GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ  (อ่าน 718 ครั้ง)
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 18-04-2010, 01:01:05 »

อยากให้มี ภาพเรือลำใหญ่ๆ
ออกมาระหว่างโหลด ก้วยอ่ะ
ประมาณว่า นั่งเรือ ก็ขึ้นภาพเรือเลย
จะได้อารมณ์
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: อยากให้ปรับเกมส์ เรื่องNPCเปลี่ยนอาชีพคลาส2ครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 19-04-2010, 17:05:41 »

อ้างจาก: 2lOJ_llsJ™ ที่ 18-04-2010, 00:31:22
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-04-2010, 02:11:06
ตั้งแต่ NPC เปลี่ยนอาชีพ ได้หายไป จากเมือง ต่าง ๆ ที่เคยรับเควสกันอย่างสะดวกสบาย

ลินพบว่า กัปตัน ไปป์ ของเรา มี ข่าวสารแจ้งกับชาวอสุรานะคะ ว่า "ขณะนี้คลื่นลมสงบ พร้อมออกเดินทางได้ทุกเมื่อ"

ในส่วนนี้สร้างความสงสัยกับลินมากเลยค่ะ่ว่าสามารถเดินทางได้ตลอดเวลาใช่หรือไม่ และได้ทำการสอบถามไปทางทีมงานท่านหนึ่ง

และได้ทราบส่วนนี้แล้ว แต่เนื่องจาก ทีมงานหลายท่านยังติดหยุดสงกรานต์ ลินเองก็ยังไม่ได้ข้อกระจ่าง

ถ้าเพื่อน ๆ ที่ว่าง และมีบิลล่าอยู่มากมายไปทดสอบ ขึ้นเรือ แล้ว ก็รบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงนั้น

ลินจะทำการสอบถามกับทางทีมงานเองอีกครั้งค่ะ

ขออภัย ไม่แน่ใจว่าพาไปทะเลหรือเปล่านะคะ ^^

ไม่ได้ทุกเวลาคับ เจ๊ลินท์ นอกเวลาที่มันระบุไว้ก็ออกเรือไม่ได้   woon woon woon

ทีมงานเค้าปรับแล้ว ได้ทดสอบก่อนตอบหรือเปล่าคะ เรื่องกำหนดเวลารู้แล้วแต่ถามเรื่องการปรับจากทีมงาน

เค้าปรับให้ขึ้นได้ทุกเวลา ต้องการทราบว่ามีใครขึ้นเวลาใดไม่ได้บ้าง อ่านให้ดีก่อนตอบ อย่าเพิ่งสักแต่ว่าตอบนะ

และวันนี้เพิ่งได้รับคำยืนยันมาจากทีมงานแล้ว ว่าปรับให้คลื่นลมสงบ ออกเดินเรือได้ตลอดเวลา

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-04-2010, 17:16:53 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 19-04-2010, 17:05:41
อ้างจาก: 2lOJ_llsJ™ ที่ 18-04-2010, 00:31:22
อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-04-2010, 02:11:06
ตั้งแต่ NPC เปลี่ยนอาชีพ ได้หายไป จากเมือง ต่าง ๆ ที่เคยรับเควสกันอย่างสะดวกสบาย

ลินพบว่า กัปตัน ไปป์ ของเรา มี ข่าวสารแจ้งกับชาวอสุรานะคะ ว่า "ขณะนี้คลื่นลมสงบ พร้อมออกเดินทางได้ทุกเมื่อ"

ในส่วนนี้สร้างความสงสัยกับลินมากเลยค่ะ่ว่าสามารถเดินทางได้ตลอดเวลาใช่หรือไม่ และได้ทำการสอบถามไปทางทีมงานท่านหนึ่ง

และได้ทราบส่วนนี้แล้ว แต่เนื่องจาก ทีมงานหลายท่านยังติดหยุดสงกรานต์ ลินเองก็ยังไม่ได้ข้อกระจ่าง

ถ้าเพื่อน ๆ ที่ว่าง และมีบิลล่าอยู่มากมายไปทดสอบ ขึ้นเรือ แล้ว ก็รบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงนั้น

