GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงนโยบายการให้บริการของบริษัท และ ขอประนามผู้เล่นที่ใช้คำหยาบคาย  (อ่าน 1061 ครั้ง)
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: ชี้แจงนโยบายการให้บริการของบริษัท และ ขอประนามผู้เล่นที่ใช้คำหยาบคาย
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-02-2010, 21:33:41 »

ไม่รู้ไม่เห็น 2กระทู้นั้นผมไม่ได้ตอบอ่า

กำลังปรับปรุง
A[l2]M
Hero Member

Re: ชี้แจงนโยบายการให้บริการของบริษัท และ ขอประนามผู้เล่นที่ใช้คำหยาบคาย
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-02-2010, 22:08:16 »

ทีมงานก็อย่าทำให้ผู้เล่น พูดเปรียบเทียบอย่างรุนแรงใส่ได้สิครับ

นู๋อาร์ น่าร๊ากกก คร้า
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-02-2010, 22:08:39 »

แล้วถ้าผู้เล่นใช้ คำเปรียบเทียบ ที่รุนแรง แต่มีเหตุผล และ เป็นเรื่องจริงหละ ครับ

เอิ่มมม เหมือนทีมงานจะตั้งกระทู้เพื่อออกมาแก้ตัว ยังไงไม่รู้นะครับ แต่อย่างว่าหละครับ การตัดสินใจของทีมงานถือว่าเป็นที่สิ้นสุดนิครับ

อย่าหาว่าผมอ้างถึงหรือจาบจ้วง นะครับ ผมแค่ต้องการเปรียบเทียบ

ถ้า ประชาชนคนนึงขับรถถูกกฎจราจร ไม่ทำผิดกฎ แต่ตำรวจคนนึงมาโบกหน้ารถ แล้วบอกว่า คุณฝ่าสัญญานไฟจราจร

ทั้งๆที่ระยะทางที่ผ่านมาเนี่ยมันไม่มีสัญญานไฟติดตั้งอยู่เลย คุณจะคิดไงหละครับ การตัดสินใจของผู้คุมกฎมันก็ไม่ได้ถูกเสมอไปนิครับ

เปรียบเทียบ  

ทีมงาน = ตำรวจ

ผู้เล่น = ประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนน

เปรียบเทียบให้เห็นภาพนะครับ ไม่ได้ต้องการ ต่อว่าตำรวจ

แค่อยากให้คนที่อ่านกระทู้ นี้เข้าใจ ว่าการที่ทีมงานประนามผู้เล่นที่ใช้คำพูดหยาบคาย

แล้วทำไมผู้เล่นจะทำการประนาม ทีมงานที่ ไร้สติ ไร้จรรยาบรรณ ไม่ได้หละครับ

ผมไม่สนหรอกว่าผมตอบกระทู้นี้แล้วจะมีคนชอบหรือคนเกลียดผม แต่ผมอยากอธิบายในสิ่งที่ผมคิด โดยตรงไม่อ้อม

ทีมงานเห็นแก่ประโยชน์บริษัทเป็นใหญ่ เห็นความรู้สึกผู้เล่นมาทีหลัง ทำอะไรลงไปไม่คิดถึงความรู้สึกของผู้เล่น อยากจะได้แต่เงิน

ขอเปรียบเทียบอีก 1 กรณี

ถ้าใครบอกว่า แล้วใครง้อให้คุณเล่น หรือบังคับให้คุณเติมเงิน  ผมขออธิบายดังนี้

เราเล่นเกมส์ เรามาแสวงหาความสุข ความเพลิดเพลิน เราอยากเวลไว เราต้องซื้อ ยา*2 เราอยากเดินไวเราต้องซื้อ ยาเพิ่มกล้ามเนื้อ เราอยากแกร่ง แต่เราเวลน้อยเราต้องซื้อ ซุปเปอร์ฮึดสู้ เราจำเป็นที่จะต้องซื้อความสุขเล็กๆน้อยๆของเราด้วยเงิน เราใส่ชุดแต่งงาน ใส่หมวกโซลแล้วสวยดูมีความสุข

