GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-  (อ่าน 1299 ครั้ง)
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

‘~’ ไอ้นู๋ซู่ซ่า ‘~’

-:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-
« เมื่อ: 14-10-2009, 11:37:21 »

ถึงพี่น้องชาว -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-

เนื่องมาจากบอร์ดเก่าเราหายไปข้อมูลที่เราสร้างกันมาข้อมูลได้หายเรียบ แต่ไม่เป็นไรข้อมูลหายเราก็สร้างขึ้นมาใหม่

ป.ล.มาช่วยกันสร้างใหม่อีกครั้งนะครับ พี่น้องชาว -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
KORAWOOT MITJAIDEE
Newbie
*

Re: -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-10-2009, 13:05:31 »

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบ.....?? Smiley laugh รัก

ผมกบเน้อ... Huh?

มารายงานตัวครับ Evil Evil

โย่วววววววๆๆ laugh woon ใช่ ไม่ รัก

ช่วงนี้มะค่อยได้เล่นนะครับพอดีกลับใต้อ่ะ(ระนอง)ลงมากินเจที่บ้าน

อิอิ(พี่มีอะไรดีๆก็จัดลงบอรด์เลยนะพี่)เด๋วผมจิเข้ามาศึกษา หะหะ..

ไปแระครับบะบาย(โชคดีพี่ๆทุกโคนนน)
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14-10-2009, 14:03:55 »

เอาเกร็ดความรู้เล็กๆ น้อยๆมาฝาก
วิธีเดินเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์

แบบที่1(มี2อัน) 01 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง    หรือ     ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง

แบบที่2 03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา

แบบที่3 04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น

แบบที่4 05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง

แบบที่5 06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย

ป.ล.วิธีดูเลขแมพ เวลาวาปเข้าแมพมันจะขึ้นบอกมาตรงช่องแชทครับ ถ้าดูไม่ทันก็พิม /where

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2009, 14:08:09 »

เอาเกร็ดความรู้เล็กๆ น้อยๆมาฝาก (อีกรอบ)
วิธีเดินเปลี่ยนอาชีพเทรเชอร์อันเตอร์

แมป1 ขวา บน ซ้าย บน

แมป2 บน ขวา ขวา ล่าง

แมป3 ขวา ขวา ล่าง ขวา

แมป4 ขวา บน ซ้าย บน

แมป5 บน ขวา ล่าง ล่าง

ป.ล.ผ่านมันไปให้ได้นะ สู้ๆ อ่อ ต้องตีวุ้นจ้าด้วยนะ 30ตัว อย่าตีผิดตัวละ
โชคชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตเป็นของเรา อนาคตอยู่ในมือเรา อย่าไปถือคำคน...

Cry Cry Cry Wink Cry Cry Cry

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-10-2009, 14:25:52 »

สิ่งที่ทุกคนทำงานต้องเจอ ถึงอาจจะเจอบ่อยๆด้วยซ้ำไป
จริงมั๊ยครับพี่น้อง ชาว -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-

เร็ว ก็หาว่าล้ำหน้า
ช้า ก็หาว่าอืดอาด
โง่ ก็ถูกตวาด
พอฉลาด ก็ถูกระแวง
ทำก่อน บอกไม่ได้สั่ง
ทำทีหลัง บอกไม่มีหัวคิด
เฮ้อ นี่แหละชีวิตคนทำงาน

ป.ล.ทำงานไปก็เพื่อคนข้างหลัง เห็นหน้าหัวหน้างานก็เหมือนเห็นหมา ยกมือไหว้ก็ถือวะว่าไหว้หมาไปละกัน สบายใจอิอิ
เต็มที่กับชีวิตกินเป็นคนอย่าได้ให้อายหมา... ใช่

CunFuSiON~ลั่นลา
Newbie
*

~เหนื่อยจาย~~

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-10-2009, 18:45:23 »

อ่า

กว่าจะหาเจอ Embarrassed

หุหุ

http://www.af.in.th/index.php/p/oo_ta_oo
ช่วยกดหน่อยยย~~
pock443
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-10-2009, 00:25:38 »

