GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่  (อ่าน 6485 ครั้ง)
คนปานกลาง
Jr. Member
**

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #60 เมื่อ: 26-08-2008, 04:39:44 »

ทีมงานครับ รบกวนช่วยพิจารณา เรื่องเหรียญที่ใช้ในการอัพสกิล

ผ่านทางไปยัง สกิล เชียร์ ด้วยครับ ควรจะใช้แค่ อย่างล่ะเหรียญพอน่ะครับ คือ กลมกลืนธรรมชาติ

ก้าวพริบตา โกยแน่บขั้นสูง ใช้แค่อย่างล่ะ 1 เหรียญ ในการผ่านทางไปยังสกิล เชียร์ น่ะครับ

เพราะว่าสกิลนี้มันจำเป็นต่อการเก็บ เลเวล พอสมควรน่ะครับ พวกสกิล กลมกลืนธรรมชาติ

ก้าวพริบตา โกยแน่บขั้นสูง  มันไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ ไม่รุจะอัพไปเยอะๆ  เพื่ออะไร แล้วถ้าทีมงาน

จะบอกบอกว่าให้ลอง ลดเหรียญที่ใช้อัพสกิลอื่นมาเสริมตรงนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าจะลดเหรียญตรงส่วนไหนมาเสริมแทนดีอ่ะครับ

เพราะผมเห็นสมควรแล้วว่า 3 สกิลที่กล่าวมาข้างต่น มันจำเป็นน้อยที่สุดแล้วสำหรับการ เก็บเลเวล

อ๋ออีกอย่างนึงครับ  สกิลล่าค่าหัวอ่ะครับ ช่วยปรับ เงินที่ได้ขั้นต่ำเป็น 50 - 120 ได้จะดีมากเลย

เพราะว่าไหนไหน ทางทีมงานก็ได้เอาสกิล กรรโชกทรัพย์  ออกไปแล้ว ก็สมควร เพิ่ม ความสามารถให้สกิล

ล่าค่าหัวขึ้นมาหน่อยก็จะดีมากเลยครับ

ปล.ถ้าแก้ไขได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ขอบคุณครับ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเทรเชอร์ฮันเตอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #61 เมื่อ: 28-08-2008, 11:12:36 »

สกิลเผยจุดอ่อนไม่ได้มีไว้เพื่อตัวเทรคนเดียวนะครับสำหรับผู้เล่นอื่นก็มีผลเช่นกัน แต่สะบั้นจุดอ่อนเนี่ยเป็นท่าไม้ตายของสายมีดครับจึงไม่ได้อยากให้ใช้บ่อยๆครับ เพราะมันคือท่าไม้ตายจริงๆ

เรื่องค่าหัวกำลังปรับตัวเลขกันอยู่ครับ

เรื่องทรีไม่เปลี่ยนแล้วนะครับเพราะสรุปกันแล้วว่าเหมาะสมแล้วการที่จะได้สกิลที่ดีมาก 1 สกิลต้องจำเป็นต้องเปลืองเหรียยพอสมควรครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #62 เมื่อ: 28-08-2008, 12:12:01 »

ค่าหัวปรับเป็นยังงี้ได้ปะคะ ระดับ1ได้ตัง1-20 ระดับ2ได้ตัง21-40 ระดับ3ได้ตัง41-60 ระดับ4ได้ตัง61-80 ระดับ5ได้ตัง81-100 มันจะได้น่าอัพหน่อย มะงั้นอัพระดับห้าไปก็เท่านั้น

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #63 เมื่อ: 28-08-2008, 16:05:02 »

อ้างจาก: goodknife ที่ 28-08-2008, 12:12:01
ค่าหัวปรับเป็นยังงี้ได้ปะคะ ระดับ1ได้ตัง1-20 ระดับ2ได้ตัง21-40 ระดับ3ได้ตัง41-60 ระดับ4ได้ตัง61-80 ระดับ5ได้ตัง81-100 มันจะได้น่าอัพหน่อย มะงั้นอัพระดับห้าไปก็เท่านั้น

