GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ [ตรวจสอบและลงโทษแล้ว]  (อ่าน 2040 ครั้ง)
เวนดีน ฟรานเชสก้า
Newbie
*

Re: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-07-2008, 21:31:26 »

ป.ล.มันคืออะไรกันคะ^^
, O'OH ت
Hero Member

Re: แบบนี้ถ้าไม่ส่งลงคุก ก้อไม่รู้จะว่าไงแระ
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-07-2008, 21:34:50 »

หึหึ  หลักฐานชัด ๆ ๆ   Evil  Evil
-.-TomaTo-.-
Jr. Member
**

N:ยัJรัAlธoตลo๑ไปllล:ห่วJlธoตลo๑กาลน:

« ตอบ #17 เมื่อ: 20-07-2008, 21:53:22 »

555+และแล้วมันก็ออกมาความจิงที่ถูกปิดไว้ ก๊ากๆ หน้าแตกมะละ สะใจดีแท้
<"JunJan">
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21-07-2008, 12:37:03 »

ไม่รู้จะพูดว่าไงเหมือนกานนะ ผมว่า จิง ๆพอ ๆทั้ง 2 ฝ่าย เห็นกัดกันไปกัดกันมา ปากงี้พอ ๆกัน นี้แค่บางส่วนนะที่ผมมี ยังมีอีกเยอะ เห็นทะเลาะกันได้ทุกวัน ส่วนเรื่องใครเริ่มก่อนอย่าไปพูดถึงเลยคับ ผมเห็นนะ วันนี้ ฝ่ายโน้นเริ่ม พอมาอีกวันฝ่ายนั้นก้อเริ่มก่อนมั้ง เห็นด่ากันไม่หยุด เอาเป็นว่าพอ ๆกันละกันผมว่า ส่วนคนที่ไม่มีได้ทะเลาะกับเค้าอ่า ผมว่าอย่าไปพยายามใส่ไฟให้พวกเค้าทะเลาะกันมากกว่านี้เลย เดียวมันจะลุกลามไปกันใหญ่  เอางี้ไหม ถ้าต่างฝ่ายต่างเงียบผมว่ามันไม่น่าจะต้องมาทะเลาะกันนะ ผมแค่ออกความคิดเห็นนะ จะมาด่าผมก็ยอม แล้วผมก็ไม่ได้รู้จักพวกนี้ทั้ง 2ฝ่ายเป็นการส่วนตัวด้วยแค่มาออกความคิดเห็นเฉย ๆๆ เห้นด่ากันมามากละ 

Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

« ตอบ #19 เมื่อ: 21-07-2008, 12:39:42 »

= = เข้ามาบอกว่าคนชื่อ _fox_  ไม่ไช่ผมนะครับ   Sad

!!!???
To...Me
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 22-07-2008, 09:55:41 »

เอ่อ..ดิฉันก็ไม่รู้หรอกนะคะว่าเรื่องมันเป็นยังไงมายังไงเพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วย ไม่
แต่ดิฉันมีเพื่อนเป็นเพื่อนกับคนที่พวกคุณด่าอะค่ะ laughก็เลยรู้เรื่องนิดๆ
ดิฉันว่านะคะถ้าพวกคุณแน่จริงอะพวกคุณถ่ายมาให้หมดเลยดีกว่าค่ะที่พวกคุณด่าๆกันถ่ายมาเลยค่ะ
พวกเราจะได้รู้ว่าเหตุการณ์นั้นใครถูกใครผิด Smiley
แล้วที่พวกคุณไม่ถ่ายมาให้หมดเนี่ยมันหมายความว่าไงหรอคะ Huh?

