GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคม >>>>•จุ๊ดจู๋แมว•<<<< ขอแบบเรียบง่าย ครับผม *0*  (อ่าน 31054 ครั้ง)
a-tom-z-ii
Jr. Member
**

สถานะ :: ...

Re: สมาคม >>>>•จุ๊ดจู๋แมว•<<<< ขอแบบเรียบง่าย ครับผม *0*
« ตอบ #1320 เมื่อ: 03-02-2009, 21:23:08 »

อ้างจาก: <เวลา> ที่ 03-02-2009, 20:52:36
อ้างจาก: JiiZ ที่ 02-02-2009, 20:31:07
โอว *0* ~ . . แกก็พูดแบบนี้เปนด้วยเฟรม  Shocked นึกว่าจะเอาแต่จีบสาว คิกคิก  Evil
---
Ps. มาเยี่ยมจ้ะ

Winkเอาเข้าไป แทนที่จะให้กำลังใจฉาน ไม่ได้พูดเว้ย พิมไว้ก็เท่านั้นเอง  Wink
อ้างจาก: <เวลา> ที่ 03-02-2009, 20:52:36
อ้างจาก: JiiZ ที่ 02-02-2009, 20:31:07
โอว *0* ~ . . แกก็พูดแบบนี้เปนด้วยเฟรม  Shocked นึกว่าจะเอาแต่จีบสาว คิกคิก  Evil
---
Ps. มาเยี่ยมจ้ะ

Winkเอาเข้าไป แทนที่จะให้กำลังใจฉาน ไม่ได้พูดเว้ย พิมไว้ก็เท่านั้นเอง  Wink
ตอนแรกช้านก็จะเหนใจแกอยู่หรอกนะ  Wink .. แต่พออ่านต่อนี่สิ - - กวนจนน่าตบ  Evil

‘•’~[ ... ]~‘•’
<เวลา>
Asura Tester
Full Member
*

♫ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตก็ยังมีความหวัง ♫

Re: สมาคม >>>>•จุ๊ดจู๋แมว•<<<< ขอแบบเรียบง่าย ครับผม *0*
« ตอบ #1321 เมื่อ: 07-02-2009, 11:44:50 »

Winkกิลในตำนานอีกไม่นานก็คงเหลือแต่ตำนานแล้วนะ  Wink

มันหาใครออนมะได้เลย คิดถึงทุกๆคนนะคร้าบ

ปัญหาชีวิตเข้ามามากมาย อะไรต่างๆผ่านพ้นไปเยอะ

กิลเราจะอยู่และเป็นตำนานตลอดไป รักทุกๆคนในกิลคร้าบผม

จงจำอดีตที่ดีๆไว้เป็นบทเรียนและทำปัจจุบันในดีที่สุด

รักคนๆเดิมที่ผมรักเสมอ แม้มันจะไม่ได้เขาคืนมา

เวลาจะพิสูจทุกๆอย่าง และทำให้เราก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างเข้มแข็ง

Wink

สุภาวิกา เรื่อศรีจันทร์
Jr. Member
**

every moment is another chance

« ตอบ #1322 เมื่อ: 08-02-2009, 20:54:14 »

อ้างจาก: <เวลา> ที่ 07-02-2009, 11:44:50
Winkกิลในตำนานอีกไม่นานก็คงเหลือแต่ตำนานแล้วนะ  Wink

มันหาใครออนมะได้เลย คิดถึงทุกๆคนนะคร้าบ

ปัญหาชีวิตเข้ามามากมาย อะไรต่างๆผ่านพ้นไปเยอะ

กิลเราจะอยู่และเป็นตำนานตลอดไป รักทุกๆคนในกิลคร้าบผม

จงจำอดีตที่ดีๆไว้เป็นบทเรียนและทำปัจจุบันในดีที่สุด

รักคนๆเดิมที่ผมรักเสมอ แม้มันจะไม่ได้เขาคืนมา

เวลาจะพิสูจทุกๆอย่าง และทำให้เราก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างเข้มแข็ง

Wink

บางทีการที่เพื่อนกลุ่มหนึ่งไม่ได้เจอกัน ณ ที่เดิม ใช่ว่าความเป็นเพื่อนมันจะจางลง
เพราะ ณ วันนี้ เพื่อนที่เจอกันที่นี่ ถึงจะไม่ได้เข้ามาเจอในเกม เราก็ยังติดต่อกันอยู่...

ตอนนี้ เพื่อนๆต่างมีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบในชีวิต...ไม่มีเวลาอยู่กับเกมได้เหมือนในอดีต...
ยังมีที่อื่นที่เราสามารถคุยกันได้ ไม่จำเป็นต้องเล่นเกมหนิ....

