GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ  (อ่าน 1180 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-04-2010, 02:41:30 »

ขอโทษด้วยนะครับ

คนตั้งกระทู้นี้ไม่ทราบเล่นมากี่เดือนครับ?  Huh? Huh?

นี่ถือเป็นปัญหาใหญ่ของเกมอสุราเรยนะครับ คุณรู้บ้างไหมว่าผู้เล่นใหม่มีความสำคัญแค่ไหน

ที่ขณะนี้เกมอสุราต้องการอยู่อย่างนึงคือ "คนขยัน"  ขยันในการหาเงิน ไม่ใช่ "หวังดอปของบอสขายอย่างเดียว"

ผมขอค้านครับ ค้านหัวชนฝาเลยด้วย ใช่ครับ ผู้เล่นใหม่มีความสำคัญมากกกกกก(ผมไม่เถียงในข้อนี้) และต้องการคนที่ขยันหาเงินม่าใช่ล่าบอส

ผมว่า มันเป็นวิธีการหาเงินที่แตกต่างกันออกไปมากกว่าครับ อย่างเช่น ถ้าคุณเทพๆเกิดอยากล่าบอสดรอปของขาย คุณก็มีสิทธิ์เต็มที่ที่จะทำ และในทางกลับกัน คนที่เทพๆเหล่านี้

บางคนผมก็ยังเห็นหาเงินด้วยวิธีที่สุดแสนจะธรรมดา เช่น เก็บขยะขายNPC ไปตีมังกรเอาชิ้นส่วนมาขาย เป็นต้น ดังนั้นคุณคิดจะให้ทกคนหาเงินด้วยวิธีเดียวกันหมดหรอครับ งั้น

บอสก็คงไม่พอแน่ๆ และแมพมังกรสถานที่หาเงินมังกรก็คงเกิดไม่ทันผู้เล่น และเกิดการตั้งกระทู้เช่นนี้มาอีกครับ

ผมว่ามันขึ้นกับความพยายามมากกว่าครับ คนที่เล่นใหม่ก็ต้องมีความพยายามสูงกว่าผู้เล่นเทพๆเป็นธรรมดา จริงมั้ยครับ??

เพื่อที่จะให้เทพพอๆกะพวกที่เทพอยู่แล้ว ก็ต้องขยันกว่าเป็นธรรมดาสิครับ

ขอให้ทุกคนทำความเข้าใจรายรับ  รายจ่ายของเซิร์ฟเวอร์ด้วยนะครับ

รายรับ >> ขยะมอน >> ขายเควสบางชิ้น ที่มีมูลค่าต่อ NPC เช่นกระเป๋าพิกม่า >> เงิน 200 บิลล่าก่อนเข้าโลกอสุรา(ขายเศษวุ้น)

รายจ่าย >> จุติไปตามรอบ ซึ่งปัจจุบันมีคนจุ 6 รอบก็มากโขแล้ว >> บริจาคเงินอคาเดมี่ >> รถไฟเถื่อน >> ของร้าน >> แผนแจกหมวกอสุราฟาร์มเพื่อให้คนในเกมระบายเงินค่าถอนของคนละ 30 บิลล่า

ลองย้อนกลับไปดูรายได้สิครับ ผู้เล่นเดี๋ยวนี้ที่ไหนเขาทำกัน แทบไม่มี  ส่วนมากจะเป็นผู้เล่นใหม่ พอเขามาเล่นใหม่ ก็ทำกันซะงี้ แล้วอนาคตอสุราจะรอดไหมครับ     

บอกตรงๆครับ ความคิดของคุณมีแค่นี้หรือ? ใช่แล่วครับ รายรับจากมอนมันไม่มากก็จริง แต่ตอนเริ่มเล่นเกมมาเค้าก็ต้องมีอย่างนี้ทั้งนั้นละครับ ก่อนแรกให้เงินน้อยๆก่อนแล้วค่อยให้ไปขวนขวายหาเงินเอง คุณเคยเล่นเกมมั้ยครับเนี่ย การเล่นเกมก็ต้องใช้ความพยายามสิครับ มาถึงจะให้เทพเลยหรอครับ มันก็ต้องทีการใช้ความพยายามบ้างสิครับ ไม่งั้นเราจะเล่นเกมไปทำไมในเมื่อมันง่ายๆ สบายๆ ชิลๆ งั้นอย่าเล่นเลยครับผมว่า

ขออภัยด้วยครับ แต่ผมว่าความคิดของผมมีผู้เห็นด้วยไม่น้อย ผมว่าคนตั้งกระทู้นี่ไม่เคยเล่นเกมใช่มั้ยครับ? หรือว่าทั้งชีวิตไม่เคยลำบากอะไรเลย

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

Re: <สร้างกระแส>ต่อต้านการใช่สกิลกรงน้ำแข็งแบบผิดๆ
« ตอบ #16 เมื่อ: 03-04-2010, 18:38:34 »

