GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย  (อ่าน 1783 ครั้ง)
Mirinda
Full Member

Re: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย
« ตอบ #15 เมื่อ: 06-10-2008, 11:55:36 »

โทรไป แล้ว  นะค่ะ โทรไปวันที่ 1 ตุลาตอนเกิดเรืองเลย ละค่ะ.....  ก็ยังคงต้อง รอ      Wink

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

ธีรวัฒน์ จงจอหอ
Newbie
*

Re: วิธีการแจ้งปัญหา ไอเทมหาย ไอเทมถูกขโมย ตัวละครหาย ตัวละครถูกขโมย
« ตอบ #16 เมื่อ: 06-10-2008, 14:41:07 »

เกมไม่ทำงาน  ให้เร็วกว่านี้ได้ไหม Angry Angry
Evilcat
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 07-10-2008, 15:53:54 »

ตัวละครชื่อEvilcat
มีปัญหาเงินหายครับประมาณ590Kโดยก่อนเกิดเหตุในวันที่6-10-2551โดยก่อนที่เงินจะหายผมตั้งร้านที่แมพบอสเกเลี่ยนเวลาประมาณทุ่ม45นาทีโดยหลังจากตั้งร้านค้าแล้วจู่ก็มีเลขของเงิน(บิลล่า)มีเครื่องหมาย-6Mกว่าๆและก็เลยตัดสินใจออกเกมหลังจากเข้าเกมอีกครั้งเงินก็หายทั้งหมดเหลือ0บิล่า Cryช่วยหน่อยนะครับจีเอ็มส่วนของปรกติทุกอย่าครับแต่เงิน590Kหายเรียบช่วยด้วยนะครับ
พลเอก นาคะนคร
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-10-2008, 19:53:50 »

คือว่าตัวของผมที่โดนเเฮกเเจ้งไปเเล้วครับไอดี ryoma1234 ชื่อตัวderer ตัวเเรกเลยครับผมตัง้มานานเเล้วไอกระถู้ที่ของหายครับเมื่อไหร่จะได้
เเต่คงต้องรอต่อไปเพราะเขาบอกว่าตามคิว                                     

เเล้วเมื่อไหร่มันจะได้ครับ  อย่าตอบว่าเมื่อไหร่เมื่อนั้นสุดท้ายนี้ผมอยากบอกทุกคนว่า

เมื่อทุกคนพลาดเรื่องไอดีเเต่ผมเชื่อว่าประสิทธิภาพของทีมงาน อสุรา ออนไลน์ คงไม่ด้อยไปกว่าไคร

เพราะทุกคนคือ   .........................คนไทย Wink      จาก ผู้เล่นเกมที่หวังดีกับคนไทย
ปิ๊ง เอมเมอรี่
Newbie
*

PINK

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-10-2008, 11:06:35 »

ชื่อID  badguy_lass
sv  วุ้นสวรรค์เชิฟเวอร์
เวลาที่เกิดปัญหา 10.00 น.
วันที่เกิดปัญหา   09/10/2551
ของที่หายไป  เงินหาย 300000 กว่าบิลล่า
(`·.amm.·´)
Jr. Member
**

~'•' ปั่นป่วน '•'~

« ตอบ #20 เมื่อ: 11-10-2008, 12:51:33 »

ดีคับผมอยากช้วยเช็คไอดีให้ทีคับเพราะของผมหาย 

ชื่อไอดี  xx_ton_FC_xx 
sv  วุ้นสวรรค์เชิฟเวอร์
ของที่หายก็คือ  โล่ดูลา  และ ปืนบาเรตต้าคับ 

หายประมาณไปวันที่8อะคับผม
 จีเอมช่วยเช็คทีนะคับ.....ขอบคุณคับ   

อันนี้โพสแทนเพื่อนคะ เพื่อนโพสผิดกระทู้ไป

ป้าย:  [เพิ่มป้าย] 

เสกสรรค์ เจียมโชติพาณิชย์
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 11-10-2008, 14:41:21 »

จีเอ็มคับของหายคับ ช่วยทีคับ  ID seksun_ie หายทั้งตัว แต่ของในเซบไม่หายคับ งงมากเลย ช่วยเอาของคืนทีคับ
เสกสรรค์ เจียมโชติพาณิชย์
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 11-10-2008, 14:58:05 »