ใช่เยยงับ

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 28-08-2008, 16:36:45 »

แต่ในความคิดผมนะครับ ค่าหัว อยากให้ปรับตามระดับของมอน คือ มอนเลเวลสูงๆ ก็ยิ่งให้ค่าหัวมาก
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 28-08-2008, 17:31:10 »

ปรับทักษะค่าหัวนะครับทำให้ได้เงินเยอะขึ้นมาก

การได้เงินเยอะหรือน้อยขึ้นอยู่กับ

1.ระดับทักษะยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
2.พลังชีวิตของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
3.ระดับของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
ฯลฯ

อาแปะพุดว่า : ปรับรอบนี้บาลานซ์แน่นอนครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 28-08-2008, 17:44:46 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 28-08-2008, 17:31:10
ปรับทักษะค่าหัวนะครับทำให้ได้เงินเยอะขึ้นมาก
การได้เงินเยอะหรือน้อยขึ้นอยู่กับ
1.ระดับทักษะยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
2.พลังชีวิตของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
3.ระดับของมอนสเตอร์ยิ่งเยอะยิ่งได้เยอะ
ฯลฯ
อาแปะพุดว่า : ปรับรอบนี้บาลานซ์แน่นอนครับ
ถ้าไม่บาลานซ์เอาหัวจีปื้ดเป็นประกัน Evil
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 28-08-2008, 17:48:27 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-08-2008, 17:44:46
อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 28-08-2008, 17:31:10
ฯลฯ
ถ้าไม่บาลานซ์เอาหัวจีปื้ดเป็นประกัน Evil

หัวอาแปะสิครับ : ผมเป็นนกฮูกส่งขาว

Smiley

^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
Vik
Jr. Member
**

เอ่อ...

« ตอบ #68 เมื่อ: 28-08-2008, 18:34:00 »

เด๋วผมไปหาปืนมารอก่อนดีกว่า... Evil

คนปานกลาง
Jr. Member
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 29-08-2008, 03:44:19 »

สกิลปาเหรียญ บัคครับ ใช้แล้วหลุดจากเซิฟ แก้ไขด่วน
คนปานกลาง
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: 29-08-2008, 18:28:23 »

"สกิลเผยจุดอ่อนไม่ได้มีไว้เพื่อตัวเทรคนเดียวนะครับสำหรับผู้เล่นอื่นก็มีผลเช่นกัน "

คืออะไร จะบอกว่าสกิลนี้ มีผลกับผู้เล่นทุกคนใช่ม่ะ  Huh?

มันก็ต้องมีผลกับทุกคนที่โดนสกิลนี้อยู่แล้วไม่ใช่หรอ แต่ทำไมยิ่งอัพเลเวลสกิลสูงขึ้น
กลับมีระยะเวลาร่ายนานขึ้นอ่ะทั้งที่สกิลอื่นพออัพเลเวลสกิล สูงขึ้นกลับลดระยะเวลาร่ายลง
แล้วสกิลสะบั้นจุดอ่อนอ่ะมันดีเลย์นานเกินไปจริงๆน่ะ มันเป็นสกิลที่มีผลกับมอนเตอร์เพียงตัวเดียว
มันไม่ใช่สกิลโจมตีที่สามารถจัดการกับมอนเตอร์ได้หลายตัวน่ะ เปรียบเทียบกับสกิลพายุแส้โจมตีเป็นหมู่
แต่มีดีเลย์แค่ 1 นาที เอง ทีมงานคิดว่ามันเหมาะสมแล้วจริงๆหรอครับ

ปล.รบกวนช่วยพิจารณาด้วยครับ
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #71 เมื่อ: 29-08-2008, 18:55:52 »

อ้างจาก: Espadas ที่ 29-08-2008, 18:28:23
"สกิลเผยจุดอ่อนไม่ได้มีไว้เพื่อตัวเทรคนเดียวนะครับสำหรับผู้เล่นอื่นก็มีผลเช่นกัน "

คืออะไร จะบอกว่าสกิลนี้ มีผลกับผู้เล่นทุกคนใช่ม่ะ  Huh?

