GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงเรื่องการปรับระยะเวลาเข้าสมาคมใหม่หลังออกสมาคมเดิม  (อ่าน 2962 ครั้ง)
Basagon
Asura Special
Hero Member

Re: ชี้แจงเรื่องการปรับระยะเวลาเข้าสมาคมใหม่หลังออกสมาคมเดิม
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-02-2010, 17:57:53 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 10-02-2010, 17:51:00
เปิดดันสมาคมเสรี เก็บค่าเข้าครั้งละ 5000 โซล อยู่ได้ 20 นาทีไปเลย ยุบสงครามชิงปราสาทไปซะ ถ้าคุณคิดได้เท่านี้ ฝ่ายป้องกันได้เปรียบ คิดได้ไงนี่ ทำไมไม่คิดว่า ทำไมบางกิลถึงไม่สามารถไปรวมกับกิลอื่นได้บ้าง เขาสามัคคี ก็ไปปรับให้เขาช่วยกันไม่ได้
โถ มีกิลวอมาจนหัวจะหงอกละ เพิ่งคิดได้ว่าฝ่ายกันบ้านได้เปรียบ

ปัญหาที่เกิดขึ้นในปัจจุบัน
การทำสงครามในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการโยกย้ายสับเปลี่ยนกำลังพลจากกิลพันธมิตร ไปยังสมาคมเจ้าบ้านที่ถูกโจมตีปราสาทอยู่ในขณะนั้นได้  ซึ่งทำให้ฝ่ายป้องกันได้เปรียบเรื่องจำนวนคนเหมือนเดิม ไม่ต่างกับก่อนมีระบบสงครามชิงปราสาท1:1

(ช่องโหว่ที่มีมาตั้งแต่แรก แต่เพิ่งจะรู้)

ชอบตัวใหญ่ๆ แดงๆ นั่นจัง

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: ชี้แจงเรื่องการปรับระยะเวลาเข้าสมาคมใหม่หลังออกสมาคมเดิม
« ตอบ #16 เมื่อ: 10-02-2010, 17:59:50 »

หาคำตอบเรื่องนี้ก็เหมือนหาหนวดเต่า หาเท่าไรหาให้ตายก็หาไม่เจอ

ลาออก
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-02-2010, 18:00:46 »

เชื่อแล้วครับว่าเกมไทยสั่งได้

ใครสั่งคงไม่ต้องบอกนะครับ  รู้ๆกันอยู่

€•‘‘SerXz’’•3
Sr. Member

"• ผู้คุมกฏ แห่ง กระโป่ยแฟมิลี่ •"

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-02-2010, 18:12:17 »

ผมไม่ขอไรมาก

ถ้าทีมงานอัพแพทช์มา

โดยไม่มีการโหวต

ไม่มีการทดสอบก่อน

จู่ๆก็ลงมา แบบไม่แจ้งข่าว

ผมขอเพียงอย่างเดียว

"จะปรับ ปรับได้ แต่ถ้ามีการเปลี่ยนเจ้าของปราสาทเมื่อไหร่ อย่าปรับคืนแบบเดิมก็แล้วกันครับ"

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~  จงIจริญ!!~~
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 10-02-2010, 18:14:50 »

อ๋อ ต้องการแบบ 1-1 ไม่ต้องการให้ ผู้เล่น สามัคคีกัน

ต้องการให้แบ่งพรรค แบ่งพวก

เอ่อ ..  ช่างเลือกโอกาส เหมาะเจาะ

มีใครไป เกริ่น  ๆ ให้ พิจารณา แล้วทำแบบนี้หรือปล่าวอ่า

แล้ว ทำไม ไม่แจ้งว่าจะ เปลี่ยนแปลงก่อนละค่ะ

ปกติ เมื่อก่อน มีอะไร ก็จะถามความเห็น

หรือเป็นแค่ผู้เล่นระดับธรรมดา ไม่สามารถออกความเห็นได้  laugh

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

Ninniz Yuzii
Sr. Member

,._Kapoey Yurii =3

« ตอบ #20 เมื่อ: 10-02-2010, 18:29:48 »

อ้างจาก: Joiiz ,, * !! ที่ 10-02-2010, 18:14:50
อ๋อ ต้องการแบบ 1-1 ไม่ต้องการให้ ผู้เล่น สามัคคีกัน