รัก
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-10-2009, 08:23:22 »

ถึงพี่น้องชาวแก๊งค์ชราทุกคนครับ ไม่ฮาไม่ให้อ่านนะเนี่ย อิอิ laugh 

สตรีนางหนึ่งแต่งงานมีลูกแล้ว และเธอก็มีชู้ด้วย 1 คน
> ทุกวันพุธเธอจะพาชู้มาที่
บ้านเพื่อทำการ(จึ๊กกระดึ๋ย)
> และระหว่างนั้นเธอก็จะให้
ลูกชายอายุ 8ขวบ ไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า
> พุธหนึ่งสามีเธอเกิดเลิกงานเร็วผิดปกติและกลับบ้านก่อนเวลา
>
> เธอตกใจมาก รีบพาชายชู้มาหลบในตู้เดียวกะที่ลูกชายเธออยู่
> พอตู้เสื้อผ้าปิดลงเด็กน้อยก็พูดขึ้นว่า
> 'ในนี้มืดจังเลยนะครับ'
> 'อื้อ นั่นน่ะสินะ' ชายชู้ตอบ
>
> 'ผมมีลูกเบสบอลลูกนึง ขายให้คุณ 50 ดอลล่า
> เอามั้ยครับ' เด็กน้อยเสนอ
> ชายชู้รีบตอบปฏิเสธทันที 'ไม่เอาเว้ย ขายขูดรีดกันนี่หว่า'
> 'งั้นผมไปบอกพ่อดีกว่า ว่าคุณอยู่ในนี้
> 'เออ เอามาก็ได้วะ' ชายชู้จำยอม
>
> พุธต่อมาก็เกิดเหตุการแบบเดียวกันขึ้นอีก
> ชายชู้จึงถูกพาไปหลบในตู้เสื้อผ้าเดิม
> '! ในนี้มืดจังนะครับ'เด็กชายพูดขึ้น
>
> 'เออ นั่นสินะ' ชายชู้กัดฟันพูด
> 'ผมมีไม้เบสบอลจะขายคุณ 50 ดอลล่า เอามั้ยครับ?'
> 'เอามาเล้ย'
>
> ครั้นพุธต่อมาผู้เป็นสามีลาพักร้อน เขาชวนลูกชาย
> 'นี่ลูก พ่อว่าเราไปเล่นเบสบอลกันดีมั้ย?'
> เด็กชายตอบว่า 'ไม่ได้หรอกพ่อ ผมขายไม้กะลูกบอลไปแล้วในราคา100 ดอลล่า
> ผู้เป็นพ่อโกรธมาก 'แกนี่ทำแบบนี้ได้ยังไง แกไปหลอกขายใคร
> มันบาปรู้มั้ยและพระผู้เป็น
เจ้าจะไม่ยอมรับลูกขึ้นสวรรค์ มานี่พ่อจะพาไปโบสถ์
>

> ที่โบสถ์......
> ผู้เป็นพ่อพาเด็กชายมาที่ห้องสารภาพบาปซึ่งเป็นห้องที่เล็กๆ และค่อนข้างมืด
> 'เอ้า เข้าไป แล้วบอกหลวงพ่อไปซะ ว่าแกทำบาปอะไรมา'
>
> เด็กน้อยเข้าไปในห้องนั้นและประตูก็ปิดลง ทิ้งให้เด็กชายอยู่ในความมืด
> เด็กน้อยรู้สึกกลัวจึงรำพึงออกมา 'ในนี้มืดจึงเลย...'
>
> ทันใดนั้นบาทหลวงก็ตอบกลับมาว่า
> '[ท่านที่เคารพ]จะเอาอะไรมาขายกูอีก?'...

