GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีเงินเติมโซลมาห่อขาย ไม่แนะนำให้เล่นเกมนี้นะครับ  (อ่าน 756 ครั้ง)
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

ไม่มีเงินเติมโซลมาห่อขาย ไม่แนะนำให้เล่นเกมนี้นะครับ
« เมื่อ: 20-01-2010, 08:48:26 »

Angry Angry Angry Angry Angry Angry ทุกวันนี้กินม่าม่าทุกมื้อครับ เก็บตังค์ไว้เติมโซลซื้อของมาห่อขาย ไม่งั้นก็ไม่มีปัญญาหาบิลล่ามาซื้อของเทพๆ Embarrassed
แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

Re: ไม่มีเงินเติมโซลมาห่อขาย ไม่แนะนำให้เล่นเกมนี้นะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-01-2010, 10:12:54 »

ส่วนมาก โซลที่ผมเติม ก็จะมาซื้อ ของเช่าพวกซุปเปอร์ฮึด หนูขี้เกียจเก็บของ
แต่ไม่เคยเติม แล้วเอาของโซลมาขายซักที คือพอดีผมทำงานแล้วน่ะครับ
ภาระ หน้าที่ ที่ต้องใช้จ่ายในคราบครัว มันเยอะจะเติมเงิน เยอะมาทำเรื่องไร้สาระแบบนี้ไม่ได้หลอกครับ
(เกมส์ถือว่าไร้สาระสำหรับผม แต่ที่เล่นเพราะความบรรเทิง) แต่ก่อนหน้านั้นช่วงแรกๆถือว่าเติมบ่อยๆอยู่
ซื้อพวกใบ ประกัน ใบเพิ่มยศเอามาตี +    ทุกวันนี้ผมมีของขาย ทั้งของโซล แรร์ แล้ว ก็มีบิลล่าใช้จ่าย ให้กับตัวระครทั้ง 4 ตัว
 แบบไม่เดือดร้อนเลย แต่ก็อาศัยเวลาน่ะ ผมเล่นเกมส์นี้มากว่าจะได้ขนาดนี้ 2 ปีกว่า แล้ว

ทริกเก็บเงิน  กะซิปๆ  ลงบ่อเห็ด ซัก 3 เดือน พอได้ทุนมานิดหน่อยก็ไปตลาด นั้งๆนอนๆในนั้นทั้งวัน ฟังดูที่ คนประกาศ
 ใครร้อนตัง ก็จะปล่อยของถูก ให้รีบซื้อทันที.......แล้วก็มาขายต่อ เอากำไล ทุกวันนี้ผมก็ยังทำอยู่ อิอิอิอิ รวยเละ
      ทำแบบนี้ซัก ปีครึ่ง คุณก็จะมีเงินซื้อของ เทพๆแบบสบายๆ  laugh laugh laugh
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

Re: ไม่มีเงินเติมโซลมาห่อขาย ไม่แนะนำให้เล่นเกมนี้นะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-01-2010, 10:43:26 »

กว่าจะถึงวันท่ลงบ่อเห็ดได้

แถมช่วงนี้อัตราดรอปลดลง

เมื่อไหร่จะรวยล่ะ

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-01-2010, 10:58:27 »

ผมขอแนะนำให้เจ้าของกระทู้ลองอ่านกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33712.0
เผื่อจะได้แนวทางดีๆ ไปปรับใช้ในการเล่นเกมนี้ครับ Smiley Smiley

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-01-2010, 13:58:41 »

อ้างจาก: champ13935 ที่ 20-01-2010, 08:48:26
Angry Angry Angry Angry Angry Angry ทุกวันนี้กินม่าม่าทุกมื้อครับ เก็บตังค์ไว้เติมโซลซื้อของมาห่อขาย ไม่งั้นก็ไม่มีปัญญาหาบิลล่ามาซื้อของเทพๆ Embarrassed
งั้นเลิกเติมเหอะ จะได้กินข้าวเป็นมื้อๆ ปัจจัย4สำคัญกว่าเกมนะขอรับ=A=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-01-2010, 14:07:26 »

