GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ไลเเคน  (อ่าน 2876 ครั้ง)
พรพิทักษ์DefendeR
Newbie
*

เกี่ยวกับ ไลเเคน
« เมื่อ: 21-10-2009, 20:18:46 »

ตอนนี้ผมเวล32เเล้วขอขอบคุณผู้ให้คำเเนะนำในกระทู้ก่อนๆด้วยครับ  ตอนผมเวลๆอยู่เจอคนมีไลเคน ผมถามว่าหาจากไหน(เพราะไม่รู้ครับ) เขาตอบได้จากเควสของลาวา   ผมอยากทราบว่า  เควสอะไรครับ ทำยังไง ทำที่ไหน เเล้วมีเงื่อนไขอะไรครับ ขอเเบบละเอียดไม่งงนะครับ  ขอบพระคุณครับ
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: เกี่ยวกับ ไลเเคน
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-10-2009, 20:45:05 »

คงหมายถึงเควส "กำจัดหมาป่า" สินะ รับเควสที่ลาวาที่ป้อมเดธวอลเลย์จ้า รับเควสเสร็จแล้วให้ไปตีไลแคนหรือบลาววู๊ฟ จนได้เล็บหมาป่าแห่งตำนาน
เมื่อได้แล้วให้ไปคุยกับลาวา เลือกข้อ2(ถ้าข้อ1จบเห่~ Cry Cry)แล้วไปคุยกับจาริดดิก อยู่ทางซ้ายล่าง(ในกรง) คุยแล้วเลือกข้อ1
แล้วให้ไปคุยกับต้นไม้ในวินเดิ้ลวู้ดเขตุที่8 ทางไปเดี๋ยวบอก
ถ้าจะเดิน
→ ซ้ายบน → ล่างกลาง →ล่างขวา → ล่างซ้าย → ล่างขวา → บนขวา →หาต้นไม้ที่คุยแล้วเป็นกรอบข้อความ คุยแล้วจะได้ผอบไลแคน
ถ้าจะไปด้วยรถไฟใต้ดินเถื่อน
ทำตามข้างบน เพียงแค่ลบ2ขึ้นแรกไปก็จบเรื่อง^^
สรุปถ้าขึ้นรถไฟ
→ล่างขวา → ล่างซ้าย → ล่างขวา → บนขวา →หาต้นไม้ที่คุยแล้วเป็นกรอบข้อความ คุยแล้วจะได้ผอบไลแคน
นี่จ้า laugh laugh laugh

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 21-10-2009, 20:47:57 »

ไลแคนตีแรงได้ใจเลยนะ ตอนนั้นเห็นไฟเตอร์สู้กับไลแคนในผอบของเบลด มันใช้กรงเล็บหมาป่า โป๊ะหมื่น5!(อ๊ากกกกก Shockedกก Shocked Shocked Shocked Shocked)
โดนทีสลบแน่ Evil Evil Evil Evil กรงเล็บตอนไม่โปะเบามาก แต่โป๊ะนี่แรงยิ่งกว่าใคร Evil Evil Evil

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-10-2009, 20:51:58 »

เริ่มต้นนะครับ ลาร์วา อยู่ที่ป้อมเดธวัลเล่ย์ อยู่ด้านบนเป็นเด็กตัวเล็กเล็ก ให้เราไปรับเควส ตามหาเขี้ยวมหาป่าเปื้อนเลือด อาชิ้นแรกมาให้เขาดู(จากไลแคน หรือ บลาววูฟ) แล้วเขาจะให้เราไปหามาอีกเยอะเยอะ เพื่อจะได้แลกเป็นเงิน เป็นอันรับเควสเสร็จครับ

ต่อมา ไปตีไลแคนครับ ตีเรื่อยเรือยเลย ตีจนกว่าจะได้ เขี้ยวหมาป่าในตำนาน โอกาศดรอปยากกว่ามีดพกอยู่นิดหน่อย โดยจะดีอปเข้าตัวโดยตรง หมั่นดูตรงช่องสนทนานะครับ

หลังจากนั้นไปหาลาร์วา เลือกข้อ 2 แล้วไปหาจ่าริกดิก อยู่มุมขวาล่างของแมพเดะวัลเล่ย์ แล้วไปยัง ป่าวงกตวิดเดิ้ลวู้ด

ตรงนี้เลย!!!!!!