วันหลังถ้ามีเรื่องเล่าใหม่ๆจะเอามาเล่นสู่กันฟังครับ  laugh

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-10-2009, 08:27:43 »

ถึงพี่น้องชาวแก๊งค์ชราทุกคนครับ ไม่ฮาไม่ให้อ่านนะเนี่ย อิอิ อนึ่งก่อนอ่านอย่าคิดลึกเน้อ  laugh laugh laugh

หัวค่ำวันหนึ่ง ในเมืองหลวงรถราติดขัด ผมขับรถผ่านความวุ่นวายมาจนถึงถนนย่านชานเมืองเส้นหนึ่ง เป็นสายรองรถเริ่มน้อยบางตาลงผิดกลับเมื่อตอน

แรก ในขณะที่จอดติดไฟแดงอยู่ คิดอะไรเพลินๆ สายตายก็ไปหยุดอยู่ที่กลุ่มเด็กสาวรุ่นราว 3-4 คนนั่งจับกลุ่มกันอยู่ สังเกตจากหน้าตาไม่ธรรมดา แต่งตัว

สวย สายเดี่ยวนุ่งสั้น แต่ละคนเห็นแล้วอดมองเหลียวไม่ได้ ผมจ้องมองอยู่นาน มีเด็กคนหนึ่งในกลุ่ม แยกตัววิ่งตรงมาที่รถผมแล้วส่งยิ้มหวานให้ เธอเคาะ

กระจกรถทำให้ผมตื่นจากอาการลืมตัว ผมลดกระจกลงครึ่งบาน

เด็กสาว: พี่ๆ พี่หล่อจัง

ผม: (เอาละว้า ขาวอวบ หมวย อึ๋ม ซะด้วยสเป็กเลย ) คิดในใจ แต่ต้องเก็บอาการไว้

เด็กสาว: พี่สุดหล่อคะ........เอาหนูป่ะ........... 100 เดียวคะ สะอาดด้วย หอมด้วยนะคะ (ยิ้มเขิล)

ผม: เฮ้ย..น้อง ตรงนี้เลยเหรอ..... (อยากอยู่) เก็บอาการอีก

เด็กสาว: เอาป่ะคะ....................

ผม: (100 เดียวเอาดิ).. จะดีเหรอน้อง(ทำหน้าเครียดไว้ฟอร์ม แต่มือล้วงกระเป๋าเสื้อหนีบแบงค์ 100 ออกมาให้)

เด็ก สาว: (พนมมือไหว้รับเงิน) พี่รอหนูแป๊ปนะหนูไปเอาถุงก่อนคะ....(วิ่งอย่างเร็วกลับที่ลุ่ม 3-4 คน แล้วทุกคนมองมาที่ผม บางคนหัวเราะชอบใจ)

ผม: ....เขิล

เด็กสาว: (วิ่งกลับมาพร้อมกลับยื่นถุงพลาสติกให้)... ขอบคุณนะคะพี่สุดหล่อ...(วิ่งกลับในทันที)

ผม: อึ้ง............ เปิดถุงดู มีหนูย่าง 3 ตัว

ผมบอกแล้วอย่าคิดลึก อิอิ  รัก รัก รัก

Spit-l3lack
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-10-2009, 08:32:05 »

5 5 5 5 5 5 +
ผมไม่เกี่ยวแต่เข้ามาฮาอดไม่ไหว พอดีเปิดมาพอดีฮะ สรุป บาทหลวงคนนั้น คือ ชายชู้ของ แม่  laugh laugh laugh laugh ชอบจังฮะ
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-10-2009, 15:32:32 »

อ้างจาก: Spit-l3lack [ToppY] ที่ 17-10-2009, 08:32:05
5 5 5 5 5 5 +
ผมไม่เกี่ยวแต่เข้ามาฮาอดไม่ไหว พอดีเปิดมาพอดีฮะ สรุป บาทหลวงคนนั้น คือ ชายชู้ของ แม่  laugh laugh laugh laugh ชอบจังฮะ

แก๊งค์ชรายินดีต้อนรับนะครับ มาฮาร่วมกันได้ครับ แล้วจะหามาให้ฮาบ่อยๆครับ อิอิ

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-10-2009, 16:16:02 »