เปรียบเทียบ ดั่งว่า

เราเกิดมาเป็นคน เราต้องหิว เราต้องกิน  ถ้าเราหิวเราเดินไปร้านอาหารตามสั่ง สั่งผัดกระเพราซักจาน แล้วเจ้าของร้านทำอาหารห่วยแตก เอาส่วนผสมที่บูดมาให้กิน ข้าวบูด หมูบูด เราไม่มีสิทธิ์ที่จะประนามต่อว่าคนขายหรอ ใช่ครับ เค้าไม่ได้ง้อให้เรากิน ไม่ได้ง้อให้เราซื้อ แต่ว่า เค้าขาย เพื่อให้เราซื้อไม่ใช่หรอครับ

อ้างถึง เรื่องเซิฟเวอร์ดาวดึง ถ้าทีมงานบอกตั้งแต่ทีแรกว่าจะมีการปิดล๊อคระบบเวล ปิดนู้นปิดนี่ พวกผมคงไม่ไปเล่น และไม่ไปเติมตังกันหรอกครับ มันเสียเปล่า เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ คุณต้องยอมรับในสิ่งที่คุณทำไม่ใช่ออกมาบอกว่า ไม่พอใจก็ไปเล่นเกมส์อื่น แต่คุณต้องทำให้มันดีขึ้น ฟังความคิดเห็นแล้วนำไปปรับปรุงบ้างไม่ใช่ว่าเค้าอยากด่า อยากว่าทีมงานหรอกครับ ถ้าคนเราทำดี ทำถูกต้อง ทำเหมาะสม จะมีคนมาทักท้วงหรอครับ

ปล1. ข้อความข้างต้น (ตั้งใจ อ้างอิง ถึง คุณ Nize ) จากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34544.75
ปล2.ขออภัยหากข้อความข้างต้น พิมพ์ตกหล่นหรือมีภาษาวิบัติ

ไม่รู้จะมีคนอ่านจบไหม ไม่รู้ว่าทีมงานจะมาอ่านไหม ไม่รู้ว่าทีมงานจะมาปรับปรุงไหม อย่างน้อย ผ่านมา 100คน ก็คงจะอ่านจบ ซัก 1 คน อย่างน้อย อ่าน1,000 คนก็คงจะเข้าใจความรู้สึกผมสัก 1 คน หรือไม่เข้าใจเลย ก็ไม่เป็นไร ผมเข้าใจตัวผมเอง

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
ฐิติพงศ์ เนียมประเสริฐ
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-02-2010, 22:58:55 »

คือจะว่าผมอ่าสิคับว่าหยาบคาย

(ตรงไหนหรอครับ) ลองเอามาดูสิ ผม ปล. เพื่อให้กำลังใจ

คือทีมงานไม่มีแบบแผน หรือ ไม่มีการวางแผนไว้ล่วงหน้าอ่าครับ

ผมถามหน่อย แล้ว ทำไมคุณ ๆ ทีมงานไม่บอกล่วงหน้า หรือกำหนดเวลาให้ชัดเจนล่ะคับ

คือผมโทรไปถามก็แล้ว ก็ให้รอ ๆ ๆ แล้วคุณบอกจะชดเชยให้หมด แล้วสุดคุ้ม ที่ได้จากงานหรือ ของทีมีเวลาจำกัดล่ะคับ

ผมว่าน่าจะทำให้มันเป็นแบบแผนกว่านี้นะครับ ไม่ใช่หันหลังให้ผู้เล่น

น่าจะรับฟังเค้าบ้าง

ผมโทรไปทำไมถึงให้ ผู้หญิงรับ เพื่อนๆลองดูครับเหมือนหนีความผิดไม่รับฟัง มันเหมือนอะไร

แล้วผู้หญิงที่รับอ่านะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยให้ผู้ชายข้าง ๆ อะบอก แล้วทำไมคนบอกไม่มาคุยเองหรอคับ

การไล่ คือการหนีควาวผิด หรือการไม่สนใจ หรือการไม่ใส่ใจ ผู้เล่นเกินไปคับ

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-02-2010, 23:27:22 »

