GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้  (อ่าน 3947 ครั้ง)
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #45 เมื่อ: 13-11-2009, 11:32:17 »

อ้างจาก: *~ ♬ ♪ X-Burner X-Burner-Air ♪ ♬ ~* ที่ 12-11-2009, 21:37:03
Smiley

ถ้าทีมงานกล้าตอบ ก็จะบอกว่า

"ไม่อยากได้ ก็ไม่ต้องเติมสิวะ"

ประมาณนี้

laugh

ชอบใจจัง

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
นู๋อาร์ น่าร๊ากกก คร้า
Jr. Member
**

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #46 เมื่อ: 13-11-2009, 12:05:28 »

นั่นสิครับใช้อะไรคิด
 ทีมงานทำอะไรได้บ้าง ครับตอนนี้นอกจับแดกเงิน แดกเงิน แดกเงิน
บางอย่างที่ไม่ควรทำก็ทำ บางอยากทื่ควรทำก็ไม่ทำ อย่าว่าแต่ไอเศษเงิน 3 บาท ที่มาจากภาษีเลย นะครับ
แต่ก่อนเข้าแบท 500 บิลล่า แต่ตอนนี้ปรับเป็น 5000 บิลล่า หรือ 100 โซล เพื่ออะไรครับ อยากรู้ นิดๆหน่อยก็เอานะ

อ๋อ ว่าแต่ คิดโปรโมชั่นมาเยอะจังเลย นะครับ แล้วสกิลคลาสสามหละครับ มันมาหมดหรือยังหรอครับ อ่อแล้วการงานทำอาหารกับปรุงยาอ่ะครับ
มันมีไว้ทำไมหรอครับ เอานู้นออกเอานี้ออก พูดตรงๆนะครับ คนมีสมองเค้าคงคิดได้ว่า "ทำให้เสร็จก่อน แล้วเอาของเก่าออกและเอาของใหม่เข้าแทนของเก่า" ไม่ใช่เอาของเก่าออกแล้วก็ไปแก้ไขของใหม่ ทีมงานครับ ตอนนี้เค้ารู้กันหมดแล้วนะครับ ว่าคุณคิดจะทำอะไร
  **** ผมเป็นคนนึงที่ไปงานเปิดร้านหนังสือ ที่สยามมา นะครับ อยากจะบอกว่าผมได้ยินกับหูเลย ครับว่า หมวกฟาร์โร แจกในกิจกรรม วันนี้เท่านั้นไม่มีขายในเกมส์ เอิ่มมมม โทดนะครับ แล้วที่มานั้นมันหมวกคีโอพัสตา หรอครับ ทีมงานเข้ามาอ่านแล้วก็ ตอบหน่อยก็ดีนะครับ

ดีกว่าไม่สนใจคำด่าของพวกผมเลย ยอมรับนะครับว่าแรงง แต่มันก็เกินจะทนอ่ะครับ มันทำกันเกินไป ทุกวันนี้ ปรับแล้วปรับอีก

อย่าลืมนะครับ ถ้าทีมงานมาแล้วกรุณาอ่านนิดนึง นะครับ แล้วใช้มันสมองของทีมงานตอบด้วยนะครับว่า

สกิลคลาสสามอ่ะครับ ที่รอมาหลายปีเนี่ย มันจะมาเมื่อไหร่ครับ ปล่อยมาสกิลเดียว เอง นะครับ หรือคนที่เป็นโรคปอดตายไปแล้วไม่มีคนทำแทน

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #47 เมื่อ: 13-11-2009, 15:35:05 »

