GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 37
ผู้เขียน หัวข้อ: Fan Fictionอสุรา" นักดาบสาวลูกครึ่งพันธ์อสูร"บทที่36บทสรุป/บทส่งท้าย (22/11/52)  (อ่าน 16051 ครั้ง)
• Who ?! •
Sr. Member

?!

Re: Fan Fiction อสุรา " นักดาบสาวลูกครึ่งพันธ์อสูร" บทที่2(13/10/52)
« ตอบ #30 เมื่อ: 14-10-2009, 02:43:27 »

พี่ชายชื่อ เนล

แอส ชื่อ ชาร์ค

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: Fan Fiction อสุรา " นักดาบสาวลูกครึ่งพันธ์อสูร" บทที่2(13/10/52)
« ตอบ #31 เมื่อ: 14-10-2009, 09:35:07 »

อ้างจาก: ! ยัยนู๋เมย์ (Me'Y) ! ที่ 14-10-2009, 02:43:27
พี่ชายชื่อ เนล

แอส ชื่อ ชาร์ค

ชื่อผู้ชายนีมันชื่อ ผู้หญิง เเล้วนะ Shocked

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Moderator
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 14-10-2009, 11:26:45 »

บทที่ 3. การเดินทางของโชคชะตา

เช้าวันใหม่ผ่านเข้ามาอาริงที่กำลังสะลึมสะลือพยายามที่ใช้2มือนั้นกอดเจ้าแผลเพียบ แต่มือที่กอดเจ้าแผลเพียบในตอนนี้ว่างเปล่า ไม่มีร่างเจ้าแผลเพียบในอ้อมกอดนั้นอีกแล้ว อาริงรู้สึกได้ถึงความว่างเปล่านั้นและรีบลืมตามองก็ต้องพบกับความเป็นจริงที่ว่ามือ2ข้างนั้นว่างเปล่าเสียแล้ว อาริงตกใจและรีบลุกตัวขึ้นนั่งและรีบมองหาไปรอบๆ แต่ก็ไม่เจอ
อาริง : " เจ้าแผลเพียบ เจ้าอยู่ไหนอย่ามาแกล้งฉันเล่นแบบนี้นะ รีบออกมาหาฉันเร็วๆ" (อาริงตะโกนสุดเสียงและเริ่มมีน้ำตาคลอเบ้าตาแล้ว)
อาริง : " บ้าเอ๊ยๆ อยู่ๆก็หายไปไม่บอกไม่กล่าวเลย" (อาริงใช้กำปั้นทุบลงไปที่พื้นข้างๆตัวด้วยความโมโหเสียใจ แต่แทนที่จะเจ็บมือที่ทุบดิน กับกลายเป็นว่าเป็นพื้นที่นุ่มนิ่มแล้วก็มีเสียงหนึ่งดังขึ้นมา มันคือเสียงดัง"แอ๊ก" อาริงรีบหันไปดูข้างๆ มันก็คือเจ้าแผลเพียบนี่เอง)
อาริง : " อ้าวๆ โทษทีไม่รู้นี่ว่ามานอนตรงนี้ แล้วนึกไงมานอนตรงนี้ละ "
เจ้าแผลเพียบ :  Angry   Embarrassed(คิดในใจ ก็หล่อนเองไม่ใช่หรือที่เอาชั้นไปกอดและดึกๆก็เอาไปหนุนหัวแทนหมอน)
อาริง : " อย่าบอกนะว่า ฉันเอานายมาเป้นหมอนหนุนหัวตอนดีกๆ "
เจ้าแผลเพียบ :  ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
อาริง : ฮ่าๆๆๆ โทษทีๆๆ สงสัยฉันละเมอเห็นว่ามันนิ่มๆเลยเอามาหนุนซะ ฮ่าๆๆๆ
เจ้าแผลเพียบ :  Shocked Shocked(คิดในใจ แล้วถ้าหล่อนหิวจัดๆ มิเอาฉันไปต้มกินไหมเนี่ย)
