GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)  (อ่าน 690 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-04-2010, 12:15:26 »

หรอคับ ชอบสบาย ไม่มีใครห้าม แต่สบายเเล้วคุณได้อยู่คนเดียว แมร่งโคดเห็นแก่ตัวเลยอะคับคนอื่นเค้าจะเข้ามาหาด้วยก้อไม่ได้

โดนตบตายก่อน ที่อื่นมีไว้ลากไว้ที่อื่นตั้งเยอะมาไว้หน้าวาบ?

NeeD not to know

Canon_Rock
Newbie
*

Re: คุณว่าทำแบบนี้ผิดไหม(เหตุเกิด ณ พื้นที่ตีกล่องหาเหรียญสมาคม)
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-04-2010, 12:19:04 »

ผมทำเองไม่มีไรแก้ตัว   มันไม่ผิดกฏ  แต่ก็มารยาท อ่านะ   
เพาะแต่ก่อนผมก็ลากมอนไปไว้บนสุด   ก็มีคาเดทมาตีกล่องกัน   ก็ไม่ได้ว่าไรแบ่งๆกันตี 
ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของแมพนะ  แต่น่าจะทำให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของแมพคือหาเหรียญสมาคมกัน 
น่าจะปรับให้ตีมอนแล้วไม่ได้เปอไม่ได้ของ   เพาะมันเป็นแมพกิจกรรม
ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาตีมอนแมพนี้กันจังแมพปกติก็มีที่วินดี้วูด
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-04-2010, 12:24:21 »

เเม็ปนี้ใครๆๆก็ตีได้

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
..BAD-BOY..
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-04-2010, 12:27:21 »

อ้างจาก: Canon_Rock ที่ 04-04-2010, 12:19:04
ผมทำเองไม่มีไรแก้ตัว   มันไม่ผิดกฏ  แต่ก็มารยาท อ่านะ   
เพาะแต่ก่อนผมก็ลากมอนไปไว้บนสุด   ก็มีคาเดทมาตีกล่องกัน   ก็ไม่ได้ว่าไรแบ่งๆกันตี 
ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของแมพนะ  แต่น่าจะทำให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของแมพคือหาเหรียญสมาคมกัน 
น่าจะปรับให้ตีมอนแล้วไม่ได้เปอไม่ได้ของ   เพาะมันเป็นแมพกิจกรรม
ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาตีมอนแมพนี้กันจังแมพปกติก็มีที่วินดี้วูด

เจ้าตัวมาขอโทษเเล้ว อภัยให้กันเเละกันนะ Smiley Smiley

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
U b o n B a $ i c & S t € P
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-04-2010, 12:30:56 »

ได้ วิ ธี แล้ว  Evil

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-04-2010, 12:35:29 »

อ้างจาก: Canon_Rock ที่ 04-04-2010, 12:19:04
  แต่น่าจะทำให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของแมพคือหาเหรียญสมาคมกัน 

กรุณา ปรับความเข้าใจซะใหม่ นะครับ

แมพกิจกรรมหาเหรียญ

คือสร้างความสามัคคีให้กับผู้เล่น

ตัวละครที่เลเวลสูงๆ ค่อยปกป้องคาเดท

ไม่ให้มอนเตอร์เข้ามาโจมตี ต้องช่วยกัน

มีการแบ่งหน้าที่กัน พูดคุย สื่อสาร ให้ความช่วยเหลือ

การลากมอนไปไว้ที่จุดๆ เดียว จึงถือว่า ผิดวัตถุประสงค์

แต่...

มันก็เป็นช่องว่างคือ สามารถทำได้ ไม่ผิดกฏ

ถ้าคุณจะลากไปไว้ที่อื่น  ซึ่งไม่ใช่หน้าวาป ที่ใครเข้ามาก็มีแต่ตาย

แล้วก็กรุณา  ปรับความคิดใหม่เรื่องที่มีคนมาตีมอนเตอร์ซึ่งลากไว้ด้วย

เพราะ ถ้าคุณเล่นเกมส์ออนไลน์  คุณต้องเจอผู้เล่นมากมาย

จากทุกแห่งในโลก ต่างคนต่างภาษา ต่างการศึกษา ต่างความคิด

ถ้าไม่ชอบคนอื่น  ก็ไปเล่นเกมส์ออฟไลน์ครับ

อย่า เอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง  แล้วมาวัดคนทั้งโลก

ว่าจะต้องคิดเหมือนกัน

* ~ Bluebear ~ *
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-04-2010, 12:49:04 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 04-04-2010, 12:35:29
  แต่น่าจะทำให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของแมพคือหาเหรียญสมาคมกัน 

กรุณา ปรับความเข้าใจซะใหม่ นะครับ

แมพกิจกรรมหาเหรียญ

คือสร้างความสามัคคีให้กับผู้เล่น

ตัวละครที่เลเวลสูงๆ ค่อยปกป้องคาเดท

ไม่ให้มอนเตอร์เข้ามาโจมตี ต้องช่วยกัน

มีการแบ่งหน้าที่กัน พูดคุย สื่อสาร ให้ความช่วยเหลือ

การลากมอนไปไว้ที่จุดๆ เดียว จึงถือว่า ผิดวัตถุประสงค์

แต่...