อ้างจาก: โอนเนอร์ห้องแคมฟร๊อกอสุราออนไลน์ ที่ 13-11-2009, 12:05:28
 ทีมงานทำอะไรได้บ้าง ครับตอนนี้นอกจับแดกเงิน แดกเงิน แดกเงิน
บางอย่างที่ไม่ควรทำก็ทำ บางอยากทื่ควรทำก็ไม่ทำ อย่าว่าแต่ไอเศษเงิน 3 บาท ที่มาจากภาษีเลย นะครับ
แต่ก่อนเข้าแบท 500 บิลล่า แต่ตอนนี้ปรับเป็น 5000 บิลล่า หรือ 100 โซล เพื่ออะไรครับ อยากรู้ นิดๆหน่อยก็เอานะ

อ๋อ ว่าแต่ คิดโปรโมชั่นมาเยอะจังเลย นะครับ แล้วสกิลคลาสสามหละครับ มันมาหมดหรือยังหรอครับ อ่อแล้วการงานทำอาหารกับปรุงยาอ่ะครับ
มันมีไว้ทำไมหรอครับ เอานู้นออกเอานี้ออก พูดตรงๆนะครับ คนมีสมองเค้าคงคิดได้ว่า "ทำให้เสร็จก่อน แล้วเอาของเก่าออกและเอาของใหม่เข้าแทนของเก่า" ไม่ใช่เอาของเก่าออกแล้วก็ไปแก้ไขของใหม่ ทีมงานครับ ตอนนี้เค้ารู้กันหมดแล้วนะครับ ว่าคุณคิดจะทำอะไร
  **** ผมเป็นคนนึงที่ไปงานเปิดร้านหนังสือ ที่สยามมา นะครับ อยากจะบอกว่าผมได้ยินกับหูเลย ครับว่า หมวกฟาร์โร แจกในกิจกรรม วันนี้เท่านั้นไม่มีขายในเกมส์ เอิ่มมมม โทดนะครับ แล้วที่มานั้นมันหมวกคีโอพัสตา หรอครับ ทีมงานเข้ามาอ่านแล้วก็ ตอบหน่อยก็ดีนะครับ

ดีกว่าไม่สนใจคำด่าของพวกผมเลย ยอมรับนะครับว่าแรงง แต่มันก็เกินจะทนอ่ะครับ มันทำกันเกินไป ทุกวันนี้ ปรับแล้วปรับอีก

อย่าลืมนะครับ ถ้าทีมงานมาแล้วกรุณาอ่านนิดนึง นะครับ แล้วใช้มันสมองของทีมงานตอบด้วยนะครับว่า

สกิลคลาสสามอ่ะครับ ที่รอมาหลายปีเนี่ย มันจะมาเมื่อไหร่ครับ ปล่อยมาสกิลเดียว เอง นะครับ หรือคนที่เป็นโรคปอดตายไปแล้วไม่มีคนทำแทน

ถ้าเรื่องหมวกฟาโรห์และหมวกโซลต่างๆที่นำมาจัดกิจกรรม ผมจำได้ว่าประกาศชัดเจนนะครับตอนจัดกิจกรรมนอกสถานที่แล้วนะครับว่าผมจะแจกในกิจกรรมก่อน

แล้วจะมีโปรโมชั่นมากับบัตรเติมเงิน และท้ายที่สุดจะนำมาขายในเกมส์ ซึ่งสเตปการทำงานจะเป็นตามนี้ครับ

ส่วนเรืื่องอื่นๆไว้ผมจะเข้ามาทำการชี้แจงภายในกระทู้นี้นะครับ และขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #48 เมื่อ: 13-11-2009, 15:37:01 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-11-2009, 15:35:05
อ้างจาก: โอนเนอร์ห้องแคมฟร๊อกอสุราออนไลน์ ที่ 13-11-2009, 12:05:28

ถ้าเรื่องหมวกฟาโรห์และหมวกโซลต่างๆที่นำมาจัดกิจกรรม ผมจำได้ว่าประกาศชัดเจนนะครับตอนจัดกิจกรรมนอกสถานที่แล้วนะครับว่าผมจะแจกในกิจกรรมก่อน

แล้วจะมีโปรโมชั่นมากับบัตรเติมเงิน และท้ายที่สุดจะนำมาขายในเกมส์ ซึ่งสเตปการทำงานจะเป็นตามนี้ครับ