ในงานแต่งงานงานหนึ่ง อ่านเอาขำๆนะครับอย่าคิดลึก อิอิ

ในงานแต่งงานงานหนึ่ง   ในขณะที่ดื่มกินกันไปได้สักพักใหญ่  พิธีกรในงานก็เชิญคู่บ่าวสาวขึ้นเวทีเพื่อกล่าวอะไรเล็กๆน้อยๆ
เป็นการขอบคุณแขกที่ให้เกียรติมาร่วมงานแต่ง
เจ้าบ่าวที่เริ่มจะได้ที่ก็ขึ้นกล่าวทันที   ว่ากันเป็นกลอนเลย
” วันนี้ดีใจจะได้เมีย
หลังจากที่ได้เสียกันหลายหน
วันนี้จะมีเมียเป็นตัวตน
ขอบใจแขกทุกคนที่มางาน ”
พอกล่าวจบเท่านั้น   พวกเพื่อนๆเจ้าบ่าวปรบมือกันเกรียวกราว ต่างก็พูดกันขรมว่า  ” มันแน่จริงๆว่ะ…เพื่อนกู ”
ฝ่ายเจ้าสาวก็รู้สึกอับอายและเสียหน้าเป็นอย่างยิ่ง   จึงกล่าวขอบคุณ
บรรดาแขกที่มาร่วมงานด้วยเสียงหวานๆน่ารักว่า…” เช่นกันค่ะ ”
” วันนี้ดีใจจะได้ผัว
หลังจากที่เสียตัวมาหลายหน
ในวันนี้จะมีผัวเป็นตัวตน
แต่เป็นคนที่เท่าไหร่…ไม่ได้จำ

จงระวังไว้การหาเมียก็ต้องระวัง แต่สุดท้ายการที่คนเราจะอยู่ร่วมกันไม่ได้มองที่ การมรอดีดของฝ่ายไดฝ่ายหนึ่ง อิอิ  Cry Cry Cry

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-10-2009, 17:13:58 »

อ้างจาก: หัวโจก ที่ 17-10-2009, 16:16:02
ในงานแต่งงานงานหนึ่ง อ่านเอาขำๆนะครับอย่าคิดลึก อิอิ

ในงานแต่งงานงานหนึ่ง   ในขณะที่ดื่มกินกันไปได้สักพักใหญ่  พิธีกรในงานก็เชิญคู่บ่าวสาวขึ้นเวทีเพื่อกล่าวอะไรเล็กๆน้อยๆ
เป็นการขอบคุณแขกที่ให้เกียรติมาร่วมงานแต่ง
เจ้าบ่าวที่เริ่มจะได้ที่ก็ขึ้นกล่าวทันที   ว่ากันเป็นกลอนเลย
” วันนี้ดีใจจะได้เมีย
หลังจากที่ได้เสียกันหลายหน
วันนี้จะมีเมียเป็นตัวตน
ขอบใจแขกทุกคนที่มางาน ”
พอกล่าวจบเท่านั้น   พวกเพื่อนๆเจ้าบ่าวปรบมือกันเกรียวกราว ต่างก็พูดกันขรมว่า  ” มันแน่จริงๆว่ะ…เพื่อนกู ”
ฝ่ายเจ้าสาวก็รู้สึกอับอายและเสียหน้าเป็นอย่างยิ่ง   จึงกล่าวขอบคุณ
บรรดาแขกที่มาร่วมงานด้วยเสียงหวานๆน่ารักว่า…” เช่นกันค่ะ ”
” วันนี้ดีใจจะได้ผัว
หลังจากที่เสียตัวมาหลายหน
ในวันนี้จะมีผัวเป็นตัวตน
แต่เป็นคนที่เท่าไหร่…ไม่ได้จำ

จงระวังไว้การหาเมียก็ต้องระวัง แต่สุดท้ายการที่คนเราจะอยู่ร่วมกันไม่ได้มองที่ การมรอดีดของฝ่ายไดฝ่ายหนึ่ง อิอิ  Cry Cry Cry
ป.ล.แต่อ่านและวิเคาระห์ดีๆ จ้าวป่าวงานเข้าเลยนะเนี่ย อิอิ  laugh Shocked ไม่

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-10-2009, 10:37:44 »

