GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-  (อ่าน 1299 ครั้ง)
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

‘~’ ไอ้นู๋ซู่ซ่า ‘~’

Re: -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-10-2009, 19:25:45 »

ถึงพี่น้องชาว -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-
วันนี้ผมเอาสาระชวนคิดมาฝาก ข้อคิดดีๆ อ่านแล้วนำมาปรับใช้กับชีวิตจริงได้

ในวันแรกที่พระเจ้าสร้างโลก พระเจ้าได้สร้างวัวขึ้นคู่หนึ่ง และบอกกับวัวว่า   

' วันนี้เราได้สร้างเจ้าขึ้นในฐานะของวัว เพื่อทำงานหนักกลางทุ่งนา ท่ามกลางแสงแดดจ้าทั้งวัน แล้วเราจะให้เจ้ามีชีวิตยืนยาว 50 ปี'   

วัวย้อนกลับว่า ' ชีวิตที่ยากลำบากเช่นนี้ จะให้มีอายุยาวถึง 50 ปี น่ะหรือ ? ฮึ! เมินเสียเถอะ ขอแค่มีอายุเพียง 20 ปี ก็พอแล้วล่ะ เอาคืนไปเลย 30 ปี ถ้าได้ก็โอเค'   

และพระเจ้าตอบตกลง   

วันต่อมาพระเจ้าสร้างสุนัขขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของสุนัข หน้าที่ของเจ้าคือ   นั่งอยู่ที่ประตูบ้านและเห่าเมื่อมีคนเข้ามา แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืนถึง 20 ปี'   

สุนัขได้ฟังก็พูดขึ้นว่า 'นั่งเฝ้าหน้าประตูบ้าน 20 ปี! ช่างเป็นชีวิตที่น่าเบื่ออะไรเช่นนี้ ขอคืนชีวิต 10   ปี ก็แล้วกัน'

พระเจ้าตอบตกลง   

วันต่อมาพระเจ้าสร้างลิงขึ้น และบอกกับลิงว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของลิง หน้าที่ของเจ้าคือ สร้างความสนุกสนาน และใช้เล่ห์เหลี่ยมของลิงหลอกล่อคนให้หัวเราะ   แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืน 20 ปี'

ลิงได้ฟังจึงตอบว่า ' อะไรนะ..ทำให้คนหัวเราะ ทำหน้าลิงและเล่ห์กลต่างๆ   ตั้ง 20 ปี น่ะเหรอ ? ไม่เอาด้วยหรอก ขอคืนชีวิตไป 10 ปี เหลือแค่ 10 ปี ก็แล้วกัน'   

วันต่อมาพระเจ้าสร้างมนุษย์ขึ้น และบอกว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะที่เป็นมนุษย์ หน้าที่ของเจ้าคือ กิน นอน เที่ยว   เล่นสนุกสนาน โดยไม่ต้องทำงานใดๆ เราจะให้เจ้ามีชีวิต 20 ปี'

มนุษย์ได้ฟังก็ต่อรองว่า  ' ชีวิตที่สบายเช่นนี้ แล้วท่านจะให้เรามีชีวิตแค่ 20 ปี น่ะเหรอ เอาอย่างนี้ดีกว่าเราขอชีวิตที่วัวคืนชีวิตให้ท่าน 30 ปี สุนัข 10 ปี   
         และลิง 10 ปี มาเป็นของเรา เพื่อให้เรามีอายุยืนถึง 70 ปี  ตกลงไหม ?'   

นั่นเป็นเหต! ุผลว่า.. .!

ทำไมชีวิตของเราในช่วง 20 ปีแรก จึงเต็มไปด้วยความสนุกสนาน กิน นอน เล่น และไม่ต้องทำอะไรมากมาย   
         30 ปีต่อมา ต้องทำงานหนักทั้งวัน เพื่อสร้างครอบครัว   
         10 ปีต่อมา เกษียณอยู่ที่บ้าน เฝ้าหน้าบ้าน และตะคอกคนที่ผ่านไปมา   
         10 ปีต่อมา เป็นปู่/ย่า ตา/ยาย ที่ต้องทำหน้าลิง และเล่ห์กลต่างๆ เพื่อหลอกล่อหลาน!

