GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: มาด่าทีมงานกันค่ะ ~~  (อ่าน 544 ครั้ง)
อาโย่ว คิดถึงจัง
Newbie
*

มาด่าทีมงานกันค่ะ ~~
« เมื่อ: 16-03-2010, 11:02:51 »

1)ทีมงานเฮงซวยมากมาย อะไรที่เป็นหลักฐานก็ควรแจ้งให้มันละเอียดซิคะ แจ้งมาแค่หลักฐานการทำความดี แต่ไม่ได้บอกเวลาซะหน่อยว่าเมื่อไหร่

แล้วที่ส่งไปไม่ใช่การทำความดีหรอคะ เมื่อคุณไม่ได้บอกว่าต้องเป้นหลักฐานปัจจุบัน งั้นก็ต้องถือว่าใช้ได้ซิ แต่นี่พอใช้ไม่ได้ก็ไม่แจ้งกลับมา

ใครจะไปตรัสรู้ได้คะว่ามันใช้ได้รึป่าว เพราะทางผู้เล่นก็ได้ทำตามข้อตกลงทีมงานทุกประการแล้ว ทางทีมงานเองนั่นแหละที่ไม่ละเอียดเอง

พอส่งไปแล้วเงียบหาย ได้หรือไม่ได้ยังไงก็ไม่แจ้งกลับมา ตกลงอยากทำให้รึป่าวคะ คนเค้าเดือดร้อนค่ะ

2)เรื่องหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์ อยากทราบว่าเอาไปทำไมคะ คนทำความดีที่มีหลักฐานเท่านั้นใช่มั๊ยที่สมควรได้ตัวละครคืน

คุณคิดหรอคะว่าหลักฐานนี่มันช่วยยืนยันว่าเค้าเป็นคนดีจริง เลยคิดว่าไม่น่าจะมีความจำเป็นต้องใช้หรอกค่ะ เพราะคนทำดีมันไม่จำเป็นต้องมีหลักฐานเสมอไปหรอกค่ะ

การกู้ตัวละครเนื่องจากโดนแฮ็กหรือถูกลบไปนั้น น่าจะใช้แค่หลักฐานที่ยืนยันการเป็นเจ้าของก็น่าจะพอแล้วนะคะ อย่างแฟนนู๋เค้าก็ไม่ใช่คนดีอะไรมากมาย

แต่เค้าก็ไม่เคยไปเผาบ้านใคร หรือทำอะไรที่เสื่อมเสีย หรือเป็นที่เดือดร้อนของสังคมนี่คะ แล้วอย่างนี้เค้าก็ไม่สมควรได้ตัวละครคืนแล้วหรอคะ

เค้าก็แค่คนเล่นเกมส์ธรรมดาๆคนนึงค่ะ ทั้งมาโดนแฮ็ก โดนลบตัวทิ้งอีก แค่อยากได้ตัวละครคืนมา มันคงไม่ถึงก่ะทำให้บริษัทคุณล่มหรอกค่ะ

+++ ทีหาตังก่ะของโซลก่ะของเติมตังค์นี่ไวนะคะ แต่ทำไมแก้ไขปัญหาให้กับผู้เล่นนี่มันยากเย็นนักล่ะ +++
ปล.ขอให้แก้ไขด้วยค่ะ

จาก คนเล่นเกมส์
ray_my
Newbie
*

Re: มาด่าทีมงานกันค่ะ ~~
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2010, 11:27:31 »

Shocked Shocked  แรง!  แต่กะจิง  หลักฐาน ความดี -  - นี้ต้องทำ ทำความดีเอาหน้าเหรอค่ะ 
                 ช่วยเปลี่ยนกฎใหม่ได้ไหมค่ะ  มันพิสูจน์ ยากอะ คะ  ใช่ ใช่

จริงๆๆนะ  ด้วยความเคารพ ค่ะ  Sad Sad
อะปิ๊ด อะจึ๊ก
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2010, 11:37:29 »

Shocked แหล่มคร๊าบ ต้องทำดีเอาหน้าก่อนถึงจะได้คืน เอิ๊กๆ  Shocked

จริงคับประโยคนี้ ทำไมคับ คนทำความดีมาทั้งชาติ แต่ไม่มีหลักฐานการทำความดีนี่มันไม่สมควรได้คืนหรอคับ ตัวละครน่ะ

แล้วเมื่อมาเทียบก่ะ คนไม่ทำความดีส้นตีนไรเลย แล้วอยู่ๆมาโดนแฮ็ก บริจาคเลือดครั้งเดียวนี่ สมควรได้คืนแล้วใช่มั๊ยคับ