ส่วนเรืื่องอื่นๆไว้ผมจะเข้ามาทำการชี้แจงภายในกระทู้นี้นะครับ และขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ซึ่งสเตปการทำงานในการจำหน่ายหมวกโซลก็เป็นไปตามแผนงานครับ และไม่มี

ใช่ สเตป รู้จักกันไหม สเตปอ่าค่ะ  ใช่

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 13-11-2009, 16:03:18 »

อ้างจาก: 2odiax ที่ 11-11-2009, 20:26:20
อยากรู้ว่าทีมงานจะหาเรื่องขายของหลอกเด็กไปถึงไหนครับ   Evil Evil Evil Evil
สังเกตุว่าโปรโมชั่น Zest กับ Lotus ขายใประกัน ซึ่งเมื่อก่อนในเกมมันก็มีอยู่แล้ว แต่ทีมงานเอาออกไป ด้วยเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวจะมีการงานเข้ามาทดแทน
ผมรอการงานนั้นมาหลายเดือนแล้ว เมื่อไหร่มันจะมาซะที แทนที่จะรอให้การงานเสร็จสมบูรณ์ค่อยเอาของพวกนี้ออก ทีมงานก็ดั่นเอาของโซลพวกนี้ออกก่อน
เพราะของพวกนี้มี demand สูง แต่ supply ต่ำมากในเกม ณ ขณะนี้ ทีมงานยอมให้ผู้เล่นลำบากเพื่อแลกกับเงินที่ตัวเองจะได้รับใช่รึเปล่า   laugh laugh laugh
แล้วพวกหมวก Zest ที่เอามาขายบ่อยๆเนี่ย อย่างหมวกฟาโรห์ คนที่มีใส่อยู่ตอนนี้ไม่ใช่พวกที่ตอบคำถามกิจกรรมได้เหรอ  Huh? Huh?   แล้วเอามาปล่อยขายกันอย่างนี้
ใครมีตังก็ซื้อไป เงินเข้ากระเป๋าทีมงาน สบายใจจัง  laugh laugh laugh   ที่เอายาเทศกาลเข้ามารอบนี้ อยากทราบว่าได้ไปเยอะรึยัง ต้นถั่วก็ไม่มีขาย
จงใจขายเฉพาะร้านที่มุมขวาล่างของจอ  จากราคาปรกติที่ อคาเดมี่ 2850 ก็จะได้เพิ่ม 10% เป็น 3150 ก็เท่ากับว่าทีมงานได้เงินเพิ่มอีกสามบาทต่อขวด
สามบาทยังจะเอาเลย กับลูกค้า   อย่างชุดแต่งงานเนี่ยแรกๆเอาออกมาขายสองชุดสามพัน  ตอนนี้มาขายสองชุด เจ็ดร้อย    Evil Evil Evil Evil
ทำไมเรื่องโปรโมชั่นขายของหน่ะออกมาบ่อยจัง แต่เรื่องความสมดุลในเกม เรื่องบัคในเกมเนี่ย รอไปเถอะ ขอให้ทีมงานมีตังก่อนแล้วค่อยว่ากันใช่มั้ย

ถ้าตรงไหนที่ผมพูดมันไม่จริงก็บอกมาได้เลยครับ    Evil Evil Evil Evil
เกมคนไทยเพื่อคนไทยจริงๆเกมนี้    คนเล่นจ่ายเงินเพื่อทีมงานจะได้เจริญๆ  laugh laugh laugh