ทั้งสองก็รีบล้างๆหน้าล้างตา ทำอาหารกินกัน ของอาริงก็เป้นเสบียงอาหารแห้งง่ายๆที่พกติดตัวมา ส่วนของแผลเพียบก็หญ้าตามเคยที่หาได้แถวนั้น
อาริง : " สงสัยต้องแวะเข้าเมืองแล้วละ อาหารแห้งใกล้จะหมดแล้ว คงอยู่ได้ไม่เกิน 3 วัน เดินไปทางนี้อีก 1วันก็จะถึงเมืองวิลเดอวู้ดแล้ว เดี๋ยวแวะไปที่นั้นก็ได้พอดีฉันก็มีธุระต้องทำที่เมืองนั้นเหมือนกัน เป็นเมืองที่สบายดีนะเพราะคนไม่พลุกพล่านเท่าไรส่วนมากมีแต่ชาวเขี้ยวทมิฬและเหล่านักเดินทาง เดี๋ยวจะพาเจ้าไปเปิดหูเปิดตาด้วยละกัน"
เจ้าแผลเพียบ :  ใช่  Smiley
หลังจากทั้ง 2กินอิ่มแล้ว ก็เก็บสัมภาระเตรียวตัวเดินทางไปเมืองวิลเดอวู้ด เจ้าแผลเพียบก็เอามือมาดึงที่ชายผ้าคุมของอาริงเหมือนต้องการจะบอกอะไรบางอย่าง
เจ้าแผลเพียบ : " ริงๆๆๆ"
อาริง : " อย่าบอกนะว่าเจ้าเรียกชื่อฉันนะ " (อาริงทำท่าตกใจและดีใจในคราวเดียวกัน)
เจ้าแผลเพียบ :  ใช่ ใช่ " ริงๆๆ "
อาริง : " น่าร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ "(อาริงรีบอุ้มเจ้าแผลเพียบมาไว้ที่แก้ม และเอาแก้มถูกไปมาด้วยความเอ็นดู)   
อาริง : ทำตัวน่ารักแบบนี้ งั้นเดี๋ยวให้ของขวัญหนึ่งอย่าง อะ...งั้นเอานี่ไปซะ คิดว่าวุ้นคงชอบนะ (อาริงล้วงเอาที่ติดผมบางอย่างออกมาจากกระเป๋าเป้ มันคือ "ใบไม้แปะหัว" และอาริงก็เอามาติดไว้ที่หัวของเจ้าแผลเพียบ ซึ่งพอติดแล้วก็จะทำให้เจ้าแผลเพียบดูเหมือนวุ้นจ่าฝูง)
เจ้าแผลเพียบ :  รัก รัก
อาริง : " ชอบละสิ " (อาริงพูดพร้อมยิ้มให้กับเจ้าแผลเพียบ)
เสร็จแล้วอาริงก็อุ้มเจ้าแผลเพียบมาวางไว้บนหัวตัวเอง
อาริง : " นี่แนะ เอามาทำเป็นหมวกวุ้นซะเลย จะได้ไม่สะดุดตาใครเวลาเดินทางและเข้าเมือง และอีกอย่างถ้าปล่อยให้เจ้าเดินตามฉัน ฉันก็คิดว่าคงเป็นอาทิตย์ๆกว่าพวกเราจะถึงเมืองวิลเดอวู้ด เอาวางไว้บนหัวเป็นหมวกวุ้นนี่ละดีสุดแล้ว แถมเจ้าก็จะได้มองวิวทิวทัศน์ที่ไม่เคยมองอีกด้วยนะ เพราะมันสูงจากพื้น แต่เวลาเข้าเมืองแล้ว ทำตัวนิ่งๆให้สมกับเป้นหมวกวุ้นหน่อยนะ ความจะได้ไม่แตก ฮ่าๆๆ "
เจ้าแผลเพียบ :  laugh Smiley
อาริง : " ชอบละสิ ฮ่าๆๆ ปะๆ ออกเดินทางกันได้แล้ว " (อาริงพูดด้วยสีหน้าที่ดีใจและร่างเริงและกำมือชูไปข้างหน้า ส่วนเจ้าแผลเพียบก็ทำมือและชูตามอาริง)
การเดินทางไปวิลเดอวู้ดครั้งนี้ ก็เป็นการเริ่มต้นของชะตากรรมของทั้งสอง แต่ไม่ว่าทั้งสอง จะเจอเรื่องอะไรก็ตาม เชื่อว่าทั้งสองก็คงเต็มใจที่จะฝ่าฟันและยอมรับในโชคชะตากรรมนั้นๆ.................
FeXT
Sr. Member

