GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนชาวดาวดึงส์ร่วมรำลึกความหลังสมัยเป็น Project one!!  (อ่าน 3968 ครั้ง)
Ef_Samos
Jr. Member
**

พ่อมดไซเบอร์. .

Re: ชวนชาวดาวดึงส์ร่วมรำลึกความหลังสมัยเป็น Project one!!
« ตอบ #75 เมื่อ: 02-02-2010, 05:05:34 »

อ้างจาก: เด็กดื้อ ที่ 01-02-2010, 16:27:22
อ้างจาก: โอนเนอร์ห้องแคมฟร๊อกอสุราออนไลน์ ที่ 30-01-2010, 22:32:01
เอิ่ม ทีมงานครับ อยากจะให้คิดนิดถึงที่ทำอยู่เนี่ยมันสมควร หรือ ไม่ จะอธิบายดังนี้

ผมเล่นอสุรามาก็หลายปีละ เล่นตั้งแต่มันยังไม่เป็นอสุรา เล่นตั้งแต่ทีมงานยังไม่เห็นแก่เงิน เล่นตั้งแต่สังคมยังงดงาม เล่นตั้งแต่ระบบเกมส์ยังไม่ห่วยแตก

ผมตัดสินใจที่จะเลิกเล่นเกมส์อสุราไป หลังจากห้องแคมฟร๊อกอสุราออนไลน์ปิดตัวลง

และได้ใช้ชีวิตแบบปกติ กลับบ้านมา ทำงาน ฟังเพลง เล่นเกมส์ เกมส์ที่ไม่ใช่เกมส์อสุรา  เกมส์(office)นั่นเอง

มีน้องๆในห้อง และ เพื่อนๆในสวรรค์ ชวนให้ไปเล่นเซิฟดาวดึง ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรแต่พอชวนบ่อยๆก็อะ เล่นก็เล่น

คาเดทเวล 3 ไล่ตี วุ้น ตีปลาดาว ตีวุ้นเค็ม จน เปลี่ยน คลาสเป้นคลาส 1 เก็บเวลจนเป็นคลาส 2 และได้สร้างสมาคม สมาคมนึงขึ้นมา

หวังเป็นอย่างมากว่า สมาคมนี้จะชักชวนเพื่อนๆในสายเดียวกัน หรือ ในหมู่คณะเดียวกันจากเซิฟอื่น หรือ ผู้เล่นใหม่มาเล่น

เวลๆๆๆ จะต้องเทพ จะต้องเก่ง ซื้อของโซล น้องในกิล เติมเส้นกัน เติมสุดคุ้มกัน ซื้อประกันเช่ามาหาเหรียญ แต่อยากทราบว่า

ทีมงานรู้ไหม ความรู้สึกตอนนี้ ของพวกเรา เป็นยังไง ผมตั้งใจจะเริ่มทุกอย่างใหม่ที่เซิฟนี้ ตั้งหลักตั้งฐาน แต่เจอบแบบนี้แล้วเนี่ย

อยากบอกว่า คิดผิดที่เปลี่ยนใจกลับมาเล่นอสุรา คิดผิดที่เติมเงิน คิดผิดที่เสียเวลาเก็บเวล น่าจะไปพ้นๆ

อยากให้ทีมงานใช้มันสมองของทีมงานให้มากกว่านี้ เอาเวลาไปทำอย่างอื่น ที่คุณยังไม่ได้ทำ

ยกตัวอย่าง เช่น

- รูปของแรร์ไอเทม
- รถไฟที่ตลาด ดูซิ๊ว่า รถไฟอยู่ไหน แล้วพอวาปมาจิงๆเนี่ย ตัวละครมันไปโผล่ที่ไหน
- ทีมงานปิดกิจกรรมสงครามชิงปราสาท วันที่ 13 เดือนนี้ ประมานวันที่ 15 ผมโทรไปถามว่า ที่ทีมงานบอกว่า ทีมงานปิด 1 เดือน เนี่ย คือเปิดวันที่ 13 กุมภาพันธ์ ใช่ไหม ครับ ผมกลับได้คำตอบว่า "ไม่มีกำหนดการเปิดกิจกรรม" แล้วจะประกาศหา....หรอ ครับ