ปล. อยากมีเวลาว่างเล่นเกมอีก แต่ก็เบื่ออะไรที่เดิมๆ (จริงๆว่างมากมายแต่ทำอย่างอื่นดูมีประโยชน์กว่า *0*)
ปล2. ชีวิตจริงต่างกับเกมนัก ไม่มีไรที่ซ้ำซาก มีปัญหาใหม่ๆเข้ามาให้แก้ไขปรับปรุงเสมอ ช่วยพัฒนาสมองดีจัง  Evil
ปล3. เด๊วว่างๆโทรไปคุยด้วย  Shocked

Everyone's L.O.V.E is meaningful but have to learn and keep it everlasting.

<เวลา>
Full Member
*

♫ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตก็ยังมีความหวัง ♫

« ตอบ #1323 เมื่อ: 09-02-2009, 07:07:46 »

อ้างจาก: ~HimitsU~ ที่ 08-02-2009, 20:54:14
อ้างจาก: <เวลา> ที่ 07-02-2009, 11:44:50

Wink

บางทีการที่เพื่อนกลุ่มหนึ่งไม่ได้เจอกัน ณ ที่เดิม ใช่ว่าความเป็นเพื่อนมันจะจางลง
เพราะ ณ วันนี้ เพื่อนที่เจอกันที่นี่ ถึงจะไม่ได้เข้ามาเจอในเกม เราก็ยังติดต่อกันอยู่...

ตอนนี้ เพื่อนๆต่างมีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบในชีวิต...ไม่มีเวลาอยู่กับเกมได้เหมือนในอดีต...
ยังมีที่อื่นที่เราสามารถคุยกันได้ ไม่จำเป็นต้องเล่นเกมหนิ....

ปล. อยากมีเวลาว่างเล่นเกมอีก แต่ก็เบื่ออะไรที่เดิมๆ (จริงๆว่างมากมายแต่ทำอย่างอื่นดูมีประโยชน์กว่า *0*)
ปล2. ชีวิตจริงต่างกับเกมนัก ไม่มีไรที่ซ้ำซาก มีปัญหาใหม่ๆเข้ามาให้แก้ไขปรับปรุงเสมอ ช่วยพัฒนาสมองดีจัง  Evil
ปล3. เด๊วว่างๆโทรไปคุยด้วย  Shocked

*0*โทรมาเบอร์ 43น้าป้า 555+

คนส่วนใหญ่เอาชีวิตมาทิ้งอยู่ในเกมส์

แต่คนส่วนใหญ่อีกเช่นกัน เอาชีวิตไปทำอะไรที่มีประโยชน์และมีคุนค่ามากกว่าการเล่นเกมส์

ถ้าคนทั้งโลกเอาเวลามาเล่นเกมส์หมด เราไม่คงไม่สะดวกสบายกันแบบนี้

ยังมีคนที่ลำบากและทำอะไรเพื่อคนอื่นอีกมากมายโดนที่เราไม่รู้

รู้หน้าที่ของตัวเอง ทำหน้าที่นั้นให้ดีที่สุด ว่างค่อยเข้ามาเล่นเกมส์

แบ่งเวลาให้ถูก และเข้าใจในคำว่ารักแท้ให้มากกว่านี้

เมื่อเสียอะไรไปสักอย่างมันบอกไม่ถูก ยิ่งรู้สึกผิด ยิ่งอยากได้คืนมานะ

แต่คงปล่อยไปเพราะเรายังไม่ดีพอให้เขามารัก

และเขาก็ไม่ได้รักเราจิงจังอะไรมากมาย

ให้เขาได้เปิดใจลองคบกับคนที่เขาชอบ เพราะเราทำให้เขาเกลียดจนไม่มีไรดีเลย

แต่ก็ดีใจนะ ที่ได้ทำให้เขาเข้าใจ และได้บทเรียนอะไรดีๆมาเยอะเลย

แต่ที่เลิกยุ่งไม่ใช่เพราะเกลียดแต่เพราะรัก สังคมของเรามันต่างมากเกินไป

จิงๆรุ้นะว่าอะไรควรทำ อะไรไม่ควรทำ แต่อยากลองใจคนบางคน

สุดท้ายไม่เหลืออะไรเลย  แม้แต่มิตรภาพดีๆยังไม่เหลือ

แต่ยอมรับนะเขานิสัยดีมากๆ  แต่บอกตรงๆเราไม่เคยรุ้จักตัวตนจิงๆของกันและกันเลย

มีอะไรเราไม่เคยบอกกัน ไม่เชื่อใจอะไรเขาเลย

แต่เขากับเชื่อใจและทุ่มเทอะไรต่างๆให้เรามากมาย

รู้สึกผิดมากๆเลย เอาเวลาทำใจสักพัก

ได้เห็นคนที่เรารักมีความสุขกับคนที่ดูแลเขาได้ดีกว่าเรา

แม้มันจะเจ็บแค่ไหนก็ขอแค่ได้มองเขาอยู่ไกลๆก็พอแล้ว

บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่มันมาพร้อมน้ำตาเสมอ
 Wink

Im'Nan
Sr. Member

« ตอบ #1324 เมื่อ: 18-03-2009, 23:12:23 »