ถึงพี่น้องชาวแก๊งค์ชราทุกคนครับ วันนี้มีกลอนมาให้อ่าน

กลอนความรัก

รัก………. แท้..เป็น………………ตำนาน
รัก………. สิ้นลมปราน..เป็น…….บทประพันธ์
รัก………. ไม่แปรผัน..เป็น………นิยาย
รัก………. จนวันตาย..เป็น………นิทาน
รัก………. ตลอดกาล..เป็น………ละคร
รัก………. อยู่ทุกตอน..เป็น………ละครน้ำเน่า
รัก………. ไม่เคยเก่า..เป็น………จริงช่วงแรก
รัก………. ในความแปลก..เป็น….คำฮิต
รัก………. ด้วยชีวิต..เป็น………..ลิเก
รัก………. ไม่โลเล..เป็น………….ความฝัน
รัก………. เธอนิรันด์..เป็น……….ชื่อเพลง
รัก………. นะตัวเอง..เป็น………..เด็กอมมือ
รัก………. ซื่อสัตย์..เป็น………….คำลวง
รัก………. หมดทรวง..เป็น……….คำติดปาก
รัก………. เธอมาก..เป็น………….คำฮอต
รัก………. เดียวตลอด..เป็น…….. ไปไม่ได้!!!!! 555

ใครที่มีรักแบบไหนตรงแบบนี้มั่งยกมือขึ้น!!! รัก รัก รัก

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-10-2009, 09:14:46 »

ถึงพี่น้องชาวแก๊งค์ชราทุกคนครับ สอนใจชายทุกคนก่อนแต่งงาน  Cry Cry Cry

เศรษฐีคนหนึ่ง มีลูกชายหัวแก้วหัวแหวนเพียงคนเดียว

ครั้นถึงวัยสมควรแต่งงาน แกเป็นห่วงกลัวว่าจะได้เมียไม่ดีมาผลาญสมบัติของตระกูล

จึงประกาศหาคู่ให้ลูกชายผ่านทางคอลัมน์ มาลัยไทยรัฐ

ปรากฎว่ามีหญิงสาวจากทั่วทุกสารทิศสนใจมาสมัคร มากมาย

แต่ละคนแจ่ม แจ่ม ทั้งนั้น ทำเอาลูกชายตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกใคร

ท่านเศรษฐีนำเอาสร้อยแหวน เพชรนิลจินดาราคาแพง และ หัวมัน หนึ่งหัว

มากองไว้ต่อหน้าบรรดาสาว สาว ทั้งหลาย แล้วสั่งให้เลือกหยิบคนละหนึ่งชิ้น

ปรากฏว่าทุกคนล้วนคว้าเอาแต่ข้าวของมีค่า มีเพียงสาวน้อยคนหนึ่งที่หยิบเอาหัวมัน

เศรษฐีเห็นดังนั้นก็พูดกับลูกชายว่า”ลูกเอ๋ย จงเลือกหญิงคนนั้นมาเป็นเมียของเจ้า”

ลูกชายรู้สึกแปลกใจ ถามพ่อเพราะเหตุใด , เศรษฐีจึงสอนลูกชาย ว่า

” ผู้หญิงที่เลือกเอาแก้วแหวน แสดงว่าหลงใหลในทรัพย์สิน ไม่รู้จักทำมาหากิน”

” ส่วนผู้หญิงที่เลือกเอาหัวมันนั้น คือคนที่ขยัน ทำงานไม่เกี่ยง”

ลูกชายได้ฟัง ก็ไม่เถียง พ่อว่าไงก็ว่าตามนั้น

ผมฟังนิทานเรื่องนี้แล้ว รู้สึกซาบซึ้งในคำสอนของท่านเศรษฐี

ทุกวันนี้ผมจึงจำใส่ใจไว้ตลอดว่า ถ้าจะมีเมีย ต้องเลือกผู้หญิงที่

>>>เอามัน ไว้ก่อน . . .

ป.ล. เอาไม่มันจะเอาทำมั๊ยละครับท่าน อิอิ laugh laugh laugh

ป้าย: Kaeng Chara ~ Pha Phloen 
หน้า: [1] 2 3