Angry ทีมงานคิดไรอยู่คับ ถึงตั้งกฎนี้ออกมา  Angry

คนไม่มีหลักฐานการทำความดี ไม่ได้แปลว่าเค้าเป็นคนเลวนะคับ  ไม่

ผมคิดไงก็พูดไปตามที่คิด จะถูกจะผิด คนเราคิดเองได้คับ จริงมั๊ยคับทีมงาน  Evil Evil Evil
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2010, 11:40:26 »

อ้างจาก: อาโย่ว คิดถึงจัง ที่ 16-03-2010, 11:02:51
1)ทีมงานเฮงซวยมากมาย อะไรที่เป็นหลักฐานก็ควรแจ้งให้มันละเอียดซิคะ แจ้งมาแค่หลักฐานการทำความดี แต่ไม่ได้บอกเวลาซะหน่อยว่าเมื่อไหร่

แล้วที่ส่งไปไม่ใช่การทำความดีหรอคะ เมื่อคุณไม่ได้บอกว่าต้องเป้นหลักฐานปัจจุบัน งั้นก็ต้องถือว่าใช้ได้ซิ แต่นี่พอใช้ไม่ได้ก็ไม่แจ้งกลับมา

ใครจะไปตรัสรู้ได้คะว่ามันใช้ได้รึป่าว เพราะทางผู้เล่นก็ได้ทำตามข้อตกลงทีมงานทุกประการแล้ว ทางทีมงานเองนั่นแหละที่ไม่ละเอียดเอง

พอส่งไปแล้วเงียบหาย ได้หรือไม่ได้ยังไงก็ไม่แจ้งกลับมา ตกลงอยากทำให้รึป่าวคะ คนเค้าเดือดร้อนค่ะ

2)เรื่องหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์ อยากทราบว่าเอาไปทำไมคะ คนทำความดีที่มีหลักฐานเท่านั้นใช่มั๊ยที่สมควรได้ตัวละครคืน

คุณคิดหรอคะว่าหลักฐานนี่มันช่วยยืนยันว่าเค้าเป็นคนดีจริง เลยคิดว่าไม่น่าจะมีความจำเป็นต้องใช้หรอกค่ะ เพราะคนทำดีมันไม่จำเป็นต้องมีหลักฐานเสมอไปหรอกค่ะ

การกู้ตัวละครเนื่องจากโดนแฮ็กหรือถูกลบไปนั้น น่าจะใช้แค่หลักฐานที่ยืนยันการเป็นเจ้าของก็น่าจะพอแล้วนะคะ อย่างแฟนนู๋เค้าก็ไม่ใช่คนดีอะไรมากมาย

แต่เค้าก็ไม่เคยไปเผาบ้านใคร หรือทำอะไรที่เสื่อมเสีย หรือเป็นที่เดือดร้อนของสังคมนี่คะ แล้วอย่างนี้เค้าก็ไม่สมควรได้ตัวละครคืนแล้วหรอคะ

เค้าก็แค่คนเล่นเกมส์ธรรมดาๆคนนึงค่ะ ทั้งมาโดนแฮ็ก โดนลบตัวทิ้งอีก แค่อยากได้ตัวละครคืนมา มันคงไม่ถึงก่ะทำให้บริษัทคุณล่มหรอกค่ะ

+++ ทีหาตังก่ะของโซลก่ะของเติมตังค์นี่ไวนะคะ แต่ทำไมแก้ไขปัญหาให้กับผู้เล่นนี่มันยากเย็นนักล่ะ +++
ปล.ขอให้แก้ไขด้วยค่ะ

จาก คนเล่นเกมส์

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-03-2010, 11:48:43 »

ร่วมด้วย

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-03-2010, 12:04:35 »

จุดประสงค์ของระเบียบการแจ้งแฮกเอาของคืนนั้น คือ ทางทีมงานอยากให้ผู้แจ้งทำความดี และ บำเพ็ญประโยชน์ก่อนจึงมาขอรับไอเทมคืนตรงนี้

ตามระเบียบในกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31335.0

ส่วนเรื่องที่เจ้าของกระทู้ถามว่าจะเอาหลักฐานทำความดีไปทำไม (คำถามนี้ผมบอกได้เลยว่าแสดงให้เห็นถึงความคิดการอ่านของคนถามได้ชัดเจนว่าเป็นคนเช่นไรครับ) ทางทีมงานตอบตามตรงครับว่าทางทีมงานได้หลักฐานทำความดีก็ไม่มีผลอะไรกับทีมงานหรอกครับ ทางทีมงานแค่ต้องการสิ้่งเหล่านั้นมาเป็นหลักฐานว่าคุณได้ทำความดีหรือบำเพ็ญประโยชน์เพื่อสังคมแล้ว