เอ่อ

สมาคมนี้เหลือคนมีชีวิตในสมาคมกี่คนค้า  Wink

http://nanjb.myminicity.com/ ช่วยกดหน่อยนะ ><

Click here to feed m
..วันคืนที่เงียบเหงา..
Jr. Member
**

แม้ชีวิตไม่เหลือใคร...จงเก็บใจไว้เพื่อตัวเอง..

« ตอบ #1325 เมื่อ: 05-04-2009, 12:08:13 »

Shocked มะได้เข้าไอดีนี้ซะนาน  บอดกิลตกไปไกลเลย ว่าจะมีอะไรทำล่ะ แต่พอทำๆไปก็เบื่อแหะ

สงสัยอีกสักพักคงไม่ลอด ตอนนี้คะแนนแอดมิสชั่นใกล้ออกคบล่ะ ได้ที่เรียน มีอะไรทำคงเลิกเล่นเกมส์ได้จริงๆ

บางคนชอบบอกว่าเกมส์น่าเล่นสนุกแต่บางครั้งรู้สึกเบื่อแบบบอกไม่ถูก ไม่ว่าจะเกมส์อะไรก็ตามทีเถอะ

สมาธิไม่ค่อยมีเลยเด๋วนี้ ไม่เหมือนเมื่อก่อน มีคนชมว่าโอเล่นละครเก่ง ไว้จะไปสมักเป็นดาราตัวประกอบ

ไม่ต้องแคร์ล่ะว่าใครจะสนใจเราไหม ไม่มีใครตายแทนเราได้ จะมีความสุขหรือไม่ก็อยู่ที่ตัวเรากำหนด

ชีวิตผมเหมาะกับการอยู่คนเดียวซะมากกว่า ไม่ต้องรับรู้ว่าตัวเราเป็นใคร และตอนนี้เรากำลังทำอะไรอยู่

แต่พอใจในสิ่งที่เราเป็นและสิ่งที่เราทำก็พอล่ะ ตอนแรกๆก็รู้สึกผิดกับคนๆหนึ่งมากๆนะ

แต่พอมาคิดๆไป เขาก็ทำกับเราไว้เยอะ เราโง่เองที่ไปดีกับเขา

คนมีทางเลือกคงไม่มาหยุดอยู่กับคนไม่เอาไหนคนหนึ่งหลอก

แต่เหมือนอะไรบางอย่างในชีวิตขาดหายไปแบบบอกไม่ถูก

ว่าจะลืมได้ แต่พอเจอเหตุการณ์เก่าๆ ก็คิดถึงเขามาทุกที

อะไรจะเป็นยังไงช่างมัน  ตอนนี้เราทุกคนในกิลก็ยังเจอกันอยู่

แต่เป็นที่อื่น ไว้อนาคตจะสร้างเกมส์เล่นเอง

ถ้ามีปัญญาทำได้ ตอนนี้หาที่เรียนให้ได้ก่อน

ทำงานหาตังเองยากมากมาย แต่พอใช้แปปเดียวหมด

ไม่เข้าใจกับนิสัยผุ้หญิงเลย สงสัยจะอยู่เป็นโสดไปจนออกบวชล่ะมั้ง

เพราะจะไม่ยอมเดินตามใครอีกล่ะ หาคนที่เดินพร้อมๆกับกับเราดีกว่า

อยู่คนเดียวสบายใจที่สุด ไร้สาระ และเกรียนไปวัน

รักและคิดถึงทุกคนเสมอนะ ไว้มีไรโทรมา 1112 จะตามไปส่ง ห้าๆๆ

วันที่ 5 เมษษายน 2552 เวลา 12.06  Shocked

ความรักเหมือนกับ... H2O ที่จำเป็นต่อชีวิต
สายน้ำ ที่ไม่มีอะไรมาตัดให้สายสัมพันธ์ให้ขาดลงได้
ก้อนเมฆ ที่เราสามารถมองได้หลายรูปแบบ
ท้องฟ้า ที่จะอยู่กับเราไปทุกที่
แสงแดด ที่จะให้ความอบอุ่นกับเราเสมอ
 อากาศ ไม่มีตัวตน(สัมผัสไม่ได้)
ต้นหญ้า ที่สามารถเกิดได้ทุกที่
นิรนาม นิรสกุล
Jr. Member
**

—+ความรักคื๏ กาsเห็uคuที่!รารักมีความสุvที่สุv ^^♥

« ตอบ #1326 เมื่อ: 12-04-2009, 19:29:50 »

