GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 9
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้  (อ่าน 3947 ครั้ง)
~พ.แพรว~
Sr. Member

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #75 เมื่อ: 19-11-2009, 05:32:36 »

สุดท้ายและท้ายสุด เราก็ยังไม่ได้รับคำตอบเช่นเคย(ทางทีมงานไม่ได้เข้ามาดู หรือไม่มีคำตอบให้เรากันแน่)

และล่าสุดก็มีเรื่องมาให้เสียเงินกันอีกแล้วครับท่าน

ใบเปลี่ยนสีชุด ซึ่งอยู่ได้แค่ 3 ชม.(รายละเอียดไปอ่านกันเองนะจ๊ะ)

หุหุ

หาเงินกันเก่งจริงๆ

ป.ล. แต่ว่า ข้าน้อยก็หลวมตัวซื้อไปแล้วอ่ะนะ  Evil Evil

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #76 เมื่อ: 20-11-2009, 07:33:53 »

สงสัยรอเรื่องเงียบไปแล้วจากไป   Evil Evil Evil

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #77 เมื่อ: 20-11-2009, 22:05:06 »

ขุดให้พี่ชายหน่อย ค่าขุด 50m Evil

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 21-11-2009, 10:05:43 »

ทีมงานเค้าขยันคิดเรื่องพวกนี้เรื่อยๆแหละคับ  นี่ก็ล่าสุดมาอีกแระ เหรียญคลาส3 ในกล่องโซล  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
2odiax
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 21-11-2009, 11:18:13 »

อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 21-11-2009, 10:05:43
ทีมงานเค้าขยันคิดเรื่องพวกนี้เรื่อยๆแหละคับ  นี่ก็ล่าสุดมาอีกแระ เหรียญคลาส3 ในกล่องโซล  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
อันนี้เห็นแล้ว ราคา 9500 โซลมั้ง ทีมงานเอาเข้ามาผิด คุ้มเนอะ ละลายเงินบิลล่าได้อย่างไวอ่ะ  Evil Evil Evil Evil

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #80 เมื่อ: 21-11-2009, 11:23:13 »

ใช่ๆ

2odiax
Hero Member

« ตอบ #81 เมื่อ: 22-11-2009, 07:07:56 »

ไม่อยากขุดบ่อยๆ แต่อยากให้ทีมงานตอบให้ครบทุกคำถาม  หรือว่าเราต้องโทรไปบริษัทจริงๆถึงจะยอมมาตอบ  Huh? Huh? Huh?

La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #82 เมื่อ: 22-11-2009, 14:16:22 »

อ้างจาก: 2odiaX ที่ 22-11-2009, 07:07:56
ไม่อยากขุดบ่อยๆ แต่อยากให้ทีมงานตอบให้ครบทุกคำถาม  หรือว่าเราต้องโทรไปบริษัทจริงๆถึงจะยอมมาตอบ  Huh? Huh? Huh?

โทรไปเค้าก็ไม่มาตอบหรอกมั้ง

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
Undying
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 22-11-2009, 14:55:58 »

ถ้าเค้าไม่ทำแบบนี้มันจะเกิด การ จุดจบแห่งเกมออนไลน์ไทย

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #84 เมื่อ: 24-11-2009, 17:15:48 »

อ้างจาก: 2odiaX ที่ 13-11-2009, 17:04:01
ว่าแต่เรื่องทีถามไปหน้าอื่น พี่อุ้ยช่วยตอบด้วยได้มั้ยครับ เรื่องการห่อของ  ว่าเป็นการเอาเงินออกจากเซิฟจริงรึเปล่า และ การที่บอสดรอปยากขึ้นด้วย

รวมถึงบัคกลับ savepoint  Smiley Smiley Smiley
ขออภัยนะครับที่เข้ามาตอบล่าช้า เนื่องจากช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเข้าบอร์ดเท่าไหร่ครับ(งานช่วงนี้ค่อนข้างเยอะครับ)ต้องขออภัยนะครับ

ผมขอตอบเป็นข้อๆตามความเข้าใจของผมตามนี้นะครับตามนี้ครับ

1. เรื่องค่าบริการของการห่อไอเทมไอเทมนั้น แต่ก่อนไอเทมโซลนั้นไม่สามารถทำการแลกเปลี่ยนกันได้ ทางทีมงานจึงจัดทำระบบนี้ขึ้นเพื่อให้เพื่อนๆที่อยากจะแลกเปลี่ยนหรือให้ไอเทมโซลแก่เพื่อนๆท่านอื่น ซึ่งค่าห่อของขวัญผมเห็นว่าเป็นค่าบริการระบบมากกว่า ตามความเห็นผมว่าระบบนี้ไม่ได้ทำให้เงินออกจากเซิร์ฟเวอร์เป็นจำนวนมากตามที่เพื่อนๆคิดกันหรอกครับ

