GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเเทบเท้าทีมงาน  (อ่าน 925 ครั้ง)
jackky_XI
Jr. Member
**

กราบเเทบเท้าทีมงาน
« เมื่อ: 22-01-2010, 19:15:34 »

ขอกราบเเทบเท้าคุณพ่อ คุณเเม่ ทีมงานอสุรา ทุกท่าน นะขอรับ

กระผมมีเรื่องจะชี้เเจงดังนี้ (ชี้เเจงเเล้วช่วยรับทราบด้วยนะครับทีมงาน)

ช่วยกรุณาปรับสายเวทย์ที่สามารถ กดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 เหมือนสายกายภาพได้ไหมครับผม

ทั้งที่สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเต่พลังโจมตี เป็น 1 นะครับ (หรือจะปรับให้สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 ก็ได้นะครับ)

สายกายภาพเสียเปรียบทั้งในการเก็บเลเวล เเบทเทิลรอยัล เเละสงครามชิงปราสาท

หมายเหตุ : ทุกสายอาชีพต้องมีความเท่าเทียมกัน เสมอภาคกัน ถึงเเม้จะในกรณีใดใด ก็ตาม

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: กราบเเทบเท้าทีมงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-01-2010, 19:16:45 »

กายภาพต้องตีโดนตัวถึงจะตาย เวดต้องร่ายถึงจะตาย เเต่ถ้าโดนโจมตีเวลาร่ายจะหยุดการร่ายทันที

อีกอย่างเล่นตัวเดียวหรอ เล่นหลายๆอาชีพสิ ผมเล่นเบลดเเอสวิอะ ถ้าอาชีพนึงเเพ้ก้อเอาอีกอาชีพมีเเพ้ทางกันมาสู้

NeeD not to know

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22-01-2010, 19:22:29 »

สาเหตุที่ให้ปรับ ไม่แบท ก็ พีเค
~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-01-2010, 19:22:51 »

ฮ่าๆ เจ้าครีม เก็บกดหรอหะ

ลองดู เผื่อทีมงานเค้าจะเห็นใจ

หุหุ

ป.ล. ฝากความคิดถึงน้องก้อยด้วย (ช่วงนี้งานยุ่งไม่ค่อยได้ออน)

ป.ล.2 บอร์ดแจ้งผู้กระทำผิดก็มีชื่อแกนะเจ้าครีม หยาบเต็มๆ เลยนะน้องรัก

laugh laugh

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-01-2010, 19:25:41 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 19:15:34
ขอกราบเเทบเท้าคุณพ่อ คุณเเม่ ทีมงานอสุรา ทุกท่าน นะขอรับ

กระผมมีเรื่องจะชี้เเจงดังนี้ (ชี้เเจงเเล้วช่วยรับทราบด้วยนะครับทีมงาน)

ช่วยกรุณาปรับสายเวทย์ที่สามารถ กดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 เหมือนสายกายภาพได้ไหมครับผม

ทั้งที่สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเต่พลังโจมตี เป็น 1 นะครับ (หรือจะปรับให้สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 ก็ได้นะครับ)

สายกายภาพเสียเปรียบทั้งในการเก็บเลเวล เเบทเทิลรอยัล เเละสงครามชิงปราสาท

หมายเหตุ : ทุกสายอาชีพต้องมีความเท่าเทียมกัน เสมอภาคกัน ถึงเเม้จะในกรณีใดใด ก็ตาม

งั้นก็ปรับด้วยแล้วกัน

ไม่ต้องมีเวลาร่ายเวทย์ กับ ดีเลย์ดีไหม

เพราะกายภาพ ตีได้เลย

งั้นเวทย์ ก็ยิงได้เลย

ปล.

ที่พูดว่า สายกายภาพเสียเปรียบเรื่องเก็บเลเวล

แสดงให้เห็นได้อย่างชัดเจนว่า  จขกท. ไม่เคยเล่นสายเวทย์

คนที่เป็นแคสเตอร์เวล 21 จะรู้ดีว่า

เมื่อเทียบกับ เรนเจอร์ หรือไฟเตอร์ในเวลเท่ากัีน

มันเป็นยังไง
   woon

ปลวก
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-01-2010, 19:30:31 »

เเคสเตอร์เวล21 มีสกิวเก็บเวลน้อยมาถึงไม่มีด้วยเเหละ

เรนเจอร์ ลง ชำนานทนู เพิ่มระยะยิงเวลสบาย

ไฟเตอร์ใช้ของคาเดได้อัพชำนานดาบ ฟันดาบเร็วมาด้วย

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-01-2010, 19:32:04 »