ปล. ยังไงก็รู้ว่าทีมงานคงไม่อ่านกระทู้ผมหรอก แต่อาจจะมีเพือ่นๆบางคน ทนอ่านกระทู้ผม เพราะมันค่อนข้างยาว

--- ขออภัยหากข้อความข้างต้น มีภาษาวิบัติ หรือ พิมพ์ตกหล่น ---

อ่านนะ อ่านจบด้วย ปวดตาได้อีกอ่ะ - -

ใช่

" อย่าใช้อักษร ปิดบังตัวตน อย่าใช้อารมณ์ ตัดสินความเป็นธรรม "
ฐิติพงศ์ เนียมประเสริฐ
Newbie
*

Re: ชวนชาวดาวดึงส์ร่วมรำลึกความหลังสมัยเป็น Project one!!
« ตอบ #76 เมื่อ: 02-02-2010, 09:02:31 »

ทีมงานปัญญาอ่อน

เหมือนทำเซิฟให้เด็ก 3-4ขวบเล่น

เหอะๆ

หลอกให้รอ

ไม่มีการพัฒนา

Noob

ต่อไปนี้ผมจะอธิบายความหมายของคำว่า เกรียน กับ นูป(noob) นะคับ

โดยคำว่า Noob= หมายถึง ไม่พัฒนา ไม่มีอะไรดีขึ้น ยังเหมือนเดิม หรือแย่ลงกว่า

ส่วนคำว่า เกรียนนี้ ย้อนไปเมื่อ มีเกมส์ออนไลน์แรกของประเทศไทยคือ Ragnarok มันสามารถแย่คนอื่นตีแย่ง Exp กันได้

โดยคนที่ทำแบบนี้คือคนที่ไม่มีความคิด หรือพวกเลว ๆ นั่นเอง

ที่ผมอยากอธิบายนี้ อยาจจะเป็นประโยชน์ หรือ เป็นความรูให้ คนที่อ่าน ไม่มากนัก

แต่ผมอยากบอกว่า (ทีมงาน) คุณอะ มีทั้ง 2 อย่างในตัว

เกรียน + noob ไม่มีการพัฒนาแล้วยังทำให้แย่ลง เลวจิง ๆ

ผมไม่อยากจะโพส ดูหมิ่นหรอกนะครับ แต่ทนไม่ไหวจิงๆในการกระทำเยี่ยงนี้

น่าจะเอาเวลาไปอัพเดทพวกข้อมูลเซิฟมากกว่า

ยังไม่ระเอียดเลยครับ เที่ยบกับเกมส์อื่นนะ เกมส์นี้ยังไม่ได้สะเก็ดขี้เค้าเลย

ปล. โพสเพื่อให้กำลังใจครับ เพื่อจะได้เป็นแรงกระตุ้นให้ลุกขึ้นมาใช้สมองตัดสินใจบ้าง ไม่ใช่ใช้หัวนิ้วเท้า

ผมรู้ ทำมาเพื่อนต้องการสิ่งตอบแทน แต่แบบนี้มันเกินไป บางคนเติมเป็น 2-3 พัน >>เค้าช่วยคุณแล้วคุณมีหัวคิดไหม<<
นู๋อาร์ น่าร๊ากกก คร้า
Jr. Member
**

« ตอบ #77 เมื่อ: 02-02-2010, 19:42:43 »

