GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)  (อ่าน 690 ครั้ง)
Full Member

กวาดล้างคนเลว

คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)
« เมื่อ: 03-04-2010, 19:38:53 »

ผมว่าจะไปตีกล่องรู้สึกมีลางสังหรณ์อะไรเลยใช้สกิลกลมกลืน พอเข้ามาเจอเลย มอนทุกตัวในแมบนี่มารวมอยุ่หน้าวาบ ผมเดินขึ้นมาดุไม่มีมอนสักตัวเลย
คาเดท2คนตีกล่องอย่างสนุกสนาน

ผมนั่งดูนานมาก(พราง)เลยรุ้วิธีคือให้พระใช้สกิลกายทิพยืแล้วเทรก็ลากมอนไป จากนั้นก็กลมกลืน

ชาร์ปชูตเตอร์หน้าตาดี

Full Member

Re: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-04-2010, 19:45:00 »

ผมมาย้ำอีกทีว่านอกจากมอนเตอรืในภาพนั้นแล้ว ที่อื่นไม่มีสักตัวเลยป่านนี้คงได้เป็น1000เหรียญแล้วมั้ง

* ~ Bluebear ~ *
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

Re: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-04-2010, 19:54:29 »

ไม่รู้หรอกว่าผิดรึป่าว รู้แต่ว่าวันไหนหว่า เข้าไปในแมพประมาณตีสาม~>///<"

ด้วยความมึนและคิดว่าคงเป็นเช่นเคย   จึงใส่กายทิพย์ไปด้วย

เทรชื่อนั้นเลยกำลังลากมอนอยู่ พอฉันเข้าไปตานั่นก็กลมกลืนให้เลย

กลัวไม่รู้หรอค่ะ ว่ามอนเตอร์รักหนู แหม๊...แปปเดียวมอนรุมเล้าเชียวละ

ปล.ไม่มีรูป ไม่มีหลักฐาน แค่บ่นๆ ไปงั้น
สวัสดีค่ะ  ว่าที่จีเอ็มอาสา!!
ปล.๒ รู้หรอกวิธีหาเหรียญกิลแบบนั้น
ปล.๓ ฉันคือคนโง่ในสายตาคุณ
ปล.๔ ขอโทษที่มึนอย่างไร้ลิมิต >///<

Smiley
และสุดท้าย I Don't CARE

เพราะพวกเราคือ ~โง่&มึน~

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-04-2010, 19:55:17 »

laugh

ลาออก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-04-2010, 20:03:20 »

ผมเคยลาก ไลแคนใส่ไอพระนั้นหมั่นไส้  laugh laugh

NeeD not to know

Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-04-2010, 20:11:06 »

ผมแก้เผ็ดมันแล้วครับ โดยให้พระกายทิพย์ใส่ตัวผมแล้วผมก็ลากไปใส่2คนนั้น (คิดว่าคาเดทคงตีอย่างสบายเลยไม่สน ไปกินข้าวสบายใจมั้ง)
ความผิดที่ผมเจตนาฆ่าทั้ง2ตัวนั้นผมขอรับรับไว้คนเดียว เผื่อเปิดทางให้คนอื่นไปเข้าไปตีเอาเหรียญ
ปล.ผมเห็นใครไปไม่มีรอดสักคน

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-04-2010, 09:22:08 »

ผมว่าไม่ผิดนะและมอนเตอร์ทุกตัวผู้เล่นสามารถลากกันได้อยู่แล้ว

มอนเตอร์ 1 แมพมีจำนวนตัวจำกัด

ถ้าเกิดครบแล้วมันจะไม่เกิดอีก(ถ้าเราไม่ไปตีมันตาย)

อีกอย่างถ้าไม่อยากให้เขาลากไปหน้าแมพ

ก็ลองย้อนถามตัวเองนิดนึงก่อนว่า

ถ้าเขาลากไปข้างบนแล้วถ้าเขาเตือนแล้วว่าอย่าตีมอน

แล้วเราไปตีอันนั้นเราก็เป็นคนสร้างปัญหานี้ขึ้นมาเอง

เพราะว่าไปตีมอนแล้วมอนมันจะเกิดใหม่หากไม่ตีมอนก็จะไม่เกิดใหม่

แล้วเราไปตีมอนของเขาเขาเลยรำคาญเลยลากมอนมาเจิมให้หน้าวาปไง

จะได้ไม่ต้องมีใครเข้ามา ถ้าเห็นแบบนี้ว่าเป็นการเห็นแก่ตัวแล้วก็ลองย้อนอ่านใหม่ดูนะครับ^^~

