GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 98
ผู้เขียน หัวข้อ: *~ ]€[ • – `๏ อ ม ยิ้ ม `๏ – • ]€[ ~ * 3เมษา อมยิ้มครบรอบ1ปี!!! `•  (อ่าน 30215 ครั้ง)
_cat_badboy_
บุคคลทั่วไป
Re: ๏ อ ม ยิ้ ม P~One ๏ Club voJ คuอารมณ์ดี ^๐^ ฮ่ะ **
« ตอบ #30 เมื่อ: 16-04-2007, 19:58:21 »

แมวนานาชาติ
ครับอู๋ขอบคุนที่มาชี้แจงนะ หาว่ายังไม่มาชี้แจงพี่คงยังไม่รัยทราบข้อมูลจิงๆ แต่ยังพี่ก็ขอรับฟังละกันไม่ใช่ว่าเชื่ออู๋ ละก็ไม่ใช่ว่าเชื่อคนที่ว่าอู๋ 

แค่อยากจะเตือนนะคับต่อไปทำอะไรให้ระวังละกัน ไม่งั้นจะมีคนมาว่าเรางี้เราเสียหาย ถ้าอู๋มีอะไรหรือคัยในสมาคมทุกคนมีปัญหาอะไรติดต่อผมได้นะคับ

มุ่งมั่นจะรักษาสมาคมนี้ให้ดีที่สุด
                                                                                                    cat_inter
DJ-Pak `•
Full Member

๏ ~ Pakky ^^" ~ ๏

Re: ๏ อ ม ยิ้ ม P~One ๏ Club voJ คuอารมณ์ดี ^๐^ ฮ่ะ **
« ตอบ #31 เมื่อ: 17-04-2007, 03:57:00 »

ทีหลัง ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้ ควรมีภาพประกอบนะครับ . . แบบนี้บางทีเขาอาจจะหาว่าแต่งเรื่องขึ้นมาโกหกก็ได้ ครับ

สรุปง่าย ๆ คือ ยากครับ ไม่มีพยานรู้เห็น หลักฐานก็ไม่มี

ใครผิดก็ว่าไปตามนั้นนะครับ ไม่ได้เข้าข้างคลับตัวเอง

– I Yuri –

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #32 เมื่อ: 17-04-2007, 18:57:31 »

ดีค๊าทู๊กคนคลับ อมยิ้มอันเดียว ><

แ ห ะ ๆ เ พิ่ ง เ ค ย เ ข้ า ม า เ ล่ น บ อ ร์ ด อ่ า

ใ น ค ล ับ นี้ จ อ ย รู้ จั ก 3 ค น เ อ ง มี ป๊ อ ก แ ป๊ ก ไ อ แ ม ว แ ล้ ว ก้ อ พี่ ช่ า

ไ ป แ ร ะ น้ า บั๊ บ บ า ย เ จ อ ก า น ใ น เ ก ม ก้ อ ทั ก มั่ ง น ะ ก๊ ะ

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

chinjung @ ช้างน้อยคลับ
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 17-04-2007, 20:31:38 »

โย่ว มา ขุด หั้ย ป๋า แป๊ก สุดหล่อ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 18-04-2007, 01:01:12 »

cat_inter แมวนานาชาติจ้า.....

นัดถ่ายรูปคลับคร้าบ..
                            นับจากวันที่ประกาศนี้อีก 2 วันนะคับ เพื่อให้มีเวลาเตรียมการเรียกสมาชิก

สถานที่หน้าวาปผลึกนะคับ ทุกคนที่มาก่อนแล้วลงมาตีผลึกรอนะคับ

สงสัยซิปหาผมคับ

กอฟจ้า...จัดทุกเรื่องที่สั่งมา
DJ-Pak `•
Full Member

๏ ~ Pakky ^^" ~ ๏

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-04-2007, 04:00:27 »

ป๋า นิค ม่ะค่อยเหงหน้าเลยช่วงนี้

ปล.ส่งสัยไปเที่ยวกะแฟน~*..55

– I Yuri –

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 18-04-2007, 05:01:49 »

D KUB[/b]  [/color] cat_inter

อ่อเนื่องจากมีคนอ่านนัดถ่ายรูปแล้วงงนะคับ ผมจึงขอแก้ไขย้ำให้กระจ่างนะ [ /color]

เราจะนัดถ่ายรูปกันในวันที่ 20 เมษายนนี้นะคับ

สถานที่ผมให้โหวตไม่มีคัยโหวตขอใช้อำนาจละกัน

สถานที่คือถ่ายที่ชั้นสามของเหมืองนะคับ หรือที่ตีผลึกอ่ะ

แล้วหลังจากถ่ายรูปผมขอเสนอให้คลับเราไปตีกล่องกัน

เพื่อทดสอบความเข้มแข็งของคลับกระชับความสามัคคี

ย้ำนะคับถ่ายวันที่ 20 นี้ สถานที่ชั้นสามเหมืองหรือที่ตีผลึก

เวลา 21.30 น. หรือสามทุ่มครึ่งนะคับ

ผมคิดว่าทุกคนคงพร้อมนะคับ และคงให้ความร่วมมือเต็มที่นะคับ

อยากแก้ไขตรงไหนหรือมีปัญหาอะไรที่ไม่สะดวกชิบหาผมได้นะคับ

มุ่งมั่นจะทำคลับนี้ให้ดีที่สุด cat_inter [/size]

Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-04-2007, 11:14:47 »

ดูกันดีๆนะครับ ต้องีประมาณ 2 รอบถึงจะรู้เรื่องนะครับ แบบว่า ภาพมันวนเรื่อยๆ ติชมก็ได้ครับ เอามาหั้ยดู ฮา รอเซิพเปิด

<•KoddJaMann•>
Full Member

เรารู้จาย...เพราะเรา...ฮั้วกาน...

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-04-2007, 11:48:12 »

คลับน้อยใหม่ อมยิ้ม ยินดีต้อนรับครับ
ว่างไปดูบอร์ดช้างน้อยบ้างน้อ อิอิ

*******KoddJaMann*******
   ///////ตลิ่งชันมาสเตอร์\\\\\\\

คลิกที่รูปเพื่อไปยังบอร์ดการ์ตูนของผมเอง
สิโรตม์ นาคสินธุ์
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-04-2007, 12:19:25 »

ขอหน่อยเหอะผมละแค้นจริงๆคับ คลับอมยิ้ม

เรื่องมีอยู่ว่า แหวนเนี่ยที่ผมได้มาผมจาเอาไปให้ Dj-Pak ซึ่งเราตกลงกันไว้แล้ว แต่น้องผมไม่รู้เรื่องเลย

วันนั้นวันที่ 13 เมษายน 2550 ผมไม่อยู่บ้านไปโลตัสกับพ่อ บอกก่อน ผมชื่อ เฟรมน้องผมชื่อ โฟม  น้องผมก็ประกาศขายแหวนตามปกติ เพราะผมจะดูราคาแหวน แต่น้องผมไม่รู้ วันนั้น น้องผมบอกว่าเขาซิปมาแล้วบอกว่าไปตี้ที่ดันสมิงกันไหม ขึ้นดีมาก น้องผมก็ไป พอไปถึงน้องผมก็เก็บเวลตามปกติ ตี้กัน 2 คน แล้วซักพัก น้องผมก็ประกาศขายแหวนไป

เขาก็เลยถามว่าแหวนอะไร น้องผมบอกว่าแหวนเหล็ก เขาถามว่าทำอะไรได้ น้องผมบอกว่าป้องกัน 5+3 เขาก็เดลมา น้องผมก็ยังไม่ตกลงเพราะกลัวผมจะว่า เขาบอกว่าขายดิจะได้เป็นเพื่อนกัน น้องผมถามว่าแล้วจะให้เท่าไหร่ เขาบอก 50k น้องผมบอกว่าเขาขายกัน 70k เขาก็บอกก็ได้เดี๋ยวเราให้ 30k ก่อน แล้วเดี๋ยวไม่เกินวันนี้เดี๋ยวหามาให้อีก 40k

น้องผมเลยบอกแล้วจะแน่ใจได้ไงว่านายไม่โกง เขาก็บอกถ้าเราโกงเราคงไม่มาตี้กับนายยาวหรอก น้องผมก็ตกลงเดล เขาก็ให้มา 30k พอเก็บเวลไปสักพัก น้องผมก็ตาย แล้วก็บอกเขาว่า ไปเก็บเหมืองกันไหม เราจาเก็บน้ำมันดิบด้วย เขาก็ไปกับน้องผม เก็บอยู่ที่เหมืองก็ไม่ได้เอะใจอารัย

จน.... ผมกลับมาน้องผมวิ่งมาบอกว่าขายแหวนไปแล้วน่ะ
  ผมบอกว่าให้ไปเอาแหวนคืนมา จะรูได้ไงว่าเขาไม่โกง น้องผมก็เลยบอกไปว่า นายเราขอแหวนคืนได้ไหม เขาบอกว่า ไม่ เราซื้อแล้ว เดี๋ยวเราหามาให้อีก 40k ผมก็เลยบอกน้องว่ามานี่พี่คุยเอง

ผมบอกว่านายเรา ขอแหวนคืนได้ไหม แล้วเอาเงินคืนไป 30k เขาบอกไม่เอาเขาบอกว่านายขายเราแล้วนี่ ผมบอกว่าน้องผมเล่น เขาบอกว่าอย่ามาตลก เราไม่เชื่อ ผมเลยบอกทีโกหกนีเชื่อกันจัง ทีพูดจริงไม่ยอมเชื่อ เขาก็เลยจะให้แหวนผมคืน แต่เขาขอคืน45k ผมงง มากผมว่ามันยังไงยังไง แล้วนะ ผมบอกว่านายโกงนิ บอกว่าน้องเล่น เขาก็ไม่เชื่อสักที มีรูป

