GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย  (อ่าน 1783 ครั้ง)
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย
« เมื่อ: 22-09-2008, 13:46:23 »

แจ้งไอเทมหาย,แจ้งตัวละครหาย,แจ้งไอเทมโดนขโมย

โทร call center 086-509-0094 จันทร์ - ศุกร์ 9.30 - 18.00 น. (ข้อให้เตรียมข้อมูลที่ต้องการจะแจ้งให้ครบถ้วน) หรือ
ส่ง fax สำเนาบัตรประชาชน หรือ สำเนาทะเบียนบ้าน เซ็นสำเนาถูกต้องพร้อมกรอกรายละเอียดดังต่อไปนี้
อ้างถึง
ID(เลขบัตรประชาชนใน ID นี้ต้องตรงกับสำเนาที่ fax มาให้ด้วย) :
ปัญหาที่เกิดขึ้น(อย่างละเอียด หากไม่ละเอียดจะทำให้ไม่สามารถช่วยเหลือได้และจะไม่ได้รับการแก้ไขนะครับ) :
E-mail :
เบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับ :
เบอร์ Fax : 027347591

สองวิธีนี้เท่านั้นนะครับ ไม่รับแจ้งทางเว็บบอร์ดแล้ว สำหรับผู้ที่แจ้งทางเว็บบอร์ดแล้วยังไม่ได้รับการแก้ไข ขอให้ทำตามขั้นตอนด้านบนด้วยนะครับเพื่อความสะดวกและรวดเร็วครับ

หากแจ้งความเท็จต่อทีมงานแล้วตรวจสอบเจอจะลงโทษด้วยการระงับไอดีโดยถาวรครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

Re: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-09-2008, 11:51:48 »

สำหรับผู้ที่แจ้งในเว็บบอร์ดแล้วโทรมาแจ้งอีกครั้งนะครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ชวิดา ชุตานนท์
Newbie
*

Re: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-09-2008, 12:19:04 »

ตัวล่ะคร hnupuk  ของที่หาย เซตไฟเตอร์ (ถุงดูลา เกาะดูลา รองเท้าดูลา ผ้าคุมดูลา) Sv.สวรรค์  เวลา ไม่เเน่จัย วัน  ประมานวันที่ 12 - 07- 08

รุ้ตัวว่าของหาย วันที่ 23-07-08  ID hnupuk ส่งคืนด่วน ขอบคุนมาก
เบื่อคนแก้ตัว
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-09-2008, 15:19:02 »

เบอร์แฟค  ติดต่อนะคับ  02-7347591   แจ้งขอหายนะคับผมเอา โพสไว้ไห้ Smiley
สิ้นหวังแล้วววววววววว
Jr. Member
**

~โอตาคุตัวพ่อ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-09-2008, 08:50:35 »

เอ่อ ตัวละคร lordchinza กะ C-H-I-N อ่าคับ เวลา ไม่ทราบอ่าคับ ประมาณ วันที่ 23 กันยายน อ่าคับ
ของที่หายก็ คลุมใบไม้ 1 ชุดคลุมใยไหม 1 หูกระต่ายดำ 1 ดาบราชันย์เขี้ยวอัคคี 1 หน้ากากโกเลม 1 อ่าคับ
ทุกชิ้นยศอย่างต่ำกุลีหมด
ถ้าเจอของคืนหรือแบนคนแฮคได้จะขอบพระคุณมากคับ  Wink Wink Wink Wink Wink

ตำแหน่งหัวหน้าสมาคม
*-.-MightyCluB-.-*
ปรารภ พุ่มพวง
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-09-2008, 19:18:41 »

Wink Wink หัวข้อนี้เราก็โดนอะคะ คือว่า กุฏครีบปลากุลีขุม กะคลุมใบไม้กุลีแกร่ง โล่ดูลาฮานคหบดีป้องกัน ทวนสุริยะสามัญชนโชคชะตา รางเหล็กไหล
เกี๊ยะไม้ไผ่บุตรแกร่ง เกราะหนักพญาอินทรีคหบดีจิตใจ เกลี้ยงเลย Cry Cry ไม่บอกคงรุ้นะว่าตัวหนูพาลาดิน ช่วยทีชุดนี้ปาไป 30 mแหล่ว Cry Cry
NoONinK
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-09-2008, 11:41:32 »

เบอร์ call center ผิดป่ะคะ

โทรไปแจ้งปัญหาติดเบอร์ใครก็ไม่รุ้

เจ้าของเบอร์บอกว่ามีคนโทรไปเยอะมากค่ะ

พลเอก นาคะนคร
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-09-2008, 14:40:55 »