ใช้อะไรคิด น่าปรบมือให้จริงๆ  Evil Evil
ผมขออนุญาตขอตอบในส่วนความเห็นส่วนตัวนะครับ ในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งในการคิดโปรโมชั่นต่างๆ ขอชี้แจงนะครับ
เรื่องโปรโมชั่นชุดแต่งงานที่เคยมีมาในบัตรราคา สองพันบาท และสามพันบาท ตอนนั้นทางทีมงานจัดให้เป็นโปรโมทชั่นแถมฟรีครับ
ซึ่งเมื่อเติมเงินก็จะได้เงินโซลตามจำนวนราคาบัตรและก็ได้รับชุดแต่งงานฟรี และผมเองก็ได้จัดกิจกรรมแจกชุดแต่งงานภายในบอร์ดเพื่อให้เพื่อนๆรวมสนุกและลุ้นรับชุดแต่งงานกันฟรีๆ
และในตอนนี้เมื่อถึงแผนงานในการวางขายภายในเกมส์ทางทีมงานจึงจัดขายครับ
การที่ผมมาอธิบายตรงก็แค่อยากให้เพื่อนๆเข้าใจว่าแถมฟรี กับขายครับ ซึ่งในความคิดผมมันแตกต่างกันมากครับ

Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 13-11-2009, 16:04:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-11-2009, 15:35:05

ซึ่งสเตปการทำงานในการจำหน่ายหมวกโซลก็เป็นไปตามแผนงานครับ และไม่มี
ซึ่งสเตปการทำงานในการจำหน่ายหมวกโซลก็เป็นไปตามแผนงานครับ และไม่มี  เกินมาได้ไงเนี้ย  ขออนุญาตแก้ไขนะครับ Wink Wink

2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #51 เมื่อ: 13-11-2009, 16:10:37 »

แม้คำตอบที่ได้รับจะไม่ค่อยน่าพอใจ แต่ผมก็ขอบคุณที่พุ่อถ้ยอย่างน้อยออกมาตอบคำถามนะครับ   Smiley Smiley Smiley

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 13-11-2009, 16:21:00 »

อ้างจาก: 2odiax ที่ 13-11-2009, 16:10:37
แม้คำตอบที่ได้รับจะไม่ค่อยน่าพอใจ แต่ผมก็ขอบคุณที่พุ่อถ้ยอย่างน้อยออกมาตอบคำถามนะครับ   Smiley Smiley Smiley
Wink Wink ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมอาจจะใช้คำไม่เหมาะสม แต่ใจจริงแล้วผมแค่อยากจะชี้แจงให้เพื่อนๆเข้าใจครับ

Xzasyamato
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 13-11-2009, 16:46:29 »

= = คิดไปคิดมามันก็จริงอ่านะเติม2000-3000แถมฟรีชุดแต่งงาน (แถมฟรี) ลุงอุ้ยตอบตรงตัวมาก== =
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #54 เมื่อ: 13-11-2009, 17:04:01 »

ว่าแต่เรื่องทีถามไปหน้าอื่น พี่อุ้ยช่วยตอบด้วยได้มั้ยครับ เรื่องการห่อของ  ว่าเป็นการเอาเงินออกจากเซิฟจริงรึเปล่า และ การที่บอสดรอปยากขึ้นด้วย

รวมถึงบัคกลับ savepoint  Smiley Smiley Smiley

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
OoBulFoO
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 13-11-2009, 21:24:56 »

งั้ล ทีมงานช่วยตอบผมหน่อย ซีคับ  ว่าทำไม ถึงมีการประมูลกล่องชุดแต่งงาน ดูแด๊ะ สุดจะแพง แต่กลับเอามาขายในราคาแบบนี้
มันไม่หักหน้า คนที่ได้ประมูลครั้งที่แล้วหน่อยหรอคับ    แล้ว เหมือนจะมีคนรู้มาก่อนเลยว่า ชุดแต่งงาน จะมาแบบนี้ ก่อน ซัก 1-2 สัปดา
มีคนเอาชุดแต่งงาน ขาย 25m สวรร นะ ปกติ 40m  2-3 ราย ที่ออกมาขาย  เหมือนกับว่าเค้าจะรู้ว่าราคาจะตก  ตั้งกะ นกจุ๊สุริยัน ละ
งง มาก  มีคนกวาด คลุมวิหก ก่อนที่จะมีการแจ้งปรับ การเกิด    ช่วยตอบด้วยครับ ว่าทำไม (เหมือนเปิดโอกาศ คนที่รู้ ทางอ้อม) Angry Angry Angry
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #56 เมื่อ: 14-11-2009, 00:07:39 »