อะไรกันเล่า~!

« ตอบ #33 เมื่อ: 14-10-2009, 11:41:15 »

โชคดีที่อาริงมือไม่หนัก ไม่งั้นวุ้นคง"แผละ"ไปแล้ว = ='

>สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง<
การตอบกระทู้ ควรคำนึงถึงความเหมาะสม และความเป็นสุภาพชนของตน

Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

« ตอบ #34 เมื่อ: 14-10-2009, 11:42:56 »

เจอวุ้นแพนด้าเอามาทำหมวกแพนด้า

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #35 เมื่อ: 14-10-2009, 11:47:15 »

ชอบลายเซ็น Smiley Smiley แต่ชอบFictionมากกว่า laugh laugh

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
Moderator
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 14-10-2009, 12:08:40 »

จะพยายามเขียนแต่ละตอนให้ยาวกว่านี้หน่อย แต่จะไม่ยาวมากจนน่าเบื่อ เพราะไม่เคยเขียนรูปแบบนี้ เลยยังกะไม่ถูก แถมเขียนไปลัเลไปแก้แล้วแก้อีกกว่าจะได้ บางครั้งคิดที่จะเขียนอย่างนี้ๆๆ แต่พอเขียนจิงๆมีอันต้องแก้และนอกพล็อตเรื่องทุกทีตามอารม ว่าตอนนั้นความคิดอะไรจะปิ๊งขึ้นมา laugh laugh
ปล. ขอบคุณเหล่าชื่อตัวละครด้วยนะ
แอส ขอเป็นชื่อ " ฟลิกซ์ "
พี่ชายนาฟตี้ ขอเป้นชื่อ "ลูฟเฟ่น" ขออนุญาตแปลงจากชื่อ ลูเฟน หน่อยนะ
ส่วนชื่ออื่นๆ จะพยายามเอาเป้นชื่อตัวละครอื่นๆ นะ
กร็วก
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #37 เมื่อ: 14-10-2009, 13:32:23 »

แอสน่าจะชื่อ แอส(ไพริน) นะ laugh

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #38 เมื่อ: 14-10-2009, 13:46:41 »

ถามหน่อยอาริงถือดาบใหญ่2ด้ามได้ เเน่นอนมือหนักเน่ไต่ทำไว้วุ้นไม่ เเผละ ล่ะหรือว่าเพราะวุ้นเคยโดนทำบาดเจ็บจนชินเเละอึดเเล้วอ่ะ Huh?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
กร็วก
Sr. Member
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 14-10-2009, 13:54:02 »

เพราะว่าเป็นนิยาย - -* นิยายก็ไม่ต่างจากการ์ตูน เวลาเราดูเราอ่าน อย่าดูว่าเนื้อเรื่องเว่อร์เกินไป เพราะจะทำให้ดู/อ่านไม่สนุก ใช่