ผมขออนุญาตถามคุณกลับละกันว่า การบำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคมนั้นมันไม่ดีตรงไหนครับ ถ้าคุณไม่เห็นด้วยหรือปฎิบัติตามระเบียบไม่ได้ ทางทีมงานก็คงจะช่วยอะไรไม่ได้ครับ

สำหรับผมแล้วเงื่อนไขแค่นี้ ยังน้อยไปด้วยซ้ำสำหรับผู้เล่นไม่รู้จักรักษาไอดีและรหัสผ่านของตนเองครับ

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-03-2010, 12:07:43 »

อ้างจาก: อะปิ๊ด อะจึ๊ก ที่ 16-03-2010, 11:37:29
Shocked แหล่มคร๊าบ ต้องทำดีเอาหน้าก่อนถึงจะได้คืน เอิ๊กๆ  Shocked

จริงคับประโยคนี้ ทำไมคับ คนทำความดีมาทั้งชาติ แต่ไม่มีหลักฐานการทำความดีนี่มันไม่สมควรได้คืนหรอคับ ตัวละครน่ะ

แล้วเมื่อมาเทียบก่ะ คนไม่ทำความดีส้นตีนไรเลย แล้วอยู่ๆมาโดนแฮ็ก บริจาคเลือดครั้งเดียวนี่ สมควรได้คืนแล้วใช่มั๊ยคับ

Angry ทีมงานคิดไรอยู่คับ ถึงตั้งกฎนี้ออกมา  Angry

คนไม่มีหลักฐานการทำความดี ไม่ได้แปลว่าเค้าเป็นคนเลวนะคับ  ไม่

ผมคิดไงก็พูดไปตามที่คิด จะถูกจะผิด คนเราคิดเองได้คับ จริงมั๊ยคับทีมงาน  Evil Evil Evil
ผมว่ามีความเข้าใจคาดเคลื่อนไปเยอะนะครับ เรปนี้

อาโย่ว คิดถึงจัง
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-03-2010, 12:45:51 »

ก็ไม่ได้บอกว่าทำความดีมันไม่ดีนี่คะ แค่อยากรู้ว่าต้องทำความดี"โดยมีหลักฐานเท่านั้น"หรอจึงสมควรได้คืน

ทำไมคะคนทำความดีออกจะเยอะแยะ คนจะทำความดี คิดดี ทำดี พูดดี แค่นี้มันก็ดีแล้วค่ะ ไม่เห็นต้องมีหลักฐานไรเลย ว่าพูดจริงมั๊ย ทำจริงมั๊ย หรือคุณว่าควรมีคะ

งั้นต่อไปใส่บาตรพระก็ต้องขอหลักฐานไว้งั้นหรอ ช่วยเหลืองานในหมู่บ้านก็ต้องขอหลักฐานไว้หรอ สิ่งเหล่านี้มันเป็นความดีอยู่แล้วทำไมต้องมีอะไรมายืนยันล่ะว่าเราทำจริงรึป่าว

แล้วอันที่จริงการทำความดีมันเกี่ยวไรก่ะการขอกู้ตัวละครคะ ก็แค่ยืนยันว่าเป็นเจ้าของไอดีตัวจริงน่าจะพอนะคะ จะเอาอะไรมากมาย ไม่ได้ขอไปสมัครเป็นนายกรัฐมนตรีซะหน่อย

ที่พูดไม่ใช่ว่าทำความดีมันไม่ดี โปรดเข้าใจซะใหม่ค่ะ

การรักษาไอดี และ รหัสผ่านนี่ ก็ทำเหมือนคนปกติทั่วไปแหละ ใครมันจะอยากโดนแฮ็กมั่งถามหน่อยค่ะ

+++ คนทำความดีต้องมีหลักฐาน จะได้จำไว้ค่ะ +++ laugh laugh laugh
อะปิ๊ด อะจึ๊ก
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-03-2010, 13:10:05 »

Shocked ไม่ได้เข้าใจผิดคร๊าบ ความเห็นผมตรงจะตาย อ่านดียังคับ Shocked

อย่างที่เจ้าของกระทู้เค้าตั้งไว้อ่าคับ ผมเลยมาเสริม น่าคิดนะคับ ทำดีไม่มีหลักฐานก็ไม่สมควรได้คืนหรอ หรือ ที่ได้ทำดีไปแต่นานมาแล้วก็ไม่สมควรได้คืนหรอ

