GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ  (อ่าน 1604 ครั้ง)
Nêko-Jüng…♥
Sr. Member

เมี๊ยวๆๆ หง่าวว~♥

ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 23-11-2008, 07:32:56 »

ตอนนี้คนที่ชื่อ  ริน  ตัวละครที่เล่นชื่อว่า ari_char  กับ  ari_charII

เหมือนกับว่าจาเป็นโรคมะเร็งในเม็ดเลือด   โอกาสที่จากลับมาเป็นปกตินั้น 50%

ไปรักษาจากต่างประเทศ  กลับมาก็ไม่หายดีขึ้น  กินอาไรก็ไม่ได้    Cry

อาการเบื้องต้นที่น้องรินคนนี้เล่าให้ฟัง คือ  เจ็บกระเพาะ  ภายในกระเพาะมีเลือด

ต้องมีสายยางคอยดูดเลือดออก 

แต่ผมขอความกรุณาจากทุกท่าน  ช่วยส่งกะลังใจให้น้องรินหน่อยนะครับ

ในฐานะคนไทยด้วยกัน  ถึงแม้จาไม่ใช่ญาติพี่น้องกันก็ตาม  แต่น้องคนนี้ก็อยู่ร่วมโลกเดียวกับเรา

ช่วยส่งกะลังใจกันหน่อยนะครับ  เพื่อที่น้องรินคนนี้จาได้มีกะลังใจสู้กะโรคนี้ต่อไป~

1 กำลังใจนั้นสำคัญมากนะครับ   ช่วยกันหน่อยนะครับทุกคน~    Sad    Sad    Sad

ปล. ถ้ามีความคืบหน้าเกี่ยวกับอาการของน้องรินคนนี้  จามาบอกให้ทุกท่านฟังนะครับ

ขอขอบคุณ ที่ทำให้รู้สึกว่า โลกนี่น่าอยู่ มากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ^^...♥
N/A
Hero Member

N/A

Re: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-11-2008, 07:39:11 »

ขอส่งแรงกำลังใจนี้ให้นะครับ    Sad

ถึงแม้จาอยู่ห่างไกลกันแค่ไหน  พี่ก้อจายังคิดถึงน้องรินคนนี้นะครับ~

ในฐานะสมาชิกเก่า  Xx<โจรสลัดXมวกฟาง>xX 

สู้กับโรคร้ายนี้ให้ได้นะครับ !!!  พี่หวังว่า  รินจาได้กลับมาเล่น อสุรา  เหมือนเดิมนะครับ

พวกพี่สมาคมชาว  Xx<โจรสลัดXมวกฟาง>xX   ขอให้น้องรินหายไวไวนะครับ

คิดถึงและเป็นห่วงน้องรินเสมอ ๆ จ้า~   

BALL_NAHKUB[เทพอสูรย์แห่งความเหงา]
Newbie
*

Re: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-11-2008, 07:47:17 »

อยากพูดและบอกกับริน ที่มาโพสไม่ใช่เพราะฐานะคนร่วมโลกหรือเพื่อนร่วมเกมส์เท่านั้น แต่เราอยู่ในบ้านเดียวกัน(สมาชิกร่วมกิล) เปรียบเสมือนคนในครอบครัวเดียวกัน พี่กับรินอาจจะไม่เคยเจอหน้ากันหรือแม้แต่จะได้ยินเสียงกันเราต่างก้อไท้รู้ว่าใครเป็นใครอยู่ที่ไหนเป็นคนยางไง แต่ระยะเวลาที่ผ่านมาที่ได้เล่นเกมส์และมาอยู่ในกิลเดียวกัน เราเป็นเสมือน พี่-น้อง ถึงจะไม่ใช่ พ่อ-แม่ เดียวกัน แต่ความรู้สึกที่ดี ความเป็นห่วงเป็นใย ก้อไม้ได้น้อยไปกว่าญาติ พี่-น้อง เดียวกานเลย พี่อยากให้รินสู้ พี่ก้อรู้นะว่ามันยากและทรมานแค่ไหน แต่พี่อยากให้รินรู้ว่าเวลาที่รินเจ็บปวดคงไม่มีใครเลยสักคนในโลกนี้ที่เค้าจาไม่เสียใจ กำลังใจและความปรารถนาดีที่พี่มีให้มิใช่มาจากความสงสาร แต่มานมาจากความห่วงใยในฐานะที่รินเป็นน้องสาวพี่คนนึง สู้ๆๆเค้านะน้องคนดีของพี่ๆ จากP"บอล (ball_nakub)
FeXT
Sr. Member

อะไรกันเล่า~!

