GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่  (อ่าน 6484 ครั้ง)
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #75 เมื่อ: 29-08-2008, 23:50:02 »

ผมเริ่มทำ item ละ ตามนี้เลย
1. weapon
2. equipment
3. item set

ตามลำดับเลยคับ
ส่วนเรื่อง skill จำเป็นจะต้องปิดละคับ เมื่อเรื่องของเบลดเส็จ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #76 เมื่อ: 30-08-2008, 00:21:19 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 29-08-2008, 23:50:02
ผมเริ่มทำ item ละ ตามนี้เลย
1. weapon
2. equipment
3. item set

ตามลำดับเลยคับ
ส่วนเรื่อง skill จำเป็นจะต้องปิดละคับ เมื่อเรื่องของเบลดเส็จ
แล้ว ไม่เสก อีก 4ตัวให้ตั้งแต่วันอังคาร  ล่า~~~  T_T  มารับปากไว้ตั้งแต่วันจันทร์ รอจนวันศุกร์ แถมตอนนี้ช่องหายเหลือ 6ช่องอีก T_T
วันนี้เลย ต้องพยายามเลเวลอีก1ตัวที่เหลือที่พยายามเลเวลมาเกือบสัปดาห์เพื่อจะเทสพาลาต่อ - -" จะไปเทสชาปก็ดันปิดเคสไปแล้วอีก
ได้แต่วิเคราะห์ตัวเลข
เทสไม่ทันเลย หลุดไปโดนด่า อย่ามาว่ากันน่ะ  TWT

ปล. โวยวายไร้สาระอีกแหล่ะฉัน 

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ศุภวัฒน์ ปาคำวัง
Jr. Member
**

« ตอบ #77 เมื่อ: 31-08-2008, 18:12:39 »

ไม่ทราบว่า จะใส่มีดใหม่เทร ลง สวรรค์ วันไหนค่ะ รอมาเปงชาติแย้วงา -0-

ศุภวัฒน์ ปาคำวัง
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 31-08-2008, 18:30:46 »

ทักษะที่จะเสนอแนะ : <กายมีดรวมเป็นหนึ่ง>

ประเภทของทักษะ : <ทักษะเสริมความสามารถ>

รายละเอียดที่จะเสนอแนะ <ทักษะเสริมความสามารถ>

- ระยะเวลาร่าย   ok

- ระยะเวลาหลังร่าย  ok

- ความรุนแรงในการโจมตีของทักษะ  ok

- HP/MP ที่ใช้  ok

- สถานะพิเศษที่ติดมากับทักษะ   ok

รายละเอียดที่จะเสนอแนะ   สกิลนี้เป็นสกิลของเรนเจอร์จ้า แต่มีผลโดยตรงกับ เทรสายมีด เรารู้กันอยู่แล้ว ว่าเทรนั้น mp มีน้อย ถึงน้อยมาก

อย่างให้ปรับสกิลนี้จากเดิม ตี 1 ที เสียmp1 เปลี่ยนเป็น  มีระยะเวลาในการใช้ เพราะด้วยmp ที่น้อยนิดของเทร

ใช้สกิลนี้ตีมอมแปปเดียวก็ต้องนั่งอีกละ อยากให้ปรับ เป็นมีระยะเวลาในการใช้แทน ช่วยหน่อยเน้อ ^^"

คนปานกลาง
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: 02-09-2008, 14:43:12 »

ทีมงาน แก้บัคสกิลปาเหรียญยังเนี่ย  เผยจุดอ่อน สบั้นจุดอ่อนยังเนี่ย มาตอบด้วย
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #80 เมื่อ: 03-09-2008, 09:16:28 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 28-08-2008, 17:31:10
ปรับทักษะค่าหัวนะครับทำให้ได้เงินเยอะขึ้นมาก

การได้เงินเยอะหรือน้อยขึ้นอยู่กับ

1.ระดับทักษะยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
2.พลังชีวิตของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
3.ระดับของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
ฯลฯ

อาแปะพุดว่า : ปรับรอบนี้บาลานซ์แน่นอนครับ

ปรับให้ได้เกิน 100 แล้วเหรอ?
ลองแล้ว มีครั้งหนึ่งได้ 235

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
Vik
Jr. Member
**

เอ่อ...

« ตอบ #81 เมื่อ: 03-09-2008, 10:31:30 »

เมื่อไหร่ปรับเสร็จครับเนี่ย รอจนแก่แล้ว...

นาย - Begins -
Jr. Member
**

~• ฉัuมีllต่รัก รักที่กิuไม่ได้ •~

« ตอบ #82 เมื่อ: 03-09-2008, 14:00:52 »

สกิลผ่านทางม่ายน่าจะเยอะขนาดนี้น่ะคับจิงๆแล้วปรับน้อยกว่านี้ก็เดน่ะ

Evil Evil

◊∆˛˛Vёŗų_verų_Sŧŗōηğ˛˛ §   ˛˛ĊinđęΪ2ĕłła˛˛∆◊
Vik
Jr. Member
**

เอ่อ...