การทำดีนั่นมันใช้ไม่ได้ตรงไหนคับ ถึงจะนานมาแล้ว แต่มันก็ยังถือว่าเป็นการทำดีนะคับผมว่า หรือคุณคิดว่าการทำดีมันมีเวลาที่สมควรทำในช่วงเวลาไหนเวลาหนึ่ง Evil Evil

และอีกอย่างการรักษาไอดีและพาสนั่นคนเค้าก็รักษากันแบบปกติทั่วไปแหละคับ เพียงแต่คนจ้องจะแฮ็กมานเล็งอยู่แค่นั้น ทีมงานจะโทดว่าเป็นความผิดผู้เล่นเองอย่างเดียวก็ไม่ได้หรอก

คนเล่นเค้าไม่รู้หรอกว่าตัวเองจะโดนแฮ็ก เค้าก็เล่นไปตามปกติทั่วๆไปอย่างเคยเล่นมา

เห็นใจคนโดนแฮ็กคับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากโดนแฮ็ก มันเสียความรู้สึก เสียดายของ เสียดายเวลาเล่น เสียดายตังค์ที่เติม ฯลฯ

อ่านดูแล้วมันน่าคิดน่ะคับ เลยมาสะกิดทีมงานให้คิดตามมั่ง กู้ตัวละครคืนให้เจ้าของตัวจริงเค้าน่ะ มันไม่ยากเกินความสามารถพวกคุณหรอกคับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานคับ ช่วยเหลือผู้อื่นต่อไป สู้ๆคับ Smiley Smiley Smiley
มารุอิ อินุอิ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-03-2010, 13:12:54 »

Winkมีคนเดือดร้อนแทนเพียบรุย

ขอบคุณคร๊าบ ทุกท่าน  Cry
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-03-2010, 13:25:55 »

อ้างจาก: อะปิ๊ด อะจึ๊ก ที่ 16-03-2010, 13:10:05
Shocked ไม่ได้เข้าใจผิดคร๊าบ ความเห็นผมตรงจะตาย อ่านดียังคับ Shocked

อย่างที่เจ้าของกระทู้เค้าตั้งไว้อ่าคับ ผมเลยมาเสริม น่าคิดนะคับ ทำดีไม่มีหลักฐานก็ไม่สมควรได้คืนหรอ หรือ ที่ได้ทำดีไปแต่นานมาแล้วก็ไม่สมควรได้คืนหรอ

การทำดีนั่นมันใช้ไม่ได้ตรงไหนคับ ถึงจะนานมาแล้ว แต่มันก็ยังถือว่าเป็นการทำดีนะคับผมว่า หรือคุณคิดว่าการทำดีมันมีเวลาที่สมควรทำในช่วงเวลาไหนเวลาหนึ่ง Evil Evil

และอีกอย่างการรักษาไอดีและพาสนั่นคนเค้าก็รักษากันแบบปกติทั่วไปแหละคับ เพียงแต่คนจ้องจะแฮ็กมานเล็งอยู่แค่นั้น ทีมงานจะโทดว่าเป็นความผิดผู้เล่นเองอย่างเดียวก็ไม่ได้หรอก

คนเล่นเค้าไม่รู้หรอกว่าตัวเองจะโดนแฮ็ก เค้าก็เล่นไปตามปกติทั่วๆไปอย่างเคยเล่นมา

เห็นใจคนโดนแฮ็กคับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากโดนแฮ็ก มันเสียความรู้สึก เสียดายของ เสียดายเวลาเล่น เสียดายตังค์ที่เติม ฯลฯ

อ่านดูแล้วมันน่าคิดน่ะคับ เลยมาสะกิดทีมงานให้คิดตามมั่ง กู้ตัวละครคืนให้เจ้าของตัวจริงเค้าน่ะ มันไม่ยากเกินความสามารถพวกคุณหรอกคับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานคับ ช่วยเหลือผู้อื่นต่อไป สู้ๆคับ Smiley Smiley Smiley
ผมมีประเด็นที่สงสัยและอยากบอกกล่าวอยู่ 2-3 ข้อครับ
1. ถ้าไม่มีหลักฐานแล้วทางทีมงานจะรู้ได้ไงครับ ว่าผู้นั้นได้บำเพ็ญประโยชน์แล้ว
2. ถ้ายึดความดีแต่ครั้งก่อน(ไม่รู้แต่ชาติปางไหน) ส่งมาให้เพื่อนแก้ไขปัญหาเดิมๆหลายๆครั้ง ถ้าคุณเป็นคนแก้ไขให้ คุณจะยอมรับไหม แล้วสังคมจะได้ประโยชน์อะไรครับ (จะกินบุญเก่าไปทั้งชาติหรือ?)
3. จากสถิติจากการแจ้งแฮค ส่วนใหญ่จะเป็นการบอกไอดีและรหัสผ่านกับผู้เล่นอื่นเช่น เพื่อน หรือแฟน หรือหลงเชื่อคำหลอกลวง ดังนั้นผมจึงกล้าพูดได้ครับการแฮกส่วนใหญ่เกิดจากการไม่รักษาไอดีและรหัสผ่านของตัวเองครับ