อ้างจาก: zM-^Friendza* ที่ 02-02-2010, 09:02:31

เหมือนทำเซิฟให้เด็ก 3-4ขวบเล่น

เหอะๆ

หลอกให้รอ

Noob

ต่อไปนี้ผมจะอธิบายความหมายของคำว่า เกรียน กับ นูป(noob) นะคับ

โดยคำว่า Noob= หมายถึง ไม่พัฒนา ไม่มีอะไรดีขึ้น ยังเหมือนเดิม หรือแย่ลงกว่า

ส่วนคำว่า เกรียนนี้ ย้อนไปเมื่อ มีเกมส์ออนไลน์แรกของประเทศไทยคือ Ragnarok มันสามารถแย่คนอื่นตีแย่ง Exp กันได้

โดยคนที่ทำแบบนี้คือคนที่ไม่มีความคิด หรือพวกเลว ๆ นั่นเอง

ที่ผมอยากอธิบายนี้ อยาจจะเป็นประโยชน์ หรือ เป็นความรูให้ คนที่อ่าน ไม่มากนัก

แต่ผมอยากบอกว่า (ทีมงาน) คุณอะ มีทั้ง 2 อย่างในตัว

เกรียน + noob ไม่มีการพัฒนาแล้วยังทำให้แย่ลง เลวจิง ๆ

ผมไม่อยากจะโพส ดูหมิ่นหรอกนะครับ แต่ทนไม่ไหวจิงๆในการกระทำเยี่ยงนี้

น่าจะเอาเวลาไปอัพเดทพวกข้อมูลเซิฟมากกว่า

ยังไม่ระเอียดเลยครับ เที่ยบกับเกมส์อื่นนะ เกมส์นี้ยังไม่ได้สะเก็ดขี้เค้าเลย

ปล. โพสเพื่อให้กำลังใจครับ เพื่อจะได้เป็นแรงกระตุ้นให้ลุกขึ้นมาใช้สมองตัดสินใจบ้าง ไม่ใช่ใช้หัวนิ้วเท้า

ผมรู้ ทำมาเพื่อนต้องการสิ่งตอบแทน แต่แบบนี้มันเกินไป บางคนเติมเป็น 2-3 พัน >>เค้าช่วยคุณแล้วคุณมีหัวคิดไหม<<

+10 ค่ะน้องเฟรน นู๋อาร์มา โหวตให้

แต่มาโพสแบบเนี่ยทีมงานก็แค่ผ่านมาอ่าน หรือไม่อ่านเลย แต่ถ้าอ่านก็คงไม่เอาไปคิดหรอก เพราะว่าไม่มีสมองที่จะคิดว่า อะไรคืออะไร

สมควรไหมที่จะทำแบบนี้ มันเกินไป จริงๆ เสียความรู้สึกกับ เกมส์นี้ละ

อพยพ จากสวรรค์มา ที่ดาวดึง

แต่ถ้าทีมงานทำงี้ เราจะอพยพ ออกจาก อสุรา นะ จ๊ะ

สมาชิก สมาคม งอลแล้วนะ รอฟังคำ อนุมัติ จาก  นู๋อาร์น่ารักคร้า

ปล. ขออภัยหากกระทุ้ข้างต้นมีคำหยาบและภาษาวิบัติ

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 02-02-2010, 20:20:12 »

อ้างจาก: zM-^Friendza* ที่ 02-02-2010, 09:02:31

เหอะๆ

หลอกให้รอ

Noob

ทีมงานไม่รับฟัง คำหยาบคายครับ ไม่ต้อนรับและยินดีให้ไปเกมอื่นครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #79 เมื่อ: 02-02-2010, 20:24:22 »

Shocked

เห็น หลายๆ เรป เขา ก็ พูดดี แต่ รู้ สึกทีมงาน ก็ เงียบ นะคะ

หรือ ไม่รับ ฟัง ทุก เรป

อ๋อ...

