GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เซิฟ เปิดกี่โมงเหรอครับ  (อ่าน 920 ครั้ง)
[a]I-Gun
Newbie
*

เซิฟ เปิดกี่โมงเหรอครับ
« เมื่อ: 17-10-2009, 16:58:32 »

เซิฟ เปิดกี่โมงเหรอครับ

ผมว่า น่าจะเอาเวลาในการปรับปรุงมาโพสบอก ตรงประกาศนะครับ(ก่อนเข้าเกมส์อะครับ)

ว่า กี่โมง ถึง กี่โมง

จาได้รอ อย่างมีจุดหมาย ^^

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

Re: เซิฟ เปิดกี่โมงเหรอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-10-2009, 17:00:49 »

ใช่

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-10-2009, 17:14:33 »

รอ  Embarrassed

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
RELAXz'
Newbie
*

' Emptiness. •

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-10-2009, 21:37:21 »

เซง ไม่เปิดซะที  Angry
[a]I-Gun
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-10-2009, 04:11:11 »

พรุ้งนี้ค่อยว่ากันใหม่ T-T

Cry
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-10-2009, 09:59:47 »

ยังไม่เปิด555 Evil Embarrassed

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
鏡音 レン
Full Member

「 สังกัด : สาขาแม่นปืน 」

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-10-2009, 12:24:54 »

อีกกี่ชาติเอ้ยกี่วันเปิดครับ(บอกเวลาด้วย) Evil

matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-10-2009, 12:40:44 »

เห็นเร่งรีบจะเข้าไปในนรกมีจุดประสงค์เพื่ออะไรกันคะ นรกเป็นที่ทดสอบไม่จำเป็นต้องบอกล่วงหน้าว่า จะเปิด-ปิด กี่โมง ทีมงานจะทำอะไรก็เซิฟนรกก็ได้ ถ้าคุณจะอ้างว่าไปทดสอบ งั้นถ้าเซิฟเปิดช่วยเอาสิ่งที่คุณทดสอบมาโพสบอกบ้างซิคะ ว่ามีอะไร ขั้นตอน และอื่น ของการเกิดบัคคืออะไร คุณทำได้ไหมละคะ ถ้าทำได้เมื่อเซิฟเปิดคุณทำเลย ไม่ใช่ เอาแต่เร่งให้เซิฟเปิดเพื่อที่จะเข้า ล่าบอส หาตัง เก็บ เวล ฆ่ากันในแบท ถ้าคุณไม่พอใจกับเซิฟนรก ก็ให้ไปเล่น เซิฟสวรรค์กับเซิฟใต้ คะ กฎ กติกา ของเซิฟนรกก็บอกอยู่แล้ว ที่กล่าวไว้ว่า เซิร์ฟเวอร์นรกเป็นเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ ซึ่งจะมีการรี หรือ ปิด Sv. โดยไม่ต้องแจ้งผู้เล่นล่วงหน้า หัดหันเข้ามาพิจารณาด้วย อีกอย่างถ้าจะบอกว่าอุส่าเติมตังเข้ามาเล่น อันนี้ไม่ต้องพูดเลย เพราะว่า ตังที่ให้เติมจะได้ในเซิฟหลักซึ่งเป็นจุดใหญ่ๆในการเติมเงิน นรกเป็นจุดรองที่จะได้รับสิทธิ์ คือผลพลอยได้ที่เงินจะเข้ามาในนรก เพื่อให้คนที่อยากทดสอบเข้ามาทดสอบ คนเล่นเซิฟนรกบางคนก็ดีมีบัคก็แจ้งตลอด เซิฟปิดก็ไม่โวยวาย แต่สำหรับคนที่ไม่ได้มาทดสอบ แล้วมาบ่นมันไม่สมควร 

Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-10-2009, 12:43:05 »