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-11-2008, 07:49:26 »

ขอร่วมเป็นหนึ่งในกำลังใจด้วยคนนะคะ ><
หายไวๆนะคะ  Sad

>สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง<
การตอบกระทู้ ควรคำนึงถึงความเหมาะสม และความเป็นสุภาพชนของตน

LOVE PALM
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-11-2008, 07:55:09 »

ขอส่ง1กำลังใจนี้ให้กับพี่รินสุดสวยขอนู๋

ขอให้พี่รินหายเร็วๆนะค่ะ

จาก อุ้ม  

สมาคมlucky club(สมาคมเดียวกัน)

และสมาคม  Xx<โจรสลัดXมวกฟาง>xX

รัก   ร๊ากนะเด็กโง่ รัก ร๊ากทุกคนที่ใจดี รัก

I  รัก  YOU
LighThinG_II
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-11-2008, 08:01:48 »

ขอให้พี่รินหายไวๆน้า  จิเปนกาลางจายห้ายยยยยยยยยยยยยย Sad
สู้ตายค่า

I.m ตา   
สมาคอมดเดียวกานนนน                                   

Luckey Club
[/glow] โปรโมดกิลไปด้วย คิคิ

]

ถ้าเจอก้ทักกันได้นะคร๊า

LighThing   LighThinG_II   MoRiaTies 

เป็นมิตรกับทุกคนนนะ เราไม่กัดหรอกกกก อิอิ

Name is ตา นะค๊าบบบ
G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-11-2008, 08:02:45 »

เราก็เป็นกําลังใจให้นะครับ สู้ต่อไป  คําว่าปาฏิหารบนโลกใบนี้ มันเกิดขึ้นได้ เสมอครับ ถ้ามีกําลังใจที่ดี และความหวัง ของทุกๆคนที่ส่งใจไปให้คุณริน หายไวๆ  ผมก็จะส่งใจไปให้คุณรินหายไวๆ นะครับ ใช่

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
NoNholy
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-11-2008, 08:06:32 »

ขอ ให้ หายไว ๆ  น่ะค้าบบบ

เปนกำลัง ใจให้น๊าา     สู้ ต่อไป น่ะครับ
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-11-2008, 08:06:47 »

ขอให้หายไวๆนะครับ

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ  Sad

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
Nêko-Jüng…♥
Sr. Member

เมี๊ยวๆๆ หง่าวว~♥

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-11-2008, 08:13:04 »

ขอแจ้งอาไรนิดหน่อยนะครับ  ทุกท่านสามารถให้กะลังใจส่วนตัวได้~

โดยซิบหาตัวละครชื่อ  ari_char ,  ari_charII และ rin_rin

ขอวานทุกคนช่วยส่งกะลังใจกันต่อนะครับ    เยอะ ๆ ได้จาดีมาก ๆ เลยครับ

น้องรินเอง  จาคอยติดตามกระทู้นี้ตลอดนะครับ  ขอให้ทุกคนช่วยบอกอาไรกะน้องรินคนนี้หน่อยนะครับ   Wink

ปล. ถ้ามีอาไรเกี่ยวกับเรื่อง  น้องริน  คนนี้อีก  จามาบอกเล่าให้ฟังครับ เรื่อง อาการของน้องรินคนนี้

ขอขอบคุณ ที่ทำให้รู้สึกว่า โลกนี่น่าอยู่ มากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ^^...♥
ari_char
Full Member

อยู่ด้วยกันไปนานๆนะคะ ^^

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-11-2008, 08:57:55 »

ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ   Cry  ขอบคุณมากๆเลย

M.D.Luffy
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-11-2008, 09:19:29 »

รินจังสู้ๆเน้อ ทุกคนเป็งกำลังใจให้เสมอนะ  อย่ายอมแพ้  พลังใจเป็นสิ่งสำคัญ  พลังใจดีก้มีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว

สุ้ๆ นะน้องรินซัง รักนะ จุ๊ฟๆ เหอะๆ   รัก

ari_char
Full Member

อยู่ด้วยกันไปนานๆนะคะ ^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-11-2008, 09:31:44 »

ช่วงนี้ขอไม่รับโทรศัพท์นะคะ....ขอโทษนะคะ

*~ Double_A ~*
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-11-2008, 14:51:15 »

ขอให้สู้ๆนะจ๊ะ พี่ขอเป็นกำลังใจอีกแรงหนึ่ง ไม่ว่าเราจะเป็นอย่างไร ขอให้เราสู้เข้าไว้  Smiley Smiley Smiley

http://onlinemakemoney-internet.blogspot.com เว็บแนะนำวิธีหาเงินบนเน็ต

http://gametodaynews.blogspot.com โหลดเกมPCฟรี
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-11-2008, 15:09:19 »

สู้ๆนะครับ อย่ายอมแพ้ ถ้ายังมีแรงใจอยู่ต้องผ่านมันไปได้แน่นอนครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3