อ่านจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาเป็นวัวกันต่อไปนะพี่น้อง อย่าอู้!!!!

ป.ล.อ้าวๆๆๆ อย่าอู้จิ อิอิ ชะตาชีวิตฟ้าลิขิต แต่ชีวิตเป็นของเรา จะเลือกเอาแบบไหนนั้นสุดแต่ตัวเราเท่านั้น ยอมหรือฝืนดวงชะตา...สุดแท้เต่คุณ ใช่ ใช่ ใช่

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 22-10-2009, 15:43:51 »

ถึงพี่น้องชาว -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-
ครั้งนี้ผมขอ อธิบายคำว่า กิลนี้ผีหลอกผู้เล่นบ่อยจัง

คำว่า กิลนี้ผีหลอกผู้เล่นบ่อยจัง เนื่องมาจากได้สังเกตุเห็นสมาชิกของกิลลดจำนวณลง คงเป็นเพราะว่าทนความเงียบเหงาไม่ไหว เลยเปรียบกับคำว่า กิลนี้ผีหลอกผู้เล่นบ่อยจัง
สมาชิกทุกท่านนั้นล้วนแต่เป็นผู้ที่มีการงานหน้าที่ ข้อนี้ทุกคนที่เป็นสมาชิกคงรู้ดี เพราะอาจจะทำให้เวลาออนไลน์ไม่ตรงกัน จึงอาจจะเกิดการมองเป็นว่ากิลนี้คนน้อย
ผู้ที่เป็นสมาชิกใหม่อาจจะเกิดความกดดดัน จึงต้องถอนตังเองออกจากกิลไป ซึ่งน่าเสียดายเป็นอย่างยิ่ง แต่อย่างไรก็ตามกิลก็จะเคารพในการตัดสินใจของคุณ
กิลนี้เราอยู่กันอย่างผู้ใหญ่ สู้ด้วยตัวเองเป็นส่วนใหญ่ แก๊งค์ชรา~พาเพลิน จะไม่เหมือนกิลอื่นๆ ขอให้สมาชิกที่เหลืออย่าโดนผีหลอกผีอำเด้อ สู้ๆหน่อยนะ
สักวันคงจะเห็นผล สักวันสมาคมเราจะยิ่งใหญ่ สักวันคงจะมาถึง อย่าพึ่งทิ้งกันไปเด้อพี่น้อง  laugh laugh laugh

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
~nusara~
Full Member

~~จามั่ยรักใครอิกละ...จิง..จิงนะ~~

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-10-2009, 07:16:22 »

Smiley Smileyสวัสดีคร้าแวะมาขุดเนื่องจากช..อ..บ....ชื่อกิลมากๆ Smiley Smileyมดคันไฟ..จร้า
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-10-2009, 12:00:29 »

อ้างจาก: โอ๋สุดเทพ ที่ 26-10-2009, 07:16:22
Smiley Smileyสวัสดีคร้าแวะมาขุดเนื่องจากช..อ..บ....ชื่อกิลมากๆ Smiley Smileyมดคันไฟ..จร้า

ขอบคุณคับ ที่ชื่นชอบชื่อของ สมาคม...
 laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

zErOs‘zA
Jr. Member
**

インスパイア

« ตอบ #19 เมื่อ: 29-10-2009, 09:57:07 »

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่ากิลนี้อยู่เซิฟไหนเหรอครับ
แบบว่าอยากไปเป็นพันธมิตรด้วย เผอิญอยู่ในวัยเดียวกัน อิอิ Smiley Smiley

Ninniz Yuzii
Sr. Member

,._Kapoey Yurii =3

« ตอบ #20 เมื่อ: 31-10-2009, 17:40:13 »

ยู มาช่วยขุดคะ จากคลับลิง (M O N K E Y [ C L U B ])

เจ้าคะ ^ ^

คิดถึงทุกคน Luv KP = ) 
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 31-10-2009, 20:32:19 »