ทีมงานอาจจะแก้บัคอยู่ก็ได้ครับ

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-10-2009, 12:49:45 »

update 1
ทำความเข้าใจก่อนเข้าเล่นในนรก
1. นรกมันเซิฟเว่อร์ ทดสอบ
  1.1 ทดสอบหมายความว่า จะมีการ รี โรล ปิดเซิฟ อัพเดท และ เปลี่ยนแปลงระบบต่างๆ บ่อยกว่าปกติ ทุกอย่างไม่ถาวร  1.2 ทดสอบหมายความว่า จัดระบบต่างๆ ให้เหมาะแก่การทดสอบ ในแต่ละเรื่อง ในแต่ล่ะเวลา เป็นไปได้ก็จะจัด ให้ใกล้เคียงกับเซิฟจริง
  1.3 ทดสอบหมายความว่า บัคและความไม่สมดุลต่างจะเยอะสุดๆ จะมีแมง(bug)เหล่านี้เดินยั่วเยี้ย โดยเฉพาะระบบ ที่เข้ามาใหม่
        1.3.1 บัค (bug) หมายความว่า จุดที่เกิดขึ้น โดย ที่คนเขียนโปรแกรมไม่ต้องการให้เกิดขึ้น ถ้าเป็นในเกม อาจจะสังเกตได้จากบางอย่างที่ผิดปกติ
        (ถ้าไม่แน่ใจก็ลองเอามาโพสท์สอบถามในกระทู้ดู) เช่น ทำเควสแล้วติด ทั้งที่ทำตามเงื่อนไขครบแล้ว ของหรือสกิลไม่ได้มีคุณสมบัติตามที่ระบุไว้
        1.3.2 ความไม่สมดุลของระบบต่างๆ จะสังเกตได้ยากหน่อย อาจจะต้องลองหลายๆแบบ ใช้เวลานาน เหลือมีประสาบการณ์พอดู
       เช่น เควสมันยากเกินไป ง่ายเกินไป  สมดุลอาชีพแต่ละอันมันเก่งไม่เท่ากันเกินไป(แต่เข้าใจไว้ด้วยว่าconcept แต่ล่ะอาชีพ ไม่เหมือนกัน การทำบางอย่างอาจจะมีข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันบ้าง แต่ถ้าบางอย่าง มันต่างกันเกินไป ก็ลองมาโพสต์พูดคุยเสนอแนะในกระทู้ดู) ของโซลหรือไอเทมบางอย่างมันดีเกินหรือแย่เกินไป ไม่คุ้มค่า หรือ ของโซลบางอย่าง มันจะมีผลทำให้มีผู้เล่นที่มีฐานะ(ทางการเงิน)ต่างกัน มีความเก่งแตกต่างกันมากเกินไป
(- -. อันนี้ก็ อย่าลืม คนที่ไม่เคยจ่ายเงินเล่นเกมเลย จะไปเอาอะไรจากเกมได้มาก เพราะ คนทำเกม เขาทำเกมมาขายน่ะ
ขอให้มีความเป็นกลาง ตรงนี้ด้วย ถึงมันจะยากจะหาว่าตรงกลางมันอยู่ตรงไหนก็เถอะ)

2. กรุณาพิจราณาตัวเองว่าเหมาะสมกับเซิฟเว่อร์นี้มั้ย
   2.1 เล่นเพื่อแสวงหาความแปลกใหม่ หาบัค หาจุดปรับปรุงของเกม (เช่นเรื่องของสมดุลและระบบต่างๆ)
   2.2 มีวุฒิภาวะเพียงพอ ไม่เกี่ยงว่าจะอายุจริงเท่าไร แต่เป็นที่เจอปัญหาแล้วไม่โวยวายไม่มีเหตุผล เจอปัญหาแล้วมาแจ้ง หรือคุยอย่างมีเหตุผล
    ว่ามีปัญหาตรงไหน ตรงไหนของเกมที่เราไม่ชอบ ถ้ามีไอเดียก็เสนอแนะมาว่าควรจะปรับปรุงยังไง(เวลาโพสบอกปัญหาก็ช่วยบอกรายละเอียดที่สำคัญๆ
เยอะหน่อยก็ดีน่ะ + ปัญหาบ้างอัน เซฟรูปได้ก็เซฟมาด้วย ทีมงานจะเข้าใจและปรับปรุงได้เร็วขึ้น)
    2.3ไม่ยึดติดกับตัวละครที่เล่น เงินโซล และสิ่งของในเกม ไม่ว่าโดนโรลหรือรีเซ็ท เมื่อไรก็ยอมรับได้ (- -. แต่อันนี้ทีมงานแจ้งล่วงหน้านิดหนึ่งก็ดีน่ะ
     จะได้ตั้งตัวทัน)
   2.4 ทำใจกับอาการแล็คหรือปิดเซิฟเว่อร์ นานๆ ได้  ที่ไม่ทราบว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไรได้
   เพราะมัน อาจจะต้องปิดปรับปรุงระบบต่างๆบ่อยๆ และนานๆ