กลัวความจริงที่ว่าพวกคุณ......ถูกเปิดเผยหรอคะ^O^ คิคิ

แต่ก็อย่างว่าแหละนะใครทำอะไรไว้ก็รู้อยู่แก่ใจดี^.^

ปล1.ถ้าพวกคุณจะมาหาว่าดิฉันไม่รู้เรื่องอะไรก็อย่ามาพูด ดิฉันขอตอบว่าดิฉันรู้เรื่องหมดแหละค่ะ
เพราะเพื่อนของดิฉันก็คล้ายๆว่าอยู่ในเหตุการณ์

ปล2.สุดท้ายนี้ดิฉันก็อยากให้พวกคุณกล้าที่จะยอมรับความจริงค่ะ คุณทำอะไรไว้คุณก็ได้อย่างงั้นแหละ

ไม่ต้องมาทำเสแสร้งแกล้งดีต่อหน้าคนอื่นเหมือนคนไม่มีความรับผิดชอบ

หน้าด้านว่ะ

<"JunJan">
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 22-07-2008, 13:06:13 »

ผมจะไปเสแสร้งไรได้ ก้อผมบอกแล้ว ผมแค่มาออกความคิดเหง ก้อผมแค่เหนพวกนั้นทะเลาะกานบ่อย แค่เอามาลงให้ดู แล้วก้อบอกว่า  2พวกนั้นอ่า พอ ๆกัน จะว่าใครไม่ได้หรอก ผมก็พูดไปแล้วรู้สึกว่าคุณนิจะร้อนรนมากไปหน่อยนะ ผมแค่เอามาลงให้ดูว่า 2ฝ่ายอ่าพอ ๆกัน ทางที่ดีต่างฝ่ายต่างเงียบไปดีกว่าก้อแค่นั้น ผมก้อแค่ไม่ได้อยากให้มาทะเลาะกาน ก้อเท่านั้นเอง ผมไปด่าคุณตอนไหนไม่ทราบ ไม่ได้ถ่ายมาไม่หมดแต่ขี้เกียดเอาลง  มันมีอีกบานแต่แค่ไม่เอาลงเองผมก้อไปล่าดูราบ่อย ๆผมก้อไม่ได้รู้จักใครด้วย แต่เผอิญเจอพวกนั้นทะเลาะกานบ่อย ๆๆผมก้อเลยแค่เอามาให้ดูว่าต่างฝ่ายต่างแรง ๆๆพอกาน ผมก้อไม่ได้ไปน่าด้านด่าใครนิ ว่า พวกนั้น ตอแหลอย่างนั้น พวกนี้ตอแหลอย่างนี้ ผมไปด่าหรอ คุณนี้ยังไง ถ้าบอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่พวกคุณส้รางมาเองหรอ ผมถึงไม่มีสิทธิ์มาโพสมาออกความคิดเหนอ่า  คุณคงไม่หัดอ่านให้ดีนะ จุดประสงค์ที่ผมออกมาโพสคิดแค่ว่า ต่างฝ่ายต่างแรง พอ ๆกาน ไม่ได้ไปด่าหน้าใคร หัดอ่านดีดีคับ ผมไม่ใช่คนบ้าอยู่ ๆจะมานั่งด่าคนไม่รู้จัก แค่พบแค่เห็นมา เลยมาออกความคิดเห็น เพราะผมก็ไม่รู้จักทั้ง 2ฝ่ายอยู่แล้ว

To...They
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 22-07-2008, 20:45:51 »