ของหายคับ เซบเวอร์ ใต้พิภพ  ID seksun_ie เบลด เวล92  ประมานว่า คือ ผมเลิกเล่นตอน ตี 3 ครึ่ง ของวัน ศุก ตัวผมยืนที่ริมน้ำ พอตอนประมาน วันเสาตอน13.48 เข้ามาของตัวเบลดของก็ผมหาย แต่ตัวละครยืนที่เดิมเลย ท่าเดิมเลย เพื่อนที่มีก็หายหมด กิวที่มีก็ไม่มีคับ ช่วยทีคับ อยากได้ของ คืน ช่วยหน่อยนะคับ
ปรีชา สีคิ้ว
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 13-10-2008, 19:06:11 »

ตัวละครที่โดนแฮ๊กไปมีดังต่อไปนี้

pingpingza ที่โดนเอาไปคราวๆๆ ถุงเงินถุงละ1m25ถุง เงนในตัวประมาณ2m  ถุงเงินถุงละ1พัน600ถุง ดีเบียมทุกอย่างเหลือแค่เบียมสีม่วงให้
                   แหวนอัคคี/เกี๊ยคหดีพิทักษ์  ทวนสุริยะบุตรทำลาย คราวๆๆนะคับพอดีตัวนี้ไว้ขายของ

pingnaja  โล่ดูลาเสนาป้องกัน หุเอฟส์กุลีขุม แว่นแดงองรักมอง คุมใบไม้บุตรแกร่ง เกี๊ยบุตรแกร่ง หมวกเทพธิดาเสนาแกร่ง
                 มีดผลึกรุนแรง  เงินไม่โดนเอาไปคับ

reservedoopingoo   ทวนสุริยะเสนาทำลาย เกราะดูลาบุตรแกร่ง เหล้กไหล ครีบปลาบุตรมอง ครีบปลาคนจรรอบคอบ เงินไม่โดนเอาไปคับ

เวลาโดนแฮ๊ก17.30-20.30น. ของวันที่12ตุลาคม2551 พลาดดุหนังแปปเดียวโดนเรย (ปกติออนทั้งวันทั้งคืน)

ได้โทรไปให้ทีมงานแล้วคับแล้วส่งเอกสารข้อมุลยืนยันว่าเป็นเจ้าของไอดีจิงทางแฟกซ์เรียบร้อยในวันที่13ตุลาคม2551

เรยมาลงกระทุ้เพื่ออยากให้ทีมงานช่วยเห้นความสำคัยของผมหน่อยคับ ถ้าไม่ได้ของคืนคงเลิกเล่นคับ ของโดนไปเยอะจิงที่เขียนไปเขียนของที่เน้นๆ
จิงๆๆแร้วโดนเยอะกว่านี้จำไม่หมดคับหมวกโคบาลอะไรก้โดนมันเยอะคับ

ขอบคุณทีมงานถ้าทีมงานช่วยแก้ไข้และจับคนกระทำผิดมาให้ผมทราบคับว่าเป็นใครอยุ่ไหนเอามาโชเรยว่าหน้าตาไงชื่ออะไรอยุ่ไหนทำไมต้องทำกันด้วย  ผมทำอะไรให้คุณคับ คุณเรยมาแฮกไอดีผมคับ       
 สุดท้ายนี้ขอบคุณทีมงานมากที่ค่อยเป้นหุเป็นตาให้กับชาวอสูราคับบบบบบบ
ศวิตา เจือสุคนธ์ทิพย์
Newbie
*

♥ V.I.P BIGBANG !! {SHINee World} ♥

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-10-2008, 16:07:33 »

ตัวละครโดนลบคะ
ID: coldzection
ชื่อตัวละคร : !!_WinD-ii_!!
เซิฟสวรรค์

โทรไปแล้วไม่ติดง่า ทำไงดีๆๆ
TT^TT

♥♥ อนยู แทมิน มินโฮ คีย์ จงฮยอน {SHINee} ♥♥ รักตลอดไป ...
นนทศิลป์ นามปัญญา
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-10-2008, 11:31:22 »

มีคนขอยืมเซ็ตไปไส่แต่เค้าบอกหนู๋ว่าของหายเค้าคืนแต่รองเท้ากิ่งไปถักแหวนไม่ได้คืนแหวนเป็นแหวนมรกต Sadขอคืนด้วย
เค้าชื่อ --aOJvOJ-- ขอแค่แหวนก็พอค่ะยังไงก็เอาคืนไห้ด้วยนะคะ Cry Cry Cry Cry Cry
Romeo_A31
Jr. Member
**

"ไอ้ ยู" แห่งท้องทุ่งบางกะปิ

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-10-2008, 20:11:08 »

