GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ  (อ่าน 1604 ครั้ง)
zenith..toey
Jr. Member
**

Re: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 23-11-2008, 18:05:07 »

สุ้ๆนะคะพี่รินนี่ซางงงงง~~~ของนู๋

พี่รินนนนนน..ต้องหายนะ  Embarrassed Embarrassed

ต้องกลับมาเปนพี่รินนนนนนน(สุดสวย)คนเดิม

มะมีคัยอยากไห้พี่เปนไรนะ

พี่ต้องกลับมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  Cry Cry

ทุกคนเค้า..คิเถิงพี่นะ(รุ้มั๊ยย..)

พี่รินเปนมากกว่าพี่-น้องร่วมเกม

แต่พี่เปงพี่ของ เตย อิง ไข่มุก เสมอนะ

รักพี่สาว(สุดสวย)มากๆๆนะคะ

(zenith..toey)  XxโจรสลัดxมวกฟางxX

lookkung
Jr. Member
**

Re: ขอกำลังใจจากทุกคนหน่อยนะครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 23-11-2008, 18:08:32 »

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้น้องรินนะคะ
รีบหายเร็วๆ แล้วมาเล่นเกมส์เดียวกันอีกนะ สู้ๆ
ถ้ากำลังใจเราดี เราคิดว่าต้องหาย โรคร้ายมันก็ไม่กล้าสิงอยู่ที่ตัวเราจ้า
เอาใจช่วยนะ
 Smiley

ทุกข์-สุข อยู่ที่ใจ
อย่าเอาตัวเรา ไปเต้นตามลิ้นคนอื่น
N/A
Hero Member

N/A

« ตอบ #17 เมื่อ: 23-11-2008, 19:32:29 »

คนที่เป็นสมาคมอื่น  ช่วยโพสกันบ้างนะครับ~    Angry

น้องรินคนนี้เขาเป็นโรคนี้จริง ๆ  ขอความร่วมมือกันหน่อยนะ

ยังไงพวกเราก้อชาว อสุรา  เล่นเกมเดียวกัน  สายเลือดคนไทยด้วยกัน

อย่าให้น้องริน  ต้องหมดกำลังใจนะ  ขอร้องละครับ  ช่วยกันหน่อยครับ

1  กำลังใจนั้น  มีค่ามากเลยนะครับ   น้องรินเอง เขาจาพยายามแวะมาเรื่อย ๆ

เพื่อที่อาการของน้องเขาได้ดีขึ้นครับ   ช่วยกันหน่อยนะ    Cry
INKMEANINK'
Sr. Member

= ='

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-11-2008, 19:38:37 »

เป็นกำลังใจให้นะคะ

หายไวไวนะคะ

^^

N/A
Hero Member

N/A

« ตอบ #19 เมื่อ: 23-11-2008, 20:28:18 »

ตอนนี้จาบอกอาการล่าสุดของน้องรินให้ฟังนะครับ

คือ  ยังแอบเข้ามาเล่นได้  และพูดคุยกับคนอื่นได้ตามปกติ

แต่ก็ยังน่าเป็นห่วงอยู่บ้าง~  ยังไงก้อขอกำลังใจจากสมาชิกสมาคมอื่นทุก ๆ ท่านนะครับ

อย่าโพสสมาคมตัวเองเพลินครับ  เสียเวลาไม่มากนะ  ขอรบกวนหน่อยเถอะ !!!

ถ้ามีความคืบหน้าเกี่ยวกับน้องริน  จามาเล่าให้ฟังอีกครับ~    ใช่
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #20 เมื่อ: 23-11-2008, 20:40:04 »

ขอเป็นอีก 1 กำลัง  ให้ปลอดภัยผ่านพ้นจากสิ่งที่เป็นอยู่นะคะ สู้ๆ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-11-2008, 20:59:09 »

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายไวๆน้า
สู้ๆ ^^

Tales of Series Community

Nêko-Jüng…♥
Sr. Member

เมี๊ยวๆๆ หง่าวว~♥

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-11-2008, 22:02:15 »

มีข่าวมาแจ้งให้ทราบนะครับ  เกี่ยวกับอาการน้องริน

ตอนนี้อาการน้องริน  เทอยางไม่ดีขึ้นมากซักเท่าไหร่

มีอาการเลือดออกทางกระเพาะอาหาร  เป็นครั้งคราว

ขอให้น้องริน  หายไวไว นะครับ   สู้ ๆ ต่อไป    Angry

ปล.  ถ้ามีข่าวคราวของน้องรินจามาเล่าให้ทราบกันเป็นระยะ ๆ ครับ

ขอขอบคุณ ที่ทำให้รู้สึกว่า โลกนี่น่าอยู่ มากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ^^...♥
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #23 เมื่อ: 23-11-2008, 22:20:59 »

ทีมงานทุกคนขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้น้องรินหายไวๆ ด้วยครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
คิว คุง
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-11-2008, 22:21:39 »

หายไว นะ

จะได้ไม่ ต้องแอบ มาเล่น อีก  Sad Sad Sad Sad

ถึงแม้ เรา จะ เพิ่ง รุ้จักกัน  แต่เรากอ้ ยังไม่เค ยรุ้จักกันมาก่อน

เอะ Shocked Shocked ยังไง

รีบนอนหลับ ฝันดี ๆ นะ ครับ  Smiley Smiley
~:[GifeGae]:~
Newbie
*

-:- เพราะเรา...คู่กัน -:-

« ตอบ #25 เมื่อ: 24-11-2008, 01:10:19 »

ห า ย เ ร็ ว ๆ น ะ ยั ย ต๊ อ ง ข อ ง พี่

ไ ม่ รู้ จ ะ พู ด อ ะ ไ ร อ๊ ะ

ก ะ โ ท ร คุ ย อ ยู่ แ ล้ ว อ่ ะ

บ อ ก ไ ป จ น ห ม ด เ ป ลื อ ก แ ล้ ว

แ ถ ม ริ น ยั ง เ ป็ น เ ด็ ก ดื้ อ อี ก

พู ด อ ะ ไ ร ก็ ไ ม่ ค่ อ ย ฟั ง

บ อ ก อ ะ ไ ร ก็ ไ ม่ ย อ ม เ ชื่ อ

จ น ค น อื่ น เ ค้ า ม อ ง ว่ า พี่ เ ป็ น น า ง ม า ร้ า ย กั น ห ม ด ล ะ

เ มื่ อ ไ ห ร่ จ ะ โ ต ๆ ก ะ เ ค้ า น ะ เ ร า

เ ห็ น ใ จ ค น ที่ เ ค้ า เ ป็ น ห่ ว ง ห น่ อ ย เ ห อ ะ

ไ ม่ อ ย า ก เ อ า นิ สั ย เ ดิ ม ๆ ม า ใ ช้ กั บ เ ร า     รู้ มั๊ ย

ดู แ ล ตั ว เ อ ง ด้ ว ย แ ล้ ว กั น

ก็ ไ ด้ แ ค่ พู ด อ่ ะ   บั ง คั บ ไ ม่ ไ ด้

จ ะ ท า ม รึ เ ป ล่ า ก็ แ ล้ ว แ ต่

บ อ ก ไ ด้ แ ค่ นี้

~:@[ถึงนู๋จะกาก แต่นู๋ก็ไม่เกรียน]@:~

N/A
Hero Member

N/A

« ตอบ #26 เมื่อ: 24-11-2008, 05:10:56 »

เชื่อฟังคุณหมอด้วยนะ น้องริน

อย่าดื้อ  จาได้หายไวไวนะครับ ~    ใช่

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-11-2008, 06:15:18 »

กำลังใจ เริ่มต้นที่ตัวเราเองคับ Smiley

ถ้าได้ดูโฆษณาประกันชีวิต หรืออะไรซักอย่าง ไม่แน่ใจ

ที่แม่ต้อย  อะไรนั่นล่ะคับ

ผมว่าเป็นโฆษณาที่ดีมากๆเลยนะ Smiley

สิ่งสำคัญคือ  อย่าท้อ  อย่าหมดหวัง  อย่าหมดกำลังใจกับตัวเองคับ

ผมเข้าใจสภาพดี   ถึงอาการเจ็บของผมอาจจะเทียบคุณไม่ได้

แต่ผมเข้าใจอารมณ์ความรู้สึกคับ

ส่วนตัวผมเคยเกิดอุบัติเหตุตอนแข่งบาสฯ จนกระดูกแขนซ้ายหักทั้ง 2 ท่อน  ต้องผ่าตัดดามเหล็กคับ Smiley

วันนั้นเป็นวันแข่งวันสุดท้าย  นัดชิงถ้วย  แถมมีเจ้าหน้าที่จากสมาคมบาสจังหวัดมาดูตัวนักกีฬาด้วย