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-04-2010, 09:41:18 »

ใช่คับ มันไม่น่าจะผิดจะ เพราะมันเป็น เทคนิกการเล่นของแต่ละคน

ตัวอย่าง

ลากมอนเพื่อนความสนุก เอามอนทั้งฉากมารวมกัน
ลากมอนใส่คนอื่นให้ตาย
ลากมาเพื่อนพร้อมกันที่เดียวทั้งฉาก

มีหลายแบบคับ

และ ผมเคยใช้ วิธีแบบนี้ 2 ลากมอนใส่คนที่กำลังตีบอสดูล่า คนนั้นกลับถ่ายรูปให้GM ดูแล้วแบนผมไป 7วัน T T

ไม่แน่ใจว่าผิด หรือว่า GM คนนั้นเป็นเพื่อนกับคนถ่ายรูป = = (เรื่องจริง ที่ผ่านมานานและ)

และเมื่อก่อน ปิดPK แล้วใช้ระเบิดก็ยังโดนคนไม่ปิดPK นี้ก็อีกวิธี นั้นคือเทคนิกของแต่ละคน ซึ่งเป็นบัคของเกม

หรือแม้แต่การลาก บอสให้ติดกับ ฉาก พวกนี้นี้ถือว่าเป็นบัค และเป็นเทคนิกของผู้เล่น ไม่น่าจะผิดนะ

ถ้ามันผิดจริงก็น่าจะปรับให้ดีข เล่น การลากมอนมารวมกัน  อาจจะลากมอนได้ในอาณาเขต กว้างหน่อยแต่ไม่ถึงกับลากมารวมกัน

ได้ทั้งฉาก เล่น ลากได้ ในอาณาเขตแต่ 1ใน4ของฉากพอ  ^^

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-04-2010, 10:35:10 »

ไม่ผิดนี่  ไม่

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-04-2010, 11:38:38 »

ก้อพูดได้นะ ลากเพื่อความสนุก แต่ คนอื่นเค้าเต็มใจจะรับมอนเตอร์ไหม จะลากให้ตายถ่ายรูปหมู่ก้อว่าไปอย่าง คนอื่นเค้าจะหาเหรียน

ไอพวกนี้ก้อดักหน้าวาบที่มันเข้าได้ทางเดียว พอคนเค้ามาก้อโดนตบตายเเล้วไอพวกอยุ่ขางในก้อตีสบาย

ถึงมันไม่ผิดมันก้อเป็นมรรยาท คุณแบ้งว่าที่จีเอ็ม พูดได้นิคับ ไม่ตีมอนที่มันอยุ่หน้าวาบ ที่เราเข้ามาเเล้วมันตบไม่ตีเราก้อตาย

กิลของเพื่อนนิ  ถ้าเค้าลากเเล้วมอนตีเค้าอยู่จะไม่ว่าอะไรเลย นี่เค้าจงใจลากเเล้วมาปล่อยทิ้งหน้าวาบเพื่อ คนอื่นเข้ามาเเล้วให้มอน

รุมสกรรม ตาย

ของอย่างงี้ ไม่ดดนเองมันพูดได้อยู่เเล้วไม่ผิดๆ

NeeD not to know

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-04-2010, 11:42:06 »

โดนแล้วทำคือได้ = = มันเป็นความสนุกส่วนบุคคล ใครทำก็ปล่อยไป  Evil Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-04-2010, 11:46:10 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 04-04-2010, 11:38:38
ก้อพูดได้นะ ลากเพื่อความสนุก แต่ คนอื่นเค้าเต็มใจจะรับมอนเตอร์ไหม จะลากให้ตายถ่ายรูปหมู่ก้อว่าไปอย่าง คนอื่นเค้าจะหาเหรียน

ไอพวกนี้ก้อดักหน้าวาบที่มันเข้าได้ทางเดียว พอคนเค้ามาก้อโดนตบตายเเล้วไอพวกอยุ่ขางในก้อตีสบาย

ถึงมันไม่ผิดมันก้อเป็นมรรยาท คุณแบ้งว่าที่จีเอ็ม พูดได้นิคับ ไม่ตีมอนที่มันอยุ่หน้าวาบ ที่เราเข้ามาเเล้วมันตบไม่ตีเราก้อตาย

กิลของเพื่อนนิ  ถ้าเค้าลากเเล้วมอนตีเค้าอยู่จะไม่ว่าอะไรเลย นี่เค้าจงใจลากเเล้วมาปล่อยทิ้งหน้าวาบเพื่อ คนอื่นเข้ามาเเล้วให้มอน