ลินจะทำการสอบถามกับทางทีมงานเองอีกครั้งค่ะ

ขออภัย ไม่แน่ใจว่าพาไปทะเลหรือเปล่านะคะ ^^

ไม่ได้ทุกเวลาคับ เจ๊ลินท์ นอกเวลาที่มันระบุไว้ก็ออกเรือไม่ได้   woon woon woon

ทีมงานเค้าปรับแล้ว ได้ทดสอบก่อนตอบหรือเปล่าคะ เรื่องกำหนดเวลารู้แล้วแต่ถามเรื่องการปรับจากทีมงาน

เค้าปรับให้ขึ้นได้ทุกเวลา ต้องการทราบว่ามีใครขึ้นเวลาใดไม่ได้บ้าง อ่านให้ดีก่อนตอบ อย่าเพิ่งสักแต่ว่าตอบนะ

และวันนี้เพิ่งได้รับคำยืนยันมาจากทีมงานแล้ว ว่าปรับให้คลื่นลมสงบ ออกเดินเรือได้ตลอดเวลา

เอามานอนยันให้ค่ะ  Smiley

ขึ้นได้ทุกเวลาค่ะ

Tales of Series Community

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-04-2010, 17:39:05 »

Happy Ending นะครับ  Smiley Smiley
ปล. ถ้าNPCไปป์มันไม่วาป24ชม. ในความเห็นผมก็คงจะปรับให้NPCวาปได้ตลอดครับ ^^

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #19 เมื่อ: 19-04-2010, 18:50:23 »

เด็กเส้นเลยงับง่ายดี

รักแท้เหนือกาลเวลา
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 21-04-2010, 10:47:47 »

ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่รู้สึกไม่ชอบการปรับ npc นี้ แต่ก็ไม่ได้อยากบ่น แต่เมื่อมีคนเปิดประเดินมา ก็ขอซะหน่อย

ก่อนอื่นเลย ขอตอบผู้ที่จะเปลี่ยนอาชีพว่า ที่เมทาลิกานา มี npc ที่เซฟได้นะครับ
พอลงเรือปุ๊ป ก็มาวาปซ้ายมือ จะมี npc ผมสีเหลือง ยืนอยู่
พอเราไปตีมอนครบ ก็ ใช้ใบวาปกลับมาได้ครับ
ส่วนว่า มอนแต่ละตัวที่ต้องตี มันอยู่คนละซีกโลกเนี่ย ก็ต้องยอมเสียเงินโซล ซื้อใบวาปรถไฟเหมาจ่ายครับ
ผมก็เติมโซลแค่ ซื้อใบวาปนี้ยามจำเป็น แต่ส่วนใหญ่ยอมวิ่ง กับ เสียเงินบิลล่าเอา

ที่อยากจะบ่นด้วยก็ คือ
ผมเล่น ทั้ง พาลา และ พระ ช่างโชคดีจริง ๆ เพราะ 2 ตัวละครนี้ จะรับเควสเปลี่ยนอาชีพ
จะ อัพสกิว จะ ซื้อของ ของ 2 อาชีพนี้ ต้องไปที่ เมทาลิกานา
และแน่นอน ว่า ต้อง เสีย เงิน 5000 ทุกครั้ง ที่ไป ส่วนกลับ ก็แล้วแต่

อยากให้ npc ที่ รับเควส อัพสกิว อยู่ ที่ ฟอสเหมือนเดิมมากกว่านะ
ก็คงเป็นเพียงเสียงบ่นเล็ก ๆ คงไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอก

อีกอย่าง ทำไมต้อง มีการจอง ต้นไม้ จองหินแร่ไว้ด้วยหละ
แล้วถ้าคนที่จองไว้ เค้าไม่มาตัดซะที 1 อาทิตย์ 1 เดือน ผ่านไป คนอื่นจะได้ตัดมั้ย
อันนี้ถามเพราะ ยังไม่ได้ไป ควานหาคำตอบ ในกระทู้ต่าง ๆ นะครับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]