GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเเทบเท้าทีมงาน  (อ่าน 925 ครั้ง)
jackky_XI
Jr. Member
**

Re: กราบเเทบเท้าทีมงาน
« ตอบ #15 เมื่อ: 22-01-2010, 20:06:48 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 22-01-2010, 19:46:12
คุณพี่เก็บกด ถึงกับกราบแทบเท้า = ="

ถูกจรา สาวเพลง
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 22-01-2010, 20:10:13 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 20:06:48
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 22-01-2010, 19:46:12
คุณพี่เก็บกด ถึงกับกราบแทบเท้า = ="

ถูกจรา สาวเพลง

อ่าว รู้ได้ไงว่าเป้นเพลง

อุตส่าแอ๊บ หลบอยู่ในบอร์ด

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 22-01-2010, 20:12:55 »

อ้างจาก: ~พ.แพรว~ ที่ 22-01-2010, 19:22:51
ฮ่าๆ เจ้าครีม เก็บกดหรอหะ

ลองดู เผื่อทีมงานเค้าจะเห็นใจ

หุหุ

ป.ล. ฝากความคิดถึงน้องก้อยด้วย (ช่วงนี้งานยุ่งไม่ค่อยได้ออน)

ป.ล.2 บอร์ดแจ้งผู้กระทำผิดก็มีชื่อแกนะเจ้าครีม หยาบเต็มๆ เลยนะน้องรัก

laugh laugh

กฏ มีไว้เเหก เเหก เเบบ คนเลว สุดทีน เลยครับ
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 22-01-2010, 20:47:15 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 22-01-2010, 19:25:41
อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 19:15:34
ขอกราบเเทบเท้าคุณพ่อ คุณเเม่ ทีมงานอสุรา ทุกท่าน นะขอรับ

กระผมมีเรื่องจะชี้เเจงดังนี้ (ชี้เเจงเเล้วช่วยรับทราบด้วยนะครับทีมงาน)

ช่วยกรุณาปรับสายเวทย์ที่สามารถ กดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 เหมือนสายกายภาพได้ไหมครับผม

ทั้งที่สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเต่พลังโจมตี เป็น 1 นะครับ (หรือจะปรับให้สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 ก็ได้นะครับ)

สายกายภาพเสียเปรียบทั้งในการเก็บเลเวล เเบทเทิลรอยัล เเละสงครามชิงปราสาท

หมายเหตุ : ทุกสายอาชีพต้องมีความเท่าเทียมกัน เสมอภาคกัน ถึงเเม้จะในกรณีใดใด ก็ตาม

งั้นก็ปรับด้วยแล้วกัน

ไม่ต้องมีเวลาร่ายเวทย์ กับ ดีเลย์ดีไหม

เพราะกายภาพ ตีได้เลย

งั้นเวทย์ ก็ยิงได้เลย

หมายเหตุ : ทุกสายอาชีพต้องมีความเท่าเทียมกัน เสมอภาคกัน ถึงเเม้จะในกรณีใดใด ก็ตาม

ปล.

ที่พูดว่า สายกายภาพเสียเปรียบเรื่องเก็บเลเวล

แสดงให้เห็นได้อย่างชัดเจนว่า  จขกท. ไม่เคยเล่นสายเวทย์

คนที่เป็นแคสเตอร์เวล 21 จะรู้ดีว่า

เมื่อเทียบกับ เรนเจอร์ หรือไฟเตอร์ในเวลเท่ากัีน

มันเป็นยังไง
   woon

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22-01-2010, 20:52:53 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 20:12:55
อ้างจาก: ~พ.แพรว~ ที่ 22-01-2010, 19:22:51

หุหุ

ป.ล. ฝากความคิดถึงน้องก้อยด้วย (ช่วงนี้งานยุ่งไม่ค่อยได้ออน)

ป.ล.2 บอร์ดแจ้งผู้กระทำผิดก็มีชื่อแกนะเจ้าครีม หยาบเต็มๆ เลยนะน้องรัก

laugh laugh

กฏ มีไว้เเหก เเหก เเบบ คนเลว สุดทีน เลยครับ

เจ้าครีมแกเป็นอะไรเนี่ย เห็นบ่นว่าเป็นคนเลว หลายกระทู้แล้ว

ไปทำไรไว้หะ

แล้วทำไมต้องกราบแทบเท้าทุกคนด้วย

เป็นไรมากป่าวไอ่น้อง

Huh? Huh?