ต้องการให้แบ่งพรรค แบ่งพวก

เอ่อ ..  ช่างเลือกโอกาส เหมาะเจาะ

มีใครไป เกริ่น  ๆ ให้ พิจารณา แล้วทำแบบนี้หรือปล่าวอ่า

แล้ว ทำไม ไม่แจ้งว่าจะ เปลี่ยนแปลงก่อนละค่ะ

ปกติ เมื่อก่อน มีอะไร ก็จะถามความเห็น

หรือเป็นแค่ผู้เล่นระดับธรรมดา ไม่สามารถออกความเห็นได้  laugh

เพราะเราไม่ได้เส้นใหญ่เหมือนเขาไงพี่จอย

ควๅมจริงทๅงทีมงๅนควรจะแจ้งก่อนน๊ะค๊ะ

ว่าจะปรับให้มันเป็นแบบนี้ ไม่ใช่ว่าอยู่่ๆก็มๅปรับเ ล ย

ซึ่งมันจะทำให้เกิดปัญหาหลายด้าน

อย่างที่เป็นอยู่ตอนนี้

ก่อนจะปรับอะไร ถามผู้เล่นก่อนน๊ะค๊ะ ทดลองด้วยว่า มีคนพอใจกับการเปลี่ยนไม๊ (ซึ่งมันต้องมี)

ถ้าปรับกันแบบนี้ ไม่ต้องมีพันธมิตรเลยจะดีกว่าไม๊ค๊ะ ?

เมื่อเป็นพันธิมิตรกัน ก็ต้องช่วยเหลือกัน ไม่ใช่ว่า เด็ดเดี่ยว เดียวดาย

ผู้เล่นธรรมดา ออกความเห็นสักนิดก็ไม่ได้สินะคะ

เปิดบ้านใหม่ ให้คนเร่ร่อน อยู่เลยไม่ง่ายกว่าเหรอคะ ??

ทำอะไร ถามความคิดเห็นของคนอื่นก่อนนะค๊ะ คุณทีมงาน

คิดถึงทุกคน Luv KP = ) 
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #21 เมื่อ: 10-02-2010, 18:38:34 »

พอโดนตีเเตกก้อบอกว่า ระบบนี้ผู้เล่นร้องเรียนให้เอาออกกันเยอะ เลยจัดให้

Smiley

NeeD not to know

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #22 เมื่อ: 10-02-2010, 18:51:49 »

มีแต่คนว่าทีมงาน  Shocked

ทุกเรื่องเลย ไม่ว่าทีมงานจะปรับอะไร ว่าเขากันหมด Cry

เราว่ามันก็ไม่ได้เสียหายอะไรนี่  ถ้าจะแบ่งกันครองบ้าน

กิลไหนคนมาออนช้าบ้านแตก ก็รู้ว่าเสียความรู้สึก

แต่กิลวอไม่ได้มีวันเดียวนิ

ก่อนเขาจะปรับก็คงต้องมีการประชุมกันแล้ว

แค่ไม่มีการทำประชาวิจารณ์กับผู้เล่นเท่านั้นเอง

แล้วถามหน่อย ค่ายดัง ๆ ยักษ์ใหญ่เวลาเขาจะปรับเกม

ปรับแพท  เขามีการถามผู้เล่นด้วยหรอ Huh?

หรือมีแล้วเราไม่รู้ เพราะเราเล่น แต่เกมนี้ Sad

แต่ กี่ร้อย ปาก กี่พันความคิดเห็นถ้ารอถามผู้เล่น

ใครจะคิดยังไงก็ช่าง เราคิดแบบนี้

เห็นทีมงานปรับอะไรมาก็มีแต่คนว่า

เห็นว่าเขา ก็เห็นเล่นเกมนี้อยู่ดีแหละ

แต่ก่อนเราก็เคยไม่พอใจกับการปรับ exp ของทีมงาน

แต่เราก็ชิน เล่นเรื่อยๆ เล่นเพื่อความบันเทิง

เล่นเพราะมีเพื่อนคุย  ไม่ใช่เล่นเอาเป็นเอาตาย Shocked Angry

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
•Zhi-Zhi•
Sr. Member

G!v€ UP !! *

« ตอบ #23 เมื่อ: 10-02-2010, 19:04:21 »

เด๋วมารอดูผลวอกันดีกว่า Smiley

Z__
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 10-02-2010, 19:18:03 »

ว่าแล้ว ต้องมีคนไปฟ้องทีมงานอีกตามเคย
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 10-02-2010, 19:24:14 »