2. เรื่องของบอส อันนี้เป็นแนวทางการปรับสมดุลของเกมส์ตามที่ทีมงานได้วางแผนไว้ครับ รายละเอียดผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ครับ แต่ความคิดผมถ้ายังคงดรอปแบบเมื่อก่อน แถมมีใบประกันความเสียหาย ที่จะทำไอเทมไม่มีการเสียหายจากการตีบวก ก็จะให้ไอเทมเหล่านี้มีแต่จะเพิ่มขึ้นระบบทุกๆวันจนล้นเซิร์ฟเวอร์ ถึงเวลานั้นของบอสจะเป็นของไม่มีค่า แล้วเพื่อนๆจะล่าบอสเพื่ออะไร (อันนี้ความเห็นผมนะครับ)

3. บัคกลับจุดเซฟอันนี้หมายถึง ที่ใช้คำสั่ง/save point หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมขออธิบายว่า เมื่อก่อนผู้เล่นจะมีปัญหาตัวละครค้าง ทางทีมงานจึงมีคำสั่ง/save point เพื่อแก้ปัญหาให้เพื่อนๆครับ แต่เมื่อปัญหาดังกล่าวได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ทางทีมงานจึงนำคำสั่งดังกล่าวออกครับ (เพราะไม่มีจุดประสงค์ที่จำเป็นต้องใช้แล้วครับ)

Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 24-11-2009, 17:28:15 »

อ้างจาก: โอนเนอร์ห้องแคมฟร๊อกอสุราออนไลน์ ที่ 14-11-2009, 11:55:25
ครูอุ้ย ครับ

เรื่องสกิลคลาสสาม กระทู้ผมตอบด้วยนะครับ

โพสไปก่อนหน้านี้แล้ว

อยากรู้ว่า สกิลคลาสสาม หรือ โปรโมชั่น ที่พวกทีมงานคิดอ่ะ คิดจะทำอะไรก่อน แล้วอะไรมันเสร็จก่อน

รอมาหลายปีละ ครับ
เรื่องโปรโมทชั่น และสกิลคลาสสามนั้น เป็นหน้าที่ของทีมงานคนละทีมกันครับ

การคิดโปรโมทชั่นส่วนของทีมบริการลูกค้าและการตลาดที่ช่วยกันคิดครับ ซึ่งจะมีโปรโมทชั่นตามที่ได้ทำสัญญากับคู่ค้าบัตรต่างๆครับ ซึ่งเหมือนว่าจะมีบ่อยๆ

ส่วนสกิลคลาสสามและระบบต่างๆจะเป็นหน้าที่ของทีมโปรแกรมเมอร์ ซึ่งทางโปรแกรมก็ดำเนินการตามแผนงานเรื่อยๆ โดยการคิดและพัฒนาระบบแต่ละระบบนั้นค่อยข้างใช้เวลานานครับจึงต้องน้อยกว่าโปรโมทชั่นแน่นอนครับ

ตรงนี้ก็หวังว่าเพื่อนๆคงจะเข้าใจการทำงานของทีมงานมากขึ้นนะครับ เพราะแต่ละทีมก็จะต้องทำหน้าที่ได้รับมอบหมายต่างกันครับ

Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: 24-11-2009, 17:45:22 »

อ้างจาก: 2odiaX ที่ 18-11-2009, 10:54:37
อัพเดทวันพุธมาแล้วทีมงานก็ยังไม่ตอบว่าเอาอะไรคิดเรื่องราคาของโซลกับใบชุบเช่าที่เสียเปอ  Evil Evil
สาเหตุที่ต้องปรับใบชุบเช่าให้เสียเปอร์เซ็นต์นั้นเป็นเรื่องเกี่ยวกับสมดุลของเกมส์ครับ ที่ใบชุบเช่าดีจนเกินไปจนอาชีพพระ เครลิก สายชุบแทบจะไม่ีมีประโยชน์ครับ

ส่วนการปรับราคา เป็นการลดและเพิ่มไอเทมโซลแพคเป็น%ให้ถูกต้อง เช่นยาฉุกเฉินชั้นยอดราคาขวดละ 1500 (ถ้าซื้อ10ขวดแบบไม่แพคจะเป็นเงิน15000) เมื่อก่อนขายแพค10ขวด5000 (ลดกี่%) แต่ปัจจุบันขาย 4500(ลด70%จาก15000) ซึ่งถือเป็นการปรับมาตรฐานการลดไอเทมแพคใหม่ครับซึ่งจะลดอยู่ในระหว่าง 50%-70% ตามแผนงานครับ

ซึ่งผมและทางทีมงานต้องขออภัยในการเปลี่ยนแปลงที่ส่งผลกระทบต่อเพื่อนๆด้วยครับ

~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 25-11-2009, 02:28:02 »

ท่านจีเอ็มเค้ามาตอบละ

เหอๆ

Evil

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
2odiax
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: 25-11-2009, 06:11:00 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-11-2009, 17:15:48
อ้างจาก: 2odiaX ที่ 13-11-2009, 17:04:01
ว่าแต่เรื่องทีถามไปหน้าอื่น พี่อุ้ยช่วยตอบด้วยได้มั้ยครับ เรื่องการห่อของ  ว่าเป็นการเอาเงินออกจากเซิฟจริงรึเปล่า และ การที่บอสดรอปยากขึ้นด้วย

