GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ  (อ่าน 1180 ครั้ง)
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

<สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ
« เมื่อ: 30-03-2010, 22:36:02 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=37733.0

นี่ถือเป็นปัญหาใหญ่ของเกมอสุราเรยนะครับ คุณรู้บ้างไหมว่าผู้เล่นใหม่มีความสำคัญแค่ไหน

ที่ขณะนี้เกมอสุราต้องการอยู่อย่างนึงคือ "คนขยัน"  ขยันในการหาเงิน ไม่ใช่ "หวังดอปของบอสขายอย่างเดียว"

ถ้าหวังรวยทางลัดทั้งหมด เซิร์ฟ แย่งบอสกัน ดอปมาล้นตลาด แล้วเงินจะมาจากไหนครับ ถ้าไม่มีผู้เล่นขยันๆ ตีมอนเก็บขยะขาย

ขอให้ทุกคนทำความเข้าใจรายรับ  รายจ่ายของเซิร์ฟเวอร์ด้วยนะครับ

รายรับ >> ขยะมอน >> ขายเควสบางชิ้น ที่มีมูลค่าต่อ NPC เช่นกระเป๋าพิกม่า >> เงิน 200 บิลล่าก่อนเข้าโลกอสุรา(ขายเศษวุ้น)

รายจ่าย >> จุติไปตามรอบ ซึ่งปัจจุบันมีคนจุ 6 รอบก็มากโขแล้ว >> บริจาคเงินอคาเดมี่ >> รถไฟเถื่อน >> ของร้าน >> แผนแจกหมวกอสุราฟาร์มเพื่อให้คนในเกมระบายเงินค่าถอนของคนละ 30 บิลล่า

ลองย้อนกลับไปดูรายได้สิครับ ผู้เล่นเดี๋ยวนี้ที่ไหนเขาทำกัน แทบไม่มี  ส่วนมากจะเป็นผู้เล่นใหม่ พอเขามาเล่นใหม่ ก็ทำกันซะงี้ แล้วอนาคตอสุราจะรอดไหมครับ  Huh?  Huh?  Huh?

ปล. ขอโทษที่ทำกระทู้ซ้ำซาก แต่มันเป้นเรื่องสำคัญในความคิดของผมจริงๆ

ปล.2 ขอโทษนะครับ นี่แค่ภาพตัวอย่างไม่ได้ตั้งใจตั้งซ้ำซาก เพื่ออนาคตอสุรา

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2010, 23:01:00 »

จิตสำนึก ของเหล่าวิ ที่แก้ไม่ออก กลุ้ม- -*

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-03-2010, 01:12:26 »

เรื่องกรงน้ำแข็งเห็นด้วยคะ
แต่จุดประสงค์หลักของสกิลมันก็
ใช้เพื่อทำการนี้ในสงครามหน่ะค่ะ
เพราะงั้นจึงมีผลกระทบที่แก้ยากแบบนี้
ตามมาด้วย

ถ้ายังไงทีมงานจะปรับใช้สกิลกรงน้ำแข็ง
ใส่คน ใส่มอนได้
แต่ คน จะสามารถเดินทะลุกรงน้ำแข็งได้
ยกเว้นใน แบทเทิ้ลโหมด สงครามชิงปราสาท
และ เซิฟร์PK อย่างนี้จะดูเหมาะ
มั๊ยค่ะ

ส่วนข้อนี้
รายจ่าย >> จุติไปตามรอบ ซึ่งปัจจุบันมีคนจุ 6 รอบก็มากโขแล้ว
>> บริจาคเงินอคาเดมี่
>> รถไฟเถื่อน >> ของร้าน
>> แผนแจกหมวกอสุราฟาร์มเพื่อให้คนใน
เกมระบายเงินค่าถอนของคนละ 30 บิลล่า

เราขอบอกว่า
ไร้สาระสิ้นดีค่ะ!!
30 ไปเลย โชว์ความไร้สาระ ให้เต็มที่
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-03-2010, 01:37:24 »

คือมัน 2เรื่องใช่มั้ย

1กรง
2เงิน

เรื่องที่1 วันที่ 31 มีนา ก็ปรับห้ามใช้ในเมืองเเล้วครับ

เรื่องที่2 ผมเห็นด้วยกับเค้าของกระทู้(ยกเว้นเรื่องถอนของ - -*)

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-03-2010, 10:19:35 »

