GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ [ตรวจสอบและลงโทษแล้ว]  (อ่าน 2040 ครั้ง)
สุรศักดิ์ พลาผล
Newbie
*

แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ [ตรวจสอบและลงโทษแล้ว]
« เมื่อ: 20-07-2008, 02:45:29 »

สสสส สสสส
Newbie
*

Re: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-07-2008, 02:51:48 »

บุพการี เอามาทำแบบนี้ สมควรประหารแล้ว ไม่ควรๆ หยาบคายมากๆ
ผมก็อีกคนหนึ่งที่ดูแล้วไม่สมควรมากๆ ตัวคนเล่นไม่ใช่บุพการี
ส่งคุกเถอะท่าน หรือว่าให้ด่าพ่อแม่กันได้
สิรวิชญ์ วีระกิจพานิช
Jr. Member
**

Re: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-07-2008, 14:23:05 »

ปากดีนักพว
เวนดีน ฟรานเชสก้า
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-07-2008, 15:18:08 »

เอ ... ประทานโทษนะคะ ดิฉันไม่ทราบหรอกนะคะว่า"คุณ" จะนำรูปของเพื่อนดิฉันมาโพสทำไมกัน
บางครั้งไม่สิ...พวก"คุณ" รู้สึกว่าจะ "ด่า" เพื่อนของดิฉันและดิฉันซึ่งไปได้โต้กลับพวกคุณเลยบ่อยกว่าอีกนะคะ
ส่วนใหญ่พวกดิฉันจะกลายเป็นภาชนะรับรอง"อารมณ์"ของพวกคุณเมื่อพวกคุณไมได้Boss
ซึ่งคำที่พวกคุณกล่าวมายิ่งกว่าที่เพื่อนดิฉันพูดออก  ดิฉันก็ยอมรับผิดที่เพื่อนดิฉันกล่าวออกไปเช่นนนั้น
แต่พวกคุณเข้าใจพวกดิฉันบ้างไหมคะ อารมณ์ของพวกดิฉันไม่ใช่จักรวาลนะคะที่ไม่มีจุดเดือด
พวกคุณด่าพวกดิฉันมามากพอ  ดิฉันไม่เคยเอารูปลง  แต่เมื่อเพื่อนดิฉันตอบกลับบ้างพวกคุณเอาลง
ดิฉันก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าพวกคุณคิดได้เช่นไร   ถ้าเกิดพวกดิฉันเอามาลงบ้างก็ดีเหรอ?
ดิฉันไม่ทราบว่าพวกคุณคิดเช่นไร  แต่ดิฉันมีสมบัติความเป็น"ผู้ดี"เพียงพอที่จะไม่เอารูปมาลงแบบนี้หรอกนะคะ
ป.ลที่1  ตรงที่พวกคุณปิดด้วยแถบสีไว้คุณก็"ด่า"พวกดิฉันเช่นกันไม่ใช่เหรอ
แล้วทำไมไม่เปิดให้ดูละคะ  คุณว่าและด่าเพื่อนดิฉันมากกว่าที่เพื่อนดิฉันด่าอีก
ป.ล.ที่2  คำที่พวกคุณ"ด่า"มันแรงกว่านี้ไม่ใช่เหรอคะ
ป.ล.ที่3  จากป.ล.ที่1 2 แล้วทำไมไม่ทราบว่าพวกคุณจะปิดแถบสีละคะ  พวกคุณก็ผิดด้วยเช่นกันถ้าเพื่อนของดิฉันหยาบ
ซึ่งพวกคุณหยาบกว่าเพื่อนดิฉันไม่ทราบนะคะว่าคำที่จะใช้คืออะไร...จริงไหมละคะ^ ^
ป.ล.สุดท้ายขอบคุณนะคะที่ให้ดิฉันได้โอกาสแสดงคความคิดเห็น...ขอบคุณคะ

-.-TomaTo-.-
Jr. Member
**

N:ยัJรัAlธoตลo๑ไปllล:ห่วJlธoตลo๑กาลน:

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-07-2008, 15:46:09 »