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-03-2010, 13:42:14 »

ที่จริงโพสข้อความอะไรในบอร์ด ใช้ไอดีเดียวก็ได้ครับ ไม่ต้องลำบากสลับไอดีไปมาเพื่อโพสหรอกครับ (ip เหมือนกันยังกะแกะ)

เห็นแล้วเหนื่อยแทนเปลี่ยนไปมาตั้ง 3 ไอดีแน่ะ  Embarrassed Embarrassed

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-03-2010, 13:43:00 »

ขออนุญาต ทะเล สักหน่อยนะ

กฏ ระเบียบ ที่มีเอาไว้ ว่าให้ไปทำความดีแล้วมาแจ้งพร้อมกับหลักฐาน โดยปกติ เอกสารต่าง ๆ มีอายุการใช้งานส่วนใหญ่ ไม่เกิน 6 เดือน

หากมีอายุนานกว่านั้น ต้องเป็นหน่วยงานที่มีความน่าเชื่อถือ หรือ เป็นหน่วยงานของภาครัฐ ซึ่งมักมีกำหนด ระยะเวลาของเอกสารรับรองนั้น ๆ

แต่ตามกฏข้อบังคับนี้ ของเกมส์ ที่ออกใช้มาแล้วระยะหนึ่งนั้น มีผู้เล่น จำนวนไม่น้อย ที่ใช้ และยอมรับกฏนี้ เพื่อแลก กับ ไอเทม หรือตัวละครคืนมา

ขอถาม สักอย่าง สำหรับผู้เล่นที่ไม่ต้องการกฏเกณฑ์ข้อนี้ เพื่ือน ๆ ที่ทำความดีแลกแล้วนั้น เค้าจะรู้สึกอย่างไร

ถ้ามีบางคน แหกกฏเกณฑ์ของสังคมได้แล้ว คนอื่น ๆ ก็จ้องเอาเยี่ยงอย่าง ด้วยข้ออ้างส่วนตัวทั้งนั้น

การอยู่ร่วมกันด้วยคนหมู่มาก จะยิ่ง ลำบากมากขึ้น แล้ววันนึง พวกเราเองอีกหล่ะ ที่จะถามหา บรรทัดฐาน และความเป็นธรรม

หากครั้งนี้ ทีมงานลดหย่อนผ่อนปรน ละเลย กับกฏที่ตั้งเอง แล้วเพื่อนบางคนที่แลกด้วยเลือด (บริจาคเลือด) จะตอบเค้า อย่างไรคะ ?

ใคร ๆ ก็อ้างได้ทั้งนั้นว่าฉันดี แต่ถ้าเราไม่ดูแลตนเองให้ดี อย่างที่เค้าเตือน ยังมาโทษคนอื่น คนนั้นดีพอให้คนอื่นช่วยอีกหรือ ?

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-03-2010, 14:04:51 »

ผมว่าน่าจะเปลี่ยนจากทำความดีเป็นอย่างอื่นนะครับ

เพราะว่าการทำความดี ไม่ผิดหรอกครับบางคนเด็กเกินกว่าที่จะทำความดีใหญ่ๆจนมีหลักฐานส่งไปให้คุณได้

เช่นบริจาคเลือด โอนเงินช่วยมูละนิธิ ฯลฯ

Huh? Huh? Huh? Huh?

NeeD not to know

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-03-2010, 14:11:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 16-03-2010, 13:42:14
ที่จริงโพสข้อความอะไรในบอร์ด ใช้ไอดีเดียวก็ได้ครับ ไม่ต้องลำบากสลับไอดีไปมาเพื่อโพสหรอกครับ (ip เหมือนกันยังกะแกะ)

เห็นแล้วเหนื่อยแทนเปลี่ยนไปมาตั้ง 3 ไอดีแน่ะ  Embarrassed Embarrassed
นักเลงคีย์บอร์ดของแท้ = ="

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ป้าย:
หน้า: [1] 2