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #40 เมื่อ: 14-10-2009, 14:23:23 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 14-10-2009, 12:08:40
จะพยายามเขียนแต่ละตอนให้ยาวกว่านี้หน่อย แต่จะไม่ยาวมากจนน่าเบื่อ เพราะไม่เคยเขียนรูปแบบนี้ เลยยังกะไม่ถูก แถมเขียนไปลัเลไปแก้แล้วแก้อีกกว่าจะได้ บางครั้งคิดที่จะเขียนอย่างนี้ๆๆ แต่พอเขียนจิงๆมีอันต้องแก้และนอกพล็อตเรื่องทุกทีตามอารม ว่าตอนนั้นความคิดอะไรจะปิ๊งขึ้นมา laugh laugh
ปล. ขอบคุณเหล่าชื่อตัวละครด้วยนะ
แอส ขอเป็นชื่อ " ฟลิกซ์ "
พี่ชายนาฟตี้ ขอเป้นชื่อ "ลูฟเฟ่น" ขออนุญาตแปลงจากชื่อ ลูเฟน หน่อยนะ
ส่วนชื่ออื่นๆ จะพยายามเอาเป้นชื่อตัวละครอื่นๆ นะ

เชิญปู้ยี่ ปู้ยำตามสะดวก ค๊าบ = =

ยังไม่ได้อ่านตอน 2 กับ 3 เลย

ขออ่านก่อนแล้ว กัน XD

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Moderator
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 14-10-2009, 17:54:40 »

อ้างจาก: GøøGle18940 ที่ 14-10-2009, 13:46:41
ถามหน่อยอาริงถือดาบใหญ่2ด้ามได้ เเน่นอนมือหนักเน่ไต่ทำไว้วุ้นไม่ เเผละ ล่ะหรือว่าเพราะวุ้นเคยโดนทำบาดเจ็บจนชินเเละอึดเเล้วอ่ะ Huh?
ตามที่คุณกร๊วกบอกอะ มันคือ "นิยาย" ทั้งคนอ่านและคนเขียนต่างก็ต้องใช้จิตนาการช่วยด้วยอะถึงจะเห็นภาพและดูสนุก อย่ายึดติดกับความจริงมากนัก ไม่งั้นมันจะไม่ใช่นิยายหรือนิทาน Smiley
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #42 เมื่อ: 14-10-2009, 20:40:39 »

แผลเพียบน่ารักโคตร >.,<b!!!

ต่อไปคงจะพูดได้สินะ =w=

Tales of Series Community

Moderator
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 15-10-2009, 11:30:33 »