จะลงก็ลงไปเถอะไม่สนใจหรอกเพราะว่าไม่ใช่เป้นฝ่ายเริ่มก่อนใครๆเค้าก้รุ้ว่าฉันไม่เคยหาเรื่องใครก่อน
จะลงลานอีกกี่ครั้งก็เชิญไม่แคร์อยู่แล้วยังไงซะใครผิดก็รู้อยู่แก่ใจอย่าคิดว่าลงแค่นี่แล้วมันจะจบนะถ้าพวก
คุณมาด่าฉันอีกละเจอไม่จบแค่นี่หรอกทีตอนพวกแกมาด่าฉันฉันไม่เคยว่าอะไรคิดดู6-7คนรุมด่าฉันคนเดียว
มันหมาหมู่ชัดๆแน่จิงมาตัวๆดิไม่เคยตัวแต่ด่าคนอื่นละด่าได้ด่าดีพอเจอเข้ากับตัวเองทำมาเป้นเดือดเนื้อร้อนตัว
อายุพวกคุณก็ไม่ใช่น้อยมากกว่าฉันด้วยซ้ำแล้วยังมาด่ามาว่าอีกอายุมากแต่สมองเท่าเด็กอนุบาล ป๊าดด
ไม่ทราบว่าที่ไหนสั่งสอนคุณมาค่ะดิฉันจะไม่ต้องส่งลูกไปเรียนเวลาโตขึ้น อ๋อ จะลงลานอีกกี่ครั้งก็เชิญนะคะ
อย่าให้ตาฉันบ้างและกันมันไม่จบแต่บุพการีหรอกคะขอบอกไว้ อยากกระทู้ที่เล่าไปข้างต้นพวกคุณนี่ถ้าเรียกอีก
อย่างหนึ่งก็คือ หม...รอบกัด นะคะส่วนคนเอารูปมาลงนั้นและคะทุกคนตัวดีเลยมันเริ่มด่าดิฉันคนแรกเลยส่วนไอพวกอื่น
มันก้ตามมาโดยกลิ่นของอิตัวแรกอ่ะคะตอนแรก1ต่อไปก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเหมือนสนุขที่บ้านฉันไม่มีผิดพอเริ่มให้อาหารก็มากัน
เพียบ แหม่... ก็กล่าวไปนี่ใครรับก็รับไปนะคะดิฉันพูดลอยๆไป ฝากไปก่อนจากไปด้วยนะคะ คุณกับดิฉันคนละระดับกันมันเทียบกันไม่ติดหรอกจ๊ะ
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley  ส่วนตัวดิฉันไม่เคยหาเรื่องใครก่อนตอนนี่ลงลานแล้วจะทำอะไรก็เชิญเลยค่ะเพราะฉัน
ด่าไปก็คือผิดจิงที่ตอบโต้พวก สถุ... พวกนี่ บ๋ะบายนะคะลาก่อนไว้จิมาคอมเม้นใหม่ Evil
• `Rik0 ★ ริโกะ ` •
Newbie
*

เ บื่ อ จั ง ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-07-2008, 16:35:25 »

ถ้าจะว่าพวกเราผิดฝ่ายเดียวมันก้ไม่ถูกนะคะ เพราะหลักฐานของคุนมันไม่มากพอที่จะมากล่าวหา ถ้ามันมากพอทำไมคุนไม่เลื่อนช่องสื่อสารไห้สุดเลยล่ะคะ แล้วทำไมจะต้องปิดคำพูดบางอย่างของพวกคุณไว้ด้วย หรือ... อาจเป็นเพราะคุณไม่กล้ายอมรับความจริงว่าคุณก้พูดคำไม่สุภาพเหมือน ๆกัน หรืออาจจะมากกว่าคนที่คุณเอาลงด้วยซ้ำ มันถือเป็นการถูกกล่าวหาอยู่ฝ่ายเดียว และไม่ยุติธรรมเป็นอย่างมาก มูลความจริงไม่ครบถ้วน ถ้าคุณต้องการฟ้องร้อง ผู้กระทำผิดก็ควรจาหาหลักฐานที่ดีกว่านี้มาลงนะคะ ไม่ใช่ลงแต่คำพูดบางคำพูดแล้ว ปกปิดของตัวเองเอาไว้ มันไม่ยุติธรรมเลยนะคะ ดิฉันไม่ได้เข้าข้างใครแค่พูดในความเป็นจริง และถ้าเพื่อนดิฉันทำผิดดิฉันก้ยอมรับในความผิดนั้น "ปล." ถ้าต้องการกล่าวหาหรือแจ้งปัญหาใด ๆ กรุณาเอาข้อมูลที่มีมูลความจริงมากกว่านี้มาลงด้วยนะคะ
IMinTz"><
Hero Member

MT"

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-07-2008, 17:08:59 »