มันก็ต้องมีผลกับทุกคนที่โดนสกิลนี้อยู่แล้วไม่ใช่หรอ แต่ทำไมยิ่งอัพเลเวลสกิลสูงขึ้น
กลับมีระยะเวลาร่ายนานขึ้นอ่ะทั้งที่สกิลอื่นพออัพเลเวลสกิล สูงขึ้นกลับลดระยะเวลาร่ายลง
แล้วสกิลสะบั้นจุดอ่อนอ่ะมันดีเลย์นานเกินไปจริงๆน่ะ มันเป็นสกิลที่มีผลกับมอนเตอร์เพียงตัวเดียว
มันไม่ใช่สกิลโจมตีที่สามารถจัดการกับมอนเตอร์ได้หลายตัวน่ะ เปรียบเทียบกับสกิลพายุแส้โจมตีเป็นหมู่
แต่มีดีเลย์แค่ 1 นาที เอง ทีมงานคิดว่ามันเหมาะสมแล้วจริงๆหรอครับ

สกิล สะบั้นจุดอ่อนกับเผยจุดอ่อน แก้บัคแล้วเหรอ - -? ไม่ได้เช็คแหะ

ปล.รบกวนช่วยพิจารณาด้วยครับ

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
คนปานกลาง
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: 29-08-2008, 19:02:36 »

เย้ย ลืมบอกเรื่องบัคไปเลย ว่ามันยังบัคอยู่น่ะครับ คือสกิลสะบั้นจุดอ่อนที่สามารถใช้ต่อกับสกิลเผยจุดอ่อนแล้ว
สามารถทำเดมเมจได้แรงนั้นตอนนี้ม่ะมีผลอะไรเลยใช้แล้วเหมือนตอนใช้สกิล สบั้นเพียวๆ มันเป็นที่ สกิลเผยจุดอ่อน
หรือว่ามันเป็นที่สกิลสบั้น ทีมงานช่วยเช๊คด้วยนะครับ
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #73 เมื่อ: 29-08-2008, 20:27:35 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 28-08-2008, 11:12:36
สกิลเผยจุดอ่อนไม่ได้มีไว้เพื่อตัวเทรคนเดียวนะครับสำหรับผู้เล่นอื่นก็มีผลเช่นกัน แต่สะบั้นจุดอ่อนเนี่ยเป็นท่าไม้ตายของสายมีดครับจึงไม่ได้อยากให้ใช้บ่อยๆครับ เพราะมันคือท่าไม้ตายจริงๆ

เรื่องค่าหัวกำลังปรับตัวเลขกันอยู่ครับ

เรื่องทรีไม่เปลี่ยนแล้วนะครับเพราะสรุปกันแล้วว่าเหมาะสมแล้วการที่จะได้สกิลที่ดีมาก 1 สกิลต้องจำเป็นต้องเปลืองเหรียยพอสมควรครับ
- -. เผยจุดอ่อนเหมือนจะยังบัคอยู่ แต่เท่าที่อ่านคำอธิบายสกิล มาแล้ว ดีสุดๆ
เพราะ เพิ่มโอกาสติดโป๊ะ  โดยที่ไม่มีต้านทานอะไรกันได้  - -. เอาไปใช้กับบอสสบาย

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #74 เมื่อ: 29-08-2008, 22:01:33 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 28-08-2008, 17:48:27
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-08-2008, 17:44:46
ฯลฯ

หัวอาแปะสิครับ : ผมเป็นนกฮูกส่งขาว

Smiley

- -" ปีนี้เขาเปลี่ยนของเซ่นจากหัวหมู มาเป็น หัวแปะยิ้มแล้วเหรอ

อาชีพทียังไม่ได้เทส นี้ไม่มั่นใจเลยว่าจะทำกันได้สมดุล - -"  กับชาป ยังเถียงกันกว่าจะได้ปรับ - -" เหลือเบลดอีก
สงสัยจะได้กินหัวแป๊ะ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7