อ้างถึง
บอกตรงๆครับ ความคิดของคุณมีแค่นี้หรือ? ใช่แล่วครับ รายรับจากมอนมันไม่มากก็จริง แต่ตอนเริ่มเล่นเกมมาเค้าก็ต้องมีอย่างนี้ทั้งนั้นละครับ ก่อนแรกให้เงินน้อยๆก่อนแล้วค่อยให้ไปขวนขวายหาเงินเอง คุณเคยเล่นเกมมั้ยครับเนี่ย การเล่นเกมก็ต้องใช้ความพยายามสิครับ มาถึงจะให้เทพเลยหรอครับ มันก็ต้องทีการใช้ความพยายามบ้างสิครับ ไม่งั้นเราจะเล่นเกมไปทำไมในเมื่อมันง่ายๆ สบายๆ ชิลๆ งั้นอย่าเล่นเลยครับผมว่า

ขออภัยด้วยครับ แต่ผมว่าความคิดของผมมีผู้เห็นด้วยไม่น้อย ผมว่าคนตั้งกระทู้นี่ไม่เคยเล่นเกมใช่มั้ยครับ? หรือว่าทั้งชีวิตไม่เคยลำบากอะไรเลย

ในข้อความนี้ผมกำลังให้ความหมายของความสำคัญของผู้เล่นใหม่อยู่นะคับ ในนี้คุณพูดถูกทุกประการว่าต้องขวนขวาย เงินน้อยๆ
แต่คุณเองแหละที่บ้าหรือเปล่ามาพล่ามไม่ดูเลย ว่า หัวข้อกระทู้ของผม ในความสำคัญของผู้เล่นใหม่ และขอถามหน่อยถ้า
คนล่าบอสหลายๆคน บอสคงมีให้ตีอ่ะนะ ในบทความของผมมันอธิบายต่อเนื่องอยู่แล้ว ตัดมาเพียงแค่บางตอนมันไม่ได้หรอกคับ
ตัดมาจ้องจะหาเรื่องแบบนี้อย่าเม้นท์เล่นดีกว่าคับ

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-04-2010, 18:42:23 »

อ้างถึง
ผมขอค้านครับ ค้านหัวชนฝาเลยด้วย ใช่ครับ ผู้เล่นใหม่มีความสำคัญมากกกกกก(ผมไม่เถียงในข้อนี้) และต้องการคนที่ขยันหาเงินม่าใช่ล่าบอส

ผมว่า มันเป็นวิธีการหาเงินที่แตกต่างกันออกไปมากกว่าครับ อย่างเช่น ถ้าคุณเทพๆเกิดอยากล่าบอสดรอปของขาย คุณก็มีสิทธิ์เต็มที่ที่จะทำ และในทางกลับกัน คนที่เทพๆเหล่านี้

บางคนผมก็ยังเห็นหาเงินด้วยวิธีที่สุดแสนจะธรรมดา เช่น เก็บขยะขายNPC ไปตีมังกรเอาชิ้นส่วนมาขาย เป็นต้น ดังนั้นคุณคิดจะให้ทกคนหาเงินด้วยวิธีเดียวกันหมดหรอครับ งั้น

บอสก็คงไม่พอแน่ๆ และแมพมังกรสถานที่หาเงินมังกรก็คงเกิดไม่ทันผู้เล่น และเกิดการตั้งกระทู้เช่นนี้มาอีกครับ

ผมว่ามันขึ้นกับความพยายามมากกว่าครับ คนที่เล่นใหม่ก็ต้องมีความพยายามสูงกว่าผู้เล่นเทพๆเป็นธรรมดา จริงมั้ยครับ??

เพื่อที่จะให้เทพพอๆกะพวกที่เทพอยู่แล้ว ก็ต้องขยันกว่าเป็นธรรมดาสิครับ

คนเทพๆอยากดอปบอสก็ดอปไปสิคับ  เผื่อดอป  ผมไม่ได้ต้องการให้หาเงินด้วยวิธีเดียวแต่อย่างใด

ถามจิงๆคุณอ่านเป้นหละกเป้นตอนเป็นหรือเปล่าคับ ว่าผมต้องการสื่ออะไร

Teiliz
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-04-2010, 01:12:03 »

อ้างจาก: เมธาวี พันธุ์พืช ที่ 01-04-2010, 00:16:50
เค้าไม่ยุ่งกับเรื่องเงินในเกมส์หรอก มันเรื่องของ ผู้เล่นเเล้วละครับ
รวยโคตร บอกวิธีหาตังหน่อยดิ - -

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 05-04-2010, 23:00:11 »

อ้างจาก: Merakikung ที่ 04-04-2010, 01:12:03
อ้างจาก: เมธาวี พันธุ์พืช ที่ 01-04-2010, 00:16:50
เค้าไม่ยุ่งกับเรื่องเงินในเกมส์หรอก มันเรื่องของ ผู้เล่นเเล้วละครับ
รวยโคตร บอกวิธีหาตังหน่อยดิ - -
ใครรวย   Huh?  Huh? Huh?

ถ้ารวยขอเลย ไม่ต้องเอาเคล็ดลับ  Smiley  Smiley  Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 [2]