อุ๊ยตาย ..ไม่ยักรุ้นะค่ะว่าเด๋วนี้คนเขาเปงกันแบบนี้

คุณดูการกระทำของตัวคุณเองก่อนแล้วกันนะค่ะ ก่อนที่จะกลาวหาคนอื่นคุณลงรูป แต่คุณกับปิดข้อความตรงส่วนที่คุณด่าเขาเหมือนกัน ใจกล้าหน่อยซิค่ะ  ถ้าตัวตัวคุณไม่ผิดจิงจะมาปิดข้อความแบบนั้นทัมมัย แล้วเพื่อนของชั้นอ่ะ ชั้นรุ้ดีค่ะว่าเพื่อนของช้านเปงงัย  มันไม่มีเหตุผลเลยนะค่ะที่จะต้องไปด่าคุณก่อนถ้าคุณไม่พูดจาดีไม่ดีกะมันก่อน  ตัวคุณเองอ่ะสะกดคำว่า  จรรยาบรรณ เปนไหมค่ะ พวกเรารุ้ว่าไรดีไรไม่ดี ถ้าพวกเราจะด่าจิงๆพวกเราไม่เคยเริ่มก่อนหรอกค่ะ นอกจากคนๆนั้นจะเปงฝ่ายเริ่ม คิดให้ดีนะค่ะ ว่าคัยเปงฝ่ายเริ่มก่อน  คุณคงเคยได้ยินสุภาษิตไทยนะค่ะ "สันดารส่อภาษา  กิริยาส่อสกุล"

ปล.คุณช่วยลงภาพแบบเต็มตั้งแต่ต้นมาซิค่ะ ว่ามันเปงงัยกันแน่  ตัวพวกคุณเองอ่ะมันไม่แน่จิง ลงมาแค่นี้ ตรงส่วนที่เพื่อนช้านด่า  ลงมาให้หมดซิค่ะ
ปล.2 อย่าปิดแถบดำให้มันบังคำด่าของคุณทัมมัยกัน  กล้าที่จะเปิดเผยของคนอื่นแต่ของตัวเองไม่กล้า
ปล.3 หากตัวคุณเองคิดที่จะทัมความดี ด้วยกานช่วยจีเอมจับคนทัมความผิด  นแรกควรจะเปงตัวคุณเองมากกว่าค่ะ ที่จะต้องอบรมนิสัยใหม่  ขัดเกานิสัยซะใหม่ก่อนนะค่ะก่อนจะความดี .....(เกบไปอ่านและคิดให้ดีนะค่ะ)
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-07-2008, 17:36:30 »

ที่ปิดไว้โปรด อ้า ตาดูสัดนิดน้า ที่ปิดเพราะเค้าคุกกันใน กิล&ปาร์ตี้ แล้วที่คุณบอกว่าพวกผมเริ่มก่อนตรงไหน คนเค้าคุยๆกันยู่ดันมาด่า งี้ สมควร มั้ย คับ บรรลุนิติภาวะยัง คัฟ เอ๊อะ ระอีกอย่างถ้าจาโพส ไป ลาน งิ อันนี้ลงผิด  Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-07-2008, 18:03:12 »

อะ ๆ ดูซะ ให้ เตม ตา อยากรู้ อ่ะ ดิ เค้า คุยไรกันในกิล เหอๆเรื่องเเค่นี้ก็ ไม่รู้ !

ดูซะว่า ไม่มีอะไรในกอ ไผ่ 
Jr. Member
**

N:ยัJรัAlธoตลo๑ไปllล:ห่วJlธoตลo๑กาลน:

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-07-2008, 18:30:23 »

แหม่ๆๆ ใจกล้าเปิดแต่แน่จิงไมไม่เปิดสื่อสารให้สุดละคะคุณ 555+ พวกคุณรุมด่าฉันกันหมดอย่าคิดว่าจำไม่ได้นะ
ถ้าเปิดจนสุดฉันก็อยากรู้ว่าคนที่อ่านจะว่าไงแต่นี่เล่นเปิดแต่ของฉันไม่ทราบว่ากลัวเป้นหม..หรือไงถึงไม่กล้าเปิดจนสุดเอาแต่ข้อความของฉัน
แหม่ๆๆ ทุกคนดูสิคะ กล้าเอามาลงลานแต่ไม่กล้าเปิดจนสุดทั้งๆที่ตัวเองเริ่มก่อนแท้ๆ Evil Evil
สะใจจิงๆ สมน้ำหน้าจิงๆ 555+ Smiley
IMinTz"><
Hero Member

MT"

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-07-2008, 18:59:48 »

ไม่จำเปนบรรลุนิติภาวะหลอกค่ะ  ถงพวกเราจะเดก แต่พวกเราก้อรุ้ค่ะว่าไรเริ่มก่อนไรเริ่มหลังคัยถูกคัยผิด  คิดเองได้ค่ะ  ขอบคุณที่เปิดให้ดูนะค่ะ เปงมันไม่สุดหน้าจอนี่ค่ะ  โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยค่ะ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-07-2008, 19:00:29 »