บทที่ 4. หนึ่งในพรมลิขิตที่เจอกัน

ทุ่งหญ้าหน้าเมืองวิลเดอวู้ด เป้นทุ่งหญ้ากว้างใหญ่ และเลยหน้าเมืองออกไปจะมีเนินใหญ่อยู่ทางซ้ายมือของเมือง ซึงเป็นจุดชมวิวทิวทัศน์ที่ดี
อาริง : " อีกนิดเดียวก็ถึงหน้าเมืองวิลเดอวู้ดละเหลือแค่เดินข้ามทุ่งหญ้ากว้างๆนี้ไป" (อาริงพูดพร้อมชี้นิ้วไปข้างหน้าให้เจ้าแผลเพียบดูเมืองวิลเดอวู้ดซึงอยู่ลิบๆปลายสุดของทุ่งหญ้ากว้างๆ)
เจ้าแผลเพียบ :  Smiley Smiley
อาริง : " รีบเดินกันดีกว่า เพราะจะมึดแล้วคืนนี้จะได้นอนในโรงแรมเตียงและหมอนนุ่มๆ เจ้าคงไม่เคยนอนละสิ เอ...หรือจะนอนกอดเจ้าและดึกๆเอามาเป้นหมอนหนุนหัวดีหว่าชักจะติดใจซะแล้ว ฮ่าๆๆ "
เจ้าแผลเพียบ :  Shocked Shocked  ไม่ ไม่ (เจ้าแผลเพียบรีบชี้มือเหมือนว่าให้รีบเดินไปที่เมืองดีกว่า)
อาริงเดินมาได้สักพักก็ได้ยินเสียงคน 2คนคุยกันที่แนวพุ่มไม้ข้างๆ เลยหยุดดู และได้เห็นคาเดทนักรบฝึกหัด กำลังง่วนอยู่กับการขุดหาสมุนไพรและตัดไม้ คาเดทชายกำลังตัดไม้เป็นชายร่างสูงใหญ่ ผมสั้นสีแดงและตาสีแดง ส่วนตัวน้องสาวที่กำลังขุดสมุนไพรผมยาวประบ่าผมและตาก็มีสีแดงเหมือนกัน
นาฟตี้ : " พี่จ๋าๆๆ เมื่อไรเราสองคนจะเก็บตังค่ารถไฟใต้ดิน และเดินทางไปเปลี่ยนอาชีพกันสักทีละเนี่ย น้องอะขุดหาสมุนไพรไปขายจนเหนื่อยแล้วนะ ขุดแบบนี้มา3วันแล้วนะ เนื้อตัวมอมแมมไปหมดแล้ว "(นาฟตี้พูดไปมือก็ขุดหาสมุนไพร)
ลูฟเฟ่น : " เอาน่าๆๆ คงอีกไม่กี่วันนี้ละ นี่พี่ก็พยายามตัดไม้อยู่นี่ วันนี้เดี๋ยวเอาไม้ที่ตัด กับสมุนไพรไปขายในเมืองวิลเดอวู้ดก็ได้ คงได้หลายบิลล่าอะ ถือซะว่าเป้นการฝึกตนเองให้แข็งแกร่งละกัน"
นาฟตี้ : " แข็งแกร่งบ้าอะไรละ เหนื่อยก็เหนื่อย หิวก็หิว เนื้อตัวก็มอมแมมเพระต้องนอนกลางดินกินกลางทรายมาตลอดเลย เพราะถ้าพักในโรงแรมก็เสียดายตังที่หามาได้"
ลูฟเฟ่น : " พี่สัญญา ไว้พี่เก่งกว่านี้พี่จะไม่ให้น้องลำบากอีกเลย "
นาฟตี้ : " พี่ดูนี่สิเหงือไหลย้อยไปทั้งตัวแล้ว(นาฟตี้ก้มหน้าและเอียงคอเงยหน้าเล็กน้อยโดยใช้สายตามองพี่ชายและเอานิ้วชี้เกี่ยวที่คอเสื้อเผยให้เห้นเหงือที่ไหลจากคอไหลผ่านร่องอกขาวๆของนาฟตี้)
ลูฟเฟ่น : (ฟู๊ดๆ เสียเลือดกำเดาทะลัก) " ไอ้น้องบ้าแกล้งพี่อีกแล้ว " (ลูฟเฟ่นรีบเอามืออุดที่จมูกตัวเองเพราะตอนนี้เลือดกำเดาได้ไหลออกมาจากจมูกแล้ว)
นาฟตี้ : " ฮ่าๆๆๆ แกล้งสำเร็จอีกแล้ว กิ้วๆๆหน้าไม่อาย เห้นแค่นี้ก็เลือดกำเดาไหลแล้ว กิ้วๆๆๆ" (นาฟตี้พูดล้อไปและทำท่าล้อเลียนพี่ชาย)
