GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 9
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้  (อ่าน 3944 ครั้ง)
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« เมื่อ: 11-11-2009, 20:26:20 »

อยากรู้ว่าทีมงานจะหาเรื่องขายของหลอกเด็กไปถึงไหนครับ   Evil Evil Evil Evil
สังเกตุว่าโปรโมชั่น Zest กับ Lotus ขายใประกัน ซึ่งเมื่อก่อนในเกมมันก็มีอยู่แล้ว แต่ทีมงานเอาออกไป ด้วยเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวจะมีการงานเข้ามาทดแทน
ผมรอการงานนั้นมาหลายเดือนแล้ว เมื่อไหร่มันจะมาซะที แทนที่จะรอให้การงานเสร็จสมบูรณ์ค่อยเอาของพวกนี้ออก ทีมงานก็ดั่นเอาของโซลพวกนี้ออกก่อน
เพราะของพวกนี้มี demand สูง แต่ supply ต่ำมากในเกม ณ ขณะนี้ ทีมงานยอมให้ผู้เล่นลำบากเพื่อแลกกับเงินที่ตัวเองจะได้รับใช่รึเปล่า   laugh laugh laugh
แล้วพวกหมวก Zest ที่เอามาขายบ่อยๆเนี่ย อย่างหมวกฟาโรห์ คนที่มีใส่อยู่ตอนนี้ไม่ใช่พวกที่ตอบคำถามกิจกรรมได้เหรอ  Huh? Huh?   แล้วเอามาปล่อยขายกันอย่างนี้
ใครมีตังก็ซื้อไป เงินเข้ากระเป๋าทีมงาน สบายใจจัง  laugh laugh laugh   ที่เอายาเทศกาลเข้ามารอบนี้ อยากทราบว่าได้ไปเยอะรึยัง ต้นถั่วก็ไม่มีขาย
จงใจขายเฉพาะร้านที่มุมขวาล่างของจอ  จากราคาปรกติที่ อคาเดมี่ 2850 ก็จะได้เพิ่ม 10% เป็น 3150 ก็เท่ากับว่าทีมงานได้เงินเพิ่มอีกสามบาทต่อขวด
สามบาทยังจะเอาเลย กับลูกค้า   อย่างชุดแต่งงานเนี่ยแรกๆเอาออกมาขายสองชุดสามพัน  ตอนนี้มาขายสองชุด เจ็ดร้อย    Evil Evil Evil Evil
ทำไมเรื่องโปรโมชั่นขายของหน่ะออกมาบ่อยจัง แต่เรื่องความสมดุลในเกม เรื่องบัคในเกมเนี่ย รอไปเถอะ ขอให้ทีมงานมีตังก่อนแล้วค่อยว่ากันใช่มั้ย

ถ้าตรงไหนที่ผมพูดมันไม่จริงก็บอกมาได้เลยครับ    Evil Evil Evil Evil
เกมคนไทยเพื่อคนไทยจริงๆเกมนี้    คนเล่นจ่ายเงินเพื่อทีมงานจะได้เจริญๆ  laugh laugh laugh

ใช้อะไรคิด น่าปรบมือให้จริงๆ  Evil Evil

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-11-2009, 20:30:39 »

เขาคงอยากได้เงินไปพัฒนาเกม แต่ถ้าไม่พัฒนาละน่าดู Angry

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: ทีมงานใช้อะไรคิดครับเรื่องพวกนี้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-11-2009, 21:21:44 »

แรงได้อีก Smiley
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-11-2009, 21:32:23 »

รุสึกว่าโปรโมชั่น วันนี้ ที่ออกมา มีแต่หาเรื่องให้ผู้เล่น เสียเงิน เสียทอง นะครับผม
คนรวยๆ หรือ คนจน ๆ ค่ามันเท่ากัน ผลที่ออกมาก็คือ ทีมงานได้เงินเข้ากระเป๋า ..
จะเอาเงิน ของผู้เล่นไปถึงเมื่อไหร่ - -*
ไอเทมเงินโซลที่เอาออกไป ก็เอามาขายทางอ้อมซะงั้น
ทำแบบนี้เพื่อ ? นี้เหรอที่บอกว่า เกมคนไทยเล่นฟรี ?
มีงี้ด้วยเหรอครับ ?

อยากรู้จัก  Sad

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-11-2009, 22:48:48 »

อ้าว นึกว่าชินกันแล้ว ^^

มันก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว

สงสัยอยู่ในช่วง รายรับขัดสน อิอิ

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
.NooYuiizZ.
Sr. Member

อย่าอารายมากมาย .*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-11-2009, 22:55:11 »

มีแต่รายจ่าย

Cry

.o-O.l3allOon.O-o.
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-11-2009, 23:06:49 »

ไหนบอกว่าเล่นฟรี
ไม่เติมบัตรก็ไม่มีของดีช่ายกะเค้า
T^T
 Shocked

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
เหมี้ยวๆคุง
Jr. Member
**

แมว...เหมี้ยวๆ ^ ^

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-11-2009, 23:16:59 »

Evil เห็นด้วยๆ มันแพงไปจิงๆเอากำไรเหลือเกิน

แต่ก็เห็นใจทีมงาน คงเป็นเพราะไม่มีตังจ่ายค่าเช่าที่บริษัทแหละมั้งเลยมาเก็บตังกะผู้เล่น Smiley

2MCaPBeT
Full Member

เปน เลสเบี้ยน เเย๊วมานผิดตรงไหน?..

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-11-2009, 23:46:56 »

อ้างจาก: karato = ตัวป่วน ที่ 11-11-2009, 21:32:23
รุสึกว่าโปรโมชั่น วันนี้ ที่ออกมา มีแต่หาเรื่องให้ผู้เล่น เสียเงิน เสียทอง นะครับผม
คนรวยๆ หรือ คนจน ๆ ค่ามันเท่ากัน ผลที่ออกมาก็คือ ทีมงานได้เงินเข้ากระเป๋า ..
จะเอาเงิน ของผู้เล่นไปถึงเมื่อไหร่ - -*
ไอเทมเงินโซลที่เอาออกไป ก็เอามาขายทางอ้อมซะงั้น
ทำแบบนี้เพื่อ ? นี้เหรอที่บอกว่า เกมคนไทยเล่นฟรี ?
มีงี้ด้วยเหรอครับ ?

อยากรู้จัก  Sad

นั่นสินะ

อ้างจาก: Pungy_punZa ที่ 11-11-2009, 22:48:48
อ้าว นึกว่าชินกันแล้ว ^^

มันก็เป็นอย่างนี้มานานแล้ว

สงสัยอยู่ในช่วง รายรับขัดสน อิอิ

นู๋ชินเเร๊ะ กับเรื่องแบบนี้   laugh

อยากให้ฉันยืนอยู่ข้างเธอบ้างไหม

เค้ามีฟามเเย๊ว   ,, >O<! มีเเต่ฟาม ฟาม จิงๆ
~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-11-2009, 00:32:31 »

ตกลงทีมงาน"ฉลาด" หรือเรา"โง่"กันแน่

Huh? Huh? Huh? Huh?

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-11-2009, 00:52:48 »

อ้างจาก: ~พ.แพรว~ ที่ 12-11-2009, 00:32:31
ตกลงทีมงาน"ฉลาด" หรือเรา"โง่"กันแน่

Huh? Huh? Huh? Huh?

อย่างหลังมากกว่า laugh

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 12-11-2009, 01:21:42 »

มันก็มีแต่เรื่องให้เสียเงินอยู่แล้วล่ะเป็นธรรมดาปกติ ใครอยากได้ของได้แล้วเทพก็ต้องซื้อใช่ไหม เราคิดว่าตั้งแต่ก่อนนุ่นนนน

จนถึงนี้ก็ยังมีเรื่องการเสียเงินอยู่ งี้ล่ะ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley   

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12-11-2009, 03:09:02 »

เรื่องพวกนี้สังเกตุจะไม่มีทีมงานมาตอบ  แต่ถ้าถามว่าเติมเงินยังไง สิบนาทีก็ตอบแล้ว  laugh laugh laugh laugh

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #13 เมื่อ: 12-11-2009, 03:23:15 »

อ้างจาก: 2odiax ที่ 12-11-2009, 03:09:02
เรื่องพวกนี้สังเกตุจะไม่มีทีมงานมาตอบ  แต่ถ้าถามว่าเติมเงินยังไง สิบนาทีก็ตอบแล้ว  laugh laugh laugh laugh

เจ็บได้อีก  laugh

hp1702
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 12-11-2009, 06:49:18 »

งานคือเงิน เงินคืองาน มันคงเป็นกลยุทธทางการตลาด คือว่าพวกเราโง่เอง Evil Evil Evil

เค้าทำอะไรก้ถูกหมดและอย่างเช่นของโซล ไม่ต่างอะๆไรกับการเอาเงินในเกมมาเเลกเป็นเงินจริงเลย แต่ทีมงานก้ยังทำได้

คงไม่ต้องมีกฏหลอกมั้ง Evil Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 9