ผมไม่รู้จาทำยังไง ผมถามแล้วตกลงจาเอายังไงเขาบอกเดี๋ยวหามาให้ มีเหล็กอยู่ 100 อัน เอาไปขายได้อันละ 500 เดี๋ยวเอามาให้เลย ผมบอกไม่เอาแล้วเขาก็เงียบไป ผมเลยต้องตัดสินใจขาย ผมบอกว่า เอาเงินมาดิ จะได้ไปเขาก็เงียบ

ซักพัก เขาก็ 555 กลับ มา แล้วบอกว่าเนียนจริง ซื้อแหวน 30k เอง 555  ผมว่าเขาโกงแน่นอน ผมซิปหาเขาตลอดแต่เขาไม่ยอมตอบเลย ผมบอกว่านายเอาตังมาดิจะได้จบๆไป เขาก็ไม่ตอบ พอมาอีกวันนึง เขาก็ตัดรายชื่อเพื่อนทิ้งเขากะไม่ให้ผมซิปไปมั้งแต่ที่ไหนได้

ผมจดชื่อไว้ ผมซิปไปเขาก็ไม่ตอบ นานมากคับ แล้วเขาก็ตอบมาว่า 555 แล้วเขาก็ออกจากเกมไป
 จนตอนนี้ผมยังไม่ได้เงินคืนเลย  เรื่องที่ 1

... ทำไมในกระทู้ของเขา เขาถึงไม่ยอมพูดเรื่องเงินที่ไม่ได้ให้ผมละ เขาบอกว่า มารู้ทีหลังว่าราคาแหวน 50k เอง มันก็จริง แต่ตอนนั้นมันราคา 70k ของมันมีเยอะราคามันก็ต้องถูกลง เป็นธรรมดา ตอนแรกๆเพื่อนผม ขายได้ตั้ง 200k แต่ถ้าหากแหวนมันเหลือ 50k จริงแล้วอีก 20k ของผมละ ยังไงเขาก็ต้องให้ผมอยู่ดี ถูกไหมคับ เค้าไม่เห็นพูดถึงเรื่องเงินที่ยังไม่ได้ให้ผมเลยอ่ะ      เรื่องที่ 2

หัวหน้าคลับ ดูด้วยนะ แค้นมากๆ เอ่อ แล้วก็ขอบคุณ cat_inter ด้วยน่ะที่เอาข่าวมาบอกให้นะ                               

ขอไม่เอาออกนะครับ เพราะคลับนี้เป็นคลับแรก ใน Asura
   รับทุกคนเข้าสมาคม  "ช้างน้อยคลับ"  ไม่ยากแค่พิมพ์
  /set_alias ช้างน้อย คลับ] ♫ [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
  **หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

*********Remote*********
             +++++-o f . F r a m e !!o-+++++
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-04-2007, 12:44:16 »

รับทุกคนเข้าสมาคม  "ช้างน้อยคลับ"  ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] ♫ [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
***หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

ฝ่ายประชาสัมพันธ์ของ "ช้างน้อยคลับ"
*******GigKaPoO*******
   +++++นู๋โฟม!!+++++
บอร์ด "ช้างน้อยคลับ" http://forum.gameindy.com/index.php/topic,6

ขอไม่เอาออกนะครับ เพราะคลับนี้เป็นคลับแรก ใน Asura

+++++-o f . F r a m e !!o-+++++
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-04-2007, 14:04:51 »

นิคว่านะ ในเมื่อไม่ลงรอย

ก็ แลกเปลี่ยนคืนเรื่องก็ จบ

เดลแหวน เค้าคืนไป แล้วก็เดลเงินที่เคยแลกเปลี่ยน มาก็จบ

หุหุ ทำเหมือนไม่มีการแลกเปลี่ยนกันเกิดขึ้น

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-04-2007, 14:08:03 »

คิดมากไปป่าว หุหุ

Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 18-04-2007, 14:16:44 »

คิดมากยังไง จาเอาแหวนคืนก็ไม่ให้ จาเอาตังก็ไม่ให้
 งงงงงงงง

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #44 เมื่อ: 18-04-2007, 14:25:14 »

ดีค๊าา เห้อ ~ ~ ชิมิตาต๋่า
        ม า น อ า ร า ย ก า น นั ก ห น า    ง ง ส์

ส ง ส า ร ป๊ อ ก แ ป๊ ก จั ง แ ห ะ ๆ เ ป ง หั ว ห น้ า ค ลั บ ม า น ก้ อ เ งี้ ย สู้ ๆ น้ า อ ย่ า ท้ อ ซ ะ ล ะ

ปล. >< รั ก แ ป๊ ก งิ >//<

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 98