GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....  (อ่าน 1205 ครั้ง)
BROASTAIRFORCE
Jr. Member
**

เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....
« เมื่อ: 12-04-2010, 12:36:15 »

คือ ตอนนี้ ผมเล่น พาลาดิน เวล 99 กำลังทำเควสจุติ ( กำเนิดใหม่ ) รอบแรก

อันอื่น ผมไม่ขอค้านหรอกนะครับ

แต่ท่านผู้พัฒนาเกมส์ ลองไปดูที่ แกรน ฟอเรส หรือที่อยู่ของ บอส ในเควส บอสราชินิแห่งป่า

เซิฟวุ้นใต้ภิภพ มีกิลใหญ่ๆ ที่ มีคนทำเควสเยอะ < ได้ตลอด แม้คนที่เค้ามานั่งรอก่อน เป็นวัน ก็ตาม >

ก็ ลาก ไปหมด จุติกันไปหมด

แล้ว คนที่นั่งรอ บอสเกิด อย่างผม และ คนอื่นๆ ที่มีพรรคพวกน้อยแล้วนั้น >> เอาไว้ไหน

ไม่ขอไรมากครับ

ขอให้ลองทบทวน ว่าจะแก้ให้เควสเปลี่ยนไปอย่างไร โดยที่ ให้ทำเควสนี้ ด้วยตัวเอง และเพื่อนเพียง 2-3 คนได้โดยที่ไม่ต้อง ทรมาร แบบนี้ ....

ความรัก คือความเอาใจใส่ และการเข้าใจกัน

ความรักคือความสุขสันต์แม้เราที่เราเหงา

ความรักที่เรารู้จักคือความเศร้า

เพราะตัวเราไร้รัก หักห้ามใจ

เอิ๊กๆๆๆ
เมือง
Sr. Member

Re: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-04-2010, 12:42:20 »

แก้ที่เควสไม่ค่อยเวิคแก้ที่บอสดีกว่าเมื้อยอสตีคนไดแล้วจะตีตลอดไม่ว่าจะตายหรือวิ่งออกวาปแต่ถ้าหากไม่มาตีต่อใน10นาทีบอสจะไปไล่ทุบคนอื่นๆแถนหรือไม่ปรับให้บอสเกิดไวขึ้นเป็นเกิดทุก30นาที(ไม่ต้องดีเล)มิริ15นาทีแบบนี้ดีป่าว

Jr. Member
**

Re: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-04-2010, 12:47:58 »

ก็ดีครับ เพราะราชินี เกิดทุก 1.45 ชั่วโมง วันนึง ทั้งพวกล่าของบอส ทั้งกิลใหญ่ ที่มีคนจุ วันละเป็น 10ๆ คน

คิดถึงใจเขาใจเราบ้างนะครับ ไม่ได้เตือนนะครับ ซักวัน ต่อให้เป็นเกมส์ไทย คนไทยก็จะเลิกเล่นเพราะความไม่เอาใจเขา มาใส่ใจเราบ้าง

แค่พูดแค่นี้แหละ

ความรัก คือความเอาใจใส่ และการเข้าใจกัน

ความรักคือความสุขสันต์แม้เราที่เราเหงา

ความรักที่เรารู้จักคือความเศร้า

เอิ๊กๆๆๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-04-2010, 13:23:01 »

ขอ พูดอีกอย่างนึงนะครับ

เวลา ที่เก็บเลเวล มันก็ เหนื่อยแล้วนะครับ

ยิ่งทำให้เควสเป็น แบบนี้ไปซะ ไม่มี ปิด PK ไม่มีคนช่วย + คนที่ทำเค้าก็ท้อนะครับ

อยากเลิกเล่นไปหลายทีละ แต่ก็ติดตรงที่ ผูกพันธ์ + เติมตังค์ไปซะเยอะ

ทำมาเป็นอาทิตย์ ยังไม่ได้ััซักตัวนะครับ ราชินีอ่ะ ผมอยากขอร้องจากใจ เลย

ช่วยปรับ ทีเถอะ ใจเขาใจเรามั่ง  ปรับเวลาเกิดบอสก็ได้ ยิ่งช่วงนี้ปิดเทอม คนจุก็เยอะ บอสก็เกิดช้า แล้วจะให้ทำยังไง

ไม่ได้ดราม่านะครับ แค่ขอให้เห็นใจกันบ้าง ก็เข้าใจ คนอื่นเค้าก็ยังทำได้ แต่สำหรับคน ที่ทำไม่ได้ จริงๆ ก็ไม่คิดจะสนใจกันบ้าง ก็คิดเอาเองละกันครับ

เอิ๊กๆๆๆ
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-04-2010, 14:29:34 »

เวรกรรมนะคะ น่าเห็นใจอยู่
เปิด PK ซะด้วย เผื่อโชคเข้าข้างได้บอสแล้วไปเจอกิลที่มีคนนิสัยไม่ดีเยอะๆ แล้วมันฆ่าคุณเพื่อแย่งบอสอีก
ซวยซ้ำ 2 แน่ >,.< 

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-04-2010, 14:32:46 »

ผมว่าน่าจะมีเควสจุติสำหรับทำคนเดียวนะครับ
แต่อาจจะต้องใช้ระยะเวลานานหน่อย เหมือนเควสลาดตะเวนของทหาร
แต่ไม่นานและง่ายถึงขนาดนั้น