อ้างจาก: ต้วมเตี้ยมเด็กติ๊งต๊อง ที่ 31-03-2010, 01:37:24
คือมัน 2เรื่องใช่มั้ย

1กรง
2เงิน

เรื่องที่1 วันที่ 31 มีนา ก็ปรับห้ามใช้ในเมืองเเล้วครับ

เรื่องที่2 ผมเห็นด้วยกับเค้าของกระทู้(ยกเว้นเรื่องถอนของ - -*)

เน้นฮาด้วย กระทู้เครียดๆ มันจะไม่ดี   laugh  laugh  laugh

อ้างจาก: วิญญาณแค้น เซอร์ ดูลาฮาน ที่ 31-03-2010, 01:12:26
ใช้เพื่อทำการนี้ในสงครามหน่ะค่ะ
เพราะงั้นจึงมีผลกระทบที่แก้ยากแบบนี้
ตามมาด้วย

ถ้ายังไงทีมงานจะปรับใช้สกิลกรงน้ำแข็ง
แต่ คน จะสามารถเดินทะลุกรงน้ำแข็งได้
ยกเว้นใน แบทเทิ้ลโหมด สงครามชิงปราสาท
และ เซิฟร์PK อย่างนี้จะดูเหมาะ
มั๊ยค่ะ

ส่วนข้อนี้
รายจ่าย >> จุติไปตามรอบ ซึ่งปัจจุบันมีคนจุ 6 รอบก็มากโขแล้ว
>> แผนแจกหมวกอสุราฟาร์มเพื่อให้คนใน
เกมระบายเงินค่าถอนของคนละ 30 บิลล่า

เราขอบอกว่า
30 ไปเลย โชว์ความไร้สาระ ให้เต็มที่

คนไรไม่รู้ ไม่มีอารมย์ขัน และไม่เข้าถึงระบบ สมดุลภาพ ของเศรษฐกิจ โง่เขลาเบาปัญญาแล้ว มาว่าคนอื่นมันไม่ดีเลยนะ ไม่ทราบว่าอ่านจบทุกส่วนหรือยังครับ

บอกได้เลย เขลาโผล่และนะครับ  ไม่ทราบถึงดุลทางเศรษฐกิจ หลักสูตรง่ายๆของ ม.3 (เท่าที่จำได้) ยังไม่เข้าใจ ก็กลับไปเรียนมาใหม่เถอะ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-03-2010, 12:06:42 »

ไม่ได้ผิดที่ตัวสกิลมันผิดที่สันดานคน

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-03-2010, 14:36:21 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 31-03-2010, 12:06:42
ไม่ได้ผิดที่ตัวสกิลมันผิดที่สันดานคน
ใช่  ใช่  ใช่

แต่เราบังคับไม่ได้ ผมคิดว่าควร ออกกฏการบังคับใช้หรือ จะบังคับที่สกิล

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-04-2010, 00:10:30 »

ดันรอทีมงาน  Angry  Angry  Angry

-uno-
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-04-2010, 00:16:50 »

เค้าไม่ยุ่งกับเรื่องเงินในเกมส์หรอก มันเรื่องของ ผู้เล่นเเล้วละครับ

Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-04-2010, 10:30:50 »

อ้างจาก: วิญญาณแค้น เซอร์ ดูลาฮาน ที่ 31-03-2010, 01:12:26
ตามมาด้วย

มั๊ยค่ะ

ส่วนข้อนี้

เราขอบอกว่า

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-04-2010, 11:32:08 »

อ้างจาก: เมธาวี พันธุ์พืช ที่ 01-04-2010, 00:16:50
เค้าไม่ยุ่งกับเรื่องเงินในเกมส์หรอก มันเรื่องของ ผู้เล่นเเล้วละครับ
มันเกี่ยวข้องกะผู้เล่นแหละครับ แต่ว่าๆนะ

ทุกส่วนมันเกี่ยวเนื่องกันหมด แค่ว่า จะมากหรือน้อยเท่านั้น ไม่งั้นคุณลองเอาเรื่องชีวิตจริงมาพูดกันซิ

ถ้าถามว่าเดี๋ยวนี้ทำไม ปาท่องโก๋แพง (โอ้ไปไกลหน่อยเนอะ)   เราก็อาจจะตอบว่า เพราะน้ำมันพืชแพง ค่าน้ำมันแพง ค่าขนส่งแพง