อ้างจาก: zErOs‘zA ที่ 29-10-2009, 09:57:07
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่ากิลนี้อยู่เซิฟไหนเหรอครับ
แบบว่าอยากไปเป็นพันธมิตรด้วย เผอิญอยู่ในวัยเดียวกัน อิอิ Smiley Smiley

ถึงคุณ zErOs‘zA
ตอบคำถามนะครับ กิลนี้อยุ่สวรรค์ครับ
 laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 31-10-2009, 20:34:36 »

อ้างจาก: oOo_Yu_oOo ที่ 31-10-2009, 17:40:13
ยู มาช่วยขุดคะ จากคลับลิง (M O N K E Y [ C L U B ])

เจ้าคะ ^ ^

ขอบคุณ คุณยูมากๆครับที่ช่วยคนแก่ขุด คนแก่เล่นบอร์ดไม่เก่ง
 รัก รัก รัก laugh รัก รัก รัก

CunFuSiON~ลั่นลา
Newbie
*

~เหนื่อยจาย~~

« ตอบ #23 เมื่อ: 02-11-2009, 13:17:18 »

กินข้าวด้วย~ Angry

http://www.af.in.th/index.php/p/oo_ta_oo
ช่วยกดหน่อยยย~~
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 03-11-2009, 23:18:31 »

ลาก่อนแก๊งค์ชรา

zErOs‘zA
Jr. Member
**

インスパイア

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-11-2009, 08:36:05 »

Cool Cryเสียดายจัง น่าจะอยู่ใต้พิภพ จะได้ไปแจมซ้าหน่อย Cry Cool

KORAWOOT MITJAIDEE
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 05-11-2009, 20:00:33 »

โอ้วๆๆ...........................

ผมหายไปนานเด้อครับ

สบายดีบ่ พี่ชาย

55+
Spit-l3lack
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 06-11-2009, 02:22:23 »

อ้างจาก: จิ๊กโก๋ มีกรรม ที่ 20-10-2009, 19:25:45
วันนี้ผมเอาสาระชวนคิดมาฝาก ข้อคิดดีๆ อ่านแล้วนำมาปรับใช้กับชีวิตจริงได้

ในวันแรกที่พระเจ้าสร้างโลก พระเจ้าได้สร้างวัวขึ้นคู่หนึ่ง และบอกกับวัวว่า   

' วันนี้เราได้สร้างเจ้าขึ้นในฐานะของวัว เพื่อทำงานหนักกลางทุ่งนา ท่ามกลางแสงแดดจ้าทั้งวัน แล้วเราจะให้เจ้ามีชีวิตยืนยาว 50 ปี'   

วัวย้อนกลับว่า ' ชีวิตที่ยากลำบากเช่นนี้ จะให้มีอายุยาวถึง 50 ปี น่ะหรือ ? ฮึ! เมินเสียเถอะ ขอแค่มีอายุเพียง 20 ปี ก็พอแล้วล่ะ เอาคืนไปเลย 30 ปี ถ้าได้ก็โอเค'   

และพระเจ้าตอบตกลง   

วันต่อมาพระเจ้าสร้างสุนัขขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของสุนัข หน้าที่ของเจ้าคือ   นั่งอยู่ที่ประตูบ้านและเห่าเมื่อมีคนเข้ามา แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืนถึง 20 ปี'   

สุนัขได้ฟังก็พูดขึ้นว่า 'นั่งเฝ้าหน้าประตูบ้าน 20 ปี! ช่างเป็นชีวิตที่น่าเบื่ออะไรเช่นนี้ ขอคืนชีวิต 10   ปี ก็แล้วกัน'

วันต่อมาพระเจ้าสร้างลิงขึ้น และบอกกับลิงว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของลิง หน้าที่ของเจ้าคือ สร้างความสนุกสนาน และใช้เล่ห์เหลี่ยมของลิงหลอกล่อคนให้หัวเราะ   แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืน 20 ปี'

ลิงได้ฟังจึงตอบว่า ' อะไรนะ..ทำให้คนหัวเราะ ทำหน้าลิงและเล่ห์กลต่างๆ   ตั้ง 20 ปี น่ะเหรอ ? ไม่เอาด้วยหรอก ขอคืนชีวิตไป 10 ปี เหลือแค่ 10 ปี ก็แล้วกัน'   