อ้างจาก: -.-l2oMaNTiC-.- ที่ 13-11-2009, 21:24:56
งั้ล ทีมงานช่วยตอบผมหน่อย ซีคับ  ว่าทำไม ถึงมีการประมูลกล่องชุดแต่งงาน ดูแด๊ะ สุดจะแพง แต่กลับเอามาขายในราคาแบบนี้
มันไม่หักหน้า คนที่ได้ประมูลครั้งที่แล้วหน่อยหรอคับ    แล้ว เหมือนจะมีคนรู้มาก่อนเลยว่า ชุดแต่งงาน จะมาแบบนี้ ก่อน ซัก 1-2 สัปดา
มีคนเอาชุดแต่งงาน ขาย 25m สวรร นะ ปกติ 40m  2-3 ราย ที่ออกมาขาย  เหมือนกับว่าเค้าจะรู้ว่าราคาจะตก  ตั้งกะ นกจุ๊สุริยัน ละ
งง มาก  มีคนกวาด คลุมวิหก ก่อนที่จะมีการแจ้งปรับ การเกิด    ช่วยตอบด้วยครับ ว่าทำไม (เหมือนเปิดโอกาศ คนที่รู้ ทางอ้อม) Angry Angry Angry

ข่าววงใน มันหลุดมาประจำแหละ

ไม่งั้นจะมีคำว่า เด็กเส้น หรอครับ

ส่วนเรื่อง เติมเงินแล้วแถมชุดฟรีเนี้ย

เหมือนซื้อขนมแล้วแถมของเล่นนะแหละ

เด็กมันซื้อเพราะ...

อยากกินขนมหรืออยากได้ของเล่น

คำตอบมันอยู่ในใจทุกคนอยู่แล้ว - -)

La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #57 เมื่อ: 14-11-2009, 01:11:35 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-11-2009, 16:03:18
อ้างจาก: 2odiax ที่ 11-11-2009, 20:26:20
อยากรู้ว่าทีมงานจะหาเรื่องขายของหลอกเด็กไปถึงไหนครับ   Evil Evil Evil Evil
สังเกตุว่าโปรโมชั่น Zest กับ Lotus ขายใประกัน ซึ่งเมื่อก่อนในเกมมันก็มีอยู่แล้ว แต่ทีมงานเอาออกไป ด้วยเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวจะมีการงานเข้ามาทดแทน
ผมรอการงานนั้นมาหลายเดือนแล้ว เมื่อไหร่มันจะมาซะที แทนที่จะรอให้การงานเสร็จสมบูรณ์ค่อยเอาของพวกนี้ออก ทีมงานก็ดั่นเอาของโซลพวกนี้ออกก่อน
เพราะของพวกนี้มี demand สูง แต่ supply ต่ำมากในเกม ณ ขณะนี้ ทีมงานยอมให้ผู้เล่นลำบากเพื่อแลกกับเงินที่ตัวเองจะได้รับใช่รึเปล่า   laugh laugh laugh
แล้วพวกหมวก Zest ที่เอามาขายบ่อยๆเนี่ย อย่างหมวกฟาโรห์ คนที่มีใส่อยู่ตอนนี้ไม่ใช่พวกที่ตอบคำถามกิจกรรมได้เหรอ  Huh? Huh?   แล้วเอามาปล่อยขายกันอย่างนี้
ใครมีตังก็ซื้อไป เงินเข้ากระเป๋าทีมงาน สบายใจจัง  laugh laugh laugh   ที่เอายาเทศกาลเข้ามารอบนี้ อยากทราบว่าได้ไปเยอะรึยัง ต้นถั่วก็ไม่มีขาย
จงใจขายเฉพาะร้านที่มุมขวาล่างของจอ  จากราคาปรกติที่ อคาเดมี่ 2850 ก็จะได้เพิ่ม 10% เป็น 3150 ก็เท่ากับว่าทีมงานได้เงินเพิ่มอีกสามบาทต่อขวด
สามบาทยังจะเอาเลย กับลูกค้า   อย่างชุดแต่งงานเนี่ยแรกๆเอาออกมาขายสองชุดสามพัน  ตอนนี้มาขายสองชุด เจ็ดร้อย    Evil Evil Evil Evil
ทำไมเรื่องโปรโมชั่นขายของหน่ะออกมาบ่อยจัง แต่เรื่องความสมดุลในเกม เรื่องบัคในเกมเนี่ย รอไปเถอะ ขอให้ทีมงานมีตังก่อนแล้วค่อยว่ากันใช่มั้ย