อาริง : " ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ "
เจ้าแผลเพียบ :  laugh laugh laugh
นาฟตี้ : " เย้ยๆ... มีคนอยู่แถวนี้ด้วย " (นาฟตี้อายหน้าแดงและรีบวิ่งไปหลบหลังพี่ชายทันที)
อาริง : " ไม่ต้องกลัวๆ ฉันแค่เดินทางผ่านมา และกำลังจะเข้าเมือง พอดีได้ยินเสียงเลยเดินเข้ามาดูเท่านั้นเอง ฮ่าๆๆ "
นาฟตี้ : " ว้ายๆๆๆ หมวกวุ้นบนหัวพี่น่ารักจังเลย ขอหนูจับหน่อยนะ เพิ่งจะเคยเห้นนี่ละ" (นาฟตี้เดินมาหาอาริงและกำลังจะยื่นมือไปสัมผัสเจ้าแผลเพียบ"
เจ้าแผลเพียบ : แผล่บๆๆ  Evil Evil (เจ้าแผลเพียบแกล้งนาฟตี้ โดยการแลบลิ้นเลียหน้านาฟตี้)
นาฟตี้ : " ว้ายๆๆๆ หมวกวุ้นมันแลบลิ้นเลียหน้าเค้าอะ แงๆๆๆ "
อาริง : " ฮ่าๆๆ เจ้าก็ขี้แกล้งเหมือนกันนะ เจ้านี่นะเป้นวุ้นชื่อเจ้าแผลเพียบอะ" (พูดเสร็จ อาริงก็อุ้มเจ้าแผลเพียบลงมาที่พื้น)
ลูฟเฟ่น : " ฮ่าๆๆๆ สมน้ำหน้าแล้ว สงสัยเจ้าวุ้นนี้มันคงอยากชิมเหงือของน้องละมั้ง แกล้งคนอื่นไว้เยอะ งวดนี้เจอวุ้นแกล้งมั่งแล้วละ ฮ่าๆๆๆ"
นาฟตี้ : " นี่แนะๆๆ แกล้งเค้าใช่ไหม มาให้เค้าหอมคืนซะดีๆๆ " (นาฟตี้รีบจับเจ้าแผลเพียบมาอุ้มและหอมไปที่แก้มเจ้าแผลเพียบ1ที)
อาริง : " แล้วนี่สองพี่น้องคิดจะเปลี่ยนเป้นอาชีพอะไรกันมั้งละเนี่ย"
ลูฟเฟ่น : " ผมต้องเป็นไฟเตอร์ เพื่อที่อนาคตจะต้องเป้นเบรด เพื่อคอยปกป้องน้องบ๊องๆนี่อะ "
นาฟตี้ : " หนูต้องเป้นแคนเตอร์เพื่ออนาคตจะเป้นแม่ชีเพื่อคอยใช้สกิลรักษาพี่ชายบื้อๆแบบนี้อะ"
อาริง : " อะนะ พี่น้องสองคนเปลี่ยนเป้นอาชีพที่ต้องดูแลกันละกันนี่นะ ดีจริงๆพี่น้องสองคนนี้ เอาล่ะๆๆ พอแล้ว จะมึดแล้วฉันว่าพวกเรารีบเข้าเมืองกันดีกว่า "
ลูฟเฟ่น : " พี่เข้าไปก่อนเถอะ เดี๋ยวผมกับน้องต้องรวบรวมเก็บสมุนไพรกับไม้พวกนี้ก่อน จะได้เอาไปขายในเมือง"
อาริง : " มาเถอะ ฉันได้ยินทั้งหมดแล้วทั้งเรื่องที่พักที่กิน และค่าเดินทางรถไฟใต้ดิน เอาเป้นว่าฉันซื้ไม้และสมุนไพรพวกนั้นเองละกัน จะได้ไม่ต้องแบกเข้าเมือง วางไว้ตรงนั้นละ "
ลูฟเฟ่น : " จริงหรือ ทำไมพี่ใจดีกับพวกเราสองคนพี่น้องแบบนี้ละ "
อาริง : " เอาเป้นว่าถูกชะตาละกัน ไปกันเถอะ "