ถามคำ ถาม เดิม

ทีมงาน เคย รออะไร นานๆ ไหมค่ะ

เคย เข้าใจความรู้สึกนั้น ไหม

รีบๆ เอา เควส เข้ามา ไวไว นะคะ

ดิฉัน รอ ส่งเควส กระเป๋าหนังพิกม่า อยู่

ขอบคุณที่รับ ฟัง ค่ะ

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #80 เมื่อ: 02-02-2010, 21:37:48 »

ถ้าใจเย็นลงนิดจิตจะแจ่มใส่ ทีมงาน ไม่ได้บังคับ ให้คุณเล่นเกมนี้ซะหน่อย Evil

ไม่ได้เข้าข้างใคร นะ  ก็เราสมัครใจเติมเงิน และเล่นเกมนี่เองนิ  จะไปว่าเขาทามมายยยยยย

ทีมงานเขาก็ ไม่ได้มาอ่านแล้วก็ เฉย อย่างที่พวกคุณคิดหรอก

เขาอาจจะเร่งให้โปรแกรมเม่อทำอยู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใจเย็น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆได้ไหมมมมมมมมมม Angry

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #81 เมื่อ: 02-02-2010, 22:34:29 »

อ้างจาก: PUNJAIHAI ที่ 02-02-2010, 21:37:48
ถ้าใจเย็นลงนิดจิตจะแจ่มใส่ ทีมงาน ไม่ได้บังคับ ให้คุณเล่นเกมนี้ซะหน่อย Evil

ไม่ได้เข้าข้างใคร นะ  ก็เราสมัครใจเติมเงิน และเล่นเกมนี่เองนิ  จะไปว่าเขาทามมายยยยยย

ทีมงานเขาก็ ไม่ได้มาอ่านแล้วก็ เฉย อย่างที่พวกคุณคิดหรอก

เขาอาจจะเร่งให้โปรแกรมเม่อทำอยู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใจเย็น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆได้ไหมมมมมมมมมม Angry
[/size]

แหม๋ใจเย็นมาตั้งนานแล้วครับพี่น้อง

เราเติมเงินเพราะเราต้องการที่จะเก็บเลเวลใช่ไหม ?