อ้างจาก: champ13935 ที่ 20-01-2010, 08:48:26

ลำบากขนาดนั้น อย่าเติมเลยจ้าาา  เล่นเกมให้สนุก แต่อย่าสนุกจนเกมเล่นเรา Embarrassed

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-01-2010, 14:48:58 »

Shocked

มะม่วงอยู่ไหน

Angry Angry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-01-2010, 16:20:03 »

จำเป็นขนาดนั้นเลยเหรอ Huh?
ไม่เติมเงินเล่นไม่ได้เหรอ Huh?
ไม่ห่อของขายจะตายเหรอ Huh?
เล่นมา 3 ปีกว่าแล้วไม่รู้เหรอ Huh?
เติมซื้อของใช้เองไม่ดีกว่าเหรอ Huh?
หาเงินด้วยวิธีอื่นไม่เป็นเหรอ Huh?
รวยในเกมมันซื้อข้าวกินได้เหรอ Huh?

อดข้าวเพื่อความเทพในเกม คุณจะบ้าเหรอ Huh?

B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-01-2010, 16:36:36 »

-0-

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-01-2010, 17:34:25 »

อ้างจาก: ♪~สุขใจ~♫™ ที่ 21-01-2010, 16:20:03
จำเป็นขนาดนั้นเลยเหรอ Huh?
ไม่เติมเงินเล่นไม่ได้เหรอ Huh?
ไม่ห่อของขายจะตายเหรอ Huh?
เล่นมา 3 ปีกว่าแล้วไม่รู้เหรอ Huh?
เติมซื้อของใช้เองไม่ดีกว่าเหรอ Huh?
หาเงินด้วยวิธีอื่นไม่เป็นเหรอ Huh?
รวยในเกมมันซื้อข้าวกินได้เหรอ Huh?

อดข้าวเพื่อความเทพในเกม คุณจะบ้าเหรอ Huh?

+5000  Evil

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

OoBulFoO
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-01-2010, 20:23:43 »

ผมเอง ก้อ เล่น มา3 ปี แล้วนะ คับ ช่วง แรกๆ ก้อเติมบ้าง แต่ตอนนี้ เข้าใจแล้วว่า ถึงเทพไปแล้วไง มันก้อแค่ เกม
ชีวิตจริงสิ สำคัญยิ่งกว่า เกมมันก้อเป็นเพียงแค่ ยิ่งที่ลองรับอารมณ์ ของเราเท่านั้นเอง 

>> เจ้าของกระทู้ เติมเอง บ่นเอง กินมาม่าทุกวันแล้วไง ใครใช้ให้คุณ เติมหละ <<
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-01-2010, 20:54:35 »

เล่นมานานหมดไปก็เยอะ

ไม่เห็นได้ไรคืนมาเยย(นอกจากความสนุก -  -)

เติมเท่าที่ไหวเหอะครับ

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-01-2010, 21:25:36 »

เติมไปแล้วสบายใจดีกว่าเติมไปแล้วมานั่งบ่นนะครับ อีกอย่างเงินบิลล่ามันหาได้ไม่ยากอย่างที่คุณคิดนะครับ คุณคิดว่ามันหายากเพราะคุณไม่คิดจะหาหรือป่าว (ทุกวันนี้ผมเก็บขยะขายวันล่ะเล็กน้อยได้มาวันล่ะ500เคล่ะ เด๋วซักวันคงรวยอ่ะ) รัก
ผมว่าเลิกเติมเหอะครับถ้ากำลังทรัพคุณไม่ไหว Evil
ปล.เติมได้ไม่เกินวันล่ะสองใบ เด็กแล้ว ผู้ใหญ่มีครอบครัว ควรระวังในการเติม

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1]