GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มอนเตอร์อะไร-อยู่แมพไหนบ้าง ?  (อ่าน 2945 ครั้ง)
ชัยรัตน์ อัคนิทัต
Newbie
*

มอนเตอร์อะไร-อยู่แมพไหนบ้าง ?
« เมื่อ: 28-12-2008, 15:03:22 »

ผมเป็นผู้เล่นใหม่ค่อนข้างมีปัญหากับการหาไอเท็ม หรือ ของทำเควสต่างๆ  ว่าไอเท็มอะไรอยู่ในมอนสเตอร์ตัวไหน >>> มอนสเตอร์ตัวที่เรา

กำลังหามีอยู่ในเมพไหนบ้าง หรือ จะให้ดีบอกว่าแมพไหนประกอบด้วย มอนสเตอร์อะไรจำนวนสัดส่วนเท่าไหร่ มี NPC อะไร ประมาณนี้ครับ

อย่างผมจะเปลี่ยน จากคาเดท เป็น ไฟท์เตอร์  Npc บริทนี่ ให้ไปหาไม้ไฝ่เนื้อแข็ง 20 ชิ้น หาได้จากไผ่  ยางเหนียว 5 ชั้น หาได้จาก

วุ้นโคลน (แล้วไอตัว ไผ่ กะ วุ้นโคลน นี่ผมจะไปหาตัวมันได้ที่ไหน ถ้ามีขยายแผนที่ให้ก้อคงดีครับ)  ผมคิดว่าผู้เล่นหน้าใหม่ก้อคงมีปัญหาอย่างผม

ไม่มากก้อน้อยนะคับ  ทางผู้เล่น-ผู้พัฒนาเกม มีทางแก้ปัญหาอะไรดีๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

..วันคืนที่เงียบเหงา..
Jr. Member
**

แม้ชีวิตไม่เหลือใคร...จงเก็บใจไว้เพื่อตัวเอง..

Re: มอนเตอร์อะไร-อยู่แมพไหนบ้าง ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-12-2008, 15:05:40 »

Winkลอผู้รู้แนะนำคร้าบ

ถ้าจะให้ง่ายลองถามเพื่อนในเกมดู

ผมก็อทิบายไม่ถูก สู้ๆน้าคร้าบ Shocked

ความรักเหมือนกับ... H2O ที่จำเป็นต่อชีวิต
สายน้ำ ที่ไม่มีอะไรมาตัดให้สายสัมพันธ์ให้ขาดลงได้
ก้อนเมฆ ที่เราสามารถมองได้หลายรูปแบบ
ท้องฟ้า ที่จะอยู่กับเราไปทุกที่
แสงแดด ที่จะให้ความอบอุ่นกับเราเสมอ
 อากาศ ไม่มีตัวตน(สัมผัสไม่ได้)
ต้นหญ้า ที่สามารถเกิดได้ทุกที่
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: มอนเตอร์อะไร-อยู่แมพไหนบ้าง ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-12-2008, 15:11:06 »

ไม้ไผ่เนื้อแข็ง หาจาก ไผ่

ให้เดินขึ้นจากแมพวุ้น ไปเข้าวาร์ปขวา

แล้วก็จะถึงแมพที่มีคาร์เตอร์เยอะๆ

ให้เดินขึ้นไปวาร์ปซ้ายสุดอีกที แมพนั้นจะมีไผ่

ส่วนวุ้นโคลน นั่งรถไฟไปป้อมเดธวัลเล่ย์

แล้วออกมานอกเมือง อยู่ตรงนั้นแหละ เดินหาดู

อ้อ ยางเหนียวหายาก นะ ไม่ใช่ ยางเหนียวธรรมดา

ระวังเข้าใจผิด

Tales of Series Community

ปรางลดา กาดำ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-11-2009, 16:32:01 »

คุณเอาภาพการ์ตูนที่เปื้อนเลือดมายังไงหรอครับผมจะได้เก็บไว้ มันน่าเอาไปดูเล่นมากๆเลยครับ woon รัก
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-11-2009, 20:03:18 »

เดี๋ยวบอกให้นะครับ เข้าไปที่เว็บด้านล่างนี้ มีบอกหมดเลยครับ ขอบคุณคับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31269.0

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ป้าย:
หน้า: [1]