อย่าหาว่าโอ้อวดเลยคับ  ผมก็ติดในโผตัวเก็งเหมือนกัน laugh

แต่เหมือนชะตาผมจะไม่ได้ดังอ่ะนะ  เลยเกิดอุบัติเหตุจนแขนหักซะงั้น Evil

คิดสภาพนักบาสแขนหักสิคับ Evil  ว่าจะรู้สึกอย่างไร Smiley

ใช่คับ  ท้อมากๆ  ผมคิดว่า  ชาตินี้..  ผมคงไม่มีโอกาสกลับไปเล่นบาสที่ผมรักได้อีกแล้ว Sad

แต่คนที่เป็นกำลังใจให้ผมคือครอบครัวคับ   เค้าคอยหานู่น หานี่มาให้ผมทำ

จนผมพอจะปลงๆ ได้บ้าง Smiley

แล้วคนที่ทำให้ผมมีกำลังใจมากขึ้นกว่าเดิม  คือน้องชายของผมเองแหละคับ

เค้าชวนผมไปเ่ล่นปิงปอง  ซึ่งตอนนั้นผมก็ถอดเฝือกออกแล้วล่ะ  แต่แขนยังขยับไม่ค่อยได้

เพราะกระดูกมันแทงเส้นเอ็นจนฉีก  ต้องรักษากันต่ออีกซักพัก

ผมก็สวนน้องไป่ว่า.........แขนเป็นแบบนี้ จะให้เอาหัวตีปิงปองรึไง

น้องผมก็สวนกลับมาว่า........มีมือข้างเดียวรึไง  มือขวาไม่ได้เป็นอะไร ทำไมไม่ใช้มัน.. woon

อึ้งคับ..... woon   ผมคิดไม่ถึงมาก่อนเลย   ..ไม่ใช่สิ  ผมไม่ได้คิดเลยตะหาก ใช่

ผมเลยหัดเล่นปิงปองมือขวาจนชำนาญในระดับนึง   ซึ่งกินเวลาพอดีกับที่รักษาเอ็นแขนซ้ายจนขยับแขนได้สะดวกกว่าเดิม Smiley

ผมพักฟื้นอยู่ 1 ปีเต็มๆ  กว่าจะใช้แขนซ้ายยกของหนักไม่เกิน 1 กิโลได้

น้องผมก็ช่างสรรหาของมาให้เล่นซะเหลือเกิน   แบตเอย  ปิงปองเอย   มีไปยิงปืนกันด้วยล่ะ

จนถึงวันนี้  ก็ผ่านมาร่วมๆ 6 ปีแล้ว  ผมกลับมาเล่นบาสได้อีกครั้งแล้วคับ

และเล่นได้ดีกว่าเดิมซะอีก  เพราะผมรู้จักสร้างกำลังใจให้ตัวเองเป็นแล้ว Smiley

ผมก็หวังว่าคุณริน  คงจะสร้างกำลังใจให้ตัวเองได้เช่นกันนะคับ

และผมจะร่วมเป็นอีก 1 กำลังใจให้คุณด้วย Smiley

❤❤❤❤❤❤❤❤❤

ขอกำลังใจ  จงสถิตย์อยู่กับคุณ   สู้ๆ  หายไวๆคับผม Smiley รัก รัก

ari_char
Full Member

อยู่ด้วยกันไปนานๆนะคะ ^^

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-11-2008, 08:19:23 »

Embarrassed

ขอบคุณ....สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง 

ขอบคุณ....สำหรับกำลังใจที่มีให้กัน

ขอบคุณ....สำหรับความห่วงใย

ขอบคุณ....กาลเวลาที่ทำให้เข้าใจคำว่า "เพื่อน"

และขอบคุณ....สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ร่วมกันทำให้  ช่วงนี้ได้รับนกกระดาษจากใครก็ไม่รู้ ข้างขวดมีฉลากบอกไว้ว่า "ยารักษาโรคทุกชนิด  สกัดจากความคิดถึง และห่วงใย   ขอให้หายไวๆ จากคนไกลที่เป็นกังวล"

ไม่รู้ว่าเป็นของใคร  แต่ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

INKMEANINK'
Sr. Member

= ='

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-11-2008, 17:57:00 »

ร๊ากกกกกกกกก ก พี่ริน น้า Wink Smiley Smiley Smiley

สู้ๆ คร่า Wink Wink Wink

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3