2.5ทำความเข้าใจว่าระบบบางอย่าง ทำมาเพื่อให้ทดสอบระบบอีกอย่างได้ง่ายขึ้น อาจจะมีการเอาออกหรือเปลี่ยนแปลงภายหลัง เช่น ตัวรีอาชีพ
   2.6 เป็นคนที่เมื่อเจออะไรผิดปกติ หรือไม่สมดุล แล้วจะรีบแจ้งทันที เพราะถ้ามันหลุดไปสวรรค์ คนจะบ่นเยอะกว่านี้มากมาย
    (ทำใจนิดหนึ่งด้วยว่าบางที ทีมงานอาจจะอ่านแล้ว แต่ยังไม่ได้ตอบ หรือตอบ แล้วแต่ยังไม่ได้แก้ อาจจะมีหลายสาเหตุเช่น มีปัญหาสำคัญกว่าต้องรีบแก้
หรือว่าหยุดงาน เสาร์-อาทิตย์ต้องรอวันจันทร์ หรือ เหตุอื่นๆ)
ถ้าคิดว่าตัวเองไม่เหมาะสมแล้ว ก็ไปเล่นสวรรค์เถอะน่ะ มันจะสบายใจตัวเราเองมากกว่าและเล่นได้สนุกกว่า

credit :: ManiacMeaw

อื่นๆ :: http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30372.0

Tales of Series Community

鏡音 レン
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-10-2009, 12:50:48 »

เออขอให้แก้บัคละกันชิตูมาทดสอบกิจกรรมเว้ย Angry

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-10-2009, 12:56:22 »

อ้างจาก: *~-.-eๅมๅโมโตะ-.-~* ที่ 18-10-2009, 12:50:48
เออขอให้แก้บัคละกันชิตูมาทดสอบกิจกรรมเว้ย Angry

Where is your Report??

Where is your Comment??

You said you already "Tested" it.

But You didn't Report or Comment it.

Even some little bug ...

PS. I tried to speak thai language with you, but seem you not understand it.
So , I will type it in english.
Hope you understand.

PS 2. You can use Google Translate to translate this.

Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-10-2009, 13:01:19 »

อ้างจาก: ♥~ 松尾 美晴 ~♥ ที่ 18-10-2009, 12:56:22
อ้างจาก: *~-.-eๅมๅโมโตะ-.-~* ที่ 18-10-2009, 12:50:48

You said you already "Tested" it.

But You didn't Report or Comment it.

PS. I tried to speak thai language with you, but seem you not understand it.
So , I will type it in english.

PS 2. You can use Google Translate to translate this.
อย่าเอาอังกฤษเลย ขนาดไทย ยังอ่านกันไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-10-2009, 13:02:26 »

อ้างจาก: ohm_lnw™ ที่ 18-10-2009, 13:01:19
อ้างจาก: ♥~ 松尾 美晴 ~♥ ที่ 18-10-2009, 12:56:22

อย่าเอาอังกฤษเลย ขนาดไทย ยังอ่านกันไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

laugh   laugh   laugh  laugh

鏡音 レン
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-10-2009, 13:36:57 »

แปลว่ารัยอะงัฟ= = Huh?

ป้าย:
หน้า: [1] 2