ทำเป้นไม่รู้ไม่ชี้ทั้งที่ตัวเองเริ่มก่อนฉันมาคนเดียวรึจะไปเป็นฝ่ายด่าคนอื่นก่อนคนอื่นเค้ารู้นิสัยฉันดีพอและว่า
ถ้าใครไม่ทำอะไรก่อนก็ไม่ตอบโต้มากัน5คนรุม1คนแหม่ๆสมเป้นชายจิงๆและมาด่าผู้หญิงอย่างฉันอีก
เค้าเรียกว่า หน้าตัว.. นะคะ อ๋อตอนที่พวกคุณได้บอสไปฉันก็ออกมาอยู่ที่ตลาดเรด
เพื่อนฉันบอกว่า คุณด่าว่า อีเกย์สถุนเอ๋ย นี่น่าถ้ามาว่าฉันเกย์ลองโทรคุยป่ะละคะ
ว่า เกย์ หรือ หญิง ได้หน้าแตกกันไปดิฉันท้าทายเลยค่ะอยากเห้นคนหน้าแตกจิงๆ
ไม่สิหน้าแตกแล้วละคะที่มาลงแบบนี่ยังไงซะเพื่อนฉันก้เข้าข้างอยู่แล้วเพราะรู้นิสัยกันดี
ปล.1  ทุกคนคะวันนี่เราเจอคนนี่และคะด่าคนอื่นที่สุสานกับนันอีกคน
ปล.2เดียวอี1-2วันจะเอามาลงลานให้ชมเป้นขวัญตานะคะว่าใครผิดกันแน่
ปล.3ขอบใจเพื่อนๆทุกคนนะคะที่มาเม้นให้ถ้ามันจะดูไม่ค่อยดีก็ตาม
ปล.4 ปายละคะ ^^
เวนดีน ฟรานเชสก้า
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-07-2008, 21:13:41 »

ก็...ถูกนะคะที่พวกเรายังไม่บรรลุนิติภาวะแต่พวกดิฉันก็มันจรรยาบรรณความเป็น"คน" พอคะ
แล้วทำไมไม่เปิดให้สุดละคะดิฉันอยากทราบจัง  ^_^
พวกคุณทำอะไรกับเพื่อนดิฉันไว้บ้าง...ดิฉันรู้หมดนะคะ  ถ้าพวก"คุณ"ยังมีความเป็นมนุษย์อยุ่บ้าง
ดิฉันขอถามอะไรหน่อยเถอะท้าวความเมื่อครั้งก่อน  แค่พวกดิฉันได้  Boss มันผิดเหรอคะ...บอสมาติดพวกดิฉันเองนิคะ
เราไมได้ตายยกตี้  แต่ถามหน่อยเถอะค่ะ  เวลานั้นทำไมต้องมาด่า มาว่าด้วยคะ  ถ้าพวก"คุณ"
ไม่ได้  Boss  ก็ไม่เห็นจะเสียหายนิคะ  Boss  ก็เกิดใหม่เอง  จริงใหม่คะ?
ป.ล.ที่1  ไม่ทราบเหมือนกันแค่พวกดิฉันล่า Boss  เหมือนคนอื่นจะผิดตรงไหน
พวกดิฉันจะเจอกับพวก"คุณ" บ่อยก็จริงเพระนี้มัน"เกม"นิคะ
ไม่ใช่ทั้งเซิฟเวอร์มีพวกคุณกลุ่มเดียวนิคะ  แต่ไมได้  Boss  ก็ด่าว่ากันด้วย
ที่เพื่อนดิฉันตอกกลับไปก็เหมือนกับที่ดิฉันกล่างในกระทู้ข้างบนของดิฉันแหละคะ
พวกดิฉันเป็นมนุษย์เหมือนกันนะคะ...พวกเรามีจุดเดือดคะ 

ป.ล.ที่2

มันคืออะไรกันคะ^^
, O'OH ت
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-07-2008, 21:17:57 »

โห ๆ ๆ ๆ   ก็นะรู้ๆกันอยู่ว่าคัยเปนคนเริ่ม  เฮียเนสช้านไม่ผิด    ใช่  ใช่  ใช่
D.Claire
Full Member

~Hibari Kyoya~

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-07-2008, 21:25:35 »

คนที่ชื่อ  Bangkok อีกละหรอ....

รู้สึกนายคนนี้เคยมีคนเอาลงบอร์ด

ว่าเป็นคนที่ขึ้นชื่อในเรื่องชอบแจมบอสของคนอื่น+อะไรอีกก็ไม่รู้ที่ไม่ค่อยด

ไม่ต้องรอแล้ว!!  pokemon platinum ver.US  มาแล้ว *0*!!!
 >w<
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3