« ตอบ #83 เมื่อ: 12-09-2008, 01:55:03 »

6. ทักษะชิงสมบัติ
- ค่า LUK มีผลต่อทักษะนี้(ไม่ใช้แล้ว)
- ของที่ขโมยจะเป็นของ Rare เท่านั้น
- ถ้าขโมยไม่ได้ จะขโมย Monster ตัวนั้นไม่ได้อีกเลย

มันน่าใช้กว่าเดิมมั้ยเนี่ย... โอกาสเท่าไหร่ครับเนี่ยยย

EX.วิ่งเข้าไปหาดูลาหวังจะตบของลมๆแล้งๆ ป๊าบบบวูบลงไปง่วงที่พื้น...

paxana
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 14-09-2008, 17:11:18 »

ผมว่าสกิว<กายมีดรวมเป็นหนึ่ง> ใช้mpแบบนั้นอะดีแล้วเมื่อได้บัฟฟื้นฟูเวทของพระแล้วmpแทบจะไม่ลดเลย

สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

« ตอบ #85 เมื่อ: 15-09-2008, 08:39:08 »

สกิลค่าหัว มีได้ 0 บิลล่าด้วยเหรอครับ บัคหรือไม่บัคครับ ช่วยบอกหน่อย ถ้าเป็นคนอื่นมาฆ่ามอนที่เราตี เป็นไปได้ไหมที่เราจะไม่ได้ค่าหัว

๓ ฯ๑๔ ๑๐
KaWaMuRa.
Sr. Member

♥ かわむら ♥

« ตอบ #86 เมื่อ: 18-09-2008, 11:26:29 »

แล้วตกลงลูกกุญแจหาจากที่ไหนอ่าคะ   Huh? Huh?

[ทีมงานสู้ ๆ  อาแปะสู้ตาย ]   laugh  อยากเป็นทีมงานอะ รับสมัครอะป่าว  Evil Evil Evil

Asura Online Never Ending มากกว่าคำว่าเกม
KaWaMuRa.
Sr. Member

♥ かわむら ♥

« ตอบ #87 เมื่อ: 18-09-2008, 11:29:10 »

อ้างจาก: inarus ที่ 15-09-2008, 08:39:08
สกิลค่าหัว มีได้ 0 บิลล่าด้วยเหรอครับ บัคหรือไม่บัคครับ ช่วยบอกหน่อย ถ้าเป็นคนอื่นมาฆ่ามอนที่เราตี เป็นไปได้ไหมที่เราจะไม่ได้ค่าหัว

ได้ค่าหัว 0 บิลล่า เราก็เป็นบ่อย ๆ นะคะ แต่ว่า คนอื่นมาตีมอนตัวที่เราชน  งัย ๆ ก็ได้น้า นอกซะจากว่า มันหลุดไปตีคนตีแทน - -  ใช่

Asura Online Never Ending มากกว่าคำว่าเกม
akiumi
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 06-11-2008, 17:43:26 »

ผมเพิ่งเล่นเทรสายมีด หลังจากมีการปรับสกิลไปแล้ว ตอนนี้ปัญหาสำคัญที่พบ คือ อาวุธครับ ไม่มีมีดใช้เลย T T (มันเบามากจริงๆนะ)

ส่วนเรื่องสกิล ผมว่า

กายมีดรวมเป็นหนึ่งน่าจะปรับเป็นบัฟเหมือนมีดลมกรดครับ เพราะว่าเปลืองมานามากจริงๆ มานาเทรน้อยจนน่าตกใจอยู่แล้วด้วย (อันนี้อาจจะเป็นเพราะตีเบาเลยต้องตีนานและตีหลายครั้ง)
สกิลชิงสมบัติ ชิงแล้วไม่ค่อยมีสมบัติเท่าไหร่ และได้มาก็เป็นของดรอปที่ค่อนข้างจะไม่ค่อยดี (หมายถึงมอนที่ดรอปของหลายอย่าง ส่วนใหญ่ของที่ชิงมาได้จะเป็นของมูลค่าต่ำของมอนนั้นครับ) อยากให้พิจารณาด้วย
สกิลอื่นผมว่าพอรับได้แล้ว ^^

อันนี้ประเด็นนอกรอบ อ่านเจอของเก่า กรรโชกทรัพย์น่าจะกลับมาอยู่ในสกิลของสายมีดได้นะครับ คิดว่ามีประโยชน์กับสายมีดที่ไม่มีสกิลหมู่ อย่างมาก

ปล. เรื่องมีดเมื่อไหร่จะเข้ามาครับ เก็บเวลยากมากมาย ตีมอนกว่าจะตาย- - ผมมานาหมดฮวบๆเลย
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #89 เมื่อ: 07-11-2008, 18:18:13 »

ค่าหัวของวุ้นสูงจังแฮะ Evil Evil

แบบนี้แหละดีแล้วตีวุ้นได้ 0-240 เท่าที่ได้ลองมา ใช่

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7