ไม่สนับสนุนอย่างรุนแรงอะไรมันเป็นอยู่แล้วก็ให้มันเป็นไป ไม่ใช่
เหตุผลแค่ในแบทหรือเก็บเวลยาก ก็ทนๆเดินธรรมดาไป ถ้าเป็นการเก็บเวลสายตีกายภาพผมเล่นทุกอาชีพแล้ว
ไม่ซื้อยาวิ่ง ก็ยังเก็บได้ ส่วนในแบทเป็นเรื่องส่วนตัวของคนในแบท อย่าเอามาเกี่ยวข้องกับคนข้างนอกเลยครับ
มันทำให้คนที่เก็บลำบากแถมผู้เล่นก็จะเลิกอีกกรุณาเอาไปคิดด้วยนะครับ

กำลังปรับปรุง
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-01-2010, 19:35:00 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 19:15:34

สกิลโกยแนบ สำหรับเหล่านักเวทย์ถือว่าเป้น1ในเทคนิค Hit & Run คือโจมตีไปด้วยและหนีไปพร้อมๆกัน
และทำไมเหล่านักเวทย์ถึงพลังโจมตีเวทย์ไม่ลดเวลาใช้สกิลโกยแนบ เพราะสกิลโกยแนบมีผลต่อการโจมตีแบบกายภาพ แต่เวทย์มนต์มันไม่ใช่การโจมตีแบบกายภาพ
แต่ที่คุณบ่นอยากให้ปรับคือคงผลมาจาก PK PVPและกิลวอ แน่ๆ
แต่อย่าลืมว่าทุกสายอาชีพมีแนวทางการเก็บเลเวล การโจมตีไม่เหมือนกัน ความเสมอภาคเลยต้องดูตามจุดประสงค์ของแต่ละอาชีพด้วย
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-01-2010, 19:36:54 »

Shocked

ปรับ สายเวท แม่เจ้า เถอะ

ปรับแล้ว พระ จะ เอา อะไร กิน

แคสเตอร์ จะเวลอย่างไร

อน่าง แบท

โดน พุ่ง โดน ชาป ยิง ก็ สลบ แล้ว

ใบ้กิน เพราะ เวท สะดุด

Cry

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-01-2010, 19:46:12 »

คุณพี่เก็บกด ถึงกับกราบแทบเท้า = ="

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-01-2010, 19:58:55 »

แบท ชัวร์

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-01-2010, 20:02:07 »

อ้างจาก: Condition Zero ที่ 22-01-2010, 19:16:45
กายภาพต้องตีโดนตัวถึงจะตาย เวดต้องร่ายถึงจะตาย เเต่ถ้าโดนโจมตีเวลาร่ายจะหยุดการร่ายทันที

อีกอย่างเล่นตัวเดียวหรอ เล่นหลายๆอาชีพสิ ผมเล่นเบลดเเอสวิอะ ถ้าอาชีพนึงเเพ้ก้อเอาอีกอาชีพมีเเพ้ทางกันมาสู้

ผมเล่นตัวเดียวครับ เบรดเน่าๆ เเถมเลวได้ใจ เเจ๋วจริง ลองดิ อิอิ
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-01-2010, 20:03:13 »

เบลดนี่ชนะเกือบทุกอาชีพเลยนะเท่าที่ลองมา เบลดบางคนผ่า7000ใส่พิคาดอีก เเถม3500โหดร้าย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-01-2010, 20:04:24 »

โกยแล้วโจมตีไม่ใช่ลดเหลือ 1 หรือ 0 แต่ลดจากเดิม 1000

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 22-01-2010, 20:05:11 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 22-01-2010, 19:25:41

งั้นก็ปรับด้วยแล้วกัน

ไม่ต้องมีเวลาร่ายเวทย์ กับ ดีเลย์ดีไหม

เพราะกายภาพ ตีได้เลย

งั้นเวทย์ ก็ยิงได้เลย

ปล.

ที่พูดว่า สายกายภาพเสียเปรียบเรื่องเก็บเลเวล

แสดงให้เห็นได้อย่างชัดเจนว่า  จขกท. ไม่เคยเล่นสายเวทย์

คนที่เป็นแคสเตอร์เวล 21 จะรู้ดีว่า

เมื่อเทียบกับ เรนเจอร์ หรือไฟเตอร์ในเวลเท่ากัีน

มันเป็นยังไง
   woon

สายเวทย์ จะเล่นของเมียครับ มีวิท พระ เเต่ไม่อยากเทพตามกระเเสครับ
ป้าย: เมื่อไรจะ ...... 
หน้า: [1] 2