GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศความคืบหน้าในการดำเนินการตรวจสอบผู้ใช้บัค  (อ่าน 1384 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ประกาศความคืบหน้าในการดำเนินการตรวจสอบผู้ใช้บัค
« ตอบ #15 เมื่อ: 18-01-2010, 23:36:23 »

คุณอ้น คงหมายถึง

เอาของทั่วไปถูกๆ ใช้ทดสอบบัคได้ยศจักร แต่ไม่ถูกยึด

ของดีๆ แพงๆ ยศสูง ใช้มา นานแล้ว  กลับถูกยึด

เลยสงสัยว่า ทีมงานใช้อะไรเป็น "เกณฑ์"  ในการยึด

แล้วไอเทมที่พกมาเป็นเดือนๆ

ใครจะไปนั่งจำรายละเอียดได้ ว่าซื้อเมื่อไร กับใคร

ประมาณนี้หรือเปล่าครับ - -)

-NIRVANA-
Newbie
*

Re: ประกาศความคืบหน้าในการดำเนินการตรวจสอบผู้ใช้บัค
« ตอบ #16 เมื่อ: 18-01-2010, 23:44:45 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 18-01-2010, 23:36:23

เอาของทั่วไปถูกๆ ใช้ทดสอบบัคได้ยศจักร แต่ไม่ถูกยึด

ของดีๆ แพงๆ ยศสูง ใช้มา นานแล้ว  กลับถูกยึด

เลยสงสัยว่า ทีมงานใช้อะไรเป็น "เกณฑ์"  ในการยึด

ใครจะไปนั่งจำรายละเอียดได้ ว่าซื้อเมื่อไร กับใคร

อันนี้ก็อีก 1 ประเด็นคับซึ่งเกิดขึ้นระหว่างตรวจสอบยึดไปเทมไปทั้งๆที่ไม่ได้ตี+แต่ของกลับหาย งงเหมือนกันคับ
สุรชัย บุตรสานาม
Jr. Member
**

บอกได้แค่ร๊ากก~~มากมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 18-01-2010, 23:47:33 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 18-01-2010, 23:36:23

อ่าประมาณ นั้นหละครับ ท่านเมย์ แต่ของ ของดีๆแพงๆยศสูงๆบ้างชิ้นก็มาจากบั๊ค ครับ 

ฝากจิ้มฟาร์มนู๋ทีจิ^^ http://www.af.in.th/index.php/p/AonKunG
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-01-2010, 00:54:18 »

เออ งั้นผมขอบายแล้วกันนะครับ ผมไม่ได้เข้าใจอะไรมากมายหรอกครับ ผมก็แค่อยากให้ใช้จิตสำนึกกันนิดนึงว่า บัคถึงทีมงานจะเป็นคนสร้างแล้วมันหลุดออกมา
เราผู้เล่นก็ควรที่จะช่วยกันแก้ไขไม่ใช่หรอกครับ ไม่ใช่เอาแต่ประโยชน์ส่วนตนหรือพวกพ้อง รู้ว่ามันเป็นบัค ก็ยังจะใช้ พอทีมงานรู้แล้วแก้ ก็ไปว่าเค้าอีก
พอเค้ายึดของ ก็ไปด่าเค้าอีก พวกคุณอ่ะสำนึกบ้างหรือป่าว ว่าตัวเองอ่ะทำผิดอยู่ ที่พวกคุณมาเรียกร้องแล้วพวกคุณทำถูกมาผมก็ไม่ค้านหรอกครับ
แต่นี่คุณมีความผิดมายังจะมาเรียกร้องอะไรอีก
ปล.นี่จะเป็นข้อความสุดท้ายแล้วนะครับ ของผมสำหรับกระทู้นี้ ผมจะไม่ตอบกระทู้นี้อีกแล้ว ทนรับความเน่าของคนเห็นแก่ได้หลายๆคนไม่ได้อ่ะครับ

ไม่มีโปรแกรมคอมพิวเตอร์ใดในโลกนี้ที่ไม่มีบัค ฉะนั้นอย่าโทษความผิดให้คนสร้าง

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ดนตรีสร้างคุณค่าชีวิต
Jr. Member
**

อยู่บ้านเรายามหนาว ก็หนาวเเค่เพียงกาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 19-01-2010, 01:00:48 »

เอออยากรุ้ว่าของที่ยึดไปราคาเเพง ของ บอส
ยึดไปลดยศหรอว่ายึดไปทำลายเลยคับ
ผมละ เศร้า