อ้างจาก: Chamqz ,,!!* ที่ 10-02-2010, 18:28:04
F: พี่ค่ะ ๆ หนูตีบ้านไม่แตกสักทีอ่า ตีมาหลายวอละ ทำไงก้อบุกไม่เข้า พี่ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ
AS:เอ่อ พี่ก้อพยายามช่วยน้องอยู่ เด๋วพี่จะค่อย ๆ ปรับไปแล้วกันนะ เด๋วก้อตีได้สักวัน
F:พี่ค่ะ ๆ ขนาดพี่ปรับช่วยแล้วยังตีไม่ได้เลยค่ะ ช่วยหนูอีกหน่อยนะค๊ะ มันมี 3 กิว + เลยค่ะ หนูหัวเดียวกระเทียมลีบไม่เหลือใครแล้วช่วยหน่อยนะ
AS:เคร ๆ เด๋วจะพยายามช่วยนะค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไปละกัน เนี่ย ๆ เด๋ววอนี้พี่จัดให้เลย คนมันเยอะใช่มั้ย 3 กิว เด๋วพี่จัดให้มันจะได้ย้ายไม่ได้
F:ค่ะขอบคุณมากนะค๊ะ
AS:ไม่เป็นไรจ้ะน้อง อย่าลืมใต้โต๊ะพี่ละกัน ถ้าวอนี้ยังไม่ได้ เด๋ววอหน้าพี่เปิดวิดเดิ้ลวู้ดอีกหลังให้น้องเลย แต่ขอหนักหน่อยนะ

สรุปเหตุการคร่าว ๆ ก่อนจะเกิดการเปลี่ยนแปลง laugh

เข้าใจแล้ว ว่ากิลไหน

ก็ว่า มีอะไร เล่นกัน เกือบ 10 หน้า  Evil

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #26 เมื่อ: 10-02-2010, 19:50:45 »

หาเจอแล้ว พอดียังไม่ได้ลบ  Smiley

Boa.Hancock
Jr. Member
**

โอ๋ๆ อย่างอแงนะคะ

« ตอบ #27 เมื่อ: 10-02-2010, 20:04:46 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 10-02-2010, 19:24:14
อ้างจาก: Chamqz ,,!!* ที่ 10-02-2010, 18:28:04
F: พี่ค่ะ ๆ หนูตีบ้านไม่แตกสักทีอ่า ตีมาหลายวอละ ทำไงก้อบุกไม่เข้า พี่ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ
AS:เอ่อ พี่ก้อพยายามช่วยน้องอยู่ เด๋วพี่จะค่อย ๆ ปรับไปแล้วกันนะ เด๋วก้อตีได้สักวัน
F:พี่ค่ะ ๆ ขนาดพี่ปรับช่วยแล้วยังตีไม่ได้เลยค่ะ ช่วยหนูอีกหน่อยนะค๊ะ มันมี 3 กิว + เลยค่ะ หนูหัวเดียวกระเทียมลีบไม่เหลือใครแล้วช่วยหน่อยนะ
AS:เคร ๆ เด๋วจะพยายามช่วยนะค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไปละกัน เนี่ย ๆ เด๋ววอนี้พี่จัดให้เลย คนมันเยอะใช่มั้ย 3 กิว เด๋วพี่จัดให้มันจะได้ย้ายไม่ได้
F:ค่ะขอบคุณมากนะค๊ะ
AS:ไม่เป็นไรจ้ะน้อง อย่าลืมใต้โต๊ะพี่ละกัน ถ้าวอนี้ยังไม่ได้ เด๋ววอหน้าพี่เปิดวิดเดิ้ลวู้ดอีกหลังให้น้องเลย แต่ขอหนักหน่อยนะ

สรุปเหตุการคร่าว ๆ ก่อนจะเกิดการเปลี่ยนแปลง laugh

เข้าใจแล้ว ว่ากิลไหน

ก็ว่า มีอะไร เล่นกัน เกือบ 10 หน้า  Evil

Shocked

...แมวแกล้งตาย...
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #28 เมื่อ: 10-02-2010, 20:22:15 »

รอดูต่อไป

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 10-02-2010, 20:26:11 »

อ๋อเหรอคะ ตรวจเจอช่องโหว่กันบ่อยมากเลยช่วงนี้ ทั้งเรื่องทำให้ป้อมไม่สลายบัฟประตูลูซิส เรื่องที่ไม่อยากให้คนย้ายกิลไปมาได้ระหว่างวอ แล้วคุณคิดว่าทำแบบนี้แล้วผู้เล่นสนุกกับวิธีการของคุณด้วยเหรอ กระแสตอบรับเป็นอย่างไรก็เห็นแล้วนี่คะ

เอาเวลาที่ทำตรงนี้ทำเรื่องที่เกี่ยวกับเกมส์โดยตรงดีกว่าไหม ผู้เล่นคงแฮปปี้กว่ามากถ้ามันไม่มีบัค เล่นแล้วไม่แลค มีอะไรใหม่ๆเพิ่มเข้ามา ผู้เล่นกิลเล็กๆที่คุณบอกคงจะมีความสุขกับการเล่นเกมส์ มากกว่าไปเล่นกิลวอเพื่อตีธง
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8