รวมถึงบัคกลับ savepoint  Smiley Smiley Smiley
ขออภัยนะครับที่เข้ามาตอบล่าช้า เนื่องจากช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเข้าบอร์ดเท่าไหร่ครับ(งานช่วงนี้ค่อนข้างเยอะครับ)ต้องขออภัยนะครับ

ผมขอตอบเป็นข้อๆตามความเข้าใจของผมตามนี้นะครับตามนี้ครับ

1. เรื่องค่าบริการของการห่อไอเทมไอเทมนั้น แต่ก่อนไอเทมโซลนั้นไม่สามารถทำการแลกเปลี่ยนกันได้ ทางทีมงานจึงจัดทำระบบนี้ขึ้นเพื่อให้เพื่อนๆที่อยากจะแลกเปลี่ยนหรือให้ไอเทมโซลแก่เพื่อนๆท่านอื่น ซึ่งค่าห่อของขวัญผมเห็นว่าเป็นค่าบริการระบบมากกว่า ตามความเห็นผมว่าระบบนี้ไม่ได้ทำให้เงินออกจากเซิร์ฟเวอร์เป็นจำนวนมากตามที่เพื่อนๆคิดกันหรอกครับ

2. เรื่องของบอส อันนี้เป็นแนวทางการปรับสมดุลของเกมส์ตามที่ทีมงานได้วางแผนไว้ครับ รายละเอียดผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ครับ แต่ความคิดผมถ้ายังคงดรอปแบบเมื่อก่อน แถมมีใบประกันความเสียหาย ที่จะทำไอเทมไม่มีการเสียหายจากการตีบวก ก็จะให้ไอเทมเหล่านี้มีแต่จะเพิ่มขึ้นระบบทุกๆวันจนล้นเซิร์ฟเวอร์ ถึงเวลานั้นของบอสจะเป็นของไม่มีค่า แล้วเพื่อนๆจะล่าบอสเพื่ออะไร (อันนี้ความเห็นผมนะครับ)

3. บัคกลับจุดเซฟอันนี้หมายถึง ที่ใช้คำสั่ง/save point หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมขออธิบายว่า เมื่อก่อนผู้เล่นจะมีปัญหาตัวละครค้าง ทางทีมงานจึงมีคำสั่ง/save point เพื่อแก้ปัญหาให้เพื่อนๆครับ แต่เมื่อปัญหาดังกล่าวได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ทางทีมงานจึงนำคำสั่งดังกล่าวออกครับ (เพราะไม่มีจุดประสงค์ที่จำเป็นต้องใช้แล้วครับ)

อ่าเรื่องบัค จุดเซฟ  ผมหมายถึงว่า สมมติว่าผมเซฟไว้ที่เมืองเรดคลิฟ แล้วผมไปกิลวอที่เดธ วอลเล่ย์  พอจบวอ เกมจะเปลี่ยนจุดเซฟผมไปอยู่ที่เมืองเดธ วอลเล่ย์ แทน เรดคลิฟอ่ะครับ  Smiley Smiley Smiley

2odiax
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 25-11-2009, 06:12:44 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-11-2009, 17:45:22
อ้างจาก: 2odiaX ที่ 18-11-2009, 10:54:37
อัพเดทวันพุธมาแล้วทีมงานก็ยังไม่ตอบว่าเอาอะไรคิดเรื่องราคาของโซลกับใบชุบเช่าที่เสียเปอ  Evil Evil
สาเหตุที่ต้องปรับใบชุบเช่าให้เสียเปอร์เซ็นต์นั้นเป็นเรื่องเกี่ยวกับสมดุลของเกมส์ครับ ที่ใบชุบเช่าดีจนเกินไปจนอาชีพพระ เครลิก สายชุบแทบจะไม่ีมีประโยชน์ครับ

ส่วนการปรับราคา เป็นการลดและเพิ่มไอเทมโซลแพคเป็น%ให้ถูกต้อง เช่นยาฉุกเฉินชั้นยอดราคาขวดละ 1500 (ถ้าซื้อ10ขวดแบบไม่แพคจะเป็นเงิน15000) เมื่อก่อนขายแพค10ขวด5000 (ลดกี่%) แต่ปัจจุบันขาย 4500(ลด70%จาก15000) ซึ่งถือเป็นการปรับมาตรฐานการลดไอเทมแพคใหม่ครับซึ่งจะลดอยู่ในระหว่าง 50%-70% ตามแผนงานครับ

ซึ่งผมและทางทีมงานต้องขออภัยในการเปลี่ยนแปลงที่ส่งผลกระทบต่อเพื่อนๆด้วยครับ

ที่ครูอุ้ยชี้แจงก็พอเข้าใจนะครับ  แล้วเรื่องใบประกันยศคี่หล่ะครับ ขายเป็นหมื่นโซล ซึ่งเมื่อก่อนใบประกันชั้นดีธรรมดาสิบใบ 4500 โซลเอง ทำไมของคุณภาพห่วยลง แต่ราคาแพงขึ้นเกือบ 400% หล่ะครับ  Huh? Huh?

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 9