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 22-01-2010, 20:55:46 »

อ้างจาก: ~พ.แพรว~ ที่ 22-01-2010, 20:52:53
อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 20:12:55

หุหุ

laugh laugh

เจ้าครีมแกเป็นอะไรเนี่ย เห็นบ่นว่าเป็นคนเลว หลายกระทู้แล้ว

ไปทำไรไว้หะ

แล้วทำไมต้องกราบแทบเท้าทุกคนด้วย

เป็นไรมากป่าวไอ่น้อง

Huh? Huh?

ขำๆ หน้า เเล้วไหน กระทุ้เค้า เเจ้งผู้กระทำผิด จะไปดู จะนั่งจรวดไปดูเลย เเม้งไวดี ห้าๆๆ
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-01-2010, 10:08:14 »

เท่าที่เล่นมาหลาย ๆ เกม ส่วนมากสายเวทย์มันก็ป็นอะไรที่โหดร้ายพอสมควรกับสายกายภาพ เป็นพวกประมาณว่าคอยสนับสนุนสายกายภาพในการสร้างสถานะผิดปกติหรือโจมตีมาจากแนวหลังด้วยเวทย์ที่รุนแรงกับคู่ต่อสู่เพื่อง่ายแก่การจัดการ   แต่ในความคิดผมถ้าได้ใส่ก่อนยังไงสายเวทย์ก็นอนหรือไม่เราก็นอนด้วยกัน(จะด้วยอะไรก็ตาม)
     ในความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่าในจังหวะโกยสายเวทย์ให้โจมตีเป็นแบบนี้ดีแล้วไม่งั้นก็คงเป็นกระสอบทรายดี ๆ นี่เองเพราะเวลาโกยป้องกันกายภาพเป็น 0+0 สายกายภาพตีไปก็รับไปเต็ม ๆ แต่ส่วนที่น่าจะปรับเพิ่มมานิดหน่อย คือ อัตราการฟื้นฟูทุกชนิดลดลง พระฮิลตัวเองและเพื่อน ๆ ได้เบาลงวอดูดเลือดได้น้อยลง วิก็ไม่รู้คิดไม่ออก ทหารก็เตรียมความพร้อมได้รับประสิทธิภาพไม่เต็มที่ถ้ายังอยู่ในสถานะโกย  การกดยาของทุกอาชีพก็ได้รับประสิทธิภาพจากยาน้อยลงถ้าอยู่ในสถานะโกย พออยู่ในสถานะปกติทุกสิ่งทุกอย่างก็เป็นปกติ
     สรุป คือเมื่ออยู่ในสถานะโกยทักษะและบัฟต่างๆที่ใช้ในการฟื้นฟู และการกดยามีประสิทธิภาพน้อยลง แต่ไม่ต้องลดลงมากซัก 25-30 %ก็พอ(หรือไม่ก็แล้วแต่เหมาะสม) หรือไม่ก็ไม่สามารถทำได้เลยจะดีใหมถ้ากำลังถูกโจมตีหรืออยู่ใกล้ศัตรู เช่น ถ้าอยู่ใกล้ศัตรูน้อยกว่าซัก 4 ช่องจะไม่สามารถใช้สกิลฟื้นฟูตัวเองเพื่อนหรือไม่สามารถกดยาได้และบัฟทีได้รับอยู่ก็ไม่ทำงาน และผู้ที่อยู่ในระยะไม่เกิน 4 ช่องจากคู่ต่อสู้จะไม่ได้รับผลจากทักษะหรือบัฟฟื้นฟูต่าง ๆ ไม่สามารถกดยาได้ จะเป็นก็ต่อเมื่อผู้เล่นต่อสู้กันเองเท่านั้น ที่ต้องคิดแบบนี้เพราะพระฮิลแรงมาก ๆ แถมฮิลหมู่อีกต่างหาก ทหารกดสกิลเตรียมความพร้อมทีเดียวเลือดเต็ม และอีกฝ่ายกำลังตีแต่เรากดยา 55 (แต่ก็น๊ะมันสู้ไม่ได้นี่)
     หรือไม่ก็เพิ่มความเหนื่อยลงไปถ้าใช้สกิลวิ่งบ่อยๆ เช่น ทำให้วิ่งได้ช้าลงแต่ก็ในระดับที่เหมาะสมไม่งั้นสายเวทย์ดับแน่ๆ

ป.ล.ทุกอย่างที่ผ่านมาผมมั่วไม่ต้องใส่ใจ
ป.ล.คนละเรื่องกับที่เขาตั้งกระทู้เลย

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-01-2010, 11:54:26 »