มาขุดให้กิลที่เพื่อนย

มีไร add มา noname128@windowslive.com ละกันนะครับ
<เวลา>
Full Member
*

« ตอบ #1327 เมื่อ: 12-04-2009, 19:47:59 »

อ้างจาก: นิรนาม นิรสกุล ที่ 12-04-2009, 19:29:50
มาขุดให้กิลที่เพื่อนยุ [Fame140 {ไอ่โอแก่เคี้ยวหญ้าอ่อน 5 5 5 ]  อิอิ ^^   
และก็มาขุดจากกิล -'๑- นมสด -๑'- , llกล้งจุฟ ที่รุว่าlove ด้วยนะคร๊าบ

ฝากตัวด้วยครับ ^^  Smiley

Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #1328 เมื่อ: 13-04-2009, 00:20:44 »

สงกรานต์แล้ว ..

มีความสุขกันมาก ๆ นะครับ ..

ตอนนี้ผม ได้ทำงานที่ชอบ และรักมาก ๆ ..

แม้ว่ามันจะไม่ใช่งานที่ดีที่สุด ..

แต่มันก็เป็นงานที่มีความสุข ทุกนาทีที่ได้ทำ ..

คิดถึงทุก ๆ คนครับ ..

เรื่องไม่ดี ไม่ได้จำ จำแต่เรื่องดี ๆ ..

ที่ผ่านมา ที่ไร้สาระ ลืม ๆ ได้ ก็ช่วยลืม ๆ กันหน่อยนะครับ ..

บาย ๆ ๆ ..

Cool

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

__Suqër Ðøllz™
Sr. Member

Boooooo -3-

« ตอบ #1329 เมื่อ: 13-04-2009, 19:41:10 »

คิดถึง พี่ออย พี่จ๋าย มากมาย,,  Sad

Shocked

สนใจชิมซักนิดมั้ย ?! ?
<เวลา>
Full Member
*

« ตอบ #1330 เมื่อ: 13-04-2009, 19:53:49 »

อ้างจาก: Prince-OiL ที่ 13-04-2009, 00:20:44

สงกรานต์แล้ว ..

มีความสุขกันมาก ๆ นะครับ ..

ตอนนี้ผม ได้ทำงานที่ชอบ และรักมาก ๆ ..

แม้ว่ามันจะไม่ใช่งานที่ดีที่สุด ..

แต่มันก็เป็นงานที่มีความสุข ทุกนาทีที่ได้ทำ ..

คิดถึงทุก ๆ คนครับ ..

เรื่องไม่ดี ไม่ได้จำ จำแต่เรื่องดี ๆ ..

ที่ผ่านมา ที่ไร้สาระ ลืม ๆ ได้ ก็ช่วยลืม ๆ กันหน่อยนะครับ ..

บาย ๆ ๆ ..

Cool

คิดถึงทุกคนเหมือนกัน พูม ออย จ๋าย นิว เนียร์ แม็ก กิฟ

กันคุง ป้าเก๋ เคคุง เอ๋ ติ๊ก เบส และคนอื่นๆ

เวลาเปลี่ยนอะไรๆก็เปลี่ยนครับ สมัยที่ผมเล่นก็รู้จักเท่านี้ล่ะในกิล

หายกันไปตามเวลา ย้ายกันไปมั่ง เลิกไปมั่ง ทำงานมั่ง เรียนมั่ง

อะไรมั่งไม่รู้ มีความสุขมากๆเช่นกันครับ

อาจจะไม่เจอกันที่เดิม แต่ทุกวันนี้เราบางคนก็ยังติดต่อกันอยู่

อย่างน้อยเกมส์มันก็ทำให้เราได้เพื่อนและมิตรภาพดีๆ

บายๆครับ

Embarrassed Cry Embarrassed

>> Wawee *
Newbie
*

« ตอบ #1331 เมื่อ: 15-11-2009, 00:07:35 »

ขุดๆ

เงียบเหงากันหมดเลย ><
๐oO-Y-Oo๐
Jr. Member
**

``ลำดวน``

« ตอบ #1332 เมื่อ: 26-11-2009, 21:30:26 »

Evil
Stubbs
Jr. Member
**

ชีวิตขาวดำ

« ตอบ #1333 เมื่อ: 19-12-2009, 17:12:18 »

Shocked

ที่นี่ที่ไหน เนี่ยยยยยยยยย

คุ้นมากเลย = ="
Stubbs
Jr. Member
**

ชีวิตขาวดำ

« ตอบ #1334 เมื่อ: 19-12-2009, 17:20:44 »

สรุป ที่นี่มันเป็นตำนานไปแล้วใช่มั๊ย เนี่ย  Wink
ป้าย:
หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90