ตนค้นตน ดีชัวที่ตัวทำสูงตํ่าที่ทำตัว
-NIRVANA-
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 19-01-2010, 01:27:33 »

ถึงกับเลิกบอร์ดเลยหรอคับคุณ tHe_kIP อย่างงี้บอร์ดก็ขาดคนแย้งไปอีก 1 คนซิคับ แล้วเรื่องที่เราโพสไปเนี่ยมันไม่ได้เกี่ยวกับจิตสำนึกเลยนะคับประเด็นอยุ่ที่ว่า
1.ทำไมทีมงานอีกท่านโพสบอกว่า จะยึด ลดไอเทมดังกล่าว แต่ทีมงานอีกท่านกลับโพสบอกว่า จะทำการยึดและทำลายไอเทม
2.ทำไมไอเทมบางชิ้นที่ผู้เล่นไม่ได้ใช้บัคกลับหายไประหว่างที่ทีมงานระงับไอดีเพื่อทำการตรวจสอบ
  2 ประเด็นนี่คับคือเรื่องที่เราพูดกัน
-NIRVANA-
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 19-01-2010, 01:39:26 »

อ้างจาก: tHe_kIP ที่ 19-01-2010, 00:54:18
เออ งั้นผมขอบายแล้วกันนะครับ ผมไม่ได้เข้าใจอะไรมากมายหรอกครับ ผมก็แค่อยากให้ใช้จิตสำนึกกันนิดนึงว่า บัคถึงทีมงานจะเป็นคนสร้างแล้วมันหลุดออกมา
เราผู้เล่นก็ควรที่จะช่วยกันแก้ไขไม่ใช่หรอกครับ ไม่ใช่เอาแต่ประโยชน์ส่วนตนหรือพวกพ้อง รู้ว่ามันเป็นบัค ก็ยังจะใช้ พอทีมงานรู้แล้วแก้ ก็ไปว่าเค้าอีก
พอเค้ายึดของ ก็ไปด่าเค้าอีก
พวกคุณอ่ะสำนึกบ้างหรือป่าว ว่าตัวเองอ่ะทำผิดอยู่ ที่พวกคุณมาเรียกร้องแล้วพวกคุณทำถูกมาผมก็ไม่ค้านหรอกครับ
แต่นี่คุณมีความผิดมายังจะมาเรียกร้องอะไรอีก

ปล.นี่จะเป็นข้อความสุดท้ายแล้วนะครับ ของผมสำหรับกระทู้นี้ ผมจะไม่ตอบกระทู้นี้อีกแล้ว ทนรับความเน่าของคนเห็นแก่ได้หลายๆคนไม่ได้อ่ะครับ

ไม่มีโปรแกรมคอมพิวเตอร์ใดในโลกนี้ที่ไม่มีบัค ฉะนั้นอย่าโทษความผิดให้คนสร้าง

คุณ tHe_kIP คับช่วยหากะทู้มาให้หน่อยซิคับที่คุณบอกว่า พอทีมงานรู้แล้วแก้ ก็ไปว่าเค้าอีก มีกะทู้ไหนบ้างคับที่โพสด่าทีมงานว่าแก้บัคทำไม
แล้วอีกประโยคของคุณคือ ที่พวกคุณมาเรียกร้องแล้วพวกคุณทำถูกมาผมก็ไม่ค้านหรอกครับ แต่นี่คุณมีความผิดมายังจะมาเรียกร้องอะไรอีก ที่เราเรียกร้องคือไอเทมที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับบัคคับ เพราะมันได้หายไปหลังจากโดนระงับไอดี หรือถ้าเป็นคุณ tHe_kIP คุณจะปล่อยให้ทีมงานยึดไอเทมที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับบัคของคุณไป ?
Ef_Samos
Jr. Member
**

พ่อมดไซเบอร์. .

« ตอบ #22 เมื่อ: 19-01-2010, 02:19:31 »

ทีมงาน น่าจะตรวจสอบให้ดีกว่านี้ นะคับ ไม่ใช่ว่ายึดของแต่ไอเทมยศสูง ๆ ของดีดี ที่ดูมีราคาเท่านั้น !!