วันต่อมาพระเจ้าสร้างมนุษย์ขึ้น และบอกว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะที่เป็นมนุษย์ หน้าที่ของเจ้าคือ กิน นอน เที่ยว   เล่นสนุกสนาน โดยไม่ต้องทำงานใดๆ เราจะให้เจ้ามีชีวิต 20 ปี'

มนุษย์ได้ฟังก็ต่อรองว่า  ' ชีวิตที่สบายเช่นนี้ แล้วท่านจะให้เรามีชีวิตแค่ 20 ปี น่ะเหรอ เอาอย่างนี้ดีกว่าเราขอชีวิตที่วัวคืนชีวิตให้ท่าน 30 ปี สุนัข 10 ปี   
         และลิง 10 ปี มาเป็นของเรา เพื่อให้เรามีอายุยืนถึง 70 ปี  ตกลงไหม ?'   

นั่นเป็นเหต! ุผลว่า.. .!

ทำไมชีวิตของเราในช่วง 20 ปีแรก จึงเต็มไปด้วยความสนุกสนาน กิน นอน เล่น และไม่ต้องทำอะไรมากมาย   
         30 ปีต่อมา ต้องทำงานหนักทั้งวัน เพื่อสร้างครอบครัว   
         10 ปีต่อมา เกษียณอยู่ที่บ้าน เฝ้าหน้าบ้าน และตะคอกคนที่ผ่านไปมา   
         10 ปีต่อมา เป็นปู่/ย่า ตา/ยาย ที่ต้องทำหน้าลิง และเล่ห์กลต่างๆ เพื่อหลอกล่อหลาน!

อ่านจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาเป็นวัวกันต่อไปนะพี่น้อง อย่าอู้!!!!

ป.ล.อ้าวๆๆๆ อย่าอู้จิ อิอิ ชะตาชีวิตฟ้าลิขิต แต่ชีวิตเป็นของเรา จะเลือกเอาแบบไหนนั้นสุดแต่ตัวเราเท่านั้น ยอมหรือฝืนดวงชะตา...สุดแท้เต่คุณ ใช่ ใช่ ใช่

ดีจังฮะ กิลนี้ มีคติมีสาระมาให้อ่าน ผมวัย 25 เป็นวัวไปซะละ เหอะๆ หามาให้อ่านอีกนะฮะ(แบบตลกๆสองแง่สองง่ามก็ดี)ชอบอ่านเดี๋ยวจะแวะมาใหม่ฮะ laugh
Ninniz Yuzii
Sr. Member

,._Kapoey Yurii =3

« ตอบ #28 เมื่อ: 06-11-2009, 10:41:37 »

อ้างจาก: จิ๊กโก๋ มีกรรม ที่ 31-10-2009, 20:34:36
อ้างจาก: oOo_Yu_oOo ที่ 31-10-2009, 17:40:13

เจ้าคะ ^ ^

ขอบคุณ คุณยูมากๆครับที่ช่วยคนแก่ขุด คนแก่เล่นบอร์ดไม่เก่ง
 รัก รัก รัก laugh รัก รัก รัก

ก็ยูว่าง ก็เลยเข้ามาช่วยขุดนะคะ

^ ^ และยูก็กลับมาอีกครั้ง แหม เจอยูก็ทักบ้างนะคะ

oOo_Yu_oOo จาก • M O N K € Y [ C L U B ] •

คิดถึงทุกคน Luv KP = ) 
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 10-11-2009, 22:19:39 »

แต่นี้ต่อไป -:-แก๊งค์ชรา ~ พาเพลิน-:-  จะเป็นเพียงอดีต

กิลใหม่คือ
‘~’ ม ห า ‘•’ ส นุ ก ‘~’
เราจะสร้างความสุขให้กับพี่น้องทุกคน

laugh laugh laugh รัก laugh laugh laugh

ป้าย: Kaeng Chara ~ Pha Phloen 
หน้า: 1 [2] 3