GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....  (อ่าน 1205 ครั้ง)
jib001
Jr. Member
**

Re: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-04-2010, 20:22:19 »

อ้างจาก: Yesong ที่ 13-04-2010, 14:14:30
ใช่ อืมๆ น่าเห็นใจนะคะ

แต่ว่าคุณไม่มีพรรคพวกเลยจิงๆหรอคะ??

มันไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ

ที่คนบางคนเล่นเกมส์แล้วจะไม่มีเพื่อนเลย

เพราะผมคนนึง ที่เล่นเกมส์ออนไลน์ ไม่ว่าจะเกมส์ไหนก็ตาม

ผมก็ไม่มีเพื่อนในเกมส์เลยสักคน

สาเหตุเพราะ ผมเล่นเกมส์ไม่เป็นเวลาครับ
นึกจะเล่นก็เล่น จะเลิกก็เลิก

จะไปไหนมาไหน ไปนั่นมานี่ ก็ตามใจตัวเอง

ก็เลยไม่อยากมีเพื่อน ไม่อยากมีตี้ เพราะไม่สะดวกน่ะครับ
tutalo
Newbie
*

Re: เควสจุติ( กำเนิดใหม่ ) ทารุณ คนที่ไม่มีพรรคพวกเกินไปไม๊ ....
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-04-2010, 20:53:53 »

เห็น ด้วย  อย่าง ยิ่ง  ครับ  โดย เฉพาะ  แม๊พ  ราชินี

ผมก็ รอจุ อยู่  มา ประมาณ  ปี กว่า 2 ปี แล้ว    ก็ไม่ได้  จุเสียที

ต้องเจอ แต่กิล ใหญ่ๆ  แย่ง  ตลอด  ทุก คืน วัน   **จน นับว่า  เลิก เล่น  ไป  ได้  เลย  สักพัก นึง เพราะ ท้อ มาก**

เห็น ด้วย กับ  กระ ทู้   นี้ ครับ Sad Sad Sad   

tutalo
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 13-04-2010, 20:59:14 »

ขอ  ขุด  อีก  นึง   ที   สำ หรับ  กระทู้   ที่ โดน ใจ

มัน  เป็น  ปัญ  หา  ที่  ไม่มี  ใคร  ออก  มา  โต้  แย้ง  มา นมนาน

คนที่เค้า ประสบปัญหา นี้ ก็เยอะนะ  แต่ว่า  เค้าก็ ทำอะไรไม่ได้  ไม่ค่อย จะมา ร้องเรียน กัน ซะเท่าไหร่

น่า สง สาร Sad Wink Cry
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 13-04-2010, 21:13:34 »

สงสัยต้องค่อยๆทำละค่ะ
เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นบ่อย
ยังไงก็ต้องทำใจส่วนนึง
สู้ๆ นะค่ะ =w=)v

██████████████████
Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-04-2010, 01:18:05 »

มองในแง่ดี มันอาจจะเป็นระบบที่ทำให้คนรู้จักกันมากขึ้น

ได้เพื่อนมากขึ้น ได้มิตรภาพ คนโสดอาจจได้แฟน 5555+  Shocked

อ้าวว ไม่ตลก เครียดหรอ ?? เผ่นนน !!!  Evil

We Are The "WORST" ~
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-04-2010, 10:08:55 »

แต่ก็แปลเวลคนเดียวยังไงจน99หว่า

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-04-2010, 11:49:35 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 14-04-2010, 10:08:55
แต่ก็แปลเวลคนเดียวยังไงจน99หว่า

ไม่แปลกหรอก ก่อนที่จะมีระบบปาร์ตี้ ก่อนที่จะมีดันสมาคม ก่อนที่จะมีแมพผีตาโขน ก่อนที่จะมีดันหิมะ มีคนเวล99โดยที่เวลเข้วีตั้งหลายคน

คนแบบนี้น่านับถือมาก ซึ่งผมเองก้ทำไม่ได้ ผมเวลเองได้แค่เวล96ก็ต้องไปตี้กับคนอื่นแล้ว

ปล.แต่ก่อนมันไม่มีการจำกัดระดับของผู้เล่นกับเลเวลของมอนเตอร์เพราะฉนั้นจะเวลกับตัวอะไรก็ได้อ่ะถ้ามีความพยายาม เผื่อคนไม่รู้มาโวยอีก

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
๑~Zenda~๑
Newbie
*

เหงาไป วันๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-04-2010, 12:16:50 »

จากใจ เกลียดระบบนี้มาก

ไม่ใช่ว่าผมไม่มีเพื่อนหรอกนะครับ

แต่รู้สึก บอสราชีนี มีแบ่งวันสำหรับกิลบางกิลด้วย(กิลที่คุณรู้ว่าใคร  Evil)

เป็นไงบ้าง บอสมีแบ่งวัน เฮ้อ ๆ !  ไม่  ไม่  ไม่
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-04-2010, 14:31:10 »

ต้องทำใจนิดนะคะ สำหรับคนที่จะจุ

เพราะไม่สามารถตีมอนได้ เพราะมีกิลใหญ่มาตี

แต่อันนี้ที่ไปช่วยพี่จุมา เลยเอาเล่านิดๆ ค่ะ

คือตอนนั้นไปแค่ 3 คนเองค่ะ

แต่ะละคนกะ 2 จอทั้งนั้น พอถึงเวลาที่ราชิเกิด

พี่เราก็บอกว่า "ช่วยๆ กันตีนะ ใครได้ก็โชคดีไป"