อาริงก็อุ้มเจ้าแผลเพียบไว้บนหัวนาฟตี้ ซึ่งนาฟตี้และเจ้าแผลเพียบเองก็ดีใจ และทั้งหมดก็เดินผ่านทุ่งหญ้าเพื่อจะเข้าเมือง แต่อาริงก็สัมผัสได้ถึงบางสิ่งจึงหยุดเดิน และก้มลงไปหยิบก้อนหินขนาดเหมาะมือแถวนั้นและเขวี้ยงไปด้านซ้ายมือ และหินก้อนที่ถูกเขวี้ยงก็เหมือนจะไปโดนเข้ากับบางอย่างกลางอากาศ ซึ่งมองด้วยตาเปล่าไม่เห้นแต่มีเสียงเจ๊บปวด"โอ๊ย"และเสียง"ตุบ" เหมือนของหนักบางอยากตกลงพื้น
อาริง : " เฮ้อ....เลิกใช้สกิลพรางตัวได้แล้ว เป้นแอสซาซินภาษาอะไร ดันไม่ชอบอาบน้ำสระผม พรางตัวทีไรโดนจับได้ทุกที "
เมื่อปลดสกิลพรางตัว จึงเห้นเป้นแอสซาซินชายคนหนึ่งผมยาวสีดำ ตาสีดำ กำลังนั่งขดตัวมีอาการจุก สังเกตได้จากเอามือกุมเป้ากางเกงอยู่เพราะโดนหินปาเข้าจุดพอดี
ฟริกซ์ : " ...(จุกอยู่พูดไม่ออก)...."
อาริง : " ลอบสังหารฉันกี่ครั้งแล้วละ ก็บอกแล้วว่านิสัยแบบนี้ไม่เหมาะที่จะเป้นพวกมือลอบสังหารหรอก ก็บอกแล้วว่าให้เรียนสายอื่นก็ไม่เชื่อ"
นาฟตี้ : " เค้าเป้นใครหรือ ถึงชอบมาลอบสังหารพี่อาริงอะ เค้าเป้นคนไม่ดีหรือ"
อาริง : " เค้าเป้นคนดีจ้า พี่ก็เคยช่วยเค้าแบบพวกนาฟตี้นั้นละ แต่ตาคนนี้เป้นพวกดื้อชอบลองวิชา เค้าบอกว่าพี่เป้นคนเก่ง เลยตั้งปณิธานไว้ว่าวันไหนอัดพี่ได้เค้าถึงจะจบหลักสูตรที่ตัวเองตั้งไว้ แต่เห็นมาลอบสังหารหลายหลละ ถูกอัดกลับไปทุกที "
ลูฟเฟ่น : " คนแบบนี้ก็มีด้วย ต๊องหรือเปล่าเนี่ย"
ฟริกซ์ : " ไม่ได้ต๊องเฟ้ย แค่ต้องการเอาชนะพี่อาริงให้ได้สักครั้ง จะได้จบหลักสูตรแบบฉบับของตัวเอง"
อาริงหันไปมองนาฟตี้และลูฟเฟ่น และก็ทำหน้าเบ้ๆและทำท่ายักไหล่ เหมือนกับจะบอกว่า มันก็นิสัยแบบนี้ละ ไม่มีแววนักฆ่าเลย
อาริง : " เอาเถอะๆ จะมึดแล้วงั้นก็เข้าเมืองกันหมดนี่ละ เดี๋ยวฉันเลี้ยงข้าวเลี้ยงที่พักเอง "
ฟริกซ์ : " แต่..." (ยังไม่ทันที่ฟริกซ์จะพูดต่อก็โดนอาริงลากคอเสื้อเดินลากเข้าเมืองแล้ว)
คืนนั้นอาริงก็ซื้อเสื้อผ้าใหม่และให้เงินติดตัวกับสองพี่น้องไว้พอสมควรไว้ใช้ในการเดินทาง และอาริงก็พาไปกินอาหารและนอนพักในโรงแรมเมืองวิลเดอวู้ดโดยพักกันคนละห้อง โดยที่เจ้าแผลเพียบก็โดนนาฟตี้ลากไปนอนกอดด้วยตลอดคืน ส่วนอาริงก็นั่งอ่านจดหมายลับจากหัวหน้าเผ่าเขี้ยวทมิฬ เพราะจดหมายนั้นเป้นส่วนหนึ่งในธุระของอาริงที่เมืองนี้ ........................
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #44 เมื่อ: 15-10-2009, 11:38:03 »

แผลเพียบยังคงน่ารักเหมือนเดิม >_<!!

ชอบนาฟตี้อ้ะ น่ารักเหมือนกัน แต่เสียดายไม่กระดาน Evil

Tales of Series Community

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 37