บางคนไอเทมที่เค้าได้มาที่มียศสูง ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้บัคเสมอไปไม่ใช่หรอคับ คนเล่นเกมก็มีความสามารถ มีฝีมือ พอนะคับ

ไอเทมที่ตีบวกมาได้ ยศสูง ๆ ยศจัก ยศวี ก็ไม่ได้แปลว่า จะใช้บัคไม่ใช่หรอคับ
   Embarrassed Embarrassed

" อย่าใช้อักษร ปิดบังตัวตน อย่าใช้อารมณ์ ตัดสินความเป็นธรรม "
LaDy><*
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 19-01-2010, 02:40:48 »

ไม่ได้ตีของ ไม่ได้ใช้บัค แต่อ่านมานานมากแล้วกับเรื่องนี้

ก้ออยากทราบว่า

1. ของที่คุณตรวจสอบว่าได้ใช้บัค คุณตรวจจากอะไร จากยศสูงหรือป่าวที่จะโดนยึดไอเทม
2. ของที่ไม่ได้ใช้บัค ทามไมทีมงานถึงได้ทามการยึด เพราะมียศสูงหรอค่ะ
3. ของบางอย่างที่ใช้มานานมียศสูงแต่ไมได้เกิดจากบัคทำไมโดนยึด
4. ของที่ทำการยึด ทีมงานบางคนบอกจะลดยศ บางคนบอกจะทำลาย สรุปยังไงแน่ค่ะ ทีมงานคุยกันหรือยัง
5. ของที่ยึดไปทีมงานคิดดีแล้วหรอจะทำลาย มันจะส่งผลเสีย มากกว่าดีหรือป่าว

การที่ผู้เล่นใช้บัค ทีมงานรุ้ไหมทำไมเค้าถึงใช้กัน ทีมงานลองมองย้อนกลับไปที่ทีมงานอีกทีนะค่ะ
    ก้อเหมือนกระจกที่ส่องการทำงานของทีมงาน ทุกเกมเกิดบัคได้ไม่ผิดทีมงานไม่มีความผิด
    แต่ถ้าผู้เล่นได้ใช้บัคซึ่งเกิดจากทีมงาน คุณก้อโยนความผิดไปที่ผู้เล่นหมด
 บางบัคที่นำความสูญเสียไห้กับคนหมู่มากกลับได้รับโทษแค่น้อยนิส
 บางบัคนำความสูญเสียแค่ตัวบุคคล แต่ได้รับโทษมากมาย
ผู้เล่นก้อคือคน 1 คนที่ผิดพลาดได้ ทีมงานก้อคือคน 1 คนที่ผิดพลาดได้
ถ้าทีมงานตัดสินแบบถูกต้องปัญหาก้อจบ แต่ถ้าคุณก้าวพลาดก้อเกิดปัญหาอีกไม่รู้จบ
Waan..,*
Jr. Member
**

สิ่งทีเราทำคิดว่าดี แต่มันอาจจะแย่สำหรับบ้างคน

« ตอบ #24 เมื่อ: 19-01-2010, 02:53:21 »

ไม่เข้าใจ ของ'
ที่ไม่ได้+ กับถูกยึกสะงั้น ใช้มาจาเปนชาดละ
ตรวจสอบ หรือว่า อยากจะยึดก้ยึด
 ใช้ไรตรวสสอบ เนี่ย เเม่ฝากถามคะ Angry Angry Angry

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #25 เมื่อ: 19-01-2010, 09:50:25 »

ผู้เล่นคนไหน ที่ถูกยึดไอเท็ม โดยที่ไอเท็มดังกล่าวไม่ได้กระทำการบัค หรือข้อผิดพลาดในการเพิ่มยศไอเท็ม

ขอให้ผู้เล่นแจ้งที่ http://support.asura.in.th/index.php/it/signin นะครับ

ซึ่งทางทีมงานจะทำการตรวจสอบ เพื่อดำเนินการขั้นต่อไป

ส่วนเรื่องไอเท็ม อื่นๆ ที่ยังไม่ได้ยึด ทางทีมงานจะทำการยึด โดยเพื่อนๆ สามารถแจ้ง ID และ ชื่อตัวละคร พร้อมระบุ เซิฟเวอร์ และไอเท็มชนิดนั้นๆ ได้ครับ

เพราะทางทีมงานได้ดำเนินการตามข้อมูลเท่าที่มีในระบบจัดเก็บไฟล์ เท่านั้น

หากมีไอเท็มใดๆ ที่หลงเหลืออยู่ จากการใช้บัคนั้น ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบจากผู้แจ้งอีกครั้งหนึ่ง

เพื่อทำการยึด ไอเท็มดังกล่าวเพื่อความถูกต้อง และสบายใจของผู้เล่นต่อไปครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
_Sara_
Jr. Member
**

เจน งั้น ๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 19-01-2010, 12:00:52 »

นี้แหละ เกมคนไทย ทำ หาความมั่นคงไม่ได้ ความผิดพลาดมีให้เห็น เหมือนเป็นงานประจำ พอผิดพลาดก้อโยนความผิดให้กับผู้เล่น 