ก็จริงอยู่ที่เขาไม่ได้บังคับ

แต่ดูมาแต่ละรอบแล้วนะที่มีการอัพเดทหรืออะไรอย่างนี้

เช่น การงาน ดูได้เลยว่าแย่ขนาดไหน

ตอนเอาการงานออกแต่... ไอตัวพวกหินแร่ ต้นไม้ หรืออะไรเหล่านี้ก็ไม่เอาออกไปแก้ไข

ปล่อยเป็นข้อข้องใจของผู้เล่นว่าถ้าไม่พร้อมจะเอาเข้ามาก่อนทำอะไร

แล้วทีนี้เรื่อง global quest ถ้ายังไม่พร้อมที่จะเอามาลงให้ผู้เล่นได้ทำ

แล้วจะมาปิดระบบการเก็บเลเวลให้เสียเวลาทำไม

ผมขอยกตัวอย่างนะเอาง่ายๆว่าเปรียบเทียบให้ไปปรับปรุงนะครับ

ดูอย่างเกมอื่นๆ เขาไม่เคยทำอะไรค้างๆคาๆไว้มากเท่าเกมนี้นะ

พอแจ้งอัพเดทวันที่อัพเดทแพทปุ๊บถ้าไม่มาแพทนี้ก็จะมาอย่างช้าคือแพทหน้า

อันนี้ผมก็เข้าใจนะครับว่าการเป็นโปรแกรมเมอร์นั้นมันยากแค่ไหน

ลำบากแค่ไหน เพราะผมก็ศึกษาส่วนนี้อยู่แต่ไม่ได้ลงลึกขนาดที่ไปสร้างอะไรใหญ่ๆมาใช้

แต่การจะทำเกมให้ผู้เล่นพึงพอใจกับเกมนั้นต้องทำด้วยความรอบคอบครับไม่ใช่

วันที่ปิดเซอฟปรับปรุงแล้วจะทำอะไรก็ทำให้เสร็จๆเถอะครับ

อย่าผลัดวันประกันพรุ่งเลยมันก็ไม่ดีต่อทีมงานและผู้เล่นทุกๆคนครับ

มันคือผลประโยชน์ของทั้ง 2 ฝ่าย ผู้เล่นได้ความสนุกแล้วทางทีมงานก็ได้ลูกค้าเพิ่ม

แต่ถ้ายังเป็นเช่นนี้อยู่ ทำอะไรทำครึ่งๆกลางๆ ค้างๆ คาๆ มันจะเสียหายหมดนะครับ

ทีมงานเคยปรึกษากันบ้างไหมว่า

1.ทำไมทีมงานถึงถูกต่อว่าเกือบทุกครั้งที่มีการอัพเดทแพทใหม่ๆ

2.ทำไมถึงมีผู้เล่นจำนวนไม่น้อยมาต่อว่าทีมงานด้วยเหตุผลอะไรหลายๆอย่าง

3.ทำไมทีมงานทำอะไรชอบค้างๆคาๆ ทิ้งไว้ให้ผู้เล่นเอามาต่อว่าทีมงานตลอด (ข้อนี้สำคัญนะ)

ปล. ไอเทมโซลอะครับเลิกคิดก่อนก็ได้มาแก้ปัญหาหลักๆของตัวเกมกอนดีกว่าของโซลอะไว้ทีหลังก็ได้

ยังไงๆก็มีคนซื้ออยู่ตลอดอยู่แล้วหละครับ

หมายเหตุ : ขอเรื่องการงานนิดนึงนะครับ คือเอาเข้ามาแล้วก็โอเคนะครับอันนี้ก็ชมเชยครับ

แต่... มันมีบัคของการงานต่างๆเช่นอย่างที่เจอนะทำการงานหาสมุนไพร แล้วทีนี้เปิดทำมันทั้งวันอะครับ

ระดับ 4 ยังไงก็ยังอย่างนั้น ระดับ 4 มา 3 วันละครับ ไม่ไป 5 ซะที เปอร์การงานค้างอยู่ที่ 15.73% มั้งนะถ้าจำไม่ผิด

ทำมา 3 วันปกติมันน่าจะอัพตั้งแต่วันแรกละครับก็เลยอยากให้รีบแก้ไขด้วยเผื่อมีการงานอื่นอีกที่มีบัคนี้

แล้วก็มีอีกหลายเรื่องนะครับที่ต้องปรับปรุงเช่น

- สถานะของไอเทมต่างๆ (เท่าที่เล่นมาเห็นมา 2 ปีกว่า 3 ปีละครับยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง)

- เรื่องของของเงินโซลหยุดพัฒนามันสักนิดแล้วเอาเวลามาคิดแก้ไขระบบต่างๆให้มันเสถียรก่อนจะดีกว่านะ

- เรื่องของการทำอะไรค้างๆคาๆ ปล่อยให้ผู้เล่นเกิดข้อสงสัยก็ช่วยทำให้มันเสร็จๆเป็นอย่างๆทีเถอะครับ

ไม่ขอเน้นสีนะขี้เกียจทำเพราะมันเยอะมาก

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Jr. Member
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 02-02-2010, 22:37:21 »

อ้างจาก: Nize ที่ 02-02-2010, 20:20:12

เหอะๆ

หลอกให้รอ

Noob

ทีมงานไม่รับฟัง คำหยาบคายครับ ไม่ต้อนรับและยินดีให้ไปเกมอื่นครับ

ครับ พวกเราจะเลิก แต่บอกไรนิดนะครับ พิมพ์ดีๆ คุยภาษาคนแล้วไม่ตอบ ไม่ฟัง ไม่รับรู้ ครับพวกผมจะได้ไปเล่นเกมส์อื่นกัน

แต่อย่าลืมนะครับ พวกผมไม่ใช่ กลุ่มสุดท้ายที่จะลาจากเกมส์นี้ไป แต่บอกไรนิดนะครับ เล่นเกมส์มา หลายปี ไม่เคยทีมงานเกมส์ไหน ต่ำเท่า Nize พร้อม ไป ครับ