ซึ่งคนที่อยู่ในแมพนั้นก็เห็นด้วย

ถึงไม่ได้แต่ก็ถือว่าช่วยคนอื่นตี ทุกคนก็คงคิดงั้น

มันแล้วแต่คนค่ะ แต่ที่เราไปมา อันนี้ประทับใจมาก

ไม่มีแย่งมอน มีแต่ช่วยกัน

ไงก็เอาใจช่วยและขอโห้โชคดีแบบพี่เรา

ที่มีคนช่วยตีมอนกันถึงจะได้หรือไม่ได้ก็ตามค่ะ

Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-04-2010, 15:57:43 »

ลองขอเขาดีๆ พูดจาดีๆ
คนกิลใหญ่เขาไม่แล้งน้ำใจกันหรอกคับ
ไม่ก็ต้องมาตีคนเดียวตอนดึกๆคับ

BROASTAIRFORCE
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 14-04-2010, 16:28:28 »

เฮ้อ ดีหน่อย มีคนช่วย ฆ่าราชินี

ยังจุไม่ได้หรอกครับ

แต่เ่ห็น น้ำใจคนไทย ก็ ตอนช่วยกัน ทำเนี่ยแหละ ทั้งที่ ยังไม่ค่อยรู้จักกัน ก็ยัง อุส่าห์เป็นธุระให้

ก็ จะพยายามต่อไปล่ะครับ  ถ้ายังไง ก็ขอให้ช่วย พิจารณาหน่อยละกัน ถ้าผมจุได้แล้ว ก็ขอให้เป็นประโยชน์กับคนที่ยังจุไม่ได้

ขอบคุณมากมายสำหรับน้ำใจอันล้นพ้น ของพี่น้อง Guild ChilChil เซิฟ วุ้นใต้ภิภพนะคร๊าบ

^^"

ความรัก คือความเอาใจใส่ และการเข้าใจกัน

ความรักคือความสุขสันต์แม้เราที่เราเหงา

ความรักที่เรารู้จักคือความเศร้า

เพราะตัวเราไร้รัก หักห้ามใจ

เอิ๊กๆๆๆ
Aizen
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 17-04-2010, 02:29:39 »

อ่านมา สงสัย คงต้องปรับเปลี่ยนระบบที่ล่าบอสนี่แหล่ะ ล่ามินิบอส ยังจะดีกว่าจะได้ไม่ต้องไปแย่งกับพวกที่ล่าบอสอยู่แล้ว
BROASTAIRFORCE
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 17-04-2010, 12:48:10 »

ขุด ทู้ อย่าให้ตก !!

ความรัก คือความเอาใจใส่ และการเข้าใจกัน

ความรักคือความสุขสันต์แม้เราที่เราเหงา

ความรักที่เรารู้จักคือความเศร้า

เพราะตัวเราไร้รัก หักห้ามใจ

เอิ๊กๆๆๆ
PuD_Tho
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 17-04-2010, 13:24:45 »

woon ไม่เคยรับเควสจุเลยค่ะ

เพราะเลเวลยังไม่ถึง   แต่ว่เรื่องเพื่อนนี้  ...

เราเป็นอีกคนที่เล่นไม่เป็นเวลาค่ะ

เพื่อนๆที่เคยแอดไว้ก็ไม่ออนสงสัยจะมีตัวละครตัวใหม่ละ

ยังไงถ้าแก้ไขเผื่อคน เพื่อนน้อยก็ดีนะคะ  ใช่
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #29 เมื่อ: 17-04-2010, 13:50:35 »

มันน่าจะปรับให้เป็น ฆ่าบอสตัวไหนก็ได้ สัก1ตัวก็ยังดีครับ = =

หรือมีเปลียนเควสเป็นข้อๆเช่น  ตอนฆ่า กัลก้า หรือ ซูลัน  ถ้าไม่อยากฆ่าพวกนี้

จะมีการเปลียนเป็นฆ่ามอนสเตอร์ธรรมดา  ประมาณ 100-10000 ตัวแทน (ไม่ใช่จำนวนที่มากเกิน ถ้าแม๊พนั้นมีมอนเยอะ เพราะเป็นเควสจุติ)

เพราะ เดียวนี้ Asura คนเยอะขึ้น และมีที่เวลใหม่ทำให้จุติได้เร็วกว่าเมื่อก่อน เกือบทุกๆวันจะมีคนจุติ ไม่ขาดสาย และพวกนี้

ต้องการของจาก มินิบอสกับบอสก็มาก

จึงอยากให้แก้ตรง

- อย่างที่1 เวลาเกิดของบอส มินิบอสที่จุติ  Shocked
- อย่างที่2 มีกล่องเรียกมอนสเตอร์จุติ ออกมา1ตัว (ตัวที่เราต้องฆ่า) โดนอยากจะให้ไม่ใช่ของโซล  laugh
- อย่างที่3 เปิดเซิร์ฟใหม่ คนจะได้เล่นเซิร์ฟเก่าน้อยลง  รัก

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3