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
jack_artist
Full Member

--ทุกสิ่งเปรี่ยนไปเพราะเธอ--

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-04-2010, 14:42:54 »

Evil  Evil  Evil  Evil  Evil

เค้าทำให้ เบื่อ แล้วก็เลิกไปเอง
 Evil

บีบี
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-04-2010, 15:07:07 »

555++ ผู้มีตังและมีพวกเท่านั้นที่อยู่รอด
ของเราทำเควสจุคนเดียวเหมื่อนกัน ทำถึงเควสตีตัวที่2ล่ะ จะ3เดือนล่ะ ยังไม่ได้ส่งเลย
จริงๆก็เคยไปช่วยเพื่อนจุหลายครั้งล่ะ ต่างก็บอกว่า ถ้าจะจุบอกน่ะ เดี่ยวช่วย เอาจริงๆ ดันหายหมด
ดันมีคนที่ไม่ได้แอดเพื่อนไว้ เค้าบอกจะช่วย 555
อย่ารีบซิ ทำเรื่อยๆ เจอเราๆช่วยอยู่ล่ะ
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-04-2010, 15:12:49 »

เกมออนไลน์ มันสนุกที่สังคมครับ ถ้าเล่นคนเดียวมันจะไปสนุกอะไร แก้เรื่องจุตินี่ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่นะครับ มันเป็นความท้าทายครับ
ผมก็เคยจุติคนเดียว ก็ไม่ได้ลำบากเท่าไหร่ครับ พอดีพระเยอะ เลือกที่จะเล่นคนเดียวต้องปั้นพระไว้3-4ตัวครับ ผมปั้นไว้เยอะเอาไว้ทำการงาน555
พอจะจุติก็ลากพระตัวเองไปกาย ไปตอนใกล้ๆเช้าครับ ไม่ค่อยมีคน ช่วงตี4-6โมง ตีเสร็จก็ไปนอนต่อ ง่ายๆอ่าครับ ถ้าเป็นอาชีพดาเมทเยอะๆนะ แต่ถ้าพวกตีช้าๆ งี้ก็เหนื่อยหน่อยอ่ะครับ
อีกอย่างเล่นpk จะไปจุติอย่าลืมปิดpk นะครับ ทั้งพระทั้งตัวที่เราจะจุด้วยนะครับ ไม่งั้นลำบากครับ laugh
ปล.แนะนำให้หาเพื่อนง่ายกว่ามั๊ยครับ คุณเวลคนเดียวจน99ได้ผมว่า แค่หาเพื่อนนี่คงไม่ยากหรอกมั้งครับ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-04-2010, 15:14:03 »

ลืมบอกอีกอย่างครับ

หาเพื่อนนะครับ ไม่ใช่หาพวก รัก

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
สายน้ำสีรุ้ง
Jr. Member
**

สายน้ำไม่ไหลย้อนกับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-04-2010, 15:59:27 »

คุณเวลจน99แล้วไม่มีพรรคพวกเลยหรอค่ะ
ขอนับถือจริง
เวลาทำเควสเราก็ว่ามันหามินิกะบอสยากจริงๆ
ต้องทำตอนดึกๆไม่งันไม่มีให้ตีเราเคยจุพระตีราชินีกายกันเป็น10รอบ
เห็นจัยคนไม่มีพรรคพวกสู้ๆนะ
-YESUNG-
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-04-2010, 14:14:30 »

ใช่ อืมๆ น่าเห็นใจนะคะ

แต่ว่าคุณไม่มีพรรคพวกเลยจิงๆหรอคะ??

sss
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-04-2010, 14:26:36 »

ง่ายๆ สั้นๆ ไม่ต้องจุติ ครับ  Smiley

เราไม่จุติ เราก้เก่งได้นิ  laugh
tapee
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-04-2010, 16:21:24 »

เข้าไปดูที่หัวข้อนี้คับ..สำหรับคนที่เวลคนเดียว..วิธีตีราชินี.ได้ผล100% ลองมาแล้ว..จุแล้วด้วย

หัวข้อ: เควสจุติให้ไปตีบอสด้วย''ช็อค''มากคับ..
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-04-2010, 16:41:16 »

ใช่พาลาชื่อยาวๆกิล DeaR_ThE_GrEan เซิรืฟใต้ป่ะครับ? ใช่เกรทป่าวหว่า?? เหนเค้าบ่นๆว่าทำเควสจุมะได้ มะมีคนช่วย ปั๊มยา300ขวด ป๊อดเป็นสิบๆอัน
แล้วบอกว่ามะมีคนช่วย เค้ามะขอให้ช่วยเองตะหาก(ถ้าไม่ใช่ขออภัย)

แต่ก็นะครับ เควสจุเกมนี้มันไม่ได้ยากอะไรมากมาย ขนาดตอนผมเป็นแอสไปคนเดว ป๊อดไม่เปิด ยา200ขวด พระไม่มี ยังรอดเลยครับ คุณจะกังวลไปทำไม มันอาจจะน่าเบื่ออยู่ซักหน่อยเวลาตีรานี แต่คุณก็หัดเลือกเวลาสิครับ ตอนตี3-ตี5อ่ะ ไม่มีคนเลยนะบางวัน หรือคุณไม่สะดวกตอนนั้นก็ต้องแย่งกันตอนกลางวันไปละครับ ทำใจ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3