แล้วถามว่าทำไมของเหล่านี้จึงแพง ก็อาจจะตอบว่าเพราะค่าครองชีพที่สูงขึ้น เนื่องจากราคาน้ำมัน ดีเซล เบนซิลของโลก ค่ารถเมย์ขึ้น

เลยต้องเพิ่มเงินเดินพนักงาน คนละ 10-20 แต่คนงานมีกี่คนล่ะครับ มันก็ต้อง คูณกันไป ลองคิดๆดูและกัน  ใช่  ใช่ ใช่

เสฎฐวุฒิ น้อยเอียด
Jr. Member
**

--พูด ดี ปากหมา--

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-04-2010, 18:25:22 »

สันดารวิแก้ยากครับ

มันอยู่ที่คนถ้ามีจิตสำนึกมันไม่ทำหรอก

CHON ABSOLUTE
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-04-2010, 22:49:03 »

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ หรอกนะ

แต่ถ้าจะหมายถึง ไอพวกรายจ่าย ทั้งหลาย นั่น ที่เกิดจากสาเหตู พวกนั้น

ผมว่า มัน ไร้สาระ ตามที่กระทู้บนบอกจริงๆ อ่ะครับ

หรือว่าผมเข้าใจผิด

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-04-2010, 01:13:29 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 02-04-2010, 22:49:03
ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ หรอกนะ

แต่ถ้าจะหมายถึง ไอพวกรายจ่าย ทั้งหลาย นั่น ที่เกิดจากสาเหตู พวกนั้น

ผมว่า มัน ไร้สาระ ตามที่กระทู้บนบอกจริงๆ อ่ะครับ

หรือว่าผมเข้าใจผิด
มันไม่ได้เกิดจากสาเหตุเหล่านี้หรอกคับ  ผมเชื่อโยงให้ดูประโยชน์ของผู้เล่นใหม่เฉยๆคับ มีส่วนน้อยนิดมาก  ใช่  ใช่  ใช่

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-04-2010, 01:22:05 »

ส่วนเรื่องรายรับรายจ่ายเนี่ย ที่จิงอยากทำอีกกระทู้เป็นสมดุลการค้าในอสุรา การไหลเวียนเงิน เหมือนกับ

เงินที่ไหลเวียนเข้าประเทศไทยและออกประเทศไทย หากของเราส่งออกขายมาก เงินเข้าประเทศ ทำให้เกิดเงินเฟ้อ

แต่ถ้าหากเรานำเข้าของมามาก เงินหาย ไปต่างประเทศเยอะ ประชาชนมัธยัด ทำให้เงินผืด และค่าเงินสูงขึ้น

ซึ่งขณะนี้ ทางอสุราออนไลน์ผมเห็นได้ชัดว่าประสบปัญหาเงินผืดอยู่ แล้วจากที่หลายๆกระทู้ที่ผ่านมา ขอให้ปรับอัตราแรร์ของบอส

อย่างโง้น อย่างงี้ ถามหน่อย ถ้าคุณดอปมาแล้วขายไม่ออก จะดอปมาให้ล้นเซิรืฟทำไมคับ ในเมื่อของบอสถูก อย่างกะขยะ ดีไม่ดีขายไม่ออกอีก

คุณยังอยากดอปของบอสกันอีกเหรอ แทนที่จะช่วยกันตีมอนเอาเงินเข้าเซิร์ฟ (คล้ายๆการส่งออกสินค้าเอาเงินเข้าประเทศตามที่ยกตัวอย่าง)

เพื่อเศรษฐกิจจะได้ไปได้รอด ค้ำชูราคาของบอสขึ้นมา แล้วจะขอปรับอัตราดอปก็คุยกันอีกที

ที่สำคัญการปรับดอปไม่ใช่เรื่องที่สำคัญแล้ว ที่ควรปรับคือเงินจุติต่างหาก จุติ 6 รอบ 50 เอ็ม คูณคิดว่าเงินไหลไปเท่าไหร่จากการจุติรอบ 6 คับ(เหมือนการน้ำเข้าสินค้าตามยกตัวอย่าง)

และขอทิ้งไว้เลย ว่า "คุณจะดอปของบอสกันทำไม ถ้าขายไม่ออกหรือเป็นสิ่งที่อาชีพคุณสวมใส่ไม่ได้"

ป้าย:
หน้า: [1] 2