หยาบคือหยาบ

มันมาเปรียบกับเหตุผลไม่ได้หรอก

ผู้เล่นไม่พอใจทีมงานก็น่าจะสงบใจเอาไว้

เตือนสติเพื่อนๆ ทุกคน

อารมณ์ร้อนไม่ทำให้อะไรดีขึ้นมากจากเดิมหรอก

"คนอ่อนแอเท่านั้นที่ให้อภัยใครไม่เป็น การให้อภัยเป็นคุณสมบัติของผู้เข้มแข็ง"

ถึงจะไม่พอใจที่ทีมงานปรับปรุงเซิฟดาวดึงส์ แต่เราก็เห็นใจทีมงาน พี่ๆเค้าคงหวังว่าอยากให้เกมส์มีสีสรรค์

ขอแค่เพื่อนๆ อดใจรอแค่ "1ปี" พวกเราก็จะได้เล่นเซิฟดาวดึงส์ แล้ว

สู้ๆ

"คนๆ หนึ่งอาจทำอะไรผิดพลาดได้หลายอย่าง แต่มันจะกลายเป็นความพ่ายแพ้ไปจริงๆ เมื่อเขาเริ่มโยนความผิดไปให้คนอื่น"
laugh laugh laugh

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-02-2010, 23:30:08 »

กลัว จะไม่ ใช่ 1 ปี

เพราะ กว่า สวรรค์ จะ เป็น สวรรค์ แบบ ทุกวันนี้

มันใช้ เวลา 3 ปี !

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-02-2010, 23:36:17 »

โอ้ววววว

กระทู้ร้อนเเรง เเห่งปี
    Shocked

ใจเย็นฯ ทุกท่าน ฟังเพลงกันก่อน
    Sad
  <a href="http://www.youtube.com/v/QNyEmQiRoek&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/QNyEmQiRoek&rel=1</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/1VoxfBcli-8&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/1VoxfBcli-8&rel=1</a>

ป.ล ถ้าเปิดใจ จะเข้าใจกันมากขึ้น

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #22 เมื่อ: 05-02-2010, 01:00:12 »

แล้วที่ผู้เล่นด่ากันในบอร์ด ทีมงานก็รอให้เขาเคลียร์กันเอง อันนี้เข้าทีมงานเอง ทีมงานก็มาตั้งกระทู้แบบนี้เหรอครับ
หยาบในบอร์ด ก็แบนไปเลย ทีในเกมละใบ้จัง ทีหยาบกันในบอร์ดก็เงียบ
เห็นใจที่โดนผู้เล่นว่า แต่ไม่เข้าใจว่าตั้งมาเพื่ออะไร

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-02-2010, 08:35:05 »

เซงคนเลียหวะ น้ำลายเยิ้มและมั้ง  laugh laugh

Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 05-02-2010, 09:30:52 »

อ้างจาก: T€quila ที่ 05-02-2010, 08:35:05
เซงคนเลียหวะ น้ำลายเยิ้มและมั้ง  laugh laugh
ฮ่า ๆ ๆ

เลีย แข้ง เลีย ขา

เปรียบเทียบถึงคนที่หวังอะไรลมๆแล้งๆกับคนที่มียศหรือมีฐานะดีกว่า

เอ้...มันเหมือนอารายหว่า

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil
-poo-
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 05-02-2010, 09:41:44 »

เหมือนเด็กๆ ทะเลาะกันนะ
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 05-02-2010, 11:31:42 »

ถ้าใครไม่ได้เล่นเซิฟดาวดึง ก็คงไม่ได้รับรู้ความรู้สึกของพวกผมตรงนี้หรอกครับ ตั้งใจเวล ตั้งใจหาเหรียญสมาคม ตั้งใจทุกอย่าง ครับ

แต่ว่า อยู่ดีๆ ทีมงานมาทำแบบนี้ มันไม่สมควรครับ แล้วอยากจะทราบว่า ตั้งกระทู้ชี้แจงแล้วมันจะมีอะไรดีขึ้นหละครับ ส่วนตัวผมเข้าใจคำว่า "กฎ" แต่ส่วนทีมงานหละครับ

เข้าใจคำว่า จรรยาบรรณ และ สามัญสำนึก บ้างไหม ครับ

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 05-02-2010, 13:18:01 »

สงสัยจะกลัวนะทีมงาน เอาหมุดออกเลย

ทีตอนแรกปักหมุดไว้ไม่ใช่หรอครับ

ไหนว่าจะแก้ตัว

มีใครเข้าข้างทีมงานสักคนป่าวครับ

ที่ไม่มีใครเข้าข้างทีมงานอ่ะ เพราะไรรู้ป่าวครับ

>>>>เพราะมันเป็นเรื่องจริงไงครับ<<<<

น่าจะรู้อยู่แก่ใจนะครับ

แก้ตัวยังไงๆ ก้อไม่ขึ้นหรอก

สงสัยจะทนรับความจริงไม่ไหวเลยเอาหมุดออก

www.ts2.in.ts

จะเปิดแล้วครับ อีก 2 ชม.