ID Name = Romeo_a31
ตัวละครเบลดมาสเตอร์ เวล74 และ เบอเซอร์เกอร์เวล69 ไอเทมหายมี

1. ขวานบอสคหบดีแห่งความคลั่ง
2. ดาบเขี่ยวทมิฬองครักแห่งความคลั่ง

โปรดตรวจสอบให้ด้วยครับ
ถ้าสิ่งที่กล่าวมา ไม่เป็นความจริง ยินดีให้ลบ ID อย่างถาวร
ณัฐพล จันร์ส่อง
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 19-10-2008, 21:08:40 »

ตัวละคร หายทั้งตัวเลยครับ Id donutonline01จำได้ว่าอยู่ เซาเทรินฟอร์ท Lv 21 ประมาณ 60 เปอร์ นิดๆ ไม่ใช่หายแค่ของนะครับ ตัวทั้งตัวหายไปเลย
 จำได้ว่ามีเงิน ใน ตัว 6-7 หมื่น บิลล่า ของที่ใส่ในตัว มี หมวกทหาร แว่น ดาบเหล็กกล้า รองเท้าหนัง เสื้อคลุมหนัง กำไรแห่งสายลม ส่วนของที่ซื้อไว้เตรียม จะใส่อีกเพียบเลยครับในตัว ไม่รุจะทำไงดีครับ

HHHHHHH   EEEEEEEE    LLLLLLL    PPPPPPPP ........................   MMMMMMMM  EEEEEEEEEEEE   ......   PLZ
ต้องตา วาระกิจ
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 20-10-2008, 14:31:03 »

ดีค่ะ
 ถูกขโมยไอเทม กับไอเทมหายค่ะ
  ตัวละครชื่อ eingnaruk  เป็นเรนเจอค่ะ  ตอนหายยังไม่เป็นที่ค่ะ
คนที่ขโมยไอเทม รู้ค่ะว่าใครเขาบอกจะคืนแต่เขาก้ไม่คืนเลยตัดสินใจมาฟ้องค่ะ
เขาชื่อ (คนขโมยไอเทมนะค่ะ) คือ LoveToYou  ค่ะ ชโมยไปประมานวันที่ วันศุกร์ที่ 17 ตุลาคม 2551 ตอนดึกๆๆอะค่ ไม่มั่นใจวันที่นะค่ะ
ของที่ถูกขโมยนะค่ะ เงิน 2  หมื่นกว่า  ประมาน 22308  บิลล่า  มีดฝึกหัดขั้น 3 ของเรนเจอ ดาบหัก 3 อัน  คฑาจอมเวทย์ 1 อัน  ขวานตัดไม้ 1 อัน คฑากับขวานจีเอ็ม fernnaruk เป็คนให้ค่ะ มีเยอะเลยแต่จำมิด้ายเอาเท่าที่บอกคืนก้พอละค่ะ  โดยเฉพาะเงิน  เอาคืนหัยด้วยนะค่ะ
อ้างถึง
คนขโมยชื่อ LoveToYou  จัดการให้หน่อยค่ะ
Angry
ต้องตา วาระกิจ
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 20-10-2008, 14:32:10 »

อ้างจาก: ต้องตา วาระกิจ ที่ 20-10-2008, 14:31:03
ดีค่ะ
 ถูกขโมยไอเทม กับไอเทมหายค่ะ
  ตัวละครชื่อ eingnaruk  เป็นเรนเจอค่ะ  ตอนหายยังไม่เป็นที่ค่ะ
คนที่ขโมยไอเทม รู้ค่ะว่าใครเขาบอกจะคืนแต่เขาก้ไม่คืนเลยตัดสินใจมาฟ้องค่ะ
เขาชื่อ (คนขโมยไอเทมนะค่ะ) คือ LoveToYou  ค่ะ ชโมยไปประมานวันที่ วันศุกร์ที่ 17 ตุลาคม 2551 ตอนดึกๆๆอะค่ ไม่มั่นใจวันที่นะค่ะ
ของที่ถูกขโมยนะค่ะ เงิน 2  หมื่นกว่า  ประมาน 22308  บิลล่า  มีดฝึกหัดขั้น 3 ของเรนเจอ ดาบหัก 3 อัน  คฑาจอมเวทย์ 1 อัน  ขวานตัดไม้ 1 อัน คฑากับขวานจีเอ็ม fernnaruk เป็คนให้ค่ะ มีเยอะเลยแต่จำมิด้ายเอาเท่าที่บอกคืนก้พอละค่ะ  โดยเฉพาะเงิน  เอาคืนหัยด้วยนะค่ะ
อ้างถึง
คนขโมยชื่อ LoveToYou  จัดการให้หน่อยค่ะ
Angry
  ไอเทมที่หาย คือ ผอบป๊อกกี้เวล 5 สถานะหวาดกลัว
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3