เอ่อ คือตัวละครdererเบลดมาสเตอร์ชายเวล73 ไอเทมหายมี หมวกนักรบทองคำ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ กลาดิเอเตอร์ เกราะทองคำ ผ้าคลุมใบไม้ เกี๊ยะไม้ไผ่ เเล้วก็เงิน13เอมเหลือ254บิลล่า LITEเเอสซินชายเวล63 ไอเทม(หายหมด) AdiDas  ไอเทมเงินของหายหมดเกลี้ยงเลยครับ ช่วยด้วยนะครับ
The red
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-10-2008, 21:05:56 »

เพิ่มแนวทางการแจ้งปัญหาทาง  จดหมายไปรษณีย์ ด้วยได้มั้ยครับ

พูดจิงนะคับ  ถ้าได้จะสะดวกขึ้น  แถวบ้านไม่ค่อยมีร้านแฟค

นิภาพร สอนปะละ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-10-2008, 00:14:58 »

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!พี่ข๊าาาาาาาาาาา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ของหาย

ตัวละครชื่อ lloAMoll คือ หมวกนักรบทองคำคหบดีพิทัก 
ตอน เวลาประมาณ6โมงเช้า   หายค่ะ
เป็นของที่คนรักให้มา มีความหมายมากเลย
นู๋มะรุทามไงเลยมาแจ้งไว้

Wink Wink Wink Wink

ช่วยดั๊วน๊าคร๊า

Cry Cry Cry Cry
ธนสาร สินขัยดี
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-10-2008, 21:28:11 »

ช่วยด้วยคัฟ ผมเปลื่ยนเปงเทร แล้วพอเปลื่ยนเสด ดันไม่รีสเตตัสให้ไม่รู้จะทำงัย ช่วยทีนะคัฟ ไอดี basindy
ช่วยทีนะคัฟ
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-10-2008, 00:28:54 »

แงๆๆไม่รู้ทำไมเล่นอยู่ทางเข้าแกรนฟอเรดกะหมาป่าไลแคนจอมฉีกกระชากแล้วปิดคอมตอนประมาน4-5โมงเย็นมาเปิดอิกครั้งตอนตี2พอมาถึงไลแคนก้อหายแถมเลือดเหลือ1แล้วมาอยู่ไชร์เฉยเลย ทั้งๆทียังไม่ตายง่ะเปอก้อไม่ลด มันแปลกมากๆแงๆๆไลแคนโผมแงๆอุส่าดรอปได้เมื่อวานยากด้วยงิขอร้องช่วยเอาคืนให้ด้วยแงๆๆๆๆๆ<วันที่2/ตุลา/51>
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-10-2008, 00:38:34 »

Sad Wink Cryเอ่อลืมบอกไปผมไอดีpeem1150ยังไงก้อช่วยแก้ด้วยนะคับ<แก้โดยทำไห้เกมย้อนอิอก่อนหน้าสัก1วัน
 >ผมขี้เกียจดรอปใหม่
ยากจาตาย
 Embarrassed Cry Cry Sad Wink Angry Angry Angry Shocked Shocked
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-10-2008, 00:49:19 »

เอ่อผมเล่นอยู่ที่ทางเข้าแกรนฟอเรดกับหมาของผมแล้วปิดเครื่องตอนบาย4-5โมง<จำไม่ได้>มาเปิดอิกทีตี1ตัวของผมก้อดันมาอยู่ที่ไชร์เลือดเหลือ1เหมือนคนทีตายใหม่ๆเด๊ะทั้งๆทีผมยังไม่ตายแต่ทีไม่เหมือนคือไลแคนของผมหายอ่าของทุกอย่างอยู่ครบแต่ไลแคนหายทำไงอ่ะช่วยหน่อยขอร้องนะครับแก้ให้ด้วยหรือไม่ก้อส่งไลแคนมาให้ผมสักตัว  เฮ้อขี้เกียจนั่งดรอปไหม่ยังไงก้อแก้ให้ด้วยนะครับอ้อลืมบอกไปตัวละครชื่อI_Love_Matherเวล46เปงทหารไอดีคือpeem1150ครับฝากไว้แค่นี้ครับ Angry Shocked Sad Wink Cry Embarrassed Huh? Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ชานนท์ นิมา
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-10-2008, 17:23:54 »

ของหายงับ                ชื่อตัวละคร    benny         ที่ใต้พิภพ
                                     ของที่หายงับ        ตุ๊กตาต้องคำสาป     หูเอลฟ์2อัน      แว่นแดง2อัน
                                    หมวกเชฟ3ใบ        มีรัตกาล1อัน        รองเท้าสมาคมเวท1อันงับ  ชว่ยหน่อยงับขอร้องละ     กราบละงับ Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3