ถ้าตรงไหนที่ผมพูดมันไม่จริงก็บอกมาได้เลยครับ    Evil Evil Evil Evil
เกมคนไทยเพื่อคนไทยจริงๆเกมนี้    คนเล่นจ่ายเงินเพื่อทีมงานจะได้เจริญๆ  laugh laugh laugh

ใช้อะไรคิด น่าปรบมือให้จริงๆ  Evil Evil
ผมขออนุญาตขอตอบในส่วนความเห็นส่วนตัวนะครับ ในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งในการคิดโปรโมชั่นต่างๆ ขอชี้แจงนะครับ
เรื่องโปรโมชั่นชุดแต่งงานที่เคยมีมาในบัตรราคา สองพันบาท และสามพันบาท ตอนนั้นทางทีมงานจัดให้เป็นโปรโมทชั่นแถมฟรีครับ
ซึ่งเมื่อเติมเงินก็จะได้เงินโซลตามจำนวนราคาบัตรและก็ได้รับชุดแต่งงานฟรี และผมเองก็ได้จัดกิจกรรมแจกชุดแต่งงานภายในบอร์ดเพื่อให้เพื่อนๆรวมสนุกและลุ้นรับชุดแต่งงานกันฟรีๆ
และในตอนนี้เมื่อถึงแผนงานในการวางขายภายในเกมส์ทางทีมงานจึงจัดขายครับ
การที่ผมมาอธิบายตรงก็แค่อยากให้เพื่อนๆเข้าใจว่าแถมฟรี กับขายครับ ซึ่งในความคิดผมมันแตกต่างกันมากครับ

ในเมื่อเป็นเสตป เเล้วทำไมีมงานไม่เเจ้งก่อนล่ะครับว่าพอเสร็จตรงนี้เเล้วจะทำอะไรต่อ
ยกตัวอย่างชุดเเต่งงาน คุณบอกว่าแถมฟรี ใช่ครับ เเต่มันหลายพันบาทนะครับ
ตอนนี้มาเเถมฟรีในราคาที่ลดลง อนาคตจะให้มีขายภายในเกม

เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ ทีมงานคงเห็นว่าผู้เล่นมีการเติมเงินอย่างต่อเนื่อง เลยคิดว่าเอาล่ะไหนๆก็เติมเดือนละเป็นพันอยู่เเล้ว เอาโปรนี้มาเลยเเถมชุดเเต่งงาน เสียเป็นพันก็เหมือนเติมเอเเคชธรรมดาหลายครั้งนั่นเเหละ เเบบนี้ใช่มั้ยครับ
ทีมงานเชื่อมั้ยว่าคนที่เค้าเติมเป็นพัน เค้าอยากได้ชุดเเต่งงานที่คุณเเถมมาให้หรอกครับ เพราะราคาหลายพันขนาดนั้นคนธรรมดากิ๊กก๊อกเค้าเอาไปซื้ออย่างอื่นที่มีคุณค่ากว่าชุดในเกมครับ อย่างน้อยสองพันบาทออฟเด็กไซด์ไลน์เเจ่มๆ ตามผับได้คืนนึงละ
เเล้วทำไมบางคนถึงยอมเก็บตังซื้อ ก็ตามเหตุผลด้านบนครับ บางคนตั้งใจซื้อใส่กับเเฟน ซึ่งส่วนใหญ่เป็นเเบบนี้
สมมุติว่าราคาสองพันบาท มีคนยอมซื้อไปสัก 20 คน ก็ได้ไปเเล้ว 40000 บาท หัก%อีกนิดหน่อยก็ 3 หมื่นกว่าๆ อ๊ะไม่เป็นไร มันน้อยไป
เอางี้ดีกว่า มาจัดตามสเตปต่อไป สมมติว่า 349 บาทเอเเคช รับฟรี 1 ชุด เเน่นอนครับ คนที่เติมตามปกติก็มี เเต่คนที่ลงทุนเติมเอาชุดก็มี ทีนี้ทีมงานรบเงินเพิ่มมากกว่า 40000 เเน่นอนครับ
อนาคตอีก เอาให้ซื้อได้ในเเคชช๊อปเลย เอาใจวัยรุ่น
เเต่ทีมงานลองย้อนกลับไปดูคนที่เก็บเงินเติมเป็นพัน เพื่อเอาชุดตอนเเรกๆ สิครับ

ถ้าทีมงานประกาศว่าเสตปนี้ขายเท่านี้นะ เสตปต่อไปขายเท่านี้นะ ทางเลือกมันก็มีมากมายครับ

อย่างที่เค้าว่าครับ "การตลาดเกมนี้เ้ค้าดีจริงๆ" พวกผมเป็นผู้บริโภคก็ต้องก้มหน้าก้มตายิ้มรับโปรโมชั่นตามเสตปของพวกคุณต่อไปใช่มั้ยครับ

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
Umama
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 14-11-2009, 01:36:07 »

เรื่องของเรื่องคือความอ่อนหัดทางการตลาด แล้วถ่มน้ำลายเพื่อจะให้รดหน้าตัวเอง

แล้วยิ้ม เหมือนเพิ่งทำสิ่งใหม่ในโลก

ถึงว่าเกมส์นี้ถึงได้มีปํญญาเท่านี้

บอกเลยว่าเคยเติมเงินกับเกมส์นี้ไม่ต่ำกว่าเดือนละพัน

ตอนนี้ เรื่อยๆไปคือไม่เติมเลย เพราะเกมส์จะตันแล้ว

คนจุติหกครั้งก้อแสนง่ายขอให้อยู่กิลออฟโฟร์ แล้วไงต่อล่ะเกมส์นี้

หาครีเอทีฟแท้ๆ กะ การตลาดเจ๋งๆ มาทำหน่อยจิ

เลิกคิดเองได้แล้วเพราะปัญญาคุณมีเพียงเท่านี้

อีกอย่างนะเบื่อรูป เครื่องหมายอะไรเอ่ยมานานค๊อด

ของใหม่ก็ออกมา ของเก่าก้อไม่เคลีย์ เฮ้อ ชิลล์ๆดีก่า ใครจุเยอะก้อตันกันไป
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 14-11-2009, 01:43:45 »

ผมว่า เกมออนไลน์ มันก็ต้องมีการดูดเงินผู้เล่นเป็นธรรมดา

แต่นี่เกมไทย น่าจะดูดเบาๆหน่อยอ่า  มันเยอะเกินจนเติมไม่ไหว ไม่เติม หันไปค้าขายด้วยวิธีอื่นเอา  คุ้มกว่าเยอะ

แต่ยังไง ทีมงานก็ไม่ได้บังคับให้เติมซะหน่อย

แต่ก็ นะ  ของมันยั่วเองอ่ะ

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9