เฮ้ออ  ในฐานะที่ผมก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งอะนะ...งั้นผมก็ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ ใช่
ผมคิดว่าที่พวกคุณด่ากันมันก็แรงอยู่นะเพราะฉะนั้นเรื่องนี้ผมจะไม่โทษใคร
แต่ที่ผมจำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นในวันนี้ก็เพราะว่า
ผมเห็นหลายที่แล้วนะที่พวกคุณคอยทำตัวร่านใส่น้องผม,เพื่อนน้องผมและคนอื่นๆอีกมากมาย
ลากมอนมาใส่มั่ง/แย่งบอสมั่ง/ไม่ได้บอสก็ด่า....ผมถามจริงๆเหอะคุณทำไปเพื่ออะไร....ทำให้ตัวเองดูเลวงั้นหรอคับ
ที่บ้านเก็บกดหรอคับผมถามจริงถึงต้องมาทำตัวร่านแบบนี้ในเกม
ผมว่านะผู้หญิงในกิลนี้อะเข้าใจอะไรผิดเปล่าคับที่นี่เค้ามีไว้ให้คนเล่นกันนะคับผมว่าทางที่ดีคุณกลับเข้าป่าหรือสวนสัตว์ไปเถอะนะเดี๋ยวนี้ชะนียิ่งหาดูยากๆอยู่เอาไว้ว่างๆผมจะพาน้องๆไปเยี่ยมนะ Smiley
ส่วยผู้ชายในกิลอะนะผมเคยได้ยินครูสอนว่าให้หัดเอาใจเขามาใส่ใจเราแต่ผมว่าคุณเอาใจคุณมาใส่ให้เพื่อนน้องผมมากไปปะคับ...คุณอาจจะดีใจนะที่มีคนมาหาว่าคุณเป็นเกย์แต่สำหรับเพื่อนน้องผมมันไม่ใช่เค้าก็เป็นผู้หญิงก็เห็นชัดๆอยู่แล้วคุณไปหาว่าเค้าเป็นเกย์ได้ไง(คุณมีหลักฐานมั้ยว่าเค้าเป็นเกย์)ผมว่าคุณเก็บเอาคำนี้ไปใช้กับตัวพวกคุณเองดีกว่านะพวกคุณเป็นพวกคุณก็ไม่ต้องมาหาว่าคนอื่นเค้าเป็นไปด้วยได้ปะ Sadมันไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอกนะแต่คุณก็ไม่ต้องประจานตัวเองทางอ้อมก็ได้ Evil
ปล1.ผมอยากให้พวกคุณไปหาหนังสือสมบัติผูดีมาต้มกินหน่อยนะแค่พวกคุณได้ไปสักเศษ1ส่วน100ผมก็คิดว่าทุกคนในเกมก็ดีใจแล้วแหละ laugh
ปล2.ผมอยากให้พวกคุณเลิกทำตัวร่านใส่คนอื่นสักทีมันน่ารังเกียจ

คำเตือน   เด็กและสตรีมีครรภ์+คนชราไม่ควรอ่าน

สุดท้ายนี้ผมอยากเน้นว่าเลิกร่านสักทีเถอะคับ
Cool Cool
IMinTz"><
Hero Member

MT"

« ตอบ #23 เมื่อ: 22-07-2008, 21:36:37 »

++
หยุดด่าว่าคนอื่นซะทีเถอะนะค่ะ  พวกคุณนะมันหลายรอบแล้ว  กี่ครั้งแล้วที่พวกชั้นเจอ ตอนที่พวกเราได้บอสดูลา มักที่จะมีคนค่อยจาแดกดัน หึหึ ว่าคนื่นเขาไม่ได้บอสแล้วพาล ดูตัวเองบ้างเถอะว่าเปงนประเภทไหน  กิริยาก้อชั้นต่ำไม่แพ้กันหรอกค่ะ มาว่าคนนุ้นนนี้ทัมผิด คุณคิดว่าตัวเองดีเลิศประเสริฐศรีมากจาไหนไม่ทราบ  เปงเทวดาตกมาจากสวรรค์หรือไง ถึงคิดว่าตัวเองดีไปหมดซะทุกอย่าง  ละอายแกใจตัวเองบ้างเถอะนะ กี่ครั้งแล้วที่คุณทัม แต่เราไม่เคยเอามาลง แต่พอตัวเองโดนบ้าง ก้อเอาคนนั้นคนนี้มาทัมมัยหรอค่ะ คิดว่าตัวคุณเท่งั้นหรอ เอารูปมาลงเพื่อให้คนอื่นเหงว่าตัวคุณเองเปนคนดี  มันไม่ง่ายไปหน่อยหรอค่ะ 
สำหรับคุณ NoNemMan เราไม่ได้ว่าคุณ และต้องขอบคุณนะค่ะที่เอารูปมาให้ดูด้วยเพราะเราไม่ได้ถ่ายไว้  เรายอมรับนะค่ะว่าฝ่ายเราเองก้อแรงเหมือนกัน  แต่การกระทำของคนตั้งกระทู้อ่ะค่ะ เขางคิดว่าพวกตัวเองนี่เก่งที่สุดในเกมแล้ว คัยทัมรัยไม่ได้เลย เรื่องล่าบอสก้อเหมือนกัน คงคิดว่าตัวเองสร้างเกมมา จะทัมงัยก้อได้มั่ง มีความสุขไหมค่ะที่ชอบหาเรื่องเดือดร้อนใส่หัวตัวเองและคนอื่น อยู่บ้านคงเปงพวกโรคจิต ด่าว่าคัยไม่ได้ เลยมาเล่นเกมระบายอารมล่ะซิ  อุอุ  ไปหัดคิดหัดอ่านซะใหม่นะค่ะคุณผุ้มีปัญญาและบรรลุนิติภาวะแล้ว
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