เปิด 16.00 น. นะครับ

เพื่อน ๆ ที่คิดว่าจะเล่นรายงานตัวเลยครับ

บะบายอสุราไร้สาระขั้นเทพ

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 05-02-2010, 13:21:31 »

อ้างจาก: zM-^Friendza* ที่ 05-02-2010, 13:18:01
สงสัยจะกลัวนะทีมงาน เอาหมุดออกเลย

ทีตอนแรกปักหมุดไว้ไม่ใช่หรอครับ

ไหนว่าจะแก้ตัว

มีใครเข้าข้างทีมงานสักคนป่าวครับ

ที่ไม่มีใครเข้าข้างทีมงานอ่ะ เพราะไรรู้ป่าวครับ

>>>>เพราะมันเป็นเรื่องจริงไงครับ<<<<

น่าจะรู้อยู่แก่ใจนะครับ

แก้ตัวยังไงๆ ก้อไม่ขึ้นหรอก

สงสัยจะทนรับความจริงไม่ไหวเลยเอาหมุดออก

www.ts2.in.ts

จะเปิดแล้วครับ อีก 2 ชม.

เปิด 16.00 น. นะครับ

เพื่อน ๆ ที่คิดว่าจะเล่นรายงานตัวเลยครับ

บะบายอสุราไร้สาระขั้นเทพ

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

+10 คร้า

ตามมาให้คะแนน

okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #29 เมื่อ: 05-02-2010, 13:41:59 »

ตอนที่เปิดใหม่ๆก็เล่นอยู่หรอกนะ  จบมารีเซิฟเลยไม่เข้าไปเหยียบอีกเลย

เข้าไปอ่านมาในกระทู้ข้างต้นที่ให้ไว้  ก็ไม่เห็นจะมีอะไรหยาบคาย 

เห็นด้วยกับบางความเห็นที่ว่า ควรทำอะไรให้พร้อมจริงๆ 

เหอะๆ  เกมส์คนไทย  เพราะชอบผลัดแบบนี้รึป่าว

คนเลยไปเกมส์นอก หรือเกมส์คนไทยเกมส์อื่นที่เขาทำดีกว่า

เหอะๆ  แล้วมีการไล่ไปเล่นเกมส์อื่นด้วยนะ   

อยากจะบอกทีมงานไว้เลยว่า  มีหลายคนมากที่เขาจะเลิกเล่น แต่ไม่มีที่ไป

ถ้าเขามีที่ไปก็คิดเอาเองละกันว่า จะหายไปขนาดไหน

บางคนที่เล่นอยู่เพราะว่าติดเพื่อน  บางคนที่เล่นอยู่เพราะเสียดายเงินที่เติม เติมเพื่อให้ทีมงานยังทำอะไรแบบเดิม

ไม่รู้จักพัฒนา  คนไทนก็ทำอะไรได้อย่างคนต่างชาติ  แต่ไม่ทำ ความพร้อมน่ะมีไหมคะ

เขาให้คิดก่อนทำนะคะ  ไม่ทำก่อนแล้วมาคิด 

พูดไปก็เท่านั้น  ไหนที่เคยพูดแรกๆว่าอะไรสักอย่างอ่ะ ลืมไปละ  เพระาทีมงานทำไม่ได้

ถ้ายังเป็นแบบนี้อย่าหวังว่าเกมส์นี้จะเทียบเงาเกมส์นอกเลยค่ะ เหอะ

ปล.  ส่วนตัวอยู่เพราะ ติดเพื่อนในกิลและเพื่อนในเกมส์ ถ้าไม่มีเพื่อนในกิล เลิกไปนานละ

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3