GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเอฟเฟกมอสเตอร์วุ้นทุกประเภท  (อ่าน 1122 ครั้ง)
Jr. Member
**

เสียงเอฟเฟกมอสเตอร์วุ้นทุกประเภท
« เมื่อ: 05-04-2009, 22:42:57 »

เวลามันตายจะมีเสียง ปุแพละ......กิ้กๆ!!
ยิ่งตอนลากมาเยอะๆแล้วฆ่าให้ตายพร้อมกัน เสียง กิ้ก นั้นจะดังมากๆครับ 

ผมก็เคยเป็นนะตอนสร้างเสียงเซพแล้วบางครั้งมันจะมีช่วงท้ายๆเสียงเส้นกราฟเสียงมันจะเป็นติ่งเสียงกริ้กๆ
คงต้องเอาออกมาแก้ แล้วตัดช่วงในวงแดงออก 2 อัน แล้วเซพกลับเข้าตัวเกมใหม่นะครับ

support.asura.ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ ***หักไม่ทำสักที
Jr. Member
**

Re: เสียงเอฟเฟกมอสเตอร์วุ้นทุกประเภท
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-04-2009, 22:52:01 »

อีกเรื่อง เสียง ทุ้มเบส ของวุ้นตายดังมาก ลำโพง low pass ต้องมาปรับเบาทุกครั้งเลยครับ

2 เสียงตอนหลังเลือกตัวเปลี่ยนตัวละคร กำลังเข้าฉาก ก็มี แก็ก... เหมือกรณีวุ้นเลยครับอาจจะเป็นที่เพลงประกอบฉากเริ่มมาแล้วดังเลย ไม่ได้ค่อยๆจากเบาแล้วดังขึ้นเลื่อยๆ หรือป่าวครับ

และ ตัวเลือกเมนูการปรับเสียง เพลงประกอบ และ เสียงประกอบ มันไม่ค่อยเสถียรนะครับ ปรับแล้วมันไม่ตรงตามที่เขียน ปรับเสียงประกอบจากไม่ดังเลย เลื่อนมานิดนึง เพลงประกอบฉากก็มาเลย ตูมม....เปิดทำโพงไว้ดัง..  ต้องแก้แยกมันใหม่นะครับ   

support.asura.ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ ***หักไม่ทำสักที
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: เสียงเอฟเฟกมอสเตอร์วุ้นทุกประเภท
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-04-2009, 22:58:04 »

เป็นเหมือนกันครับคำคาณมาก = ="
บางทีผมปรับเสียงดนตรีต่ำสุดแล้ว แต่พอออกเข้าใหม่อีกที บางครั้ง
เสียงดนตรีก็ยังดังอยู่ ทั้งๆที่ปรับต่ำสุดแล้ว  ไม่

ผมแนะนำให้ไปแจ้งที่บอร์ด support น่าจะดีกว่า บอร์ดนี้ทีมงานไม่ค่อยเข้า  Smiley

http://support.gameindy.com/index.php/it/signin

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-04-2009, 22:25:06 »

ปิดเสียงเล่น เปิดเพลงที่อยากฟังเวลาเล่นเกมแทน laugh
*~ooppa~*
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-04-2009, 22:44:01 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 06-04-2009, 22:25:06
ปิดเสียงเล่น เปิดเพลงที่อยากฟังเวลาเล่นเกมแทน laugh
ทำเหมือนกันเลย ฟังเพลงสบายใจกว่า
รัตติกาลอันบริสุทธิ์
Jr. Member
**

โลกจะดีหรือร้ายอยู่ที่เรามอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-12-2010, 18:10:14 »

เรามีวิธีง่ายๆ ถ้าไม่ยากได้ยินเสียงมอนสเตอร์ ใช่
ก็กดที่ตัวเลือก  กดลดเพลงประกอบและเสียงประกอบ Evil  Evilเสร็จแล้ว
ขออภัยหากกวนไปนิด Cool Cool Cool

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53116.0
กดหน่อย
สีขาวไม่ใช่ความดีเสมอ และสีดำไม่ใช่ความชั่วเสมอไป
ป้าย:
หน้า: [1]