ถ้าปรับนะ  แคสเตอร์ แย่แน่เลย...... Cry Embarrassed

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 23-01-2010, 12:51:38 »

แกรนด์ ตอนร้องเพลงแอ๊บแบ๊วมากเลยเนอะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-01-2010, 13:01:40 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 20:05:11
อ้างจาก: Dr. ที่ 22-01-2010, 19:25:41
อ้างจาก: jackky_crem ที่ 22-01-2010, 19:15:34
ขอกราบเเทบเท้าคุณพ่อ คุณเเม่ ทีมงานอสุรา ทุกท่าน นะขอรับ

กระผมมีเรื่องจะชี้เเจงดังนี้ (ชี้เเจงเเล้วช่วยรับทราบด้วยนะครับทีมงาน)

ช่วยกรุณาปรับสายเวทย์ที่สามารถ กดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 เหมือนสายกายภาพได้ไหมครับผม

ทั้งที่สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเต่พลังโจมตี เป็น 1 นะครับ (หรือจะปรับให้สายกายภาพกดสกิลโกยเเน่บ เเล้วโจมตีไม่เป็น 1 ก็ได้นะครับ)

สายกายภาพเสียเปรียบทั้งในการเก็บเลเวล เเบทเทิลรอยัล เเละสงครามชิงปราสาท

งั้นก็ปรับด้วยแล้วกัน

ไม่ต้องมีเวลาร่ายเวทย์ กับ ดีเลย์ดีไหม

เพราะกายภาพ ตีได้เลย

งั้นเวทย์ ก็ยิงได้เลย

ปล.

ที่พูดว่า สายกายภาพเสียเปรียบเรื่องเก็บเลเวล

แสดงให้เห็นได้อย่างชัดเจนว่า  จขกท. ไม่เคยเล่นสายเวทย์

คนที่เป็นแคสเตอร์เวล 21 จะรู้ดีว่า

เมื่อเทียบกับ เรนเจอร์ หรือไฟเตอร์ในเวลเท่ากัีน

มันเป็นยังไง
   woon

สายเวทย์ จะเล่นของเมียครับ มีวิท พระ เเต่ไม่อยากเทพตามกระเเสครับ

ลองหาเทคนิคยัง ไม่เทพตามกระแส มันต้องแก้ด้วยเทคนิค ถ้าคุณแน่ คนอื่นคงไม่มีข้อแย้ง แต่นี่ แย้งกันบานเลย

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-01-2010, 21:25:26 »

ทีมงานน่าสนตีน หายหัวมุดกระโปรงไปไหนหมด กรุเห้นทีกระทู้อื่นละตอบจังนะ ที่กระทู้ยังงี้ละไม่เข้ามาดู มาชี้เเจง น่าสนตีน [น่าร้ากก]ที่สุด

ที่กรุตั้งกระทู้ กรุเเค่อยากจะรุคำตอบ ท
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-01-2010, 21:32:04 »

พูดคุย ปรึกษา เสนอแนะ กันได้ครับ ขอให้มีเหตุผลมากๆนะครับ

เตือนเจ้าของกระทู้เรื่องการใช้คำหยาบนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #27 เมื่อ: 23-01-2010, 21:48:08 »

ทีมงานเข้ามาตอบ สมใจอยากแล้วไง

คุณโพส ไม่ถึง 10 นาที ลองดูเวลาซิ

ดีใจด้วยนะ  555  Evil

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 23-01-2010, 22:23:40 »

อืมๆๆ ครับพี่ๆๆ ทีมงาน ผมรอนานมากเลยกว่าคุณจะเข้ามาตอบคำถามเเละชี้เเจง

สุดท้าย ชี้เเจงได้เเค่นี้เอง ขอบพระคุณมากๆๆ เลย ครับ

ผมละ ปวดจิต โอ้ยๆๆ

ขอบใจละกัน ที่พยายามเข้ามาตอบ ขอบใจจริงๆๆ

ขอล็อคกระทู้ละ เด๋วมีหมาบางตัวมาเอี่ยว อ้างอิง กรุรำคาน
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-01-2010, 10:40:18 »

ขอเอี่ยวนะครับ

บอกตรงๆว่า นิสัยแบบนี้ไม่เหมาะกับเกมอสุราครับ  Angry

เราขอประนามการใช้คำหยาบคายทุกกรณี

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย: เมื่อไรจะ ...... 
หน้า: 1 [2]