:39 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-04-2010, 19:31:53
ไร้สาระนุกรม กฏจีทีมงานอสุรา ข้อที่6

"อะไรที่เป็นความลำบากต่อผู้เล่น จีทีมงานจะจัดให้ทั้งหมด"

555555+
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-04-2010, 20:43:20 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-04-2010, 19:31:53

คะ....โครต!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! สุดยอดครับพี่น้องงงงงงง Embarrassed

❤,,......--Ñin€ωⓏ *--
Sr. Member

อ่ะ นุ๋โดนแฮคตัง.TT แง้ๆ.

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-04-2010, 02:01:32 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 12-04-2010, 15:56:30
อืม แค่คิดเล่นๆ นะ

สมมุติ ทำเควสเปลี่ยนพระ จับเวลา 30 นาที

ตอน 21.50 น.

แล้ว ท่าเรือปิด ตอน 22.00 น.

ทำเควส ตีมอนเสร็จหมดแล้ว

แต่ไปส่งเควสไม่ได้

วันรุ่งขึ้นรับเควส ตีมอน ใหม่ 555 ^^)

แป่ว ~!!!

แล้วทำไมคุณไม่ออกเกมส์ก่อนละคะ...?[ถ้าคุณไม่รีบร้อนอะไร...แต่ถ้าไม่ออกจะยิ่งเสียเวลากว่าเยอะะ] Evil Evil

ยัง..งงส์** Evil Evil

มันง่ายดายซะจริง<เพราะนิวส์ทำบ่อยๆเวลาที่ท่าเรือปิด^^"> Smiley Smiley

ซ่อยเปิ้ลแหน..เปิ้ลโดนแฮคTT"
❤,,......--Ñin€ωⓏ *--
Sr. Member

อ่ะ นุ๋โดนแฮคตัง.TT แง้ๆ.

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-04-2010, 02:08:08 »

แต่ก็นะ...นิวส์ว่าปรับหน่อยก็ดีนะคะ

อย่างวิทซ์ ชาร์ป 2 อาชีพนี้ถ้าไม่มีใบวาบ ไม่มีเพื่อนคอยเรียก ไม่มีพระคอยบัพเวลาเดินทาง

"อยากบอกว่า..ลำบากมากมาย..."

ถ้าจะให้ดีนิวส์ว่าปรับให้เป็นอย่างเดิมดีกว่านะคะ

สะดวกดีสำหรับคนเพื่อนน้อย ตังน้อย แม้กระทั่ง...รู้น้อย<อย่างทางเขาวงกตอะไรอย่างนี้>

ทีมงานคะ "ปรับหน่อยก็ดีเน้อ" จากใจคนเล่น ...อสุรา...

ไม่มีอะไรมากมาย บาย ๆนะคะ  Smiley Smiley

ซ่อยเปิ้ลแหน..เปิ้ลโดนแฮคTT"
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-04-2010, 02:11:06 »

ตั้งแต่ NPC เปลี่ยนอาชีพ ได้หายไป จากเมือง ต่าง ๆ ที่เคยรับเควสกันอย่างสะดวกสบาย

ลินพบว่า กัปตัน ไปป์ ของเรา มี ข่าวสารแจ้งกับชาวอสุรานะคะ ว่า "ขณะนี้คลื่นลมสงบ พร้อมออกเดินทางได้ทุกเมื่อ"

ในส่วนนี้สร้างความสงสัยกับลินมากเลยค่ะ่ว่าสามารถเดินทางได้ตลอดเวลาใช่หรือไม่ และได้ทำการสอบถามไปทางทีมงานท่านหนึ่ง

และได้ทราบส่วนนี้แล้ว แต่เนื่องจาก ทีมงานหลายท่านยังติดหยุดสงกรานต์ ลินเองก็ยังไม่ได้ข้อกระจ่าง

ถ้าเพื่อน ๆ ที่ว่าง และมีบิลล่าอยู่มากมายไปทดสอบ ขึ้นเรือ แล้ว ก็รบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงนั้น

ลินจะทำการสอบถามกับทางทีมงานเองอีกครั้งค่ะ

ขออภัย ไม่แน่ใจว่าพาไปทะเลหรือเปล่านะคะ ^^

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-04-2010, 15:32:25 »

ถ้าปรับได้ก็ควรจะปรับนะครับ ณ ตอนนี้ เวลาผมทำภารกิจเปลี่ยนเป็นพระ ผมต้องซื้อคาถาไปโบสไว้ก่อนเลย  Cry

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-04-2010, 00:31:22 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-04-2010, 02:11:06
ตั้งแต่ NPC เปลี่ยนอาชีพ ได้หายไป จากเมือง ต่าง ๆ ที่เคยรับเควสกันอย่างสะดวกสบาย

ลินพบว่า กัปตัน ไปป์ ของเรา มี ข่าวสารแจ้งกับชาวอสุรานะคะ ว่า "ขณะนี้คลื่นลมสงบ พร้อมออกเดินทางได้ทุกเมื่อ"

ในส่วนนี้สร้างความสงสัยกับลินมากเลยค่ะ่ว่าสามารถเดินทางได้ตลอดเวลาใช่หรือไม่ และได้ทำการสอบถามไปทางทีมงานท่านหนึ่ง

และได้ทราบส่วนนี้แล้ว แต่เนื่องจาก ทีมงานหลายท่านยังติดหยุดสงกรานต์ ลินเองก็ยังไม่ได้ข้อกระจ่าง

ถ้าเพื่อน ๆ ที่ว่าง และมีบิลล่าอยู่มากมายไปทดสอบ ขึ้นเรือ แล้ว ก็รบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงนั้น

ลินจะทำการสอบถามกับทางทีมงานเองอีกครั้งค่ะ

ขออภัย ไม่แน่ใจว่าพาไปทะเลหรือเปล่านะคะ ^^

ไม่ได้ทุกเวลาคับ เจ๊ลินท์ นอกเวลาที่มันระบุไว้ก็ออกเรือไม่ได้   woon woon woon

ป้าย:
หน้า: [1] 2