เงินที่เติมไปนั้น เติมเพราะอยากเล่นไม่ได้ถูกขู่บังคับ แต่ว่าอย่าลืมนะครับ

- เติมเพราะอยากเวล
- เติมเพราะอยากสบาย อยากเดินไว
- เล่นเพระอยากมีความสุข

เราเติมเงินแลกความสุขเล็กๆน้อยๆ    

(( ถ้าทีมงาน(ไร้สมอง)บอกตั้งแต่ทีแรกว่า จะปิดล๊อคระบบนู้นนี่ ปิดระบบเวล พวกผมคงไม่มาเล่นเซิฟนี้ ไม่เติมเงิน เซิฟนี้ ไม่สร้างสมาคมเซิฟนี้ ))

ทีมงาน ดีๆก็มี ครับ แต่ไม่ใช่ Nize

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #83 เมื่อ: 02-02-2010, 22:39:08 »

เออเกือบลืม

ขอให้ทีมงานปักหมุดทีได้ไหมครับ

ทุกคนจะได้ไม่คิดว่าทีมงานปล่อยกระทู้นี้ลอยทะเล

ไม่สนใจความคิดเห็นของผู้เล่นซึ่งความคิดเห็นของผู้เล่น

ความคิดเห็นของผู้เล่นก็เป็นส่วนหนึ่งของการตัดสินใจ

ในการแก้ไขปรับปรุงสิ่งต่างๆของตัวเกมนะครับ

เน้นนะครับ ความคิดเห็นของผู้เล่น

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Jr. Member
**

« ตอบ #84 เมื่อ: 02-02-2010, 22:44:26 »

ที่ออกมา ไล่น้องผมแบบเนี่ย คือว่า น้องผมพูดความจริงใช่ไหมครับ แทงใจดำหละสิ ครับ 555+

แต่ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจความรู้สึก ถ้ามีคนด่าผม (ด่าด้วยเรื่องจริงที่เราผิดจริงๆ) ผมก็คงจะตอบกลับแบบไร้เหตุผลเหมือนทีมงานบางคน 555+

ฐิติพงศ์ เนียมประเสริฐ
Newbie
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 04-02-2010, 05:26:05 »

ช่างเหอะพี่อาร์

เพื่อน ๆ ครับ ใคร เห็น ด้วย กับ ผม และ พี่ ผม ลอง มา เล่น เกมส์ ที่ มัน พัฒนา แล้ว ดี กว่า ครับ

www.ts2.in.th เปิด วัน ที่ 5 นี่ เอง ครับ

แล้ว พวก ผม จะ สร้าง เว็ป แล้ว เปิด ห้อง แคม ฟ็อก เฉพาะ ห้อง นี้ เลย นะ ครับ

ไง ก้อ ติ ตาม ราย ละ เอียน ได้ นะ ครับ

เดะ จะ มา บอก อีก ที อสุราไร้สมองขั้งเทพ อย่าไปเล่นเลยครับ ไร้สาระ เกมส์ ที่ ไม่ Noob มีอีก เยอะ

อยาก ให้ ช่วย กัน เล่น เกมส์ ที่ เค้า มี ความ เป็น คน ด้วย กัน ครับ ไม่ ใช่ มา ไล่ ลูก ค้า

ผม รับ ลอง ครับ เกมส์ นี้ สนุก เป็น กัน เอง ไว้ ก้อ เดะ พี่ ผม จะ โพส ชื่อ ห้อง แคม ฟ็อก ของ เกมส์ Ts2 Online ไว้นะครับ

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
Corei7
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 05-02-2010, 16:23:53 »

Angry  พูดไปก็เหมือนเป่าปี่ให้ (สิ่งมีชีวิต) ฟัง

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #87 เมื่อ: 05-02-2010, 18:51:34 »

มาอ่านต่อที่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34544.0  Smiley

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6]