มันก็เป็นช่องว่างคือ สามารถทำได้ ไม่ผิดกฏ

ถ้าคุณจะลากไปไว้ที่อื่น  ซึ่งไม่ใช่หน้าวาป ที่ใครเข้ามาก็มีแต่ตาย

แล้วก็กรุณา  ปรับความคิดใหม่เรื่องที่มีคนมาตีมอนเตอร์ซึ่งลากไว้ด้วย

เพราะ ถ้าคุณเล่นเกมส์ออนไลน์  คุณต้องเจอผู้เล่นมากมาย

จากทุกแห่งในโลก ต่างคนต่างภาษา ต่างการศึกษา ต่างความคิด

ถ้าไม่ชอบคนอื่น  ก็ไปเล่นเกมส์ออฟไลน์ครับ

อย่า เอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง  แล้วมาวัดคนทั้งโลก

ว่าจะต้องคิดเหมือนกัน

ตามนั้นเลย ^^

ตกลงนี้มันแมพหาเหรียญกิลหรือแมพหาตังหว่า
หามาได้กี่ร้อยกี่พันเหรียญก็ขาย ขาย และขาย ?

เพราะพวกเราคือ ~โง่&มึน~

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-04-2010, 13:43:41 »

แต่เค้าไม่ได้มีกฎว่าห้ามลากมอนไว้หน้าวาปไม่ใช่หรอ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-04-2010, 15:00:19 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 04-04-2010, 13:43:41
แต่เค้าไม่ได้มีกฎว่าห้ามลากมอนไว้หน้าวาปไม่ใช่หรอ

พูดแบบนี้ ไม่ทราบว่า พ่อแม่ไม่ได้สั่งสอนเรื่องมารยาทมาหรอคับ

NeeD not to know

-Nu_Air_Zaa-
Jr. Member
**

-- เหมี้ยว Ma$TeR!! --

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-04-2010, 15:00:57 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 04-04-2010, 13:43:41

มันเป็นเรื่องของมารยาทในการเล่นไงจ้ะ

แมบส่วนรวม ไม่ใช่ แมบส่วนตัว

ลากแบบนี้คนอื่นก็ไม่ต้องหาเหรียนกันพอดีอะจิ

ทำอะไรมันก็ต้องนึกถึงคนอื่นเขาด้วย

แต่เจ้าตัวมายอมรับแล้วกะถือว่าโอเคยังยอมรับได้บางส่วนละกัน

ป.ล.ไอรุคแกช่างสังหรณ์ใจดีเหลือเกิน = ="    

-Ma$TeR_llก๊งllมวเxมี๊ยว-

..BAD-BOY..
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-04-2010, 15:45:53 »

อ้างจาก: -Ma$TeR_AiryZaa- ที่ 04-04-2010, 15:00:57

มันเป็นเรื่องของมารยาทในการเล่นไงจ้ะ

แมบส่วนรวม ไม่ใช่ แมบส่วนตัว

ลากแบบนี้คนอื่นก็ไม่ต้องหาเหรียนกันพอดีอะจิ

ทำอะไรมันก็ต้องนึกถึงคนอื่นเขาด้วย

แต่เจ้าตัวมายอมรับแล้วกะถือว่าโอเคยังยอมรับได้บางส่วนละกัน

ป.ล.ไอรุคแกช่างสังหรณ์ใจดีเหลือเกิน = ="    

100000000+

╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-04-2010, 16:18:09 »

เกิดมาโชคดีมีรางสังหรณ์5555 ไม่งั้นเละ

LOVE MAN U
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 05-04-2010, 13:12:55 »

งั้นถ้าผมไปลากไว้ตรงฐานไกเซออะผิดป่าวคนมาก็ช่วยๆกันตีกล่อง Smiley Smiley Smiley

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 06-04-2010, 03:31:34 »

ก็มันใกล้อะ คนอื่นเขาก็อยากมาเวลตรงนี้สิ - -*

นายยังขี้เกียจกันมอนให้คาเดทตีเลย คนอื่นเขาก็ขี้เกียจเดินไปแมพไกลๆเหมือนกัน

อีกอย่างมันเกี่ยวอะไรกะคนที่จะมาเวล Huh? หาเหรียนก็หาไปสิคนอื่นก็มีสิทธิ์เก็บเวล ถูกไหม Huh?

We Are The "WORST" ~
BanKz.-
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 11-04-2010, 14:25:48 »

Wow!!!!
 Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3