« ตอบ #24 เมื่อ: 22-07-2008, 21:52:55 »

พอกันทั้ง 2 ฝ่ายน่ะแหละครับ ขิงก็ราข่าก็แรง มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใครเริ่มก่อน

แต่ทำแบบนี้แล้วมันเหมือนเด็กเล็กๆครับ โดนแตะนิดนึงก็ไม่ได้ ต้องงอแงอยู่อย่างนั้น

แรงมาก็แรงตอบ แบบนี้เมื่อไหร่จะจบครับ แถมเอารูปมาลงบอร์ดแบบนี้ มาจุดไฟในบอร์ดอีก

ขอพูดในฐานะผู้เล่นคนหนึ่งนะครับ อ่านแล้วเสียสุขภาพจิต

และบอกเอาไว้อย่าง ผมไม่เคยรู้จักใครในกลุ่มนี้ทั้ง 2 ฝ่ายเป็นการส่วนตัว บางคนรู้แค่ชื่อ แต่ไม่เคยคุยกันเลย

เพราะงั้นไม่ได้เข้าข้างใครครับ แต่ขอเป็น 1 เสียง ที่จะร้องเรียนทีมงานว่า ลงโทษทั้ง 2 ฝ่าย

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 22-07-2008, 22:04:07 »

อ้างจาก: To...They ที่ 22-07-2008, 20:45:51
เฮ้ออ  ในฐานะที่ผมก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งอะนะ...งั้นผมก็ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ ใช่
ผมคิดว่าที่พวกคุณด่ากันมันก็แรงอยู่นะเพราะฉะนั้นเรื่องนี้ผมจะไม่โทษใคร
แต่ที่ผมจำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นในวันนี้ก็เพราะว่า
ผมเห็นหลายที่แล้วนะที่พวกคุณคอยทำตัวร่านใส่น้องผม,เพื่อนน้องผมและคนอื่นๆอีกมากมาย
ลากมอนมาใส่มั่ง/แย่งบอสมั่ง/ไม่ได้บอสก็ด่า....ผมถามจริงๆเหอะคุณทำไปเพื่ออะไร....ทำให้ตัวเองดูเลวงั้นหรอคับ
ที่บ้านเก็บกดหรอคับผมถามจริงถึงต้องมาทำตัวร่านแบบนี้ในเกม
ผมว่านะผู้หญิงในกิลนี้อะเข้าใจอะไรผิดเปล่าคับที่นี่เค้ามีไว้ให้คนเล่นกันนะคับผมว่าทางที่ดีคุณกลับเข้าป่าหรือสวนสัตว์ไปเถอะนะเดี๋ยวนี้ชะนียิ่งหาดูยากๆอยู่เอาไว้ว่างๆผมจะพาน้องๆไปเยี่ยมนะ Smiley
ส่วยผู้ชายในกิลอะนะผมเคยได้ยินครูสอนว่าให้หัดเอาใจเขามาใส่ใจเราแต่ผมว่าคุณเอาใจคุณมาใส่ให้เพื่อนน้องผมมากไปปะคับ...คุณอาจจะดีใจนะที่มีคนมาหาว่าคุณเป็นเกย์แต่สำหรับเพื่อนน้องผมมันไม่ใช่เค้าก็เป็นผู้หญิงก็เห็นชัดๆอยู่แล้วคุณไปหาว่าเค้าเป็นเกย์ได้ไง(คุณมีหลักฐานมั้ยว่าเค้าเป็นเกย์)ผมว่าคุณเก็บเอาคำนี้ไปใช้กับตัวพวกคุณเองดีกว่านะพวกคุณเป็นพวกคุณก็ไม่ต้องมาหาว่าคนอื่นเค้าเป็นไปด้วยได้ปะ Sadมันไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอกนะแต่คุณก็ไม่ต้องประจานตัวเองทางอ้อมก็ได้ Evil
ปล1.ผมอยากให้พวกคุณไปหาหนังสือสมบัติผูดีมาต้มกินหน่อยนะแค่พวกคุณได้ไปสักเศษ1ส่วน100ผมก็คิดว่าทุกคนในเกมก็ดีใจแล้วแหละ laugh
ปล2.ผมอยากให้พวกคุณเลิกทำตัวร่านใส่คนอื่นสักทีมันน่ารังเกียจ