รุมสกรรม ตาย

ของอย่างงี้ ไม่ดดนเองมันพูดได้อยู่เเล้วไม่ผิดๆ

ใช่เลย 10000 +

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-04-2010, 11:59:00 »

มันไม่ผิด

แต่

เป็นเรื่องที่ไม่สมควรทำ

ไม่มีมารยาท มันก็ไม่ผิดกฏหมาย

ไปคิดเอาเอง ถ้าคิดว่า "โต" แล้ว - -)

* ~ Bluebear ~ *
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-04-2010, 12:03:52 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 04-04-2010, 09:22:08

ผมว่าไม่ผิดนะและมอนเตอร์ทุกตัวผู้เล่นสามารถลากกันได้อยู่แล้ว

ถ้าเกิดครบแล้วมันจะไม่เกิดอีก(ถ้าเราไม่ไปตีมันตาย)

อีกอย่างถ้าไม่อยากให้เขาลากไปหน้าแมพ

ก็ลองย้อนถามตัวเองนิดนึงก่อนว่า

ถ้าเขาลากไปข้างบนแล้วถ้าเขาเตือนแล้วว่าอย่าตีมอน

แล้วเราไปตีอันนั้นเราก็เป็นคนสร้างปัญหานี้ขึ้นมาเอง

เพราะว่าไปตีมอนแล้วมอนมันจะเกิดใหม่หากไม่ตีมอนก็จะไม่เกิดใหม่

แล้วเราไปตีมอนของเขาเขาเลยรำคาญเลยลากมอนมาเจิมให้หน้าวาปไง

จะได้ไม่ต้องมีใครเข้ามา    ถ้าเห็นแบบนี้ว่าเป็นการเห็นแก่ตัวแล้วก็ลองย้อนอ่านใหม่ดูนะครับ^^~

ใช่เจ้าค่ะ

ถ้าเกิดว่ามอนเตอร์ทุกตัวนะของผู้เล่น แล้วทำไมถึงไม่มีสิทธิ์ตีมอนละ ?

หรือว่าแมพนี้คุณคือเจ้าของพื้นที่รึป่าว !!

ถ้าเห็นแบบนี้ว่าเป็นการเห็นแก่ตัวแล้วก็ลองย้อนอ่านใหม่ดูนะค่ะ ^^

เพราะพวกเราคือ ~โง่&มึน~

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-04-2010, 12:10:12 »

อ้างจาก: * ~ Bluebear ~ * ที่ 04-04-2010, 12:03:52
อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 04-04-2010, 09:22:08

จะได้ไม่ต้องมีใครเข้ามา    ถ้าเห็นแบบนี้ว่าเป็นการเห็นแก่ตัวแล้วก็ลองย้อนอ่านใหม่ดูนะครับ^^~

ใช่เจ้าค่ะ

ถ้าเกิดว่ามอนเตอร์ทุกตัวนะของผู้เล่น แล้วทำไมถึงไม่มีสิทธิ์ตีมอนละ ?

หรือว่าแมพนี้คุณคือเจ้าของพื้นที่รึป่าว !!

ถ้าเห็นแบบนี้ว่าเป็นการเห็นแก่ตัวแล้วก็ลองย้อนอ่านใหม่ดูนะค่ะ ^^

อ่าขออธิบายเพิ่มเติมนิดนึงนะ

คือแมพที่เห็นคือแมพของกิจกรรมชิงสมบัติเขี้ยวทมิฬครับหรือเรียกง่ายๆก็(แมพหาเหรียญกิล)

มันมีเหตุผลในการลากมอนและห้ามตีมอนของกลุ่มคนหาเหรียญอยู่แบบนี้จ้า

เขาลากเพื่อให้คาเดทตีกล่องเก็บเหรียญได้สบายครับแบบว่าไม่ต้องห่วงเรื่องมอนว่าจะมาตีคาเดทตาย

(ทุกคนก็อยากสบายใช่ไหมหรือชอบลำบากๆกันอิอิ)

แล้วถ้าไปตีมอนที่เขาอุส่าลากไว้แต่ก่อนผมก็เคยเห็นนะว่าลากทิ้งกันไว้ข้างบน

แต่ตอนนี้คงรำคาญมั้งแบบว่าเตือนแล้วว่าอย่าตีแต่ก็ยังมีคนไปตี

เขาเลยหมั่นไส้ลากไปไว้หน้าวาปแบบนั้นหละมั้ง

อันนี้ผมก็ไม่รู้นะความคิดแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันอิอิ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3