พูดมาได้ยังไงว่า ไม่ว่างแจ้งประกาศ เพราะติดงาน วันเด็ก เหอๆๆ คำว่ารับผิดชอบไม่มีเหรอ คำว่าไม่ว่างแจ้ง เนี้ยคือข้ออ้าง นะค่ะ

จิงอยู่ที่ทางผู้เล่นก้อผิดที่รู้ทั้งรู้ว่ามันคือบั๊ค แต่ทางทีมงานก้อผิดที่ไม่แจ้ง และไม่ตรวจสอบเกมของท่านให้ดีก่อนให้ผู้เล่นเข้าใช้งาน

แบบนี้น่าจะเรียกว่าเป็นความผิดของทั้ง 2 ฝ่ายน่าจะถูกนะค่ะ

ถ้าทางทีมงานของคุณคิดว่าลูกค้าคือพระเจ้า คุณทำแบบนี้คิดว่ายุติธรรมกับลูกค้าแล้วเหรอ ทีทางทีมผิดพลาด ทำไมไม่ไล่ออก หรือว่าแค่ความผิดพลาดของทางทีมงานเป็นเรื่องเล็ก

เพราะทางทีมงานไม่ได้เสียผลประโยชน์ที่จะริบของคืน แต่ลูกค้าสิ มีแต่เสียกับเสีย ทั้งที่ ผิดด้วยกันทั้งคู่ อย่าเอาคำว่าไม่มีเวลามาอ้างกับผู้เล่นที่เค้าเสียเงินเล่นเลยค่ะเกมมันถึงไม่เจริญไงค่ะ

ตั้งแต่เล่นเกมมา เคยเล่น Raknarok มาโดนแฮ็คไม่รู้กี่ 10 รอบ ได้ของคืนโดยที่ไม่ต้องเสียตังสักบาท และก้อไม่เหนต้องทำความดีถวายบริษัทเลยแม้แต่น้อย

แต่ก้ออย่างว่าค่ะเล่นแร็กเสียตังเล่น เค้าก้อดูแลเราอย่างดี บริษัทเค้าก้อยักใหญ่ การบริหารก้อดีกว่ากันเยอะ ยุติธรรมกับลูกค้าและให้ความสำคัญต่อลูกค้าเสมอ

เกมคนไทยทำยังต่างกับต่างชาติอีกเยอะค่ะ ผู้เล่นก้อทำใจไว้บางนะค่ะ อ่านกระทู้มาก้อตั้งเยอะ อยากรู้เหมือนกันว่าทีมงานจะตัดสินยังไง แต่ดูการกระทำของทีมงานแล้ว

รู้สึกว่าไม่ค่อยยุติธรรมเอามากมาย  แค่ลดยศให้เท่าเดิม ก้อน่าจะสมควรแล้ว แต่นี้ทำการยึดของผู้เล่นไปเลย มันเกินไปหรือป่าวค่ะ ทั้งที่เป็นความผิดของทั้ง 2 ฝ่าย

จิง ๆ แล้วเราไม่ได้เดือนร้อนอะไรหรอกค่ะ เพราะว่าไม่ทราบว่ามีบั๊ค แต่เหนเพื่อน ๆ แต่ละคนโดน น่าสงสาร และก้อไม่ชอบกับการกระทำที่ไม่ยุติธรรมของทีมงานด้วย

แค่ไม่ได้เจอกับตัวเองก้ออยากเลิกเล่นแล้วค่ะ

-NIRVANA-
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 19-01-2010, 13:04:27 »

ตกลงคำถามของผมก็ไม่มีความหมายอะไรเลยใช่ไม๊คับ ทีมงานถึงไม่ยอมตอบกัน งั้นขอถามอีกครั้งนะคับ
1.ทำไมทีมงานอีกท่านโพสบอกว่า จะยึด ลดไอเทมดังกล่าว แต่ทีมงานอีกท่านกลับโพสบอกว่า จะทำการยึดและทำลายไอเทม
หาข้อสรุปมาชี้แจงด้วยนะคับ
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 19-01-2010, 13:23:20 »

นี่ล่ะครับ "เกมคนไทย" ที่ยึดอุดมการณ์ คุณธรรม และความถูกต้อง มากกว่าการเอาใจลูกค้าแบบผิดๆ
เรายอมที่จะเสียลูกค้าถ้าลูกค้าไม่ได้ยึดหลักคุณธรรมและความถูกต้องแบบเดียวกับเรา

1 เกณฑ์การพิจารณา คือ มีหลักฐานการตีบวกในช่วงเวลาบัค ไม่ใช่ดูแค่ยศไอเท็ม
2 เหตุที่ยึดไอเท็ม เพราะถ้าไม่มีบัค ไอเท็มจะต้องแตกและหายไป ทีมงานแค่จัดการแก้ไขให้เหมือนไม่มีบัคเกิดขึ้นเป็นไปตามกฎข้อ 18 ทุกประการ นี่คือผลสรุปการประชุมสุดท้ายของทีมงาน
3 ถ้าเพื่อนมั่นใจว่าไอเท็มที่ได้มามาอย่างถูกต้องสามารถแจ้งที่ http://support.asura.in.th/index.php/it/signin เรายินดีชดเชยสมนาคุณเต็มที่ถ้าทีมงานยึดผิดพลาด

ปล.
1 ผมค่อนข้างแปลกใจว่าทำไมกระทู้นี้จึงเดือดทั้งๆ ที่มี ID ที่กระทำผิดประมาณ 10 ไอดีในแต่ละ server อาจมีการสวมรอยแฮกของเพื่อนๆ ก็เป็นได้ทีมงานกำลังติดตามข้อมูลนี้อยู่
2 ทีมงานจะโพสข้อมูลขอให้ดูเวลาล่าสุดด้วยครับว่าสรุปมาเป็นอย่างไร ถ้าโพสข้อมูลเมื่อ 7 วันก่อนจะมาเปรียบเทียบกับข้อมูลปัจจุบันว่าไม่ตรงกันก็คงเป็นการเปรียบเทียบที่ไม่สมเหตุผล

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
-NIRVANA-
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 19-01-2010, 13:46:59 »

อ้างจาก: Nize ที่ 19-01-2010, 13:23:20
นี่ล่ะครับ "เกมคนไทย" ที่ยึดอุดมการณ์ คุณธรรม และความถูกต้อง มากกว่าการเอาใจลูกค้าแบบผิดๆ
เรายอมที่จะเสียลูกค้าถ้าลูกค้าไม่ได้ยึดหลักคุณธรรมและความถูกต้องแบบเดียวกับเรา

1 เกณฑ์การพิจารณา คือ มีหลักฐานการตีบวกในช่วงเวลาบัค ไม่ใช่ดูแค่ยศไอเท็ม
2 เหตุที่ยึดไอเท็ม เพราะถ้าไม่มีบัค ไอเท็มจะต้องแตกและหายไป ทีมงานแค่จัดการแก้ไขให้เหมือนไม่มีบัคเกิดขึ้นเป็นไปตามกฎข้อ 18 ทุกประการ นี่คือผลสรุปการประชุมสุดท้ายของทีมงาน
3 ถ้าเพื่อนมั่นใจว่าไอเท็มที่ได้มามาอย่างถูกต้องสามารถแจ้งที่ http://support.asura.in.th/index.php/it/signin เรายินดีชดเชยสมนาคุณเต็มที่ถ้าทีมงานยึดผิดพลาด

ปล.
1 ผมค่อนข้างแปลกใจว่าทำไมกระทู้นี้จึงเดือดทั้งๆ ที่มี ID ที่กระทำผิดประมาณ 10 ไอดีในแต่ละ server อาจมีการสวมรอยแฮกของเพื่อนๆ ก็เป็นได้ทีมงานกำลังติดตามข้อมูลนี้อยู่
2 ทีมงานจะโพสข้อมูลขอให้ดูเวลาล่าสุดด้วยครับว่าสรุปมาเป็นอย่างไร ถ้าโพสข้อมูลเมื่อ 7 วันก่อนจะมาเปรียบเทียบกับข้อมูลปัจจุบันว่าไม่ตรงกันก็คงเป็นการเปรียบเทียบทีมไม่สมเหตุผล

ถามข้อ 1.ถ้ามีหลักฐานตามที่ท่านกล่าวอ้างจริง ทำไมถึงมีการยึดไอเทมผิดพลาดคับ ไอเทมที่ใช้บัคยึดไปไม่หมดแต่ไอเทมที่ไม่ได้ใช้บัคกลับยึดไป

ถามจาก ปล. อย่างนี้เท่ากับดูจากอารมณ์ของทีมงานเป็นเกณฑ์ใช่ไม๊คับ แบบว่าอยากจะใช้กฏไหนอะไรเมื่อไหร่ก็ได้ กลับไปกลับมาอย่างไรก็ได้ โดยที่ผู้เล่นไม่มีสิทธิ์เรียกร้องและตัดสินใจ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4