คำเตือน   เด็กและสตรีมีครรภ์+คนชราไม่ควรอ่าน

สุดท้ายนี้ผมอยากเน้นว่าเลิกร่านสักทีเถอะคับ
Cool Cool

คงเข้าใจนดีะคะ...บุคคลที่คุณTo...Theyกล่าวถึง(หรืออาจว่าแต่ไม่ถึงคำว่า"ด่า"นะคะ)
ป.ล.เพื่อนดิฉันไมได้เป้นเกย์คะหญิงแท้คะ^^
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 22-07-2008, 22:04:26 »

ใช่ฯ
ยัดลงคุกไปเลย ฝ่ายล่ะ 7 วัน
เพื่อสุสาน จะได้ สงบฯ

Sad Sad

Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 22-07-2008, 22:06:00 »

อ้างจาก: อีริตั้น ที่ 22-07-2008, 21:52:55
พอกันทั้ง 2 ฝ่ายน่ะแหละครับ ขิงก็ราข่าก็แรง มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใครเริ่มก่อน

แต่ทำแบบนี้แล้วมันเหมือนเด็กเล็กๆครับ โดนแตะนิดนึงก็ไม่ได้ ต้องงอแงอยู่อย่างนั้น

แรงมาก็แรงตอบ แบบนี้เมื่อไหร่จะจบครับ แถมเอารูปมาลงบอร์ดแบบนี้ มาจุดไฟในบอร์ดอีก

ขอพูดในฐานะผู้เล่นคนหนึ่งนะครับ อ่านแล้วเสียสุขภาพจิต

และบอกเอาไว้อย่าง ผมไม่เคยรู้จักใครในกลุ่มนี้ทั้ง 2 ฝ่ายเป็นการส่วนตัว บางคนรู้แค่ชื่อ แต่ไม่เคยคุยกันเลย

เพราะงั้นไม่ได้เข้าข้างใครครับ แต่ขอเป็น 1 เสียง ที่จะร้องเรียนทีมงานว่า ลงโทษทั้ง 2 ฝ่าย

พูดตรงใจดิฉันมาก^_^
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 22-07-2008, 22:07:41 »

อ้างจาก: poom40234[คนที่ 20 กว่า] ที่ 22-07-2008, 22:04:26
ใช่ฯ

Sad Sad

ดิฉันคิดว่าทำเช่นนี้ก็คงไม่เลิกทะเลาะกันหรอกนะคะ...พอออกจากคุกก็เหมือนเดิมคะ- -"น่าจะมีวิธีที่ดีกว่านะคะ
ที่ไม่ต้องลงโทษมากแค่เรายอมกันก็พอคะ^^
, O'OH ت
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 23-07-2008, 09:44:00 »

อ้างจาก: To..You ที่ 22-07-2008, 22:07:41
อ้างจาก: poom40234[คนที่ 20 กว่า] ที่ 22-07-2008, 22:04:26
ใช่ฯ

Sad Sad

ดิฉันคิดว่าทำเช่นนี้ก็คงไม่เลิกทะเลาะกันหรอกนะคะ...พอออกจากคุกก็เหมือนเดิมคะ- -"น่าจะมีวิธีที่ดีกว่านะคะ
ที่ไม่ต้องลงโทษมากแค่เรายอมกันก็พอคะ^^

ช่าย ๆ ไม่ต้องลงคุกหรอกค่ะ ลงไปก็เท่านั้น ไม่ได้ช่วยอาไรให้ดีขึ้นเลย  ขอแค่ยอมกัน จบๆกันไปก็พอ  ใช่
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3