แค่นี้ก็ได้ ผอบไลแคนมาดูเล่นแล้ว รัก

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-10-2009, 20:54:12 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 21-10-2009, 20:51:58
     เริ่มต้นนะครับ ลาร์วา อยู่ที่ป้อมเดธวัลเล่ย์ อยู่ด้านบนเป็นเด็กตัวเล็กเล็ก ให้เราไปรับเควส ตามหาเขี้ยวมหาป่าเปื้อนเลือด อาชิ้นแรกมาให้เขาดู(จากไลแคน หรือ บลาววูฟ) แล้วเขาจะให้เราไปหามาอีกเยอะเยอะ เพื่อจะได้แลกเป็นเงิน เป็นอันรับเควสเสร็จครับ

ต่อมา ไปตีไลแคนครับ ตีเรื่อยเรือยเลย ตีจนกว่าจะได้ เขี้ยวหมาป่าในตำนาน โอกาศดรอปยากกว่ามีดพกอยู่นิดหน่อย โดยจะดีอปเข้าตัวโดยตรง หมั่นดูตรงช่องสนทนานะครับ

หลังจากนั้นไปหาลาร์วา เลือกข้อ 2 แล้วไปหาจ่าริกดิก อยู่มุมขวาล่างของแมพเดะวัลเล่ย์ แล้วไปยัง ป่าวงกตวิดเดิ้ลวู้ด

ตรงนี้เลย!!!!!!

แค่นี้ก็ได้ ผอบไลแคนมาดูเล่นแล้ว รัก
ตอนนี้เรปท่านกร๊วกมีประโยชน์แค่บอกท่านไม่ให้งงกับเอาภาพต้นไม้มา Evil Evil Evil(เพราะข้อมูลผมบอกไปแล้ว Embarrassed Embarrassed Embarrassed)

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-10-2009, 21:28:30 »

ถามต่อครับ เขี้ยวหมาป่าเเห่งตำนาน ดรอปเฉพาะ ไลเเคนหรอครับ- -
[Kao]
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-10-2009, 21:41:17 »

เพิ่งรู้ว่าผอบไลแคนได้มาด้วยวิธีนี้ นึกว่าต้องไปตีแล้วดอปเอา = =

เจ้าค่ะ

UNDER CONSTRUCTION
Contract Kao_016@hotmail.com for information
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-10-2009, 21:51:54 »

อ้างจาก: พรพิทักษ์ เพไทย ที่ 21-10-2009, 21:28:30
ถามต่อครับ เขี้ยวหมาป่าเเห่งตำนาน ดรอปเฉพาะ ไลเเคนหรอครับ- -

ใช่ครับ

อันนี้ทางเดินป่าวิดเดิ้ลวู๊ดเผื่อจะหลงทาง  Smiley

อ้างจาก: DaKanDa ที่ 23-03-2009, 23:00:52
ตะลุยป่าวงกต

Shocked

เครดิต : sous  http://archive.gameindy.com/forum/20070329/viewtopic_t712.html

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-10-2009, 08:26:39 »

อ้างจาก: พรพิทักษ์ เพไทย ที่ 21-10-2009, 21:28:30

บลาววู๊ฟก็ดรอปด้วย Smiley Smiley Smiley

Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-10-2009, 08:42:56 »

ขอบคุณมากครับ สงสัยทำนานได้เก็บยัน36เเน่- -
เฟิน อิอิ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-10-2009, 14:41:26 »

อยากได้ๆๆ

MMoPiNGGy
Jr. Member
**

ถ้าเจ็บแล้วจำคือคน ถ้าเจ็บแล้วทนคือ "ควาย"

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-10-2009, 21:37:21 »

โอกาศที่ได้ไอเทม เขี้ยวหมาป่าแห่งตำนาน โอกาศยากมาก แล้วแต่ระบบจะสุ่มให้หรือไม่

แต่แนะนำนะ

ถ้าอยากได้ เขี้ยวหมาป่าแห่งตำนาน

ลองใช้สกิว ที่นานๆ ที่ใช้

โอกาศได้ มันสูง

ทำมาหลายครั้งแล้ว

อยู่ที่ดวงด้วยนะ
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-10-2009, 18:04:10 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

เฟิน อิอิ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-11-2009, 18:40:55 »

Smileyได้แย้ว

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-11-2009, 19:44:15 »

เล็บในตำนานหายากอะ

รับเควสตั้งแต่เวล 24 ตอนนี้ 44 ยังหาไม